ดู: 2130|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากหน้าเรียว

[คัดลอกลิงก์]
จะดัดฟันหรือว่าฉีดดี (พอดีเปนคนมีแก้มเยอะอ่ะค่ะ)
จัดฟันน่าจะดีกว่า น้ำหนักลดแล้วเดี๋ยวแก้มก็หายไป :)
ไม่ใช่จะทำอะไรก็ได้นะครับ
ต้องดูว่า สาเหตุที่หน้าใหญ่ หรือบานเกิดจากอะไร
เ่ช่น กรามใหญ่ กล้ามเนื้อเยอะ ก็ต้อง โบท๊อก
ไขมันที่แก้มเยอะ ก็เมโส
ฟันเยอะ เหยิน ทำให้หน้าอูม ก็จัดฟัน
ต้องดูเป็นเคสๆไปครับ

แสดงความคิดเห็น

รบกวนหน่อยนะคะ   โพสต์ 2011-4-17 09:40
ฉีดเมโสช่วยให้หน้าเรียวเปล่าคะ แล้วอยู่ได้นานเท่าไหร่คะ   โพสต์ 2011-4-17 09:40
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2011-4-9 11:21
ต้องดูว่า สาเหตุที่หน้าให ...

เห็นด้วยกะคุณFreshnightค่ะ
ต้องดูสาเหตุด้วยน๊า

ขอเติมเรื่องจัดฟันนะคะ
จัดฟันช่วยให้หน้าเรียวได้ ก้อไม่มากมายหรอกค่ะ
มันอาจจะเรียวขึ้นแค่ ช่วงคางนะ แต่วิธีนี้เหมาะสำหรับคนมีปัญหาเรื่องฟันมากกว่าอ่ะค่ะ
ถ้าคุณจขกท.ฟันเรียงตัวสวยดีอยุ่แล้ว ไปจัดฟันเพื่อหวังผลทางหน้าเรียว แก้มตอบ ไม่เวิร์คค่ะ
ผลลัพธ์มันอาจจะได้ว่าเรียวขึ้น แต่แก้มไม่ยุบหรอกค่ะ และปัญหาจะไปอยุ่ที่ฟันแทนนะคะ
เพราะถ้าคนฟันดี เรียงตัวสวยอยุ่แล้วไปจัด ถ้ายิ่งดึงฟันเข้า
มันจะยิ่งดูแปลกๆเหมือนปากคนแก่แบบคล้ายๆไม่มีเหงือกอ่ะคะ
แล้วหลังถอดเหล็ก ก็ต้องใส่รีเทนนเนอร์เสมอ เพราะถ้าไม่ใส่ ฟันจะห่างค่ะ
(ขอโทษที่พิมพย์ยาวไปนะคะ แหะๆ)   

แต่ดูจากรูปในดิสเพพลย์ น่าจะลองฉีดเมโสดูนะคะ น่าจะช่วยได้

ขอบคุนทุกคำแนะนำมากเลยนะคะ   โพสต์ 2011-4-17 09:42
เห็นด้วยครับ จัดฟันถ้าไม่มีปัญหาแต่อยากหน้าเรียว อย่าดีกว่าครับ  โพสต์ 2011-4-9 12:40
แก้มป่องงี้ดูน่ารักดีออกค่ะ

ขอบคุนค่ะ แต่ไม่ค่อยมั่นใจเลยมีแต่คนทักแก้ม  โพสต์ 2011-4-17 08:32
ตามแอดมินเลยคร่าา๖๖๖
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-17 08:31:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ freshnight ตั้งกระทู้

ขอบคุนนะคะ ให้คำแนะนำได้เยอะเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-17 08:34:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2011-4-9 11:21
ต้องดูว่า สาเหตุที่หน้าให ...

เป็นฟันคุดทำให้แก้มดูป่องเปล่าคะ
รวบทีเดียวเลยนะครับ
ถอนฟันคุด ไมช่วยให้หน้าเรียวหรอกครับ อย่าเชื่อคำตอบดารามากนักครับ
ฉีดเมโส ถ้าแก้มเยอะเป็นไขมันก็ช่วยได้ครับ แต่ก็ต้องทำหลายครั้งกว่าจะเห็นผลชัดเจนครับ
เห็นคนที่เคยทำ บอกว่าเจ็บนะครับ แล้วก็ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ครับ

ลองปรึกษาสถาบันความงามดูนะครับ   โพสต์ 2011-4-18 19:57
มีวิธีอื่นแนะนำไหมคะ  โพสต์ 2011-4-18 00:23
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้