ดู: 43214|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ปัญหาจากการเสริมคางค่ะ รบกวนผู้รู้แชร์ประสบการณ์ด้วยค่า

[คัดลอกลิงก์]
นุ๊กไปเสริมคางแบบผ่าด้านนอกมาอ่ะค่ะ นุ๊กมีปัญหารูปหน้าไม่ได้สัดส่วนเพราะคางถอยไปด้านหลังค่ะ ตอนนี้เดือนกว่าแล้วค่ะ แต่ทำไม ? รู้สึกว่าคางมันตึงๆ เหมือนช่วงแรกๆที่เสริมล่ะคะ แต่ก่อนทำคุณหมอบอกนุ๊กว่า เสริมได้ไม่มากนะ เพราะเนื้อน้อย แต่เสริมออกมาก็ได้มานิดหน่อยจิงๆ อ่ะค่ะ แต่นี่ผ่านไป เดือนกว่าละ ทำไมมันตึงๆ อยุ่เลยอ่ะ กลัวเหมือนที่เค้าไปทำจมุกแล้วโด่งเกินมันทะลุไรงี้ ค่อนข้างกลุ้มใจนะคะ เพราะไปหาคุรหมอก็บอกปัดแค่ว่า ไม่รุ้นะหมอไม่เคยเจอเคสแบบนี้ ถ้ามันไม่เจ็บแผลที่ผ่าไม่อักเสบก็โอเคแล้วล่ะ เวรกำ -*- หมอยังบอกว่านี่สิวขึ้นอีกนะเทอ สงสัยมันจะตึงเพราะไปทายาไรพิเศษที่แถวๆ คางป่าว (( นุ๊กทายาสิวด้วยอ่ะค่ะ เพราะสิวขึ้น)) ยังไงรบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์แนะนำด้วยค่า นอยด์มากเลยตอนนี้

แสดงความคิดเห็น

คางหายตึงช้ามากครับ ต้องผ่านเดือนที่ สาม ไปแล้วครับ  โพสต์ 2011-5-21 23:49
ปกติศัลย์กรรมจะเข้าที่เข้าทางก็เดือนที่3ไปแล้วนะครับ การฟื้นตัวของเนื้อเยื่อนคนเราไม่เหมือนกัน

ยังไงมาอัพเดทอาการให้เรื่อยๆนะครับอยากรู้  ไม่รุว่าจะมีเคสคางทะลุเหมือนจมูกรึป่าว

ขอให้มันเป็นแค่การปรับเนื้อเยื่อของคางนะคะ กลัวว่าจะเกิดอาการคางทะล  โพสต์ 2011-3-7 20:16
พี่เคยโดนเหมือนกัน เรื่องหมอบอกปัด ไม่รู้นะ ไม่เคยเจอ case แบบนี้ เจ็บใจร้าวไปถึงตับเลย  พูดแล้วของขึ้น
ลองทาครีมดูซิคะ เผื่อช่วยเรื่องผิวตึงได้ค่ะ เราไปเสริมมาเหมือนกันทาครีมทุกวันเลย
เรื่องผิวตึงผมก้อมีบ้างใช้ครีมทาและนวดๆไปเรื่อยๆก้อหายเหลืองหายตึง

ส่วนผลกระทบที่หนักสุดคือช้ำที่คอและเงยหน้าสุดๆแล้วตึงเส้นคอมาก

คิดว่าน่าจะหายไปเรื่อยๆตามเวลาน่ะครับ เคสผมเสริมค่อนข้างยาวด้วยนะ

เหมือนกันเลยอ่ะค่ะ งี้ค่อยโล่งอกหน่อย ขอบคุณก๊าบ ..  โพสต์ 2011-5-29 16:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherrypan เมื่อ 2011-5-18 11:20

ตอบกระทู้ hellokittyys ตั้งกระทู้

ต้องใช้เวลา1-3เดือนค่ะ แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆ คุณหมอบอกมาค่ะ
ขนาดคางเราจะ 4เดือนละ คางยังตึงและชาอยู่เลยค่ะ
รอคิว จะเอาคางออกอยู่ค่ะ

