ดู: 6088|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากทำคางครับ มีข้อสงสัย อยากให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆในนี้ช่วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมมีข้อสงสัยดังนี้ครับ
1. ส่วนใหญ่ถ้าให้เลือก จะผ่าจากด้านใน หรือด้านนอกเพราะอะไรครับช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อยนะครับ
2. ถ้าผมเป็นอาชีพที่จะต้องใช้พูดเยอะ จะเป็นอุปสรรคในการทำงานของผมมากไหม
3. ระยะเวลาในการบาดเจ็บ พักฟื้นกี่วันครับกว่าจะหายเขียว(ผมผิวขาวด้วย) ควรลากี่วันดี
4. ปกติแล้วคางผู้หญิงและคางผู้ชายจะไม่เหมือนกัน และคุณหมอเค้าจะมีบล็อคสำเร็จเป็น size s,m,l,xl อย่างนี้รึเปล่าครับ
5. ถ้าผ่าจากใต้คางด้านนอก มันจะทะลุไปถึงในปากไหมครับ(นึกๆแล้วเสียวอ่ะครับ กลัวเวลาทานอาหารแล้วเศษอาหารไปติดอ่ะครับ)
รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบผมทีได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยมีใครให้คำปรึกษาได้เลยอ่ะครับ (ส่วนใหญ่เพื่อนจะทำแต่จมูก)
^_^

1.ตามความคิดเห็น ด้สนในนะคะ เพราะว่า จะไม่เห็นรอยแผลเป็นนะคะ
2.พุดได้ตามปกตินะคะ หลังจากแผลหายดีแล้ว
3.สามารถทำงานได้ทันที หากจะพักเพราะเรื่องบวม ประมาณ 4-5 วัน
4.หลักการก้ คือง่าย เหมือนทำจมูกนะคะ ก่อนทำผ่าตัด แพทย์จะวัดส่วนสัดของคางเดิม และ ใบหน้าทั้งหมด แล้วทำการพิจารณาเปรียบเทียบกับ สัดส่วนใบหน้าที่สวยงาม ทีละตำแหน่งของคาง ว่าที่จะเสริม จุดใดบ้าง และเพิ่มเท่าไร ถึงจะเหมาะสม
5.โดยปกติแล้ว คุณหมอจะผ่าข้างในนะคะ...แผลจะซ่อนอยู่ ด้านในร่องซอกริมฝีปากล่าง ยาว 1.5 - 3 เซนติเมตร มองจะไม่เห็นแผลจากภายนอก ไหมจะละลายเองภายใน 10 วัน ไม่ต้องตัดไหม

ผ่าข้างในไม่เห็นรอยแผลเป็น
แต่ข้อด้อยก็คือ ติดเชื้อง่ายกว่า คับ เพราะ เชื้อแบคทีเรียในปาก จะต้องหมั่นบ้วนปาก บ่อยๆ คับ แต่คางของตุ้ยตอนนี้โอแล้วคับ ขอบคุณคุณหมออีกที ได้ดั่งใจคับ

แสดงความคิดเห็น

อยากทำคาง กับหมอดารินทร์ เช่นกัน  โพสต์ 2011-11-5 11:55
ตอนโทรไปคลีนิก พนักงานเเจ้งว่า หมอ ออกไปทำงานที่อื่น  โพสต์ 2011-11-5 11:55
อยากทรายว่า หมอดาริน ไปประจำอยู่ที่ไหนเเล้วครับ  โพสต์ 2011-11-5 11:54
เสริมที่ไหนสวยบ้าง ?
แล้วทำที่ไหน  ออกมาสวยสุดค่ะ
นั่นซิอยากทำคางเหมือนกัน
1. ผ่าด้านใน จะไม่เห็นเป็นรอยแผล เหมือนแผลถอนฟัน สักพักก็หาย กรีดนิดเดียว
2. ไม่เป็นอุปสรรคในการพูดถ้าหายดีแล้ว
3. อาการบวมอยู่กับแต่ละบุคคล ระยะแรกก็จะอ้าปากอยาก ทานอะไรลำบาก โดยทั่วไปอาทิตย์หนึ่งก็เหมือนเดิม
4. แล้วแต่หมอจะเห็นสมควรว่าเราจะเอาแบบไหนและไซด์ไหนเหมาะสมกับคางเรา
5. ทำข้างในไม่ทราบค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย bzbenzy เมื่อ 2011-3-1 14:46
เสริมที่ไหนสวยบ้าง ?

