ดู: 9601|ตอบกลับ: 56
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วย...ด้วย...ช่วย...ผม...ด้วย

[คัดลอกลิงก์]
คือ...

ผมทำจมูกมาแล้ว

บังเอิญ มันเบี้ยว แกนใหญ่ หัวตาโด่ง

ไปขอให้หมอที่ทำเค้าแก้ให้

แต่เค้าไม่แก้ บอกว่าถ้าจะแก้

ต้องกรอกระดูก จ่าย 70000

ตอนแรกกะจะถอดออกเลย

แต่มีคนบอกว่าให้มาทำกับหมอเฉลิม

และพอตัดสินใจจะทำก็คิวไม่ว่าง

และก็ต้องทะเลาะกับแม่ทุกวัน เพราะแม่บอกเสียดายตังค์

เลยอยากเอาออกให้รู้แล้วรู้รอด

จึงตัดสินใจ ขอส่วนบุญ

จากพี่พี่ทุกทุกคน

ผมปิดเทอม 13 ตค. อยากได้คิว 14 ตค.

ใครมีคิวช่วยเวทนาด้วยนะครับ

เพราะถ้าเลย 14 แล้วผมจะถอดออกเลย

ถือว่าชาตินี้ ศัลยกรรมไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ขอขอบพระคุณที่อ่านจนจบ

และขอบพระคุณล่วงหน้าหากจะช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์คนนี้

ผู้ใจบุญกรุณาติดต่อ 08-1750-3256 ชื่อ ทิว ครับ
ใจเย็นน่าครับ เอาออกได้ก็ใส่ใหม่ได้
ใจเย็นๆนะครับ

ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้
ใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆคิดนะ ครับ อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจอะไรนะครับ ลองปรึกษากับหมอเฉลิมก่อนนะครับ
ทำกับหมออะไรมาคะนี่  แก้ก้อแพง

แถมยังไงค่อยจะเต็มใจแก้หั้ยอิก

กำเจงงง   ใจเย็น ๆ นะคะ
อยากเห็นรูปด้วยจังเลย คับ เพื่อพวกเราจะช่วยตัดสินใจด้วยได้บ้าง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 14:50:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ โรงพยาบาล แถวพระราม2 ครับ

แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เสียใจจนถึงทุกวันนี้

ส่องกระจกแล้วร้องไห้ทุกวันเลย

...

ขอบคุณทุกๆคนนะครับ

ที่ให้กำลังใจ

และขอโทษที่ลงรูปไม่ได้

เพราะมันเกี่ยวกับเรื่องงาน

และก็เรื่องส่วนตัวด้วยครับ

ต้องขอโทษจริงๆ
ทำที่ โรงพยาบาล แถวพระราม2 ครับ

แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เสียใจจนถึงทุกวันนี้

ส่องกระจกแล้วร้องไห้ทุกวันเลย

...

...
ต้นฉบับโพสโดย kulatueng เมื่อ 2009-9-18 14:50

ไม่อยากเดาเลย แถวนั้นก็มีอยู่ 3ที่

เป็นกำลังใจให้นะครับ
ทำมานานหรือยังคับ กี่วันแล้ว

ใจเย็นๆนะคับ ทุกอย่างสามารถแก้ไขให้ดีขึ้นได้

ถ้าเอาออกเฉยๆ ก็ต้องพักจมูกถึง 3 เดือนกว่าจะใส่ใหม่ได้

หรือถ้าจะแก้ ก็ถอดออกใส่ใหม่ได้ทันที

แต่ก็ควรแก้หลัง 3 เดือนไปนะคับ

ส่วนเรื่องคุณแม่  ค่อยๆอธิบายให้ท่านเข้าใจด้วยเหตุผลนะคับ

ท่านอาจจะไม่มีข้อมูลอย่างที่เรามี เห็นว่าไม่สวย ท่านจึงต้องการให้เอาออก

ถ้าเราค่อยๆอธิบายท่านอาจจะเข้าใจครับ เป็นกำลังใจให้นะคับ
อ่ะ ไม่แน่นะครับ ที่มันโตมาก โด่งมาก อาจเป็นเพราะ มันบวมยุบไม่เสร็จรึป่าว
อย่างบางคนในรีวิวก็เจอปัญหานี้ แล้วตีโพยตีพายใหญ่ สุดท้ายครบเดืออนสวย
ยิ้มออกแล้วหายไปเลย...
ไม่อยากเดาเลย แถวนั้นก็มีอยู่ 3ที่

เป็นกำลังใจให้นะครับ
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-9-18 16:51

เดาเถอะ พี่อยากรู้
จันเยนๆๆๆขะ

รอก่อน

เสริมมาเมื่อไหร่คะ

รอซักเดือน

หมอเฉลิมคิว ว่า ธันวาค่ะ

เราก็รอเหมือนกาน

สู้ๆ

จัยเยนๆนะคะ

สู้ๆ

ได้ถอดเเน่นอนขะ

^  ^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 19:57:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าทำไม่ถึงเดือน

คงไม่ซีเรียสหรอกครับ

นี่ทำมาจะครบปีแล้ว

กลุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยู่หอ

ไม่อยากกลับไปเจอแม่เลย

เด๋วลงรูปให้ดูละกันครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 19:58:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ๊ย