ทำไมต้องเอาออกร๋อคะ ..  โพสต์ 2011-5-29 16:55
สนใจมากเลยคะ ถ้ามีรูปช่วยลงรูปน่อยได้มั๊ยคะ
คือสนใจอยากเสริมคางอยู่เหมือนกันอะคะ อยู่ในระหว่างการตัดสินใจ

ขอบคุณค่าา แล้วจะแว๊บไปดูนะคะ XD  โพสต์ 2011-6-4 07:03
รูปอยู่ในบล๊อกนุี๊กค่ะ ^^  โพสต์ 2011-6-3 21:43
เราเสริมคางมาแล้ว2ครั้ง หน้าไม่ได้สัดส่วนเพราะคางถอยไปด้านหลังเหมือนกัน หรือที่เค้าเรียกว่าไม่มีคาง แต่เราผ่าตัดด้านในเพราะจะไม่เห็นแผลเป็น แผลดูแลไม่ยากเท่าไรไม่น่ากลัว ส่วนมากเดือนหนึงก็โอเคนะ แต่ถ้าระวังไม่ให้เบี้ยวก็ประมาณ3เดือน เสริมคางให้สวยต้องหาหมอที่ประสบการณ์มากๆ เราจะได้ไม่ต้องมาเจอปัญหาต่างๆ เพราะเราก็เป็นคนหนึงที่เจอปัญหากับการเสริมครั้งแรก  แต่เราแก้ครั้งที่2 พอใจมากเพราะคุณหมอฝีมือดี (แอบชม) ปัญหาหลังจากเสริมคางจะเยอะกว่าเสริมจมูกเรียกว่าดูแลยากกว่า ฉะนั้นก่อนเสริมคางต้องศึกษาประวัติดูผลงานของคุณหมอให้ดีซะก่อนตัดสินใจทำ ทำแล้วจะได้ไม่คุ้มเสียเหมือนเรา

อยากรู้ว่าทำครั้งที่ ๒ นี่ทำกับคุณหมอท่านไหนหรอค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาห  โพสต์ 2011-5-30 11:10
เดี๋นวจะสวยไม่เสร็จ แล้วจะงานเข้า อิอิ  โพสต์ 2011-5-29 20:28
ดีแล้วค่ะ อยากสวยต้องอดทนแล้วก็ต้องใจเย็นด้วยนะค่ะ รีบร้อนไม่ได้  โพสต์ 2011-5-29 20:27
อยากสวยเร็วเลยใจร้อนไปหน่อยอ่ะค่ะ แหะๆ แต่ตอนนี้คางก้ดีขึ้นแล้วนะค๊า  โพสต์ 2011-5-29 16:55
ตรงคางมันมีเส้นประสาทเยอะครับ ทั้งอาการชา อาการตึง จะยังคงอยู่นาน โดยปกติก็หลัง 3 เดือนไปแล้วโน่นหนะครับกว่าจะหาย แต่มันจะดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 16:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้เข้ามาอ่านเลยค่ะ เพราะคอมติดไวรัสเข้ามาดูไม่ได้ทุกที ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆ เลยค่ะ ตอนนี้ครบ 4เดือนคางนุ๊กก็ดีขึ้นนะคะ แต่ก็ยังตึง+บวม ทาเรพาริล ทุกวันเฮ้ออออออออออออ ..
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 16:54:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ratchadanoi ตั้งกระทู้

หรอคะ คุรหมอไม่เห็นจะบอกงี้เลยอ่ะค่ะ เซงหมอจัง -*-
ตอบกระทู้ hellokittyys ตั้งกระทู้

พี่ก็ยังตึงๆ ทำมาได้ 3 เดือนหละ ยังชาๆ อยู่ด้วยนะ คงหายช้าหน่อยหละครับ เพราะปลายประสาทมันเยอะหน่อย