ถ้าอยากทำคาง ก็คงต้องเสริมที่คางถึงจะสวยนะครับ
คางสั้น คางเล็ก อยากเสริมเหมือนกันน
คนทำคางมานี่ ต้องระวังเยอะไหมคะ เท้าคาง  จับคางแรง ๆ  หรือเผลอโดนกระแทกแรง ๆ จะอันตรายไหมคะ  อยากทำคางมาก แต่กลัวจะโดนไม่ได้เลย
ผมไม่ทราบอะคับ ช่วยอะไรไม่ได้เรย รู้แต่ว่า มันจาทรมานมาก กินอะไรไม่ค่อยได้ น่าจาส่งผลต่อการพูดด้วยนะคับ แต่ผมไม่ชัวร์ ลองหากะทู้คนที่เคยทำ แล้วไปถามเค้าดีกว่าไหมคับ น่าจาได้ข้อมูลที่ชัวร์กว่า ในฐานะผู้เคยมีประสบการณ์
กรรมเวรอะไรหรือนี่
ใช้สมองคิดหรือเปล่าอ่ะ
แค่เวปศํลยกรรมเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจำเป็นต้องส่งเอกสารประจำตัวเลย
ไม่ได้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิตซะหน่อย
แบบนี้เวปพันธุ์ทิพย์ คงรับสำเนาปชช.กันมือหงิกเลยอ่ะดิ

ขนาดเวป "ดั้งโด่ง" ยังโกงงงงงงงงงงงงงงงไปได้เลย
นับภาษาอะไร กับให้เหล่าสมาชิก ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป
จะเอาไปใช้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ใช้เองหรือบ๊อบบี้ ???
แล้วให้สมาชิกเป็นคนจ่ายเงินให้แทนหรอออออออออออออออ

แก้ปัญหาได้แค่นี้หรือ

มิน่าล่ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเหล่าแิอดมิน และเวป

ถึงยังไม่มีสัญญาณตอบรับจากบ๊อบบี้เลย

สมองคิดได้แค่นี้หรือ?????????????

ติดตามได้ที่ลิงก์นี้ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27580
1. ส่วนใหญ่ถ้าให้เลือก จะผ่าจากด้านใน หรือด้านนอกเพราะอะไรครับช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อยนะครับ
2. ถ้าผมเป็นอาชีพที่จะต้องใช้พูดเยอะ จะเป็นอุปสรรคในการทำงานของผมมากไหม
3. ระยะเวลาในการบาดเจ็บ พักฟื้นกี่วันครับกว่าจะหายเขียว(ผมผิวขาวด้วย) ควรลากี่วันดี
4. ปกติแล้วคางผู้หญิงและคางผู้ชายจะไม่เหมือนกัน และคุณหมอเค้าจะมีบล็อคสำเร็จเป็น size s,m,l,xl อย่างนี้รึเปล่าครับ
5. ถ้าผ่าจากใต้คางด้านนอก มันจะทะลุไปถึงในปากไหมครับ(นึกๆแล้วเสียวอ่ะครับ กลัวเวลาทานอาหารแล้วเศษอาหารไปติดอ่ะครับ)
รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบผมทีได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยมีใครให้คำปรึกษาได้เลยอ่ะครับ (ส่วนใหญ่เพื่อนจะทำแต่จมูก

