ดู: 7154|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากถามว่า ได้คิวหมอเฉลิมตอน 20.30 ดึกเกินไปป่าวครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าเรื่องของเรื่อง ไปปรึกษาหมอมาแระเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา แต่ลืมจองคิวง่า พอไปจองมาวันจันทร์  คิววันที่ 30/06/09 วันเต็ม พี่แดงเลยบอกว่าหากอยากทำวันที่30 ก้อได้ แต่ต้อง 20.30 น.ดึกง่า แต่อยากทำ พี่ๆน้อง ช่วยแนะนำหน่อยซิครับว่ามันจะดึกเกินไปป่าว แล้วหมอจะเหนื่อยมั้ยอ่ะครับ กล้ว หมอหมดแรงอ่อนล้า เด๋วจมูกผมออกมาไม่สวย กลัวๆๆๆ แล้วไม่รู้ว่าหมอทำนานหรือเป่านะครับ
คือว่าเรื่องของเรื่อง ไปปรึกษาหมอมาแระเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา แต่ลืมจองคิวง่า พอไปจองมาวันจันทร์  คิววันที ...
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-5-6 12:21

.....
วันที่ผมทำ...ได้คิว ที่ลง book ไว้ ก็ 19.30 น. ครับ  แต่...Case ณ วันนั้น มัน ยืดยาวไปอีก 2 ชม.กว่าๆ เพราะฉะนั้นกว่าผมจะได้ทำเกือบ 4 ทุ่ม อ่ะครับ...
กังวลมากครับว่าคุณหมอจะเหนื่อย...แต่ .ในแต่ละวัน พี่ แดง จะกำหนดจำนวนคนไข้ที่เข้ารับบริการไว้ตามกำลังกายที่คุณหมอ รับได้อยู่แล้วครับ..อันนี้ผมคุยกับหมอเองนะ ณ เวลา ที่ ทำอยู่ ผ่าๆ เปิดๆ แหวกๆ แฮะๆๆ
..แต่ในแต่ละวันอาจจะมีปัจจัยอื่นที่มา แทรกได้บ้างทำให้คุณหมอมีงานเพิ่มขึ้น...แต่ผม แนะนำว่า ไม่ต้องกังวลครับ..คุณหมอดูแล คนไข้ทุกคนเท่าเทียมและเสมอเหมือน กัน หมด...อันนี้เป็นความประทับใจ ณ หลังจากวันที่ผมไปทำแล้ว ตามความรู้สึกของผม เหมือนกับ ทาง Clinic นั้น พอผมทำเสร็จก็ เหมือนกับ เสร็จแล้วนะ บ๊าย บาย ไรงี้..แต่เมื่อวานผมไปพบหมอแล้วให้หมอ ตรวจดูแผล...คุณหมอ ได้จดประวัติ ของผมไว้อย่างละเอียด..มากๆ ครับ...โดยที่เราไม่รู้เลยว่า เค้าไปทำกันตอนไหน....อันนี้ ประทับใจมากๆเลยนะครับ .....

และ...ดีใจด้วยนะครับที่ได้คิวเรียบร้อย..เตรียมตัวไว้ให้พร้อมนะครับ..
-แบบจมูกที่อยากจะได้ รูป + จดคำถามต่างๆที่จะคุยกับคุณหมอ ประเดี๋ยวเจอหน้าคุณหมอ บวกความกังวลลืมหมดครับ ฮ่าๆๆ..เพราะหมอจะมาคุยกับเราอีกครั้ง ก่อนทำเป็นครั้ง final ครับ แล้วค่อยเดินขึ้นเขียง เอ๊ย!!! ขึ้นเตียงทำต่อไปครับ
-ร่างกายพักผ่อนให้เพียงพอ
-จิตใจไม่ต้องตื่นเต้นครับ..

สู้ๆ นะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 12:50:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะครับ
.....
วันที่ผมทำ...ได้คิว ที่ลง book ไว้ ก็ 19.30 น. ครับ  แต่...Case ณ วันนั้น มัน ยืดยาวไปอีก 2 ชม.กว่าๆ เพราะฉะนั้นกว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-6 12:41

ตอนทำจมูกบอบได้คิวเลท เหมือนคุณต้องเลยอ่าคัฟ

เส็ดประมาณห้าทุ่มกลับถึงบ้านเกือบเที่ยงคืนคัฟ แฮ่ะๆ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 13:01:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โห้ยยยยยย ตายแน่ เพราะเวลานั้นหลับไปนานแล้ว
งั้นไปหลับบนเตียงผ่าตัดดีมั้ยคัฟ
เชื่อเถอะครับ..ถึงแม้ว่าจะดึกแต่...เอาเข้าจริงๆ อาจจะทำให้เรา นอน ไม่หลับ ก็ได้ นะครับ วันนั้น หลังจากที่ ทำเสร็จ...เพราะ

- ปลื้มกับจมูกใหม่
- มีคำถามในใจมากมาย
- เตรียม อุปกรณ์ สำหรับ พักฟื้น เป็นต้น ครับ ....
ผมก็ได้คิวสุดท้าย ชอบๆ คนไม่พลุกพล่าน หมอก็ไม่เร่งรีบ เสร็จเที่ยงคืนเหมือนกัน ข้างบนก็มีโรงแรมน๊า สะดวกดี คืนละราวสองพันบาท ตื่นเช้ากินบุฟเฟต์อาหารเช้า ให้ชาวบ้านดูสัตว์ประหลาดนั่งกินข้าวต้ม สนุกดีออก
ผมก็ได้คิวสุดท้าย ชอบๆ คนไม่พลุกพล่าน หมอก็ไม่เร่งรีบ เสร็จเที่ยงคืนเหมือนกัน ข้างบนก็มีโรงแรมน๊า สะดวก ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-6 13:46

