ดู: 2156|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

...เพื่อนๆไปศัลยกรรม ลางานกันยังไงคะ

[คัดลอกลิงก์]
กำลังคิดจะไปทำบ้าง แต่ติดจังหวะการลางาน เพราะวันหยุดยาวส่วนมากก็แค่4-5วัน
กลัวว่าจะลาเพิ่มน้อยไป พอกลับมาทำงานจะมีรอยบวม รอยไหมน่ากลัวๆ T.T
เลยอยากถามเพื่อนๆที่ทำงานประจำ ลางานกันกี่วันบ้างคะ หรือมีเทคนิคปกปิดรอยศัลยกรรมยังไงบ้างคะ

มาแชร์ๆกันนะคะ
ส่วนใหญ่ผมจะทำศัลยกรรมในวันหยุดยาวๆช่วงเทศกาลเหมือนคุณนั้นแหละครับ
4-5 วันก็เพียงพอแล้วงับ ถึงแม้จะดูบวมๆไปบ้าง ก็เอาตัวรอดให้ได้ในช่วงนั้นถ้าเพื่อนที่ทำงานถามอิอิ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ผมก็ลางานรวมทั้งหมด แค่ 5 วันเองครับ
ถามว่า ยังมีรอยอยู่ไหม ก็แค่จางๆครับ ไม่น่าเกลียดอะไร...

คะแนน

1

นั่นสินะ จะบอกว่าไงดีอ่ะ กะว่าจะไปทำวันพฤหัส ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์  3 วัน มันจะพอไหมเนี่ย??

คะแนน

1

นั่นสินะ จะบอกว่าไงดีอ่ะ กะว่าจะไปทำวันพฤหัส ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์  3 วัน มันจะพอไหมเนี่ย?? ...
ต้นฉบับโพสโดย niieniie เมื่อ 2009-9-17 16:24

3 วัน อาจจะยังบวมๆ อยู่นะครับ แต่มันก็แล้วแต่คน แล้วแต่หมอด้วย
อย่างหมอบางท่านถือว่า มือหนัก เล่นเราหน้าบวมเจ่อเลย แต่บางท่านก็แค่เนื้อเต่งๆ ออกมา
แล้วอยู่ที่เราด้วย แต่ละคนจะปรับสภาพจากการผ่าตัดต่างกัน มันเลยรับประกันไม่ได้ว่า 3 วัน โอเคไหม
ผมว่า ลางานเพิ่ม จันทร์-อังคารเผื่อไว้ก้ดีนะครับ ...เพราะผมก็ทำงั้นอ่ะ... รวมเป็น 5 วันพอดี...

คะแนน

1

-*- ไม่เคยลาเลย   เพราะทำเสร็จ พรุงนี้ก็มาเฝ้าร้าน ของที่บ้านต่อ

ไงก็เขียนแต่บิลอยุ่ละ เลยไม่ได้ลา  มีเวลาพักแค่ข้ามคืน T-T

คะแนน

1

เพื่อไว้บ้างก็ดีนะครับสำหรับหยุดเรียน 5วนก็ยังไม่พอ.... T T

คะแนน

1

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-17 21:00:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นรอยไหมทำปากบางสยองไส้มากมาย T.T ถ้าเกิดไปทำงานแล้วยังมีรอยอยู่ เพื่อนจะคุยด้วยมั้ยน้ออออ...

หยุดสัก7วัน จะพอมั้ยอะคะ
อ๋อ น้องค่ะ นึกว่า ทำจมูก ตกลงถ้าทำปาก พี่ว่าต้องใช้เวลาอีกนะคะ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=867&extra=page%3D1
ลองเข้าไปดูของ น้องรักนะคะ

คะแนน

1

อุ้ย นั่นดิ ถ้าทำปากเนี่ยต้องหยุดหลายวันหน่อยนะ เพราะรอยแผลมันชัดกว่า ...

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้