ดู: 6867|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก โดยคุณหมออภิชาญที่ first careค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkame เมื่อ 2011-3-27 14:39

สวัสดีค่ะทุกคน

หลังจากที่ได้ศึกษาข้อมูลในการทำจมูกมา ครึ่งวัน(555+) จากเว็บนี้ ก็ตัดสินใจจะไปลองคุยกับคนหมออภิชาญ ที่first care clinic แถวปิ่นเกล้าดูค่ะ ตอนแรกก็กะว่าคงคุยแปปเดียวแหละ แต่คุยไปคุยมา ก็ตัดสินใจว่า ทำเลยดีกว่า 555555+ คุณหมอก็ใจดีมากกกกกกกก แล้วก็อธิบายให้เข้าใจว่า จมูกเราเป็นอย่างนี้ๆๆๆๆ  ถ้าทำแล้วจะเป็นแบบนี้ๆๆ วัดกันเป็นองศาเลยทีเดียว

พอหลังจากที่ทำแล้วก็คิดว่า ตัดสินใจไม่ผิดค่ะ ที่เลือกมาที่นี่ ^^ เพราะหลังจากทำก็แถบไม่มีรอยเขียวเลยแล้วก็ไม่เจ็บด้วย  แล้วก็มีการติดตามผลหลังการทำ เช็คดูว่าทุกอย่างโอเคเรียบร้อยประมาณนี้อ่ะคะ

แต่ของเราทำได้ไม่ค่อยโด่งมาก เนื่องจากว่า เนื้อจมูกน้อยแล้วก็ผิวบางมาก ตอนนี้ก็ทำมาครบประมาณ3 อาทิตย์แล้วแต่ก็มีแต่คนบอกว่าหน้าเหมือนเดิม เหอะๆๆๆๆ แล้วก็ อย่างคนทีไม่ได้บอกเค้าก็ดูไม่ออกเลยว่าไปทำมา (เนียนมากค่ะ)แต่คุณหมอบอกว่า ถ้าประมาณ3-4เดือนจะเห็นเป็นทรงสวยกว่านี้ ก็คงต้องรอดูต่อไป

เพื่อนๆว่าเป็นยังงัยบ้างหรอคะ

ก่อนทำค่ะ

หลังทำประมาณ3อาทิย์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำตาที่ไหนเหรอคับสวยจัง 555555  โพสต์ 2011-3-29 09:47

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

รอดูผลงานนะค่ะ  หายไวๆค่ะ

สู้ๆ
แวะมาเยี่ยม ลูกศิษคุณหมอเหมือนกันค่ะ อยากเห็นรูปอีกค่ะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

เป็นคลีนิคค่ะ ชือ่ firstcare ค่ะ อยู่แถวปิ่นเกล้าค่ะ  โพสต์ 2011-3-28 10:33
ไม่ทราบว่าคุณหมอทำที่โรงพยาบาลรือป่าวค่ะแล้วไม่ทราบว่าที่ไหนค่ะ  โพสต์ 2011-3-27 16:13
อยากเห็นรูปอีก
ลงรูปเยอะกว่านี้หน่อยได้มั๊ยจ๊ะ เราว่ารูปหลังทำแสงมันบังตรงสันจมูกอยู่นา แต่ฝีมือคุณหมอสวยอยู่แล้วจ้าาา ศิษย์น้อง
ทำไมรูปสะท้อนแสงแปลกๆค่ะ
หน้าตรงดูไม่ต่างเลยคับ

เอ หรือแสงมันจ้าไปอ่ะ

ขอด้านข้างด้วยจ้า

(แต่ตานี่ หมอชลทิศยังอาย 555555)
อยากชมด้านข้างด้วยอะค่ะ ว่าเป็นยังไง ภาพเหมือนใช้โฟโต้ช๊อปทำเลยเนอะ
ทำตาที่ไหนมาคะ..โตดีจัง  

ฮ่าๆๆ  ล้อเล่นนะคะ  พอดีรูปหลังเป็นเงาแสงเลยทำมองไม่ค่อยเห็นอ่ะค่ะ
ถ่ายให้เหนสันชัดๆๆกว่านี้นะคะ
เหมือนไม่ได้ทำเลย
มาอัฟรูปเยอะๆๆนะคะ สวยแน่นอนค่ะ
ธรรมชาติไปป่าวจ้า แต่ก็โอเคครับอ
รอยุบบวมก่อนน๊า
อยากดูรูปที่เหนชัดกว่านี้อ่ะ
ดูเป็นธรรมชาติอยู่นะคะ แต่ว่ารูปมันเห็นสันไม่ชัดเท่าไหร่ แต่ก็ดูดีนะคะ
สวยมากๆๆเลยค่ะ  ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้