ดู: 14003|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] อยากยิ้มเห็นฟันบน

[คัดลอกลิงก์]
เวลายิ้มนี่ ดาราเขาจะเห็นฟันบนสวยๆกันใช่ไหมครับ
ของผมนี่ฟันสวยแบบไม่ต้องจัดเลย แต่ก็ไม่มีโอกาสได้โชว
เพราะเวลายิ้ม มันไม่เห็นฟันบนอะครับ ริมฝีปากมันปิดหมด
ดังนั้นเวลาถ่ายรูปจะมีแต่รูปหน้าอมยิ้ม ไม่ยิ้มเปิดเผยเลย
เพราะมันจะทำให้หน้าแก่ไปเลย อยากยิ้มเห็นฟันบนสวยๆ
หมอช่วยได้ไหมครับ มันทำแบบเดียวกับทำปากบางไหม
ช่วยทีครับ อยากได้ปากแบบในรูป
1.ปรึกษาทันตแพทย์ อาจจะต้องจัดฟันค่ะ
2.ปรึกษาหมอศัลยกรรม ริมฝีปากค่ะ
เป็นยังไงอ่ะ
โพสรูปหน่อยสิครับ ครอปมาแต่ปากก็ได้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 00:14:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไม่เป็นอะ ครอปไม่เป็น
เอาเป็นว่า ปากธรรมดานี่ละครับ ไม่ห้อย ไม่ยื่น ไม่เหยิน
เพียงแต่ว่า เวลายิ้มมันไม่เห็นฟันบนอะ หมอช่วยได้ไหมเนี่ย
งั้นต้องลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอโดยตรงนะครับ
ผมนึกภาพ ไม่ออก ว่ายิ้มยังไงไม่เห็นฟันบน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 22:17:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็งงกะตัวเองเหมือนกัน มันไม่เห็นฟันบนขาวๆ
เห็นแต่ฟันล่างอะ เห็นนิดเดียวด้วย หรือเป็นเพราะปากเรากว้าง
งั้นลองฝึกการยิ้มใหม่ดู ช่วยได้มั้ยครับ
จริงๆก็ยังอยากเห็นอยู่ หรือไม่ตัดริมฝีปากบนจะช่วยได้หรือป่าว
ต้องลองปรึกษาหมอดูนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-15 18:47:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากมาย เคยถามเรื่องจัดฟันกะหมอฟัน หมอฟันบอกไม่ต้อง ฟันสวยแล้ว
คงต้องเป็นอย่างหลังคือทำศัลยกรรมปาก แต่ว่าปากผมก็ไม่หนาอีกล่ะ ทำไงดีเนี่ย
เวลายิ้มแล้วเป็นแบบรูปนี้ครับ
เวลายิ้ม เป็นภาพประมาณนี้เลยอ่ะ
เหอะๆ ผมว่า ไม่ต้องไปเอาตามดาราทุกอย่างก็ได้มั้งครับ ไปทำแบบเขามันอาจจะไม่เข้ากับแบบของเราก็ได้นะ ธรรมชาติสร้างเรามา 70% สรรหาเองอีกสัก 30% ดูดีในแบบของเราเถอะครับ ผมเหนดาราหลายคนที่ยิ้มแบบไม่เห็นฟันจะดูดี พอยิ้มเห็นฟันแล้ว โอ้วแม่เจ้า หมดเลยครับ จบเลยเสน่ห์

ผมว่าบางทีเราจับลายละเอียดมากไปนะครับ ขอโทดด้วยถ้าทำให้ไม่พอใจ คห.ส่วนตัวนะครับ
ลองปรึกษาทันตแพทย์ดูค่ะ
ช้าไปไหมคะ ถามทันตแพทย์มาให้แล้ว เค้าว่าถ้าอยากให้เห็นคงต้องเลื่อนเหงือกลงมา ฟังดูแล้วก็โหดไปไหม.. ให้มันอยู่ในตำแหน่งเดิมแหละดีละ
น่าจะต้องผ่าตัดเลื่อนขากรรไกรนะคะ แต่อย่างว่าอะ เราเองก็มีปัญหายิ้มเห็นเหงือก ไม่สวยเหมือนกัน ค่าใช้จ่ายสูงนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-27 10:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ว่าผมก็ไม่ได้ขี้เหร่เหมือนในรูปตัวอย่างนะครัีบ
เพียงแต่ว่ามันไม่เห็นฟันบนเหมือนดาราเกาหลีแค่นั้น
ก้ไม่รุ้ว่าถ้ายิ้มเห็นฟันแบบเขาแล้วจะหล่อเหมือนเขาหรือป่าว
เฮ้อ กลุ้ม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-27 11:04

สวัสดีคะ ไม่ต้องกลุ้มใจคะ พี่ฮันนี่เรียนแนะนำ มาปรึกษาคุณหมอทั้งสองแผนก ทั้งคุณหมอศัลยกรรม และหมอทัตกรรม ด้วยทักษะและประสพการณ์สูง คุณน้องจะได้เข้าใจปัญหา และแก้ปัญหาได้ตรงจุดคะ ค่าปรึกษาทั้ง2อย่าง 120 บาท
พี่ฮันนี่จัด ทำประวัติ นัดแพทย์ อำนวยความสะดวกตลอดคะไม่ต้องกลัวโรงพยาบาลใหญ่คะ เพิ่มเติมwww.honey-beauty.com * Facbook-sutanya ixer * E-mail-ixersutanya@gmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้