ดู: 4044|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกมันเยิ้ม เป็นกันไหมค่ะ??

[คัดลอกลิงก์]
เวลาทำจมูกมาแล้ว รู้สึกว่าจมูกมันเยิ้ม(กว่าเก่าเยอะ) จะจัดการยังไงดีค่ะ แล้วเมื่อไหร่จะล้างหน้าแบบปกติได้คะ
อาการแบบนี้ไม่เคยได้ยิน

รอฟังด้วยคนนะค่ะ
ของผมจะมันในช่วง 2-3อาทิตย์แรกนะครับ หลังจากนั้นก็เข้าสู่สภาวะปกติแล้ว

การล้างหน้าพอตัดไหมแล้วก็ล้างได้แล้วครับ แต่อย่าไปถูหรือขยี้แรงๆนะครับให้ค่อยๆลูบแล้ว วักน้ำให้ทั่วหน้าก่อนในช่วงนี้
ส่วนการล้างหน้าแบบซาดิสควรให้ผ่านช่วง 1 เดือนไปแล้วจะดีกว่าครับ
เป็นเหมือนกัลค่ะ พึ่งทำได้ 6 วัน จมูกมันมากกก สิวเสี้ยนเต็มเลย ทั้งที่แต่ก่อนหน้าเนียนไม่มีสิวเลยค่ะ งงเหมือนกัล พี่ๆมีวิธีดุแลรักษามั้ยค่ะ
ไม่เปนเรยนะคะ ผิวปกติเหมือนเดิมตลอด
เพื่อนเราเป็นนะคะ เรื่องสิวเสี้ยน หน้ามันเนี่ย น่าจะเป็นปกติแรกๆสำหรับบางคน
ลองรอดูๆไปก่อนเนอะ แต่หลายคนบอกนะคะ ว่าหลังจากทำจมูกบริเวณจมูกจะมันกว่าก่อนทำ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกคนไม๊น๊า
เราก็เป็นนะ
น้องที่รู้จักกันที่ทำก็เป็นเหมือนกัน
ทำไงให้หายดี
เราก้อเป็นค่ะ ช่วง 4 วันแรก มันมากกกก มีสิวเสี้ยนด้วยค่ะ หลังจากนั้นก้อค่อยๆ เอาสำลีชุบน้ำ เช็ดเบาๆ ตามด้วยโทนนอร์ เช็ดเบาๆ ก้อช่วยได้เยอะค่ะ แต่ต้องห้ามให้แผลโดนน้ำนะคะ
ทำมาแล้วรู้สึกจมูกมันเหมือนกัน
มารอฟังคำตอบด่วยค่ะ
****เป็นแค่ช่วงแรก 3-4 วันแรก ครับ พอล้างหน้าได้ ก็ หาสครับเม็ดละเอียดๆมาขัดเบาตรงที่มีสิวเสี้ยนที่ปลายจมูก ขอย้ำว่าเบาๆ เดี่ยวจมูกจะเบี้ยว อิอิอิอิ หลังจากนั้น ก็ กลับมา ปกติ
เปนเหมือนกันครับ เรื่องปกตินะ

ของตั้มทั้งมัน ทั้งสิวเสี่ยนเลย
เป็นเหมือนกันค่ะ วันนี้ครบ 1 เดือนพอดีเลย หน้ามันมากบริเวณจมูก

ร่องแก้มเนี้ยเยอะมาก เป็นทั้งสิว สิวเสี้ยน เครียดมากเลยค่ะ

เมื่อวานเลยโทรไปถามคุณหมอมาค่ะ ได้คำตอบมาว่า เป็นปกติค่ะ ไม่ต้องตกใจ

ที่หน้าเรามันนั้น ส่วนที่มันคือไขมันค่ะ เนื่องจากเนื้อกะซิลิโคน ยังไม่สมานกัน

คือ แผลยังไม่หายดีนั่นเองค่ะ เลยโล่งอกขึ้นเยอะเลย ตอนนี้เลยใช้กระดาษซับมันช่วยไปก่อน

กลัวสิวจะขึ้นเยอะกว่าเดิมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้