ดู: 27083|ตอบกลับ: 67
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยผมด้วยครับ จมูกทะลุแก้ยังไงดี

[คัดลอกลิงก์]
คือ ซิลิโคน มันทะลุปลายจมูก อะครับ เกิดเป็นลอยหลุม ลงไป อุบาดมากเลย หาวิธีมาหลายวิธีละคับ
หมดปัญญา จริงๆ มีไครพอแนะนำวิธี แก้ไข ที่ทำ วิธีทำ รวมถึงสถานที่และค่าใช้จ่าย ให้ผมได้บ้าง ครับ หมดเนื้อหมดตัวกับลอยนี้มา3เดือนแล้ว T^T

แสดงความคิดเห็น

ใจเย็นๆๆนะคะ  โพสต์ 2011-5-3 20:07
หมอชลธิศ ถนัดงานแก้จมุกทะลุ ลองโทรไปปรึกษา081-817-6171  โพสต์ 2011-4-12 23:35
อุบาทว์, รอยนี้  โพสต์ 2011-3-27 13:33
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 00:27:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในรูป มันหนักกว่านี้ นะครับ แล้ว ผมไปฉีกคอลาเจน ตอนก่อน ทำเขาบอก หายแน่นอน ค่ะไม่มีปัญหา เรื่องลอย มันจะขึ้นมาแน่นอน สรุปหมดไป9000 ทำเสดเขาบอก ปลายจมูกมันบางนะค่ะ ไม่สามารถ ทำให้ขึ้นมาเหมือนเดิมได้ เอ้า!!!!!! แล้ว ก่อนที่คุณจะ ทำ ทำไม บอกว่า มันจะ ปกติ เหมือนเดิมโอ้ พระเจ้า T^T
เอาซิรี่ออกยังหรอ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 00:31:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ออก3 เดือน ละงับ
ที่มันโด่งๆนั้นอะ ฉีดไปอะครับ โด่งเท่ากับ ซิลิโคนเลย สวยกว่าด้วย ^^"
แง่วไม่มีความรู้เหมือนกันค่ะ ยังไงรอท่านอื่นๆมาตอบนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่าสู้ๆ
มีพี่ที่รู้จักก้อเป็นแบบนี้เลยค่ะ คือพอเอาซิลิโคนออกแล้วมันก้อจะเป็นรอยบุ๋มบริเวณที่ทะลุ พี่เขาเอาออกได้ประมาณสองปีแล้วค่ะ ตอนยังเป็นรอยบุ๋มอยู่เลย(ตอนเอาออกใหม่ชัดมากๆ) หมอบอกว่าต้องรอยร่างกายสร้างเนื้อเยื่อมาทดแทนโดยทานโปรตีนเสริมเข้าไปค่ะ ต้องใช้เวลาน่ะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ
ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ  ถ้าทำไรไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องรอนะคะ  สุ้ๆๆ   ระหว่างนี้ใช้เทคนิดแต่งหน้าปกปิดไปก่อนนะคะ
พี่เคยเห็นรูปที่คุณหมอ ชาลี ห้วยขวางทำให้คนที่จมูกหมู จมูกทะลุนะคะ
ลองดูใน link ของพี่ด้านล่างค่ะ ลองไปคุยกับหมอดูค่ะ
พี่ก็กำลังพาเพื่อนที่แพ้ ซิลิโคน ไปพบหมออยู่
เขาซิลีทะลุ เลยไปเอาออก และจมูกเขารั้งเป็นหมูเชิดขึ้นไป
แต่เขาบอกว่า ขอเก็บตังค์ก่อน
ราคางานแก้ไขกับหมอชาลีประมาณ 3-6 หมื่นค่ะ แล้วแต่เคส
หมอรับแก้เกือบทุกกรณี ลองดูนะคะ
อ่า ลองทานคอลลาเจนนะคะ เปนแบบ ผง ชง ทานน่าจะช่วยได้ แต่นานหย่อย
ลองอ่านกระทู้พี่น้อย หมอจำรูญ เพื่อตัดสินใจแก้ เป็นอีก 1 ทางเลือกครับ
ราคาไม่แพง
เอาใจช่วย สู้ สู้ น้าาาาา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 22:18:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่ารักกันทุกคนเลย ขอบคุณ นะครับ สำหลับ คำแนะนำ
มีท่านไหนพอแนะนำอะไร ได้ อีกไหม อะครับ เผื่อ เป็นตัวอย่างอิอิ

ขอบคุณพี่Palitanaka   แล้วก็ khunnuuมากครับ ฝากบอกพี่ที่เป็นด้วยนะครับ2ปีแล้ว ไปใส่ซิลิโคน ใหม่ได้ แล้ว ฮาๆ ตอนนี้ผมก็ ทาฮีรูดอย อะครับ โชคดีอย่างที่แฟน รับไม่กับสภาพหน้า นั้นคง แย้ไปกว่านี้เยอะ ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 22:20:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natthawat ตั้งกระทู้

