ดู: 5516|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพิ่งไปเสริมจมูกมา รู้สึกว่าไม่ค่อยโด่งเลย เครียดครับขอคำแนะนำหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปเสริมจมูกมาได้ 4 วัน ตอนนี้ก็ไม่ค่อยจะบวมมากแล้ว แ่ต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยโด่งขึ้นจากเดิมเท่าไรเลย

มองด้านหน้าก็ไม่เห็นสัน .. ตอนก่อนเสริมผมลืมบอกหมอว่าให้เอาโด่งๆ  ตอนนี้เครียดมากเลยครับ

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับว่าทำยังไงดี .. ไปทำใหม่ได้รึป่าว หรือว่าอะไรยังไง  

ปล. ผมจมูกสั้นครับ เห็นหมอบอกว่าได้ไม่โด่งเท่าไร
เหมือนกันเลยค่ะ ไปทำมาวันนี้วันที่ 3 หอดีว่าปลายจมูกค่อนข้างใหญ่
หมอบอกว่าจะเสริมมาได้ไม่ถึงปลาย แล้วตรงใกล้ๆปลายก็จะเอาขึ้นได้นิดหน่อย
ตอนที่หมอบอกก้อไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ก็เชื่อใจคุณหมอ คิดว่า คงจะทำให้ออกมาดี
ตั้งแต่ที่ทำมา ไม่ช้ำ ไม่บวมมาก(เพราะว่ามันขึ้นมานิดนึงจิงๆ)
ดูด้านข้างก็โด่งขึ้นนิดเดียวแต่ทรงไม่สวยเลยเพราะตรงปลายจมูกมันทู่ๆ (ซึ่งจิงๆน่าจะทำปลายให้แหลมๆได้นะเราว่า)
พอดูด้านหน้า ยิ่งดูเหมือนเดิมเลย
ตอนนี้เซงอย่างมาก ใจจิงไม่อยากจะทำใหม่เลย แต่ เพื่อนๆก็บอกว่า นี้ทำมาแล้วเหรอ เหมือนเดิมเป๊ะ  มันคงธรรมชาติเกินไป

อยากถามหน่อยค่ะว่ามีเสริมแค่ตรงปลายจมูกมั้ยค่ะ ที่ไม่ใช่ฉีดอ่ะค่ะ เพราะไม่อยากทำใหม่เด่วต้องเอาอันเก่าออกก่อน

ตอนนี้ส่องกระจกไม่ได้เลย เสียทั้งเงินเจ็บทั้งตัว นั่งร้องไห้ทุกวันเลย
รบกวนรีวิวภาพให้ดูหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น

เดี้ยวเอามาลงครับ  โพสต์ 2011-3-1 22:20
มีรูปให้ดูไม๊ค๊ะ อยากเห็น อ้อ หายเร็วๆนะคี:)

เดี้ยวจะเอามาลงให้ดูนะครับ  โพสต์ 2011-3-1 22:17
ตัวเราเพิ่งไปเพิ่มปลายจมูกวันนี้เอง
หลังจากเราทำจมูกมาเกือบๆ 2 เดือน ตอนแรกที่คุณหมอกำลังผ่าอยู่ในห้องผ่าตัด เราส่องกระจกแล้วดูเหมือนรูจมูกจะเชิด เราเลยขอให้หมอลดความสูงช่วงปลาย
แต่เราลืมไปว่ามันบวมอยู่ พอเวลาจมูกยุบเข้าที่มันดูไม่โด่ง เพราะตัวเราเองแหล่ะ
เราเลยขอคำปรึกษากะคุณหมอ และได้คำแนะนำจากคุณหมอโดยเสริมปลายจมูกด้วยกระดูกหู
เสริมปลายจมูก ยังไงเหรอค่ะ ช่วยอธิบายที อยากทำ แต่ยังหาข้อมูลไม่ได้เลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย leeheejae เมื่อ 2011-3-1 16:28
เหมือนกันเลยค่ะ ไปทำมาวันนี้วันที่ 3 หอดีว่าปลายจมูก ...

ทำที่ไหนเหรอคะ
ทำที่ไหนเหรอคะเจ้าของกระทู้

หมอสุรพล ขอนแก่น ครับ  โพสต์ 2011-3-1 22:11
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 22:08:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ leeheejae ตั้งกระทู้

ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ แต่หมอบอกว่ารอสัก 2 อาทิตย์ถึงจะเห็นรูปทรงชัดเจน  

ผมก็คงต้องรอต่อไปครับ  ถ้าไม่ถูกใจจริงๆผมอาจจะทำใหม่เลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 22:18:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จขกท. กำลังนอยมากเลยครับ  ทำยังไงดี ??
ต้นฉบับโพสต์โดย exxzite เมื่อ 2011-3-1 22:18
จขกท. กำลังนอยมากเลยครับ  ทำยังไงดี ??