รูปมันใหญ่ไป

งง

ลงมะเปง
น่าสงสารอ่าครับ  แต่ว่า ทำอย่างต้องมำใจอ่ะครับ
เหมือนผมแทบอยากจะเอาออกแต่ตอนนี้แฮปปี้แระ
อิอิ รอสักพักคุณอาจจะพอใจในระดับนนึง
สำหรับผมเอง ก้อไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย
ในฐานะที่เราตัดสินใจอะไรไปแล้วก้อต้องยอมรับมันอ่ะครับ
เพราะว่าเราตัดสินใจทำไปเอง ผมเองเป็นคนนึงที่ทำแถวๆนั้น
ถ้าถามว่าตอนนี้ ผมพอใจมัั้ย ผม ก้อพอใจ ถึงแม้ในสายตาใครอาจจะมองไงก้อตาม
ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจเราเองอ่ะครับ
เข้าใจว่าใครก้ออยากทำออกมาให้ดูดี
ผมไม่ได้มีอคติกับคุณหมอท่านใดเลย ถึงแม้ว่าหมอที่ทำให้ผม ไม่สวยก้อตาม 555
และไม่ได้เชียร์หมอท่านใด
เพราะว่าไม่มีหมอคนไหนหรอกที่ทำออกมมาร้อยคน สวยทั้งร้อยคน
เชื่อเหอะ  มันขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างนะ ผมว่า
ฝีมือหมอก้อเกี่ยว ด้วย โครงเดิมของเราด้วย
หลายๆอย่างรวมกันอ่ะครับ
กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ ผมเชื่อว่าเป็นอย่างนั้น
ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
และผมก้อไดกำลังใจดีๆจากพี่ๆหลายๆคน ต้องขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ตอนนี้ผมสบายใจ และ แฮปปี้แระ
อย่าไปมี อคติกะใครเลยครับ
ในความคิดผมนะ ถ้ามีก้อเก็บไว้ในใจ
เพราะบางครั้ง อาจจะทำให้ใครบางคน แทบไม่อยากออกไปไหนเลย
แต่ถ้าาเป็นคำวิจารณ์ อันนี้ผมเห็นด้วยอ่ะ
เพื่อจะได้แก้ไข กันต่อไป
ต้องย่อรูปก่อนนะคับ แล้วค่อยแนบไฟล์

ตรงระหว่างคิ้วเหมือนใหญ่ๆจิงๆด้วยคับ

ถ้าจะทำที่ฟอร์จูนจิงๆ ก็มีคุณหมออีกท่านมาช่วยคุณหมออีกแรงอ่ะคับ

ลองเข้าไปปรึกษา หรือคุยดูก็ไม่เสียหลายนะคับ

เป็นกำลังใจให้นะคับ

รีบน พูดดีจังเรย หุหุ
มันดูเหมือนบวมเลย
มันไม่น่าบวม เพราะ ทำมาเป็นปีแล้ว

พี่ว่า เค้าใส่แกนใหญ่เกิน เลยดูเป็นแท่ง
><  เอาใจช่วยนะค่ะเจ้าของกระทู้
แกนใหญ่มากเกินไปอ่ะค่ะ มันล้นแกนกระดูกจริงออกมาเยอะเลย  

ใจเย็น รอคุณหมอเฉลิมดีกว่าค่ะ เอาออกแล้วใส่ใหม่หล่อๆไปเลย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 12:15:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

เป็นกำลังใจที่ดีจริงๆ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 12:37:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรไปที่คลีนิคหมอเฉลิมแล้วครับ

เค้าบอกว่าต้องเข้าไปคุยกับหมอก่อน

แต่ต้องเดือนธันวาคม

แต่ทำคงเป็นปีหน้า

ถ้าอย่างนั้น...

สงสัยต้องทำที่อื่นแล้วหละ

มีที่ไหนที่พอจะแนะนำได้มั้ยครับ

ที่ๆทำจมูกผู้ชายสวยๆ

ขอร้องหละครับ

เพราะอยากเอาไอ้ที่มีอยู่ออกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลองหมั่นโทรไปคลีนิคบ่อยๆ หรือ ลองเข้าไปดูเพื่อมีใครยกเลิกนะ เป็นกำลังใจให้ก๊าบปม
ผมว่าแกนมันใหญ่ไปจริงๆนั่นหละครับ แถมยังดูเบี้ยวนิดหน่อยด้วย แบบนี้คงต้องแก้สถานเดียวนะครับ แต่ดู จขกท. จะเป็นกังวลเอาซะมากๆเลย เห็นใจจริงๆครับ แต่ถ้าตั้งใจจะแก้กับคุณหมอเฉลิมก็น่าจะทนรอไปก่อน ไหนๆจะทำแล้วก็ทำให้ดีไปเลยครับ กลัวจะเจอปัญหาเดิมๆ ต้องมาแก้ไขอีก เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลาแถมเสียความรู้สึกอีกนะครับ ใจเย็นๆไว้ครับ
เอาใจช่วยนะคับ...

ศึกษาให้ดีก่อนนะ

อย่าเพิ่งตัดสินใจไรเร็วไปนะคับ

สู้ๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้