ดู: 6522|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ผ่าใส่ซิลิโคนทับจากการฉีดคาง

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าทำได้ไหมคะ ? ? ?? ?  เพราะว่าหนูเคยฉีดมาแล้วประมา 2 ปี แล้วอยากฉีดเพิ่ม แต่สารที่ฉีดไม่มีแล้ว ที่ร้านแนะนำให้ผ่าใส่ซิลิโคนทับเข้าไป  มีใครเคยทำ หรือ อยากให้ความรู้ บ้าง บอกด้วยนะคะ หนูสับสนมาก กัวทำแล้วแย่กว่าเดิม

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมอยู่ในผู้มีปัญหาฉีดซิลิโคนเหลว จึงรู้ความรู้สึกของทุกคนที่มีปัญหาเดียวกัน ทั้งผ่า ทั้งขูด ทั้งเจาะ
ร้องไห้มาก็เยอะ ไปพบหมอ ก็โดนว่ากลับมา แถมปฎิเสธการรักษา เวลาเราหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาว่ามีหมอคนใด สามารถ
ช่วยได้ ผ่าวิธีใด ผลการผ่าเป็นอย่างไร เราก็เห็นข้อมูลที่กระจัดกระจาย มีทั้งโฆษณา และก็มีกลุ่มบุคคลที่มีความกรุณา บอกต่อเพื่อช่วยกันๆ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เราจึง อยากเปิดfacebook เพื่อเป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่สำคัญ ที่ได้ความกรุณาจากประสบการณ์ จริง
ของกลุ่มบุคคลผู้มีความกรุณากล้าหาญ มาบอกเล่า เเล้วร่วมแชร์ประสบการณ์ โดยไม่หวังโฆษณา หรือ สิ่งอื่นใด
นอกจากมาร่วมช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่ตกทุกข์ได้ยาก เพื่อเป็นกุศล
ใครอยากเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ก็สามารถไปร่วมพูดคุยกันได้ี่
M_PLEASEHELP@YAHOOCOM
FACEBOOK พิมพ์ Antisilicone eject
ที่ฉีดไปก่อนๆนั้น มันเป็นผังผืดรึเปล่า อะคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 19:15:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ se7entime ตั้งกระทู้

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ต้องดูยังไงอ่ะคะ หรือมีที่แนะนำเอาออกไหม
อย่าไปฉีดเลย มีปัญหาเยอะ เสริมดีกว่า
ถ้าเคยฉีดต้องเลาะเอาของเก่าออกบางทีก้เลาะไม่ได้หมด เนื่องจากเนื้อซิลิโคนติดเป็นเนื้อเดียวกับเนื้อเยื่อ เลาะไม่ได้หมด อันนี้ประสบการณ์ตรง ทำเอง ต้องไปเลาะ2ครั้ง ก่อนเสริม เราทำที่ aplus ตอนเเรกบวมมากจนแทบจะกรี๊ด
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอะคับ รอผู้รู้มาตอบดีกว่า
แต่... ผมเคยเห็นคนที่ไปฉีดคางมา แล้วเค้าเปลี่ยนใจอยากไส่ซีลีโคนเข้าไปแทน เค้าต้องปรึกษาหมอเพื่อขูดผังผืดที่มันยืดออกก่อนอะคับ เจ๊
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 19:58:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อหรอคะ  . .. . ไงก้อขอบคุนนะ
คือ หลักๆเลยนี่หนูต้องทราบนะว่าสารที่เคยฉีดเป็นสารอะไร
เเล้วลองไปปรึกษาหมอที่เราสนใจดูค่ะ ส่วนมากก็ทำได้นะ ฉีดสลายหรือขุดออกเเล้ววางซิลิโคนอันใหม่
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-25 20:18:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

เป้นสารเจลลี่อ่ะค่ะ ที่ร้านบอกให้เสริมทับไปเลยอ่ะค่ะ ไม่ต้องเอาออก มีที่ไหนแนะนำไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

