ดู: 11201|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรึกษาหมอแล้วคุณหมอบอกว่าจมูกสั้น ทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งได้คิวไปปรึกษาคุณหมอมา คุณหมอบอกว่าจมูกสั้น
ต้องใช้กระดูกหลังใบหูมาทำปลายจมูกแท้ แต่เราไม่อยากเจ็บตัวสองที่
เลยจะขอคุณหมอใช้ซิลิโคนแบบปลายนิ่มแทน
มีใครโดนเคสจมูกสั้นแบบเราบ้าง ??? (
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ แล้วถ้ามีทรงจมูกสั้น ช่วยแนะนำหน่อย
จะได้ทำหลังสงกรานต์นี้แล้วคะ ๆๆๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 20:35:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
   ออกมาจากปรึกษาคุณหมอเสร็จรู้สึก เซง ขึ้นมาทันที
อุตส่าเอาแบบไปให้คุณหมอดูตั้งหลายแบบ สุดท้าย ทำไม่ได้

แสดงความคิดเห็น

ytp
เซงกับจมูกตัวเอง แต่คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากเลย  โพสต์ 2011-4-16 14:15
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 20:43:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กะคุณหมอวีระพันธ์@v-plast บางแสน
ขอดูรูปหน่อยนะคะ ไม่ต้องอายหรอกค่ะ ให้เพื่อนๆช่วยกันดูนะ

ytp
ลงรูปให้แล้วนะคะ  โพสต์ 2011-4-17 13:55
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 21:33:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงไม่เปนอ่ะคะ ส่งทางเมล์แทนได้ไหมคะ
เราก้อปรึกษาหมอวีรพันเช่นกันเอารูปไปให้ดู โดยเคสเดียวกันเลยจมูกสั้น..
ฐานจมูกกว้างต้องตอกจมูกอีก หมอบอกทำตามแบบได้แต่ต้องทำตามวิธีที่หมอแนะนำ
ถึงจะออกมาตามที่เราต้องการ ไปทำ 20 นี้แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังนะ เราว่าจะใช้วิธี
เสริมกระดูกอ่อน..หมอบอกไม่มีปัญหากะหูนะ
สั้นแบบเราหรือเปล่า
ไม่ลองหาหมอที่ถนัดด้านจมูกสั้นดูค่ะ..เห็นในรีวิวก็มีทํามาแล้วสวยอ่ะค่ะ
จะได้ชัวๆค่ะทําครั้งเดียว..ขอให้โชคดีจร้าา

เห็นด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-4-13 12:15
     จมูกสั้นเหรอค่ะ เเพมก็จมูกสั้นไม่เห็นต้องใช้หลังหูมาต่อปลายก็มีทรงสวยๆอยู่นะ ถึงจะไม่ยาวหรือมีหยดน้ำสวยๆเหมือนคนอื่นๆ เเต่ทำออกมามันก้ดุดีบนใบหน้าอะจ้า เเละอีกอย่างทีเเรกนึกว่าการใช้กระดูกหลังใบหูมาต่อจะทำให้ยาวขึ้น พอถามคุณหมอว่าถ้าเอาหลังหูมาต่อมันจะยาวขึ้นมั๊ย หมอตอบว่า ต่อให้เอาทั้งสองข้างมาต่อมันก็ไม่ยาวขึ้นมาหรอกเพราะเนื้อจมูกบาง ไม่มีพื้นที่ที่จะยัด หุหุ เลยถึงบางอ้อ เพราะเห็นหลายคนต่อด้วยหลังหูก็ไม่เห็นมันจะยาวขึ้นมาเลยจริงๆอะ ส่วนคนที่มีเนื้อเยอะ จมูกใหญ่ยาว ทำเทคนิคโอเพ่นใช้กระดูกหลังใบหู ทำออกมาก็สวยจริงๆนะ