5555

สัตว์ประหลาดเลยเหรอคัฟ พี่พล
แก้ไขล่าสุด tigerbalm เมื่อ 2009-5-6 13:56

โพสท์ซ้ำ ป้ำๆเป๋อเป๋อ
ใช่ครับ เพราะตอนนั้นพลาสเตอร์แปะที่คางชิ้นใหญ่มาก ปล โรงแรมนี้เดี๋ยวนี้เป็นของฝรั่งเศส สจ๊วตและแอร์ฝรั่งเต็มไปหมดเลอ อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 14:06:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
555 ขนาดนั้นเลย เอางี้ดีกว่าไหนๆก้อไหนๆแล้ว เก็บค่าดูสัตว์ประหลาดเลยแล้วกัน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 14:07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห้อ กังวนอยู่เล็กๆนะครับ ว่าไม่รู้ว่าแก้ครั้งนี้จะได้ดังใจหรือเปล่า อิอิ อยากได้จมูกสวยกับเค้าบ้างอะครับ
แวะมาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้คัฟ

หัวอกเดียวกันเรย กังวลเล็กๆ

ยินดีต้อนรับสู้บ้านดั้งโด่งคัฟ  มาช้ายังดีกว่ามะมา อิอิ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 15:02:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ แล้วคุณfreshnight  ทำเมื่อไหร่ครับ
ของผมเคยทำมา 3 ปีแล้ว แต่จะแก้ใหม่อ่ะครับ
ทำสองปีที่แร้วคัฟ

ตอนนี้กิเลศใหม่มา อิอิ

กะว่าจะไปแก้กะคุณหมอเฉลิมเหมือนกัน กลางเดือนหน้า

กังวลเหมือนคุณ achita  อ่ะคัฟ

กัวเอียง ไม่สวย แกนใหญ่ สารพัด
แต่กะมั่นใจในฝีมือคุณหมอว่าต้องทำให้เราออกมาดีที่สุดอ่ะคัฟ
กำ เม้นซ้ำซะงั้น ลบออก อันนุง อิอิ
มาให้กำลังใจครับ ขอให้ออกมาสวยถูกใจอ่ะ

เวลาทำอาจจะเหลทออกไปอีกก็ได้นะครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 15:29:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ กลัวทำออกมาแล้วจะหล่อน้อยกว่าเดิม เพราะเดิม ก้อน้อยอยู่แล้ว อิอิ
แล้วคุณfreshnight ทำที่ไหนมาครับ แล้วมีปัยหาอะไรเหรอครับ หรือแค่อยากเปลี่ยน
แต่ของผมมันไม่ค่อยสวยนะครับ
ที่อยากแก้ เพราะอยากเปลี่ยนทรงอ่ะคัฟ

อยากเพิ่มตรงนั้นนิด ตรงนี้หน่อย

ทำกะคุณหมอคมกฤชคัฟ  เนียนสวยเป็นธรรมชาติดีคัฟ อ่ะ

แค่อยากเปลี่ยนทรง เพิ่มหยดน้ำ อิอิ
นี่ๆๆ ซี เอาทรงเก่านี่มาให้ดูกันก่อนสิ
นี่ๆๆ ซี เอาทรงเก่านี่มาให้ดูกันก่อนสิ
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-6 16:06

ทรงเก่ากะที่ รูปตัดปีกอ่ะคัฟพี่พล(โพสรูปก่อน-หลัง หมอบุญ) นั่นอ่ะ ทำแล้ว

มันสั้นๆอ่ะ เห็นรูจมูกด้วย

เรยอยากได้ปลายยาวนิดนุง เห็นรูจมูกน้อยลงกะยังดี

ไม่อยากจมูกหมูอ่า

ว่าแต่จาให้เลี้ยงหนม ปิดกระทู้หนีเรยน๊า ไม่ให้เราเม้นต่อด้วย มีแช่ง

เรากะมะกล้าเม้น เพราะจาไปแก้จมูกอยู่อ่ะ คิคิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 16:21:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
555 ครับ แล้วนายเลือก ซิลิโนราคาเท่าไหร่อะ่ครับ ผมเลือก 15000 ครับ เพราะคิดว่า18000 มันนิ่มเกินไปสำหรับแบบที่ผมต้องการ อิอิอิ
ทรงเก่ากะที่ รูปตัดปีกอ่ะคัฟพี่พล(โพสรูปก่อน-หลัง หมอบุญ) นั่นอ่ะ ทำแล้ว

มันสั้นๆอ่ะ เห็นรูจมูกด้วย

เร ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-6 16:14

อ๋อ ตกลงแค่ไปตัดปีกก่อน คราวนี้จาเสริมใช่ม๊า คนอาไร แปลกจิงๆ มีแต่เค้าเสริมก่อนค่อยตัดปีก ยี๊
พี่ขี้เบื่อง่ายอ่ะ เลยอยากตั้งกาทู้ใหม่
คุณน้องจขกท ขอให้ทำออกมาสวยๆ แล้วมารีวิวกันนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้