ดู: 6000|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวจมูก จากเจ๊แพตตี้คนเดิม แต่เริ่มนอยด์แล้ว - -"

[คัดลอกลิงก์]
สืบเนื่องจากกระทู้เก่า

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=2241

จากการมองโลกในแง่ดี ตอนนี้เริ่มนอยด์แล้ว - -" วันที่ 10 แล้ว ยังบวมอยู่เลย แก้มยังโย้ไปข้างนึง เห็นคนอื่นเค้าเริ่มเห็นแววสวย หรือว่าเราเปนพวกผิดปกติ ยุบบวมช้าหว่า ดูแล้วเหมือนเบี้ยวหน่อยๆ หรือมันยังยุบไม่หมดเนียะ แต่ที่แน่ๆ ตาเฉี่ยวขึ้น แต่งหน้าสนุกเลยวันนี้ เซ็งตรงหน้ายังขึ้นอืดอยู่นี่แหล่ะ กูรูทั้งหลายช่วยเจ๊หน่อยเร้ว บอกเจ๊ทีว่าเด๋วสวย แล้วใครมีเทคนิคดีๆนอกจากปะคบเย็นที่มันจะทำให้ยุบเร็วขึ้นเนียะ บอกด้วยจ้า

รูปนี้เห็นตาที่เฉี่ยวขึ้น ชอบจัง อิอิอิ แต่ทำไมจมูกดูเบี้ยวๆหว่า แก้มโย้ด้วย 555

นาเนียมาแล้ว โฮกกกกกกก

ดูด้านข้างกัน สวยหน่อย อิอิอิ

เจ้ครับ เจ้ไปให้หมอตรวจดูหรือยังครับ 10 วันต้องไปตัดไหมหรือไปตรวจสอบแล้วว่าเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว
จะได้ไปดัดให้มันตรงนะเจ้
เจ้สวยนะครับ ^^
ตั้งกระทู้เปลืองจังเจ้ ไม่เป็นไร เจ้สวยผมให้อภัย
ไม่เบี้ยวหรอกคค่ะ น่าจะยุบบวม ไม่เท่ากัน
เเต่ทำไม หมอ ทำให้ น้อยจัง เนื้อน้อยเหรอค่ะ
ยังดูบวมอยู่จริงๆด้วย เดี๋ยวหายแล้วก็จะสวยขึ้นนะ เป็นกำลังใจให้ก๊าบปม
ยังบวมอยู่ดูไม่ออกว่าเบี้ยวหรือเป่า

แต่ที่ดูออกตอนนี้ เจ๊สวยจังครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 17:31:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของเก่านี่ เจ๊ไม่มีดั้งเลยจ้า หนู Kuromi หมอทำให้สูงได้เท่านี้ เจ๊ก็พอใจแล้ว แต่วิตกจริตเรื่องมันจะเบี้ยวมากกว่า - -" วันไปตัดไหม ถามหมอ หมอบอกว่าไม่เบี้ยวๆๆๆ หมอโกหกป่าวหว่า เหอๆๆๆๆๆ กะว่าจะไปหาหมออีกทีเหมือนกัน เด๋วปล่อยไว้นานกัวมันจะดัดไม่ได้

สำหรับคนอื่นๆ ขอบคุณทุกกำลังใจจ้า มีคนชมว่าสวยด้วย เขิลลลลล อิอิอิ
นาเนียเลย อิอิ สู้ๆน๊า เด๋วกะหาย
ไปพบคุณหมอหรือยังค่ะ
ให้หมอตรวจดูหน่อยนะค่ะ
สิบวันแล้วยังไม่หายบวม ดูจะไม่ค่อยน่าไว้ใจนะค่ะ ไม่ได้พูดให้ตกใจนะ
เพราะเค้าเป็นคนชอบวิตก ยิ่งเห็นของคนอื่นแล้วใจร้อนวิตกแทนเองเลย
เพราะของเค้าทำมา บวมวันแรกวันเดียว วันที่สองยุบ วันที่ 3 ไปทำงาน ไม่มีใครรู้เลยอะ
แต่ของตัวเอง 10 วัน ยังไม่ยุบหมด เค้ารู้สึกเป็นห่วงนะ