ขอบคุณค่ะ เเวะไปติ ชมได้นะคะ  โพสต์ 2011-4-13 14:00
แอบดูจมุกของคุณแพมสวยมากกกหุ่นดีสุดยอดดด  โพสต์ 2011-4-13 13:46
เราก็ทำกับคุณหมอนะคะ คุณหมอก็บอกว่าจมูกสั้นเหมือนกัน แต่ว่าเราเอาโด่งแบบไม่มากอ่ะ กลัวจมุกทะลุ เอาแบบที่เหมาะกับหน้าเราดีกว่านะคะ บางคนโด่งมากไปก็ไม่สวย เจ้าของกระทู้น่าจะเอารูปมาลงจะได้ช่วยๆ กันดูค่ะ

ytp
ใช้ซิลิโคนหรือใช้กระดูกอ่อนคะ ลงรูปแล้วคะ  โพสต์ 2011-4-17 13:56
ฟรองต์ก็จมูกสั้นนะคะ พอดีทำที่ขอนแก่น ก็ปรึกษาคุณหมอโดยที่ไม่ได้เอาทงไปก็ให้คุณมหอทำอะไรที่มันเข้ากะหน้าเราอ่ะนะ ออกมาก็สวยนะคะ ดูเป็นธรรมชาติดีด้วยค่ะ อีกอย่างนะเราไม่ต้องกลัวว่าใส่เข้าไปแล้วจมูกเราจะบางขึ้นมั๊ยหรือมันจะทะลุเมื่อไรอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ ลองปรึกษาหลายๆคนดู

ytp
ออกมาเปนไงบ้างคะ  โพสต์ 2011-4-16 14:16
ขอเราก็สั้นนะคะ เราก็ไม่เอาโด่งมาก เน้นความปลอดภัยค่ะ ใส่แว่นแล้วไม่ไหลเป็นพอ .. :)

ytp
กลัวมันจะเชิดๆๆ อ่ะ  โพสต์ 2011-4-16 14:16
สั้นแบบ taylor  swift ก็ดูดีนะ

ytp
หน้าหนูคงไม่ให้ 55555  โพสต์ 2011-4-16 14:17
ใช่ค่ะ สวยเเบบจิ้มลิ้มดีค่ะ  โพสต์ 2011-4-16 14:00
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-16 12:15:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilzy11 เมื่อ 2011-4-12 22:33
เราก้อปรึกษาหมอวีรพันเช่นกันเอารูปไปให้ดู โดยเคสเด ...

ใกล้จะถึงแล้วนี่ไง ขอสวยๆๆนะ ยังไงก็มาเล่าให้ฟังด้วย
นี่ก็กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะใช้ซิลิโคนหรือกระดูกอ่อนดี คือที่หมอบอกว่าไม่มีปัญหากะหูนะ หมายความว่ายังไงอ้ะ ?
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-16 12:22:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ พิม123 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ แต่หนูจองคิวกะคุณหมอไว้แล้วอ่ะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-16 12:24:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ แต่ตอนนี้หนูเริ่มงงล่ะคะ
ใ้ช้กระดูกอ่อน ไม่ได้ช่วยให้ปลายจมูกยาวขึ้นหรอคะ
คือของหนู คุณหมอบอกว่าจมูกสั้น ปลายออกเชิดๆ
ถ้าใช้กระดูกอ่อนจะได้ปลายยาวขึ้น และกันจมูกทะลุด้วยคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-16 12:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ angle_pim ตั้งกระทู้

ไม่ทราบว่าของคุณเสริมแบบซิลิโคน หรือ กระดูกอ่อนคะ
ตอบกระทู้ ytp ตั้งกระทู้

น้องไม่มีรูปหนะ คนอื่นเขาดูกันไม่ออกหรอกค่ะว่ามันสั้นเเบบไหน จมูกสั้นมันมีหลายเเบบ เเบบเเหงนๆ เชิดๆ รั้นๆ ไม่เหมือนกันอะค่ะ น้องอยากได้รูปทรงโด่งธรรมชาติ หรือว่าหยดน้ำยาวเฟ้ยหละ ถ้าทรงโด่งธรรมชาติที่ไม่เน้นหยดน้ำ เสริมเเบบธรรมดา เเต่ถ้าจมูกตัวเองสั้นเเต่อยากได้หยดน้ำยาวๆนี่ก็กระดูกหลังใบหูทำวิธีโอเพ่นเกาหลี เพราะถ้าเสริมเเบบธรรมดายาวๆมันจะทะลุเอา เเต่ว่าถ้าเนื้อน้อยเเละบางหยดน้ำที่น้องหวังไว้อาจจะได้ไม่เท่าที่น้องคาดไว้หนะ มันจะช่วยได้เเค่นิดเดียวเอง คนที่เขามีทรงจมูกยาวสวยเเต่ไม่มีดั้งเนี๊ยะเขามีพื้นที่ๆจะทำเเบบโอเพ่นใช้กระดูกหลังใบหู พอทำออกมามันสวยเข้ากับใบหน้าเเละทรงจมูก ถ้าไม่ติดเชื้อ เน่าหรือเนื้อเยื่อฝ่อไป มันก็สวยเเบบระยะยาวเลยจ้า
ลองลงรูปโดยคลิกที่โหมดชั้นสูงเเล้วคลิกออกในช่องสี่เหลี่ยมเล็ก เเล้วอัพโหลดรูปได้เลยจ้า
บางเคสมันสั้นเเต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นที่ต้องใช้กระดูกหลังใบหู ทำออกมาทรงสวยๆเข้ากับใบหน้าก็มีจ้า
บางเคสเนื้อจมูกบางมาก ผ่านการเสริมมาก่อนใกล้จะทะลุ อันนี้เเหละที่หมอส่วนมากเเนะนำให้เอาออกเเล้วเสริมใหม่โดยใช้กระดูกหลังใบหูมาช่วยยึดไม่ให้ทะลุ
ของพี่ทั้งสั้นทั้งเเหงนเเละรั้น เนื้อน้อยเเละบางไม่มีความสวยเลย พอเสริมเเบบธรรมดาก็ค่อนข้างที่พอใจมากค่ะ ไม่ต้องเจ็บตัวหลายที่ หุหุ

