ดู: 3013|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อยากได้ข้อมูลทำตาแบบเย็บสามจุด

[คัดลอกลิงก์]
รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการ ทำตาแบบเย็บ 3 จุดด้วยค่ะ.  ช่วยแนะนำด้วยค่ะ.
พี่เคยทำกับคลีนิคหมอหลุยส์ปี 2009 ทำเสร็จกลับตปท. แต่ไม่นานมันหลุดอะ ส่งอีเมล์บอกคุณหมอๆ บอกถ้ากลับเมืองไทยให้ไปทำใหม่ฟรี ต้นปี 2010 ก็เลยไปทำ คราวนี้หมอเย็บอย่างแน่นเลยค่ะ

หลังทำก็ใช้ชีวิตได้ปกตินะ บวมไม่มาก หายไวกว่าแบบผ่าตัด (พี่ผ่าเมื่อ 15 ปีที่แล้วน่ะค่ะ คราวนี้หนังตามันตก ก็เลยไปลองแบบเย็บ3จุดน่ะค่ะ หายไวกว่าและราคาถูกกว่าด้วยค่ะ)

แสดงความคิดเห็น

แล้วต้องจองคิวก่อนไหมคะ, รบกวนขอที่อยู่หมอได้ไหมค่ะ.ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ   โพสต์ 2011-4-1 14:46
ขอบคุนที่ช่วยแนะนำค่ะ อยู่ตปทเหมือนค่ะ. กลับเดือนมิถุนาอยู่แค่1เดือนคิดจะทำโน่นทำนี่ไม่รู้จะมีเวลาพอมั   โพสต์ 2011-4-1 14:45
พี่ไม่ได้เก็บที่อยู่ไว้เลยค่ะ ลองเข้าไปดูในเวปคุณหมอนะคะ รายละเอียดเยอะแยะเลย พี่ก็รู้จักจากการเซิร์จเน็ตนี่แหละค่ะ http://www.2plastic.com/clinic/clinic.html

แสดงความคิดเห็น

เซิร์จกูเกิ้ลพิมพ์ คลีนิคศัลยกรรมตกแต่งหลุยส์ ก็ได้ค่ะ  โพสต์ 2011-4-1 14:53
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 15:49:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจอแล้วค่ะขอบคุนมั๊กกค่ะ.:)
เป็นอีกคนหนึ่งที่เย็บ 3 จุดที่คลินิกหลุยส์ค่ะ ไปปรึกษาหมอและตัดสินใจทำเลยเย็นวันศุกร์ที่ 12 กพ.53  วันจันทร์ก็ไปทำงานปกติ แค่บวมเหมือนคนร้องไห้เท่านั้นเอง อยากทำตาสองชั้นมานานมากค่ะ แต่ด้วยความไม่กล้า กลัวโน้น กลัวนี้ไปเรื่อย จนในที่สุดก็ตัดสินใจทำ (รู้งี้ทำไปนานแล้วค่ะ) อิอิ จนถึงทุกวันนี้ก็ปีกว่าแล้วค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่เจ็บเลยค่ะ แม้แต่ตอนฉีดยาชาก็ไม่เจ็บ(แต่เราจะมีอาการกลัว และตื่นเต้นค่ะ) พอทำเสร็จก็จะมีอาการตึงๆๆเล็กน้อยเท่านั้นเอง เพราะยังไม่ชินกับการมีตา 2 ชั้น ยังงัยลองเข้าไปปรึกษาหมอก่อนได้ค่ะ  
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 23:45:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ narisara ตั้งกระทู้

ขอบคุนที่ช่วยแนะนำค่ะ ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นมากเลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้