โอเคคร่า ขอบคุนมาก  โพสต์ 2011-4-25 20:48
พี่ยังไม่เห็นที่ไหนโดนใจเลย กำลังหาเหมือนกันจ้า  โพสต์ 2011-4-25 20:20
เราไปทำจมูกกับหมอคมกริชมาคะ แต่เคยฉีด filler มาประมาณครึ่งปี
หมอก็จะขูดออกให้ก่อนค่ะ แล้วค่อยใส่ซิลิโคนตามเข้าไป
ใช้เวลาไม่นานนะคะ แต่ตอนทำจะเจ็บนิดนึงเพราะหมอเค้าจะต้องบีบจมูก
เพื่อไล่ filler ออกมา แล้วเคสที่ต้องขูดfillerออกหลังทำจะช้ำเยอะและนาน
กว่าคนอื่นนะคะ เพราะทั้งบีบทั้งเค้นให้มันออกมา 55+
ตอนนี้เราทำมาได้3อาทิตย์กว่าๆแล้ว หายบวมหายช้ำแล้วค่ะ ^^
เก็บความรู้ด้วยคนค่ะ เคยฉีดคางแล้วก้อขูดออกเมื่อห้าปีที่กับคุณหมอวรวิทย์ร.พจุฬาเวช
ที่ฉีดคือสารซิลิโคลน ฉีดเข้าไปเยอะ เอาออกเยอะมากๆเอาออกหลายครั้งเลย
คุณหมอบอกว่าถ้าอยากขูดให้สั้น
ต้องเสริมใหม่เข้าไปน่ะ ไม่งั้นจะไม่สวย เนื้อมันโดนขุดออกไปด้วย ตอนนั้นใจไม่อยากเสริมแล้วอ่ะ
เลยปล่อยเวลามาห้าปี  
ตอนนี้สารซิลิโคลนก้อยังไม่หมดน่ะค่ะ มันคงกลืนติดไปกะเนื้อเราแล้วหล่ะ
คิดอยู่เลยว่าจะเสริมใหม่ดีป่าว ถ้าเสริมใหม่คงจะต้องขูดอันเก่าออกให้หมดก่อนมั้ง คิดเอง
ไม่งั้นซิลิโคลนอันใหม่จะไม่ยึดติดเนื้อคางเราหรือป่าว
จขกทค่ะถ้าการเสริมเรื่องคางแนะนำว่าเสริมแบบผ่าดีกว่าค่ะ อย่าฉีดเลยค่ะ ถ้าเป้นพวกคลอเจลโอเคค่ะ ถ้าสารอย่างอื่น ต้องกลับมาแก้ไขอีก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 08:56:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tarnthip ตั้งกระทู้

เค้าฉีดมาแล้วอ่ะค่ะ แต่ไม่มาก เลยอยากฉีดเพิ่ม (หมอบอกสารที่ฉีดไม่ใช่ซิลิโคนเหลวนะ) แต่ตอนนี้สารตัวที่เคยฉีดหมด ที่ร้านเลยแนะนำให้ ผ่าเสริมทับเข้าไปเลย กลัวว่าจะยาวเกินไป และเป้นอันตรายหรือป่าว

แล้วที่เคยขุดออก เจ็บไหมคะ เนื้อหายไปเยอะป่าว ราคาเท่าไหร่?????
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnthip เมื่อ 2011-4-26 09:53

ตอบกระทู้ mint11014 ตั้งกระทู้

เห็นมีคุณหมอหลายท่านที่รับเอาออกแก้ไขหลายท่านเลยน่ะค่ะ ลองหาข้อมูลดูน่ะค่ะ
เคยลงข้อมุลไว้ หากระทู้อยู่ค่ะ
แต่ของเราพี่สาวแนะนำคุณหมอวรวิทย์เพราะพี่สาวก้อไปเอาออกเหมื่อนกันค่ะ
เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ แต่ขุดไม่รู้สึกแล้วค่ะตอนขูดไม่เจ็บเลยค่ะ ผ่าใต้คางเป้นแผลใต้คางค่ะ
ถามว่าเนื้อหายไปเยอะมั้ย ก้อรู้สึกว่าคางบุ๋มๆ หดและสั้นกว่าเดิมมากๆคือแฟ๊บไปไปเลยค่ะ
แต่ไปเอาออกหลายหนอย่างที่บอกอ่ะค่ะ เพราะคุณหมอบอกว่าตรงคางและปากมีเส้นประสาทเยอะอยู่
ขูดลึกเข้าไปมากเดี๋ยวปากจะเบี้ยว อันนี้คุณหมอบอกน่ะค่ะ เพราะของเราฉีดเข้าไปเยอะมันกระจายไปทั่วคางเลยค่ะ  ตอนนั้นไม่คิดจะเสริมใหม่ก้อเลยไม่ขูดให้มันสั้นซะทีเดียวอ่ะค่ะ
ก้อเลยขูดให้มันสั้นๆพอดีๆกับหน้าแล้วก้อให้มันหายย้อยหายงอลหายแหลมก้อพอ
ตอนนั้นเอาออกเมื่อห้าปีที่แล้ว ราคาห้า-หกพันบาท แต่เอาออกหลายครั้ง คุณหมอเลยลดให้
รวมๆหมื่นฟ่าบาทต้นๆ ตอนนี้ราคาหน้าเวปปัจจุบันโรงพยาบาลจุฬาเวชที่คุณหมอประจำอยู่น่ะค่ะ
http://www.chulavej.com/Default.aspx?pageid=20 10000บาทค่ะ แต่ราคาคุยกะคุณหมอได้ค่ะ
เบอร์โรงพยาบาลจุฬาเวช027582501-6
คุณหมอประจำอยู่สองที่ ร.พจุฬาเวชและก้อฟอร์จูน แต่เราทำที่ร.พจุฬาเวชราคาจะถูกกว่าค่ะ
เบอร์มือถือคุณหมอวรวิทย์ 081-9264201
เรื่องเนื้อคางจะหายไปเยอะมั้ย คางจะบุ๋มมั้ย  ต้องให้คุณหมอที่จะเอาออกให้เราเป้นคนดูคางให้เราค่ะ
แล้วท่านจะบอกได้ว่าเอาออกได้มากน้อยแค่ไหน ขูดเสร็จแล้วคางจะออกมาเป้นยังไง
คุณหมอจะอธิบายให้เราก่อนทำอ่ะค่ะ
  แล้วเรื่องจะเสริมเข้าไปใหม่ได้เลยมั้ย คุณหมอจะเป้นคนแนะนำเราอีกทีค่ะ
แต่ดูจากรูปของจขกทดุคางเป้นปกติธรรมชาติน่ะค่ะถ้าไม่บอกว่าไปฉีดมา
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23947   ลองเข้าไปอ่านลิงค์นี้น่ะค่ะ
แต่ของจขกท คางไม่ได้มีปัญหาจากการฉีดซิลิโคลน ไม่รู้จะตรงกะข้อมูลที่จขกทหาอยู่หรือป่าวน่ะค่ะ
เลยเอามาให้ดูเป็นแนวทางอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ยังไงก้อขอบคุนมากค่ะ  โพสต์ 2011-4-26 19:41
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 19:41:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tarnthip ตั้งกระทู้

