ดู: 1853|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เครียด ๆๆ ใครก็ได้ช่วยที

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำจมูกมาได้ 1 สัปดาห์ รู้สึกว่ามันคด ๆ เบี้ยวตรงกลางจมูกนิดหน่อยอ่ะคะ
ทำไงดี มันจะดัดได้มั้ยค่ะ

มีเพื่อนๆคนใหนเคยดัดจมูกหลังทำใหม่ๆบ้างมั้ยค่ะ อยากถามว่าได้ผลมั้ย
มีรูปไม๊คะ??
แต่ถ้ากังวล แนะนำไปหาหมอดีกว่าค่ะ ถ้ายังทำไม่นานสามารถดัดได้ค่ะ ให้คุณหมอดัดให้นะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 20:56:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปมันเห็นไม่ชัดหน่ะคะ แล้วตอนนี้ไม่มีกล้องด้วย หน่ะคะ
ถ้าดัดไม่เป็นอย่าทำเองค่ะ มันอาจจะยังบวมอยู่รึป่าว? สังเกตุดีๆ อย่าทำให้มันเบี้ยวด้วยความเข้าใจผิดของเราเอง แนะนำไปหาหมอดีกว่าค่ะ
นั่นสิไปหาหมอก่อนไหมคะ เดือนนึงถ้ามันแนบไปแล้วก็ดัดไม่ไปแล้วหล่ะคะ ลองกลับไปหาหมอดูก่อนนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 21:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกความเห็นค่ะ พรุ่งนี้คิดว่าจะกลับไปหาหมอดีกว่าค่ะ เพื่อความสบายใจ ไม่อยากเครียดกังวลอีกแล้ว อ่า
ทำกับหมออะไรค่ะ
ไปหาคุงหมอเลย อย่านั่งเครียดคนเดียว
ไปหาคุณหมอดีแล้วครับ
จะได้สบายใจ
ขอให้โชคดีนะครับ
^^
เอาใจช่วย
จะให้ดูรูปนะ ถ้า 5-7 วัน บวมแล้วเป็นยังนี้ จมูกคดเอียงแน่นอน

7วัน.jpg (44.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

นุช 5วัน.jpg (41.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

นุช 5วัน.jpg

100111-164825.jpg (709.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดูแล้วก้อไม่เอียงนะค่ะพี่...หรือว่าหนูสายตาเอียง 55
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ....ขอให้สวย ๆๆ
โห ตรงเด๊ะ ซะขนาดนั้น

ที่เห็นว่าเอียงนี่คงเพราะยังไม่ยุบบวมหรือเปล่าคะ ไปถามหมอเพื่อความสบายใจก็ได้นา
เพราะภาพเอียงป่าวอะค่ะ ดูไม่ออกอะค่ะ
สวยดีออกครับ แต่ถ้าพี่กังวลก็ไปให้หมอดูดีกว่าครับ ขนาดของผมทำมาวันแรกผมจับที่ปลายโดนซิลิโคนเต็ม (คือรู้เลยว่าปลายซิลีอยู่ตรงไหน) ทำมาปีกว่าแล้วไม่เห็นเป็นไรเลยครับ แข็งแรง ทนทานดีครับ             เดี๋ยวของพี่รอให้มันยุบก่อนแล้วค่อยดูอีกทีนะครับ สู้ๆๆๆ
ก็ตรงนะค่ะ ไม่เห็นเบี้ยวเลยค่ะ ถ้าไงรอให้หายบวมกว่านี้ก่อนนะค่ะ มันอาจจะยุบไม่เท่ากันก็ได้ ใจเย็นๆน๊า เป็นกำลังใจให้
มันยังบวมอยู่ค่ะ
ผมว่ายุบไม่เท่ากันมากกว่าครับ เพราะผมทำมาตอนแรกก้อแบบนี้ก้อเครียด พอเริ่มเข้าที่ก้อตรงนี่หว่าาาาาาาาาาา    อิอิ
เข้ามาดูของเราดีกว่านะ สี่เดือนยังยุบไม่เท่ากาน

ของ จขกท เพิ่ง 7 วันแว้กกกกก มันยังไม่ทันจะหายช้ำเลยด้วยซ้ำ

ยังตัดสินไม่ได้หรอกค่ะ ว่าเบี้ยวไม่เบี้ยว

อย่าไปดัดเด็ดขาดน้าจะหาว่าไม่เตือน

ถึงไปหาคุณหมอ หมอก็รอให้ครบสองอาทิตย์อยู่ดีอ่าค่ะ

ทางที่ดี ทำใจให้สบาย ประคบร้อน แล้วก็พักผ่อนนะคะ

อะไรอะไรจะดีขึ้นเองค่ะ
ลองดูไปก่อนไหมคะ สักเืดือนนุง
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-6 00:16:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่ายังบวมนั่นแหละ ดูไม่ออกค่ะ
แต่เรากลัวมาก เราไม่อยากทำอีกแล้วน่ะค่ะ
แต่หมอมากดเหมือนจะดัดตรงจมูกอ่ะ เจ็บมากกกกก เจ็บกว่าตอนทำอีกค่ะ เพราะตอนนี้ไร้ยาชา กดตรงหว่างตา แต่รู้สึกมาถึงปลายจมูกว่ามันแยกๆ มันเคลื่อนยังไงไม่รู้ หมอบอกว่าไม่ได้กดเพื่อดัด
แต่กดให้หายบวม ( เราก็งง ว่ากดแล้วจะหายบวมได้ไงอ่ะ )
แต่มันเจ็บมากจริงๆอ่ะ ตอนนี้คงต้องรอดูไปก่อน

ปล. หมอเฉลิม ฟอร์จูนค่ะ
ขอบคุนเพื่อนทุกคนมาให้กะลังใจน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้