ข้อ
1โอมเลือกผ้าด้านในครับ  เพราะเปนคนเป็นแผลเปนง่ายแล้วหายช้ามาก  อีกอย่างทำด้านในก้อไม่มีปัญหาอะไร
2โอมไม่รู้ว่าผ่้าด้านนอกกับด้านในมันจะรู้สึกเหมือนกันมั้ยนะครับ  แต่ถ้าทำงานพูด  มีปัญหาแน่นอนครับ  เพราะมันจะพูดไม่ชัด  แต่ไม่ถึงกันไม่ชัดมากนะครับ  มันไม่ชินกับคางเพราะมันจะมีซิลิโคนรั้งบริเวณคางใหม่อยู่ครับ  แนะนำให้อมลูกอมไว้บริเวณระหว่างริมฝีปากล่างกับฟันล่างดูนะครับ  แล้วลองพูดดู
3ระยะเวลาในการบาดเจ็บประมาน5-7วันครับ  เอาชัวๆำไปเลย  ส่วนอาการเขียวนั้นแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนครับ  อีกอย่างคือน้ำหนักมือของหมอครับ  ถ้ามือหนัก  ก้อเขียวอยู่  แต่มีวิธีแก้ครับ  ทานยาจีนหยุนหนานไป่เหยาครับก่อนทำศัลยกรรมใดๆก้อตาม  2 วันครับพ้ม  รับรองความบวมเขียวเหลืองช้ำ  ไม่มาเยือนหรือถ้ามาก้อน้อยมาก  ลองมาแล้วครับ
4ซิลิโคนคางมันมีไซส์อยู่แล้วครับ ตามที่นายว่าเลย  แต่หมอเค้าจะเลือกว่าคางเราสามารถใส่ไซส์ไหนได้ครับ  อีกอย่างคางผู้หญิงกับผู้ชายไม่เหมือนกัน  ไงก้อลองๆดูทรงคางที่ตัวเองชอบไว้บ้างก้อดีนะครับ  อุ่นใจดีครับ  แล้วก้อพูดกับหมอเคลียให้รู้เรื่องก่อนทำนะครับ  จะได้ไม่ต้องแก้ถ้าเราไม่ชอบ  อย่าง เช่น  ไม่เอาคางป้าน  คางตัด  คางแหลมเกินไป  คางแม่มด  คางมะม่วง  บอกไปเลย  ทำราคาเป็นหมื่อน  เอาให้ชัวร์
5ไม่ทะลุแน่นอนครับไม่ใช่จมูกเพราะซิลิโคนคางจะรองอยู่ใต้กระดูกคางครับ  อีกอย่างมันไม่ค่อยเคลื่อนเพราะบล็อกมันคงที่มากกว่าจมูกครับ  กรณีเศษอาหาร  ไม่เข้าไปหรอกครับเพราะหมอเค้าจะเย็นแน่นมาก  นอกจากนายจะเอาลิ้นไปดันๆๆๆไหม่น่ะครับ

โอมไปเสริมมาแล้วครับ  หมอทำคางสวยไม่ค่อยมีหรอกครับ  มันยากไม่เหมือนจมูกครับ  

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ คงให้ความรู้ได้บ้างนะครับ  โพสต์ 2011-11-5 21:39
กดไลค์  โพสต์ 2011-11-5 12:02
พอดีไปทำคางมาแล้วครับ เลยชัดเจนหน่อยครับ  โพสต์ 2011-11-1 11:23
ชอบจังตอบชัดเจนดี  โพสต์ 2011-10-31 19:29
มาดูรีวิวของเราได้ค่ะ
ฉีดFillerจะสวยเป็นธรรมชาติกว่าใส่ซิลิโคนนะคะ เช่นเวลาเราหันข้าง,ยิ้ม,พูดคุย,หัวเราะ
เราว่าคางเป็นอะไรที่ต้องฉีดFillerมากกว่าเสริมนะคะ เพราะเห็นคนส่วนใหญ่ทำมา ดูออกและไม่เป็นธรรมชาติเลยตัดสินใจฉีดFillerอ่ะค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

สนใจโทรมาสอบถามได้นะคะ 080-2992067
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้