ฉีดมาน้อยมากอ่ะค่ะ ถ้าไม่สังเกตจิงๆ ดูไม่ออก ขอบคุนมากๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ   เลยค่ะ ขอบคุนจิง ได้ข้อมูลเยอะเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 20:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mobie ตั้งกระทู้

ไม่น่าใช่ซิลิโคนเหลวนะคะ เพราะฉีดมา 2 ปีแล้ว  ไม่ย้อยค่ะ
อย่าฉีดเลยนะคะอันตรายคะไปเสริมแบบแท่งดีกว่าคะเราฉีดซิลิโคนเหลวมา7 ปีแล้วกลุ้มใจมากกคะ
ที่เราขูดตอนทำมันไม่เจ็บหรอกเพราะฤทธิ์ยาชาอ่ะ
แต่มันจะรู้สึกครืกๆในจมูกตอนที่หมอขูด แอบเสียวๆ
เราทำกะหมอคมกริชคะ 20000
เนื้อหายเยอะมั้ย อันนี้ไม่รู้อ่ะค่ะ เพราะหมอขูดออกเสร็จ
แล้วก็ใส่ซิลิโคนต่อเลย ทำทีเดียวเสร็จ
ของเราไปขูดซิลิโคนเหลวที่คางออกมาได้ 2 ปีแล้วหละ  หลังจากที่ขูดออกช่วงแรกๆขอบอกสั้นได้ใจมากๆ จากที่ก่อนขูด คางยาวเป็นแม่มด พอหลังจากที่ขูดออกเสร็จ คางสั้นลงและดูดีกว่าเดิมเยอะมากๆ  แต่ตอนนั้นหมอแนะนำให้เสริมซิลิโคนแท่งทับไปเลยเพราะจะทำให้คางไม่ผิดรูป  พังผืดจะได้มีที่ยึด  แต่ตอนนั้นเราคิดว่าขูดออกมันก็สั้นแล้ว  แล้วเราจะเสริมไปเพื่อไร  หลังจากวันนั้นมาถึงวันนี้เราเข้าใจเหตุผลของหมอแล้วว่าหลังจากขูดเสร็จแล้วต้องเสิรมแบบเป็นแท่งเข้าไปทันที ไม่งั้นพังผืดจะสร้างขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้ผมกะว่าจะไปฉีดสลายพังผืดที่คางหลังจากนั้นจะเสริมแบบเป็นแท่งเข้าไปเลยพังผืดจะได้มีที่ยึดเกาะ
ต้นฉบับโพสต์โดย talktome เมื่อ 2011-5-3 11:38
อย่าฉีดเลยนะคะอันตรายคะไปเสริมแบบแท่งดีกว่าคะเราฉี ...

เราก้อเหมือนกัน7ปีแล้ว2จิต2ใจไม่รู้จะยังไงดีแต่คิดว่าถ้ายังไม่เปนไรมากมายยังไม่ไปยุ่งกับมันถึงเวลานั้นจิงๆคงมีหมอเก่งๆอีกเนอะมีไรมาแชร์กันบ้างนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้