ytp
พี่คะ หนูลงรูปแล้วคะ ช่วยดูหน่อยน๊ะ  โพสต์ 2011-4-16 14:10
ytp
คะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-4-16 14:09
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-16 14:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
javascript:;

ประมาณนี้คะ
ไม่มีรูปเหมือนกันน้ะ แต่ว่าหลังจากที่ทำก็ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะมีแต่คนว่าดูดีขึ้นนะ ก็คือเราไม่ใส่อันใหญ่แล้วก็ไม่ได้ยาวจนเกินไปน่ะค่ะ  ฟรองต์ใส่แค่ระหว่างตาถึงประมาณเกือบปลาย แบบนี้มันจะทำให้จมูกดูไม่แหลมขึ้น มันต้องดูความต้องการของเราประกอบด้วยนะว่าเราอยากได้แบบไหน

ytp
จ้า ขอบคุณน๊าาา  โพสต์ 2011-4-17 13:55
ตอบกระทู้ ytp ตั้งกระทู้

ทรงจมูกหนูดูดีกว่าของพี่เยอะเลยจ้า ของพี่ก่อนทำจมูกสั้น ทั้งเเหงนเเละรั้น พอทำมาก้ได้อย่างในรุปตอนนี้เลยค่ะ
พี่ว่าเสริมเเบบธรรมดาก็สวยละ เเต่ก็เเล้วเเต่ตัวหนูนะ เพราะเเค่ความคิดเห็นส่วนหนึ่งจากใจจริงๆจ้า

ytp
แต่หนูอยากได้แบบมีปลายหน่อยอ่ะคะ กลัวมันจะเชิดๆ รั้นๆอิอิ  โพสต์ 2011-4-17 13:53
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-17 14:02:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexandra ตั้งกระทู้

พี่คะ แล้วถ้าหนูใช้ซิลิโคน จำเปนไหมคะว่าต้องใช้ซิลิโคนแบบปลายนิ่มๆๆ
กลัวมันจะทะลุ :)   แล้วก๊คุณหมอให้ตัดปีกจมูกด้วย

คุณหมอก็บอกเราเหมือนที่บอกกับคุณเลยค่ะ  โพสต์ 2011-4-17 23:45
เอ้อ ซิลิโคนมีหลายเเบบเเล้วเเต่หมอจะให้เลือกเเบบไหนนะ  โพสต์ 2011-4-17 15:24
อันนี้ไม่สั้นค่ะ คล้ายๆเรา แต่ของคุณยาวกว่าเรา ดูรีวิวได้ค่ะ เราทำมาแล้วก็ยาวขึ้นหน่อยนึง

ytp
ในรูปมันดูยาวนะคะ แต่มีแต่คนทักว่าจมูกสั้น อิอิ หมอยังทักเลย  โพสต์ 2011-4-17 14:05
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-17 14:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้ด้านข้าง ปลายจมูกมันแลเชิดขึ้น อยากได้ปลายงุ้มๆ ลงหน่อยอ่ะคะ

ช่วยแนะนะ ทรงหน่อยคะ

งุ้มเเบบพลอยหรือเปล่าคะ  โพสต์ 2011-4-17 15:36
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้