ใช่ๆ ของนุ๊กก็ยังตึงๆ เหมือนจะแอบบวมข้างๆ คางด้วยอ่ะ  โพสต์ 2011-6-3 21:42
เราก็จะครบ3เดือนแล้ว ยังบวมและชาอยุเลยค่ะ

บวมซ้ายบ้างขวาบ้างสลับกันไป เอากะคางมันสิ -*-  โพสต์ 2011-6-25 18:13
ถ้าทุกคน3-4เดือนยังบวมและชาอยู่ก็ไม่ต้องเครียดแล้วนะ ดีใจด้วย

อยากให้มันเข้าที่เข้าทางเร็วๆ จัง เฮ้ออ .. สงสัยรอ ปีนึงนู้นแหล่ะค่ะ -*-  โพสต์ 2011-6-25 18:14
จขกท ทำกะหมออะไรคะ..อยากรู้จัง
ต้นฉบับโพสต์โดย vivalavida เมื่อ 2011-6-17 13:44
ถ้าทุกคน3-4เดือนยังบวมและชาอยู่ก็ไม่ต้องเครียดแล้วน ...

3-4 เดือนยังชาอีกเหรอค่ะ..นึกว่า 2 เดือนก็หายเป็นปกติ แย่จัง
ครับผมเสริมคางตั้งแต่เดือนพย54ตอนนี้ยังแปลกๆอยู่เลยตึ่งๆบ้างละแปลกๆตึ่งที่แผลที่เย็บใบปากบ้างละ
เพิ่งเสริมคางกะหมอญาณินทร์ ได้ครบ 7วันวันนี้คะ ตอนแรกกังวลมากกะอาการตึง ๆ แถมแก้ม 2 ข้างบวมไม่เท่ากันอีก แอบกลัวเบี้ยว  แต่ได้อ่านประสบการณ์ของเพื่อน ๆ แล้ว ประมาณ 3 เดือนเข้าที่ ค่อยสบายใจขึ้น
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pukky010 เมื่อ 2016-4-20 15:47

เราทำคางมาได้70กว่าวันแร้วค่ะ. มีปันหาคือคางยังเป็นก้อนไตอยุ่ใต้คาง
และมีอาการเจ๊บๆที่แผล(แผลใต้คางค่ะ) บวมนิสหน่อย
เรามองว่ามันเทไปข้างขวา หรือเป็นเพราะว่ามันยังบวมและมีไตแข็งๆอยุ่ค่ะ
แร้วพอมีวิธีทำให้หายมั้ยค่ะ. ปล.ปลายคางยังชาหยิกไม่รุ้สึกเรย T.T
ฝนได้ไปทำคางมา 3 เดือนครึ่งล่ะ มีอาการบวมแดง ละพอกินยาฆ่าเชื่อหรืออักเสบก็ดีขึ้น แต่ก็ยังเป็นมาอีก ตอนแรกคิดว่าเรากินอาหารที่ไม่ถูกก็รอ จนไปหาหมอ ก็ให้เรากลับมากินยา เราก็ทำตามแต่พอนั่นแดงอีก ทีนี้เรายืนยันว่าจะเอาออก แต่ฝนอยากรุ้ว่าหลังเอาออก มันไม่เหมือนเดิมมากไหมคะ เพราะปกติฝนมีคางอยุ่ แต่หมอบอกว่าเสริมนิดหน่อยให้เข้ารุปเราก็โอเค แต่ตอนนี้เราไม่โอเคเรื่องอาการ แต่เครียดหลังผลที่เอาออกคางจะเก่าเราจะผิดรูปเยอะมากไหมคะ
เคสคางนี่จริงๆเลย ดูแลยากมากๆ หงุดหงิดใจ คนที่ทำมายอมรับเลยค่ะ กว่าจะผ่านพ้น เหนื่อย
Pukky010 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-20 15:46
เราทำคางมาได้70กว่าวันแร้วค่ะ. มีปันหาคือคางยังเป็นก ...

ของเราแอบเทซ้าย เป็นลักษณะแข็งเหมือนเป็นผังผืดแอบนวดไปเหมือนดีขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้