ดู: 18553|ตอบกลับ: 88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกไปแล้วคนเดียวไม่มีกำลังใจเลย น้ำใบบัวบกก็ไม่รู้ที่ซื้อเฮ๋อ เศร้า

[คัดลอกลิงก์]
ทำไปแล้วตั้งแต่วันที่ 4 เมษายน  2554 บวมมาก ใบบัวบกก็ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหนถามที่ไหนก็ไม่มี
เศร้าใจ ไปคลินิกก็ไปไม่เป็นต้องจ้างแทกซี่ตลอดตั้งแต่วันที่ 2 -4 สามวันหมดไปค่าแทกซี่ 1600  บาทคับผมน่าสงสาร จนเลยเรา
ไปไหนก็ไปไม่เป็นไม่เคยเข้ากทม.นะคับ  น้ำมะพร้าวก็หาที่ซื้อไม่เป็น น้ำใบบัวบกก็ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนถามที่ไหนก็ไม่มี
ไปผ่าตัดว่าจะไม่กลัวแล้วนะ แต่ไปคนเดียวเลยตื่นเต้น กลัวมาก ก่อน  ระหว่างทำ หลังทำ คนเดียวล้วนๆๆทำไรก็ไม่เป็น ทำไรก็ไม่ถูก
น่าสงสารตัวเองจังเลย  เศร้าคับผม
และก็นอนช้ำเป็นนาเนียครับผมยังไม่หายเลย ไม่รู้จะเป็นเยี่ยงใดนะนี้ จิ
คนเคยมาคุยก็ไม่มาคุยไม่มีมาเลยนิ

แสดงความคิดเห็น

ทานยาที่หมอสั่งก้อพอคะ ไม่ได้ดื่มน้ำมะพร้าว และใบบัวบกเหมือนกันคะ  โพสต์ 2011-4-12 11:46

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แง่ว ทามไงละ ทีนี้

ของที่ หา ก้อ ไม่ได้ สำคัญ น๊า กลับบ้าน นอน พักผ่อน กิน ยา ดีกว่า

นะคร้  เดียวอักเสบ จา ยุ่งกานเข้าไปใหญ่ น๊า
เราซื้อเป็นใบบัวบกอัดเม็ด ที่สันติอโศก ค่ะ ตรงถนนนวมินทร์ หน่ะค่ะ

เราเพิ่งทำมาวันที่สอง เป็นนาเนียเหมือนกัน บวมเป่งเลยค่ะ หมาที่บ้านยังเห่า สงสัยจำหน้าไม่ได้ อิอิ