อดทนรอไปก่อนได้มั๊ยเอ่ย ไม่อยากให้รีบร้อนน่ะจ๊ะ
นอยด์ได้อกนานอ่าคะ...สามสี่ เดือน ..จนไปถึงหนึ่งปี มันจะยุบได้อีก..ได้อีก

เข้าใจความรู้สึกเลยคะ...ทำมาเหมือนไม่ได้ทำ เท่าเดิมเป๊ะ  บอกใครว่าทำมาก็ไม่เชื่ออีก..โฮ๊ะๆๆ พูด

แล้วอยากจะร้องไห้อะคะ

ทำที่ รพ.นนทเวช จ๊ะ  โพสต์ 2011-3-2 18:49
เหอะๆ .. ผทฃมเริ่มใจไม่ดีแล้วสิ  โพสต์ 2011-3-2 12:04
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sachetpowder เมื่อ 2011-3-2 01:18

อันนี้ก่อนที่เราไปทำปลายจมูกเพิ่ม

รูปวันนี้ค่ะ ที่เพิ่งไปเพิ่มปลายจมูกมา

ลองเอาไปเปรียบเทียบดูแล้วกันนะ

เติมปลายดูดีขึ้นน่ะครับ...ว่าแต่ไปเติมปลายที่ใหนครับ.จะไปมั่ง.  โพสต์ 2011-3-2 14:14
ไม่ค่อยโด่งจริงๆนะค่ะ  แต่ก้อสวย แร้วบอกหมอก่อนทำยังไงค่ะ
อาจจะยังบวมอยู่อ่ะคับเลยมองเหมือนไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่ รอยุบก่อนเน้อ

ครับผมม  โพสต์ 2011-3-2 12:06
ใจเย็นๆนะค่ะ
เห็นพี่ๆหลายคนบอกว่าต้องใช้เวลาค่ะ ถึงจะเข้าที่
อย่าเพิ่งแก้นะค่ะให้รอดูก่อน แต่การจะแก้เนี่ย ควรจะแก้หลังจากที่ทำมา 6 เดือน หรือ 1 ปี ค่ะ เพราะมันจะเข้าที่ดีที่สุดแล้ว

เราก็กำลังจะไปทำวันนี้นะ ใจตุ้มๆต้อมๆมากมาย ฮ่าๆ

ขอบคุณครับ ... ขอให้สวยๆนะครับ  โพสต์ 2011-3-2 12:06
เหมือนจะเท่าเดิมอ่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 12:02:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอนานเท่าไรครับถึงจะเริ่มเข้าที่เข้าทาง แล้วที่ว่ามันจะยุบ หมายถึงสันจมูกจะยุบลงหรอครับหรือว่าอะไร

แสดงว่่าตอนนี้ถ้าเกิดไม่ชอบก็ยังแก้ไม่ไเด้ใช่มั้ยครับ
เรื่องบวมแล้วแต่คน ของเรา 2 อาทิตย์ก็เข้าที่ แต่หลังจากนั้นสักพักขามันยื่น เนื่องจากเราขอให้คุณหมอลดความสูงเอง ขาซิลิโคนเลยสั้น เราสังเกตว่ามันเหมือนนกฮูก เลยปรึกษาคุณหมอ เราเลยได้เพิ่มปลายด้วยกระดูกหูพร้อมกับแก้ โดยใช้วิธีผ่าในรูจมูก
ตอบกระทู้ exxzite ตั้งกระทู้

จะยุบปรมาณ 70% ในสองอาทิตแรกคะ จะยุบเต็มที่ ใน 3-6 เดิอน แต่ก็ยังสามารถยุบได้อีกใน 1 ปี ทางที่ดีรอยุบ 6 เดือนแล้วค่อยตัดสินใจดีกว่านะค่ะ เผื่ออาจจะดึขึ้น

ขอบคุณครับ .. งั้นคงต้องรอต่อไป  โพสต์ 2011-3-4 15:27
ตอบกระทู้ Momo_2212 ตั้งกระทู้

ขอบคูณคะ ตอนนี้ของกั้งบวมมากมาย รอวันยุบคะ
ดูจากรูปแล้ว มันโด่งมานิสเดียวอะคะ

แต่พอนานๆๆไป มันจะเท่าเดิมอะ เราว่า..ตะเองน่าจะเอาโด่งกว่านี้น๊า
ทำกะคุงหมอคนใหนค๊า
เครียดเหมือนกันคะบอกคุณหมอว่าไม่ต้องโด่งมากมีแต่คนทัก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้