ดู: 6536|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ปัญหาแก้ตาสองชั้นที่ไหนดีๆและได้คิวเร็วๆ

[คัดลอกลิงก์]
ทำตามาได้ปีแล้วมีแต่คนทักว่าชั้นใหญ่ไปแล้วกลับมาแก้กับหมอคนเดิมบอกหมอว่าอยากได้ชั้นเล็กๆ
เขากลับกรีดอีกชั้นข้างล่างให้เราเฉยเลย แล้วเอาไขมันใต้คางมาใส่ตรงรอยเดิมตอนนี้ตาบวมลืมตาไม่
ขึ้นเลยใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะว่าต้องไปแก้ที่ไหนถึงจะดี
ลองปรึกษาหมอชลธิศดีมั้ยคะ สู้ๆนะคะ หนูเอาใจช่วย
ลองโทรปรึกษาหมอชลธิศ 081-817-6171
อย่าเพิ่งทำอะไร ต้องรอ 6 เดือน ถึง 1 ปี ขึ้นไป  อาจจะดีขึ้น เคยเห็นในเวปไซด์ของเกาหลี วิธีการแก้คล้ายของคุณ ไขมันที่หมอแปะตรงรอยเดิมนั้นเรียกว่า fat grafting ถ้าไม่ทำอย่างนั้นหนังตาที่พับลงมาจะมาติดชึ้นเดิม  การตัดรอยกรีดเดิมออกเพื่อที่จะได้ไม่มีสองรอยกรีดนั้น ถ้าหนังตาไม่มีมากเพียงพอ ชั้นตาที่ทำใหม่ก็จะใหญ่เหมือนเดิม หรือมากกว่าเดิม
ทำกับหมอที่ไหนละค่ะ.....อยากรู้จังเราทำกับหมอชาตรีเชียงใหม่ใด้ปีกว่าแล้วชั้นตาหนาและลึกมาก...ว่าจะไปแก้กับหมอกมล วัฒนไกล หาข้อมูลนานมากและเก็บเงินอยู่ด้วยละ ราคาแก้  สามหมื่นห้า นะค่ะ ปีหน้า คงจะใด้ไปแก้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 18:42:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอชาตรีนั่นแหละคะ คนทำ ชั้นใหญ่มาก ตอนนี้ก็แก้แล้วเหมือนเกิดใหม่ หมดไปสามหมื่นบาทก็คุ้ม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 18:43:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้กับหมอบุญเลิศที่เชียงรายคะ ลืมบอกไป
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 18:43:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ warisaacc ตั้งกระทู้

ขอบใจจ้า
คุณหมอนิเวศน์สยามสวอนน่าจะช่วยได้ค่ะไปทํามาแส้วดูไม่ออกเลยค่ะว่าทําค่ะ
แก้แล้วเป็นปกติหรือยังครับ คุณ numnimnim ผมอยากแก้เหมือนกัน ยังไงคุณแอดเอ็มผมมาหน่อยนะครับอยากปรึกษาครับ เผื่อจะมีแนวทางช่วยผมได้บ้าง hilive_ba@hotmail.com นะครับ แอดมาหน่อยนะครับผมอยากปรึกษา
เราทำกับชาตรีเหมือนกัน ชั้นใหญ่มาก แนะนำหมอที่เชียงใหม่ สมเพชรดีป่ะ
เท่าที่หาข้อมูลมาโอเคนะแต่ราคาแก้ก้อแพงว่าไปตามน้พ ประมา32,000-38,000 ราคาแก้อะจร่ะ
แล้วแบบนี้จะมีสองรอยกรีดป่าวคาฟนิ
เราก็ทำกับหมอชาตรีมา ชั้นใหญ่มาก ปีกว่าแล้วยังบวมๆอยู่เลย ไม่เท่ากันด้วย
ตอนนี้เข้าไปแก้ใหม่ ที่เดิม(เสียไป2พัน) ตัดชั้นผิด เป็นแผลเป็น
แถมไม่เท่ากันกว่าเดิมซะอีก เสียใจที่ไปทำมากๆ กำลังหาที่แกอยู่
จะให้ดูรูป แต่แนบไฟล์ไม่เป็น
ลองไปปรึกษากับหมอเกมส์ดูซิคะ
น้องสาวเราไปทำกับหมอเกมส์มา ก็สวยดีนะ ราคากไม่แพง
ใครๆก็ว่าหมอชาตรีทำชั้นตาใหญ่มาก  เราก็ใช่ทำกับหมอชาตรีชั้นตาใหญ่มาก และไม่เท่ากันด้วย
เข้าไปปรึกษาก็โดนด่ากลับมาอีก เราเสียใจไปตลอดชีวิต กลัวศัลยกรรมเลย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-3 18:24:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numnimnim เมื่อ 2012-10-3 18:25
ต้นฉบับโพสต์โดย hilive_ba เมื่อ 2011-10-6 11:18
แก้แล้วเป็นปกติหรือยังครับ คุณ numnimnim ผมอยากแก้เหมือน ...

แก้มาตอนนี้ก็ชั้นเล็กลงไม่น่าเกลียดคะ ขอโทษนะคะพอดีไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วจะแอดไปนะคะ
แก้ตาหมอที่ดังเรื้องตาคือ หมอ ชลทิศ ธีรพรการแพทย์ อยู่แถวท่าดินแดงค่ะ  เค้าดังเรื่องตามากๆ ลองไปดูนะค่ะ แก้ตาอาจจะแพงหน่อยแต่รับรองไม่ผิดหวงค่ะ เพราะดาราหลายคนมาทำเยอะ จากอัลบั้มรีวิวของคลีนอคค่ะ
อยากเห็นรูปก่อนแก้กับหลังแก้อ่ะคะ เจอปันหาเหมือนกัน
ตาสองชั้นหมอชาตรี พรมโชติ เชียงใหม่
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B5
ต้นฉบับโพสต์โดย warisaacc เมื่อ 2011-4-7 08:49
ลองปรึกษาหมอชลธิศดีมั้ยคะ สู้ๆนะคะ หนูเอาใจช่วย ...

อยากแก้กับหมอ ชลทิศเหมือนกันน่ค่ะ แต่โทรไปถาม 55000 เป็นลมเลยอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย srsdj เมื่อ 2011-9-4 21:20
คุณหมอนิเวศน์สยามสวอนน่าจะช่วยได้ค่ะไปทํามาแส้วดูไ ...

มีเอ็ม หรือไลน์ ไหมค่ะอยากปรึกษาเรื่องทำตาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย srsdj เมื่อ 2011-9-4 21:20
คุณหมอนิเวศน์สยามสวอนน่าจะช่วยได้ค่ะไปทํามาแส้วดูไ ...

ทำแบบกรีดหรือป่าวค่ะ อยากเห็นรูปหลังทำจังค่ะ
ลองมาแก้ที่เดียวกะที่เราทำมาดูมั้ยคะ เราไม่ได้อวยนะ แต่ที่เราทำมาหมอที่นี่เก่งจริงๆเพราะเป็นหมอที่เชี่ยวชาญเฉพาะทางเลย เราทำแบบเย็บ3จุดมาค่ะ ชั้นตาไม่หนาด้วย ตาสวยเป็นธรรมชาติเลยเหมือนไม่ได้ทำ ยังไงถามได้น้าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้