ง่า ผมไปฉีดคอลลาเจน มาเลยอะครับ ที่จมูกอะตอนแรกเขาบอกว่า มันจะหาย
พอฉีดจบเขาบอก ปลายมันบางมากไม่สามารถฉีดได้ สรุป9000 หายไปกับตา คิคิ
ได้ ดั้งโด่งมาเลย แต่ปลายเป็นรู
ที่ทะลุเกิดจากอะไรคะก่อนที่จะเอาออกอะคะ เกิดจากตอนเสริมจมูกโด่งมากไปหรือว่าแพ้ซิลิโคนคะ
ที่ถามแบบนี้ไม่ใช่อะไรนะคะคือเราอยากไปแก้จมูกใหม่คะเพราะปลายจมูกไม่โด่งเท่าไร่อยากได้โด่งๆคะ พอเห็นเจ้าของกระทู้จมูกเป็นรอยบุ้มก็เลยกลัวคะ
แล้วตอนนี้เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างคะรอยเริ่มเต็มบ้างหรือยังคะ หายไวๆนะคะ สู้ๆๆ
อ่าคะ หมายถึง เปนคอลลาเจนแบบทานนะคะ เปนผงๆๆชงเอานะคะ มันน่าจะดี
เอาเนื้อที่เอวแปะครับ  เต็มสวยปกติเลย   ถ้างบน้อย ไปยันฮีได้เลยครับ  ไม่บานปลาย

เห็นด้วยคะ  โพสต์ 2011-3-28 04:48
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 19:53:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

ง่า ก็ในรูปถ่ายมา ล่าสุดเลย อะครับ เป็นเหมือนในรูปเลย
เท่าที่อ่านมาก็เหมือนกับ ว่า ยิ่งนานร่างกายเรามันก็จะดัน ซิลิโคน ออกอะครับ
ผมก็ไม่ระวัง เองละ เป็นแดงๆที่ปลายมา  4 5เดือน ยังไม่ยอม ไปเอาออก
แต่ตอนทำโด่งมากเลย ครับตอนไปเอาออกหมอบอกว่า ขนาดทะลุ ยังโด่งอยู่เลย^^"
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 19:55:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bigdoor ตั้งกระทู้

เคย ปรึกษาแล้วอะครับ เหมือนเขาไม่รับแก้คนไข้นอกประมาณนั้น ก็เลยไม่คิดมาก ปลงชีวิต หาที่เขาเต็มใจดีกว่า อะจ๊ะ
ขอดป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวไวค่ะ
โอ๊ะโอ..แย่จัง.. เอาใจช่วยให้หายเร็วๆๆ นะคะ สู้ๆๆๆ
ขอให้หาวิธีแก้ได้เร็วๆนะ เอาใจช่วย
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:56:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pangmomo ตั้งกระทู้

T^T  แป้งก็ระวัง ตัวเอง ด้วยละ กัน เดียวจะ เป็นเหมือน ผม มันทะลุ ทั้งข้างในข้างนอก เลย ละ
พอทำ มา ตั้งแต่วันแรก ก็ เป็นเหมือน แป้ง เป็นข้างเดียว... ก็ไม่คิดอะไรคิดว่า เป็นไหมเพราะไม่เจ็บไม่ปวดเลย
นานไปก็ยาวขึ้นยาวขึ้น ^^" แล้วก็ตามรูป

แต่ก็อ่ะนะ แป้งเพิ่งเห็นก็เลยเพิ่งตกใจ เพราะแกะเทปที่ติดมาออกวันนี้  โพสต์ 2011-3-27 22:04
อยากให้มีคนมาช่วยบอกแป้งเยอะๆอ่ะ กลัว  โพสต์ 2011-3-27 22:04
พรุ่งนี้จะกลับไปหาหมอละ ถามให้รู้กันไป ว่ามันคือ.....  โพสต์ 2011-3-27 22:02
ตอบกระทู้ khemza ตั้งกระทู้

จมูกใหม่เนี้ย(ชื่อใหม่นะคะ)อเวลากดตรงหว่างคิ้วจะรู็สึกว่าปลายซิลิโคนดันเนื้อตรงหยดน้ำออกมาคะ ไม่รู้ว่าอนาคตต่อไปมันจะเป็นแบบเจ้าของกระทู็หรือเปล่าแต่ตอนนี้ก็มีอาหารเลื่อนไปซ้ายขวาได้คะเพราะช่วง2 อาทิตย์แรกหมอบอกว่ามันเอียงซ้ายก็เลยดัดให้อะคะพอดัดบ่อยๆเข้ามันไม่สนิดเหมือนเดิมตอนนี้เลยไม่กล้าไปยุ่งกับจมูกเลยคะ ตอนที่เขียนคอมเม้นอยู่ลองเอามือจับโยกไปมาก็ยังเลื่อซ้ายขวาได้ ยังไม่ได้เข้าไปาหมอเลย พรุ่งนี้ว่าจะลองเข้าไปหาหมอดูคะ กลุ้มใจเหมือนกันนะคะ ยังไงๆก็มีอะไรเกี่ยวกับจมูกเจ้าของกระทู้ก็มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ เพราะมีประโยชน์กับเพื่อนๆที่สนใจมากๆคะ ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ
ต้องเอาออก พักเนื้อ ใช้เวลา อ่ะ เรา ว่าเราเป็นเยอะละนะ ตัวเองเยอะกว่าเราอีก

แล้ว ตัวเอง เป็น ยังไง แล้ว บ้าง อะครับ  โพสต์ 2011-3-30 21:07
แนะนำหมอชาลี หมอจำรูณ หมอสมเพรชเชียงใหม่ จากข้อมูลที่ศึกษามา เค้าทั้งหมดรับแก้รอยบุ๋มคะน้อง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้