สู้ๆนะคะ ^_^  

ปล.วันที่ 11 ต้องทำงานเเล้ว เรามีประชุมด้วยสิ เครียดมากไม่รู้จะหายบวมทันรึป่าว

สู็็็็็้้้้้้้้้้้้ๆนะคับ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อย่าเครียดนะค่ะ อันนี้แค่เป็นแค่เรือ่งเล็กๆน้อยเองค่ะ สำคัญ ควรพักผ่อน แล้วดูแล ให้ดีๆจะดีกว่านะค่ะ กินยาตามที่แพทย์สั่ง ไม่ต้องจิตตกนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ หล่อแน่นอนค่ะ สู้ๆนะค่ะพี่ ตัวคนเดียวก็ใช่จะหมดกำลังใจเสมอไปน๊ะ ^^
พักผ่อนเยอะๆค่ะ  อย่าลืมทานยาที่หมอให้มา  
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 15:48:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pimmada2222 ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผมที่เป็นกำลังใจ
ผมพักกะญาตที่นวมิน74คับ  ผมกลับบ้านไม่ได้หรอก แค่นั่งแทกซี่จากอนุสาวรีย์มาที่นวมินที่พักเลือดไหลเลย  เจอแทกซี่นิสัยไม่ดี รับโทรศัพท์ทุก5นาที กิ๊กโทรมา  มือหนึ่งคุยโทรศัพท์มือหนึงขับรถ ตาก็ชำเลืองดูผม  รถก็เลยวิ่งไม่ค่อยดี ไม่นิ่มเลย ผมเพิ่งผามา เลือดไหลออกมาเลยแหละ ผมทั้งปวดทั้งแสบเอามือควนหาผ้าก๊อตมาซ้ำเลือดเลือดเต็มมือไปหมดหยดลงเสื้อด้วยดีแต่เลือดหยุดง่าย
เป็นคนเลือดแข็งตัวง่าย
ปวดมากกว่าจะถึงที่พัก  ผมว่าให้แทกซี่ด้วยนะว่าไม่ควรคุยโทรศัพท์เป็นนานๆๆๆๆแบบนั้นอัตราย
แทกซี่มันบอกว่าคุยโทรศัพท์ไม่เป็นอะไร ถ้าง่วงรถถึงชนกัน  เอะได้เรียนหนังสือหรือเปล่านิแทกซี่คนนี้
งงมาก คิดได้ไง ผมเลยไม่เถียงต่อเพราะกลัวว่าคนนครพนม บ้านนอก จะฆ่าแทกซี่
ถึงไม่เคยเข้ากทม. เพิ่งเข้ามากทม.ครั้งแรกในชีวิต ไปไหนก็ไม่เป็น แต่ไม่กลัวแทกซี่ นะคับ ลองกะผมดิ
เพราะผมตัวใหญ่กล้ามใหญ่พอควรเน้อ  ถ้าไม่ติดดั้ง จะเตะแทกซี่ลงรถเลย คิดได้ไงนี้ ยิ่งเจ็บๆๆๆ
มาคุยโทรศัพท์เป็นชัวโมง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 15:59:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ parichartsa ตั้งกระทู้

เดียวจะถามญาตว่าสันติอโศกอยู่ไหน จริงๆๆผมก็อยู่นวมิน74นะ แต่มันกว้างใหญ่มาก เลยไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนสันติอโศกนะคับเอาแบบแคบๆๆกว่านี้ให้หน่อยได้ไหม ผมจ้างมอไซต์ไปส่งได้ไหมสันติอโศกนินะ
ซื้อมาเผื่อผมบ้างดิ บ้านคุณอยู่ไหน สุ้ๆๆๆคับขอให้หายเร็วๆทำที่ไหนหรือเอามาลงให้ดูหน่อย
ของผมผมบอกหมอโด่งแต่ห้ามหลอกหน้า หลอกตา หน้าผมต้องยังคงเดิม ห้ามแบบตอนนี้ลาวๆๆบานๆๆๆ
ทำเสร็จเป็นโดมผมไม่เอานะกลัวทางบ้านจำไม่ได้ เพระผมเห็นบางคนเปลี่ยนเป็นคนละคน ผมไม่เอา
แต่ก็อยากได้โด่งคับ  พอทำออกมาเหมือนไม่โด่ง แต่ไปล้างแผลวันที่ 7 ที่ผ่านมา หมอบอกมันยังไม่ยุบ ถ้าไม่โด่งหมดจะทำให้ใหม่ ไม่คิดตัง  ทำฟรี จนกว่าจะพอใจ ใครจะไปทำหละ กลัวนิ  แต่หมอก็ดีคับ
ยาฟรี ล้างแผลฟรี  ปรึกษาก่อนหน้าก็ฟรี
หมอก็รู้จักหลอกเอาเงินเราดี   
ผมกลัวว่าไม่โด่ง  หยดน้ำไม่เยอะ
แต่ความเป็นจมูกที่ใหญ่เหมือนเดิมค่อนข้างชอบ  เพราะผมบอกหมอเองว่าเอาปีกเข้าแต่อย่าเอาเข้าเยอะจนะเหมือนจมูกผุ้หญิง  และคมเกินไปหน้าจะแปละและหลอก
ผมว่าหน้าผมใหญ่ๆๆบานๆๆก็ให้ยังคงหน้าใหญ่ๆๆๆจมูกก็ออกแนวใหญ่ๆๆไว้  แต่ให้มันหายบานเท่านั้นเอง
คนที่รู้จักเห็นให้เขารู้ว่าเป็นเราแต่คมขึ้นเทานั้นเอง
เดียวโพสนี้เสร็จผมไปสันติอโศกดีกว่า
ไม่รู้จะไกลไหม นะ  ถนนนวมิน กะนวมิน 74 ที่ผมอยู่ไกลหรือเปล่าหนอ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:00:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ parichartsa ตั้งกระทู้