ได้เรื่องอย่างไร มาเล่าให้ฟังบ้างละ จะรอนะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 19:06:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปพบคุณหมอหรือยังค่ะ
ให้หมอตรวจดูหน่อยนะค่ะ
สิบวันแล้วยังไม่หายบวม ดูจะไม่ค่อยน่าไว้ใจนะค่ะ ไม่ได้พูด ...
ต้นฉบับโพสโดย NNNat เมื่อ 2009-9-21 18:11

เพิ่งไปตัดไหมเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมี้จ้า หมอก็บ่นว่าทำไมบวมเยอะ คนอื่นที่หมอทำให้หนึ่งอาทิตย์จะยุบบวมเกือบหมดแล้ว หมอเช็คซิลิโคนให้ หมอบอกว่าแน่นดี ไม่เบี้ยว แล้วก็บอกว่ากลับไปปะคบเย็นต่อน่ะ พร้อมออกใบนัดให้อีกทีเดือนหน้าเลย ดูผลหลังจากทำ 1 เดือนจ้า

เรื่องบวมไม่ยุบนี่ คิดว่าคงเปนเฉพาะบุคคล เจ๊เองบวมง่ายยุบยากอยู่แล้ว แต่ก็แปลกใจเหมือนกันเพราะยุบช้ากว่าคนอื่นเยอะเลย ส่วนสันจมกตรงแล้ว ดูแปลกๆที่ปีกจมูก มันไม่เท่ากันอ่า ก็เลยอยากถามกูรูทัั้งหลายนี่แหละ ว่าที่ปีกจมูกมันดูประหลาดๆเกี่ยวกับซิลิโคน หรือมันบวม

ช่วงนี้ก็นั่งปะคบเย็นก็ทาเรพาริลเจลต่อไป รอถึงวันศุกร์ ถ้าปึกจมูกยังดูแหม่งๆ ก็จะไปหาหมออีกรอบแล้วจ้า

แต่ตอนนี้นอยด์ อย่างแรงงงงงงงงง T_T
น้ำมะพร้าวอ่อนครับเจ้ ช่วยได้เยอะ เรื่องการลดบวมนะเจ้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-22 19:21:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้ำมะพร้าวอ่อนครับเจ้ ช่วยได้เยอะ เรื่องการลดบวมนะเจ้
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-21 20:44

เจ๊ไปซื้อมาแล้ว กินสองถุงเลย อร่อย อิอิอิ

ตอนนี้ยุบบวมลงเยอะเลย แต่ถ่ายด้านหน้ายังไม่ค่อยเห็นสันดั้งเลยอ่า - -"

แล้ววันหลังจะอัปรูปให้ดูอีกจ้า
ยุบเร็วๆนะ จะได้เห็นความสวยไวๆครับ
เราก็กินน้ำมะพร้าวตลอดเลยคะกินแทนน้ำปลาเลยก็ว่าได้ ยังไงก็ขอให้ยุบไวๆๆนะคะ สู้ๆๆอย่าคิดมากนะ
ยุบไวๆๆนะค่ะ เอาใจช่วยคร้า
สวยอยู่น๊า  แค่ตอนนี้บอกอะไรไม่ได้ต้องรอยุบ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-24 18:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกคำแนะนำจ้า ตอนนี้ยุบหมดแล้ว เหลือแต่รอจมูกให้เข้าที่ จมูกยังโตๆอยู่เลย แฮะๆๆ แต่โด่งขึ้นทุกวันๆ หมอคนนี้ทำแบบธรรมชาติจิงๆๆๆๆ น้ำมะพร้าวกินแล้วดีจิงๆ เจ๊คอนเฟิร์ม 555 รูปล่าสุด ถ่ายมะวาน ตามลิ้งค์นี้เลยจ้า

http://www.dungdong.com/viewthre ... p;extra=&page=2

ใช้กระทู้เปลืองเจงๆ เหอะๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้