ขอเป็นกำลังใจให้หายเร็วๆๆๆสู้ๆๆๆเหมือนกัน
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:01:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ oilkung ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผม
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:01:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผม
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:02:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ phetzy ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผม
สู้ๆๆๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kumpen ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผมสู้ๆๆๆคับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:08:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้โว้ยเห้ย  เรื่องจิ๊บๆๆๆๆนะ
ขอบคุณครับทุกท่านที่มาอุดหนุน เอ้ย ให้กำลังใจเน้อคับผม
ตอนนี้ขอบตาดำ  หลุมตาครับ ดำมาก หน้าก็นาเนียคับ วันที่ห้าแล้วทำวันที่ 4 นี้ก็วันที่ 8 คับผม
ผมวิตกที่มันยังไม่หายบวม
วิตกปลายจะน้อย
วิตกมันจะไม่โด่ง
วิตกว่าไม่ค่อยเป็นธรรมชาติดูออกว่าทำดั้ง มาอยากให้มันดูไม่ออกนะว่าทำมา(เพ้อแล้วเรา)
วิตกว่าจะไม่หล่อกว่าเดิม แต่เท่าที่ดูจมูกหายบานก็ชอบระดับหนึ่งครับและมันไม่เล็กเกินไป
เลยชอบ มันเหมือนจมูกยังใหญ่เคล้าๆๆๆเดิมไว้  แต่หายบาน แต่ดั้งเหมือนน้อยไป
หรือเราบอกหมอผิดเราควรบอกให้ทำโด่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหรืเปล่า เราบอกไม่ต้องโด่งจนหลอก
โด่งพอประมาณไม่หลอก หน้า หมอเลยบอกทำแค่นี้จะได้ไม่หลอก
คิดผิดเปล่าเรานิ
เพื่อนว่าไง หรือผมจะให้หมอเพิ่มความโด่งอีกดีมะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:09:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รักทุกคนที่เข้ามาให้กำลังใจครับผม
จากคนนครพนม มาไกลไม่เคยเข้ากทม.
ขอแนะนำว่าโทรถาม 184 หรือ1584 ได้คะ
บอกว่าเราอยู่ตรงไหน และจะไปไหน
เค้าจะบอกสายรถเมล์ให้คะ
จะช่วยประหยัดค่าแท๊กซี่ได้เยอะเลย
หาซื้อใบบัวบกเม็ดครับ แถว ห้างก็มีนะครับ หายไวๆ ครับ:)
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:26:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ zaitsev ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผม
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:26:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tuitui2010 ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับผม
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:35:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมลงรูปไม่ได้

Picture 016.jpg (25.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Picture 016.jpg
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:35:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้าวลงได้นิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:38:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้คือวันที่ห้าของการทำคับ ผมทำวันที่ 4เมษายน นี้ก็วันที่ 8 เมษายน
ดูหน่อยว่ามันไม่โด่งใช่ไหม มันไม่มีปลายใช่ไหม แล้วความใหญ่ของจมูกมันจะลดลงอีกใช่ไหมแต่ถ้าใหญ่ขนาดนี้ผมพอใจและชอบในความใหญ่เพราะจมูกผมใหญ่บาน ถ้าเล็กเกินไปกลัวหลอก กลัวหน้าเปลี่ยนไปจนคนที่บ้านจำไม่ได้คับ
เดียวรีวิวเสร็จไปหาซื้อเม็ดบัวบกก่อน
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 16:44:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาไหมรูปที่ทำมาวันนี้วันที่ 5 ของการทำเพราะทำวันที่ 4เมษายน นี้วันที่ 8 เมษายนเน้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้