ดู: 6084|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมอยากทำศัลยกรรมแต่ไม่รู้จะเริ่มทำอะไรก่อน

[คัดลอกลิงก์]
1.คือผมอ้วน 33/167/78    ผมอยากลดความอ้วน
2.ผมตัวดำ อยากขาว  ทำไงถึงจะขาวคับ
3.ผมศรีษะบาง อยาำทำัศัลยกรรมผม ทำได้ทีไ่หน หรือมีวิธีใดทำได้บ้าง
4.อยากเสริมจมูก รูปหน้าแบบผม ทำจมูกแบบไหนดีคับ จะตัดปีกจมูกดี หรือว่าเสริมจมูก แนะนำด้วยคับ
5.เพิ่มความสูง มีศัลยกรรมเกี่ยวกับการเพิ่มความสูงไหม ที่ไหนบ้างคับ
6.อยากกำจัดขน เพราะเป็นคนขนเยอะ ขนหน้าอก ขนหลัง มีวิธีอะไรแนะนำบ้าง
7.ทำหน้าใส และลดริ้วรอยบนใบหน้า มีที่ไหนบ้าง

สรุปแล้ว ไม่มีอะไรดีเลยในร่างกาย  แนะนำหน่อยนะคับ ว่าึควรทำอะไรก่อนดีคับ ผมอยู่ภูเก็ตนะคับ
คือสนใจทำศัลยกรรม แต่ก็กลัว เคยดูรายการรายการหนึ่งทางช่องสาม  แล้วเขาำทำศัลยกรรมต้นขาใหญ่ น่ากลัวมากๆๆ
แต่อย่างว่าอยากหล่อนิคับ ทำไงได้
รูปผมนะคับ รบกวนแนะนำนะคับ ขอบคุณมากๆคับ พยายามเอารูปที่เป็นความจริงที่สุด ไม่ได้เอารูปหล่อๆมาลงคับ
อันที่จริง ไม่มีความหล่อ มากกว่าคับ

....

อยากลกน้ำหนัก คือค่อยๆงดอาหารจะดีกว่าไหมอะคะ..แบ่งเวลาทานอ่ะคะ เมื่อก่อนรุ่งก็ อ้วนๆ จนอึกอัด หลังๆเริ่ม แบ่งเวลาทานแรกๆ ทรมานในการหิว นะคะ

อยากตัวขาว ก้ กินผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมของกลูต้านะคะ หรือว่าอยากเจ็บตัวก้ ฉีดคระ

ศรีษะบาง เห็นเพื่อนๆ นะคะ มาหาหมอ นะคะ ที่กทม แถวพาต้าปิ่นเกล้า ( เห็นผลทุกคน )  เป็นยากิน ยาสระ และยาทา นะคะ

ส่วนจมูกเสริมได้ตามปกตินิคระ..

เพิ่มความสูง..มีการศัลยกรรมต่อกระดูนะคะ แต่ได้ไมกนะคะ เอาที่มีอยู่ก็พอแล้วละคะ

...กำจัดขน ก้ จะมีเลเซอร์นะคะ แต่ไม่ได้หายขาดทีเดียว ต้องทำเป็นประจำ แรกๆอาจจะต้องยิงบ่อยๆ หลังจากนั้น ก็ นานๆทีนะคะ (ไม่ทราบว่าจะ เลเซอร์ส่วนไหนอ่ะคะ ) ดู จากภายนอกก้ ไม่มีขนที่ต้องกำจัดนิคระ

...การทำหน้าใสมีหลายวิธี นะคะ ลองปรึกษา คลีนิคความงามทั่วไปคะ..จะมีบริการครบวงจร เกี่ยวกับหน้าใสนะคะ

อันดับหนึ่งก็แนะนำให้หาหมอเรื่องผมก่อนครับ  ไปคลินิคแถวปิ่นเกล้าที่รีบนแนะนำโอเคมาก ๆ ครับ  และมีอีกที่ที่แนะนำคือหมอจำรูญครับ

ต่อมา ทำจมูก   แล้วตามด้วยตา  ส่วนผิวขาวกินและฉีดกลูต้า   ส่วนเรื่องสูง  อายุประมาณนี้คงยากแล้วครับ  ถึงไปหาหมอทำไปก็ไม่คุ้มเท่าไหร่  

ส่วนริ้วรอย  หน้าใส  กำจัดขนถาวร  ไปคลินิคความงามเลเซอร์ ทำได้หมดครับ  ได้ผลดีและรวดเร็ว  แต่ค่าใช้จ่ายก็สูงนิดนึง

ส่วนเรื่องน้ำหนัก เริ่มได้เลยตั้งแต่บัดนี้ไปต้นไป  จะลดได้มากน้อยอยู่ที่ใจของคุณเป็นหลัก ดูแลเรื่องการกิน  การออกกำลังกาย  และอาจหาหมอลดน้ำหนักควบคู่กันไปครับ
อันดับ 1 ปลูกผมครับ
2. เสริมคาง
3. เสริมจมูก
ตามนี้ครับ....
ไฮไลท์ตรงผมด้านหน้า มันทำให้ดูแปลกๆนะคับ น่าจะไปย้อมดำอันแรก

ต่อมาลดความอ้วน แล้วทำให้ผิวขาวใส แค่นี้ก้อเปลี่ยนไปมหาศาลแล้วหละคับ

ส่วนเรื่องศัลยกรรม ค่อยๆทำก้อได้
หน้าตาก็ไม่ได้ขี้เหร่นิคับเสริมจมูกกับทำตารับรองเป๊ะ
lสงสัยจะหมดหลายแสนเลยค่ะทะยอยทำไปละกันทำจมูกกับหมอที่เสาวรีผู้ชายไปทำหล่อๆทั้งนั้นทำตาสองชั้นความหล่ออ่ะจะตามมาเรื่องผมไปสกินเฮดก้อพอไหวนะคะแล้วค่อยรักษาเรื่องผมสีผิวก้อกินยาแบบรวบรัดเพื่อความปลอดภัยกินกลูต้า1000มลกับวิตามินซี1000อย่างน้อยพอจะช่วยให้ดีได้แต่นานหน่อย
ถ้าขี้เกียจลดน้ำหนัก..ก็ลองฉีดเมโสแฟแถวบริเวณใต้คางกับกรามก่อนก็ได้ค่ะ..
(เห็นพี่คนนึงฉีดแล้วเวิร์คคคคค..)
..แล้วก็ทำตาสองชั้น + คาง...
เอา 3 อย่างนี้ซอฟท์ๆก่อนเนอะ..
ไปหาหมอผมก่อนคร๊าบ ๆ
นครหลวงการแพทย์ คร๊าบๆ ปรึกษาหมอ ปิ่นเก้า
รับรองเวิร์ก แน่นอนคร๊าบ ขนาดเพื่อนผมไปปลูกหนวดยังขึ้นเต็มเลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 17:28:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านมากเลยคับ ที่มาแนะนำกัน  ผมก็จะไปดูแลเรื่องผมก่อน
เดินไปไหนก็อายคน ทักว่าอ้วนบ้างหละ หัวล้าน แบบนี้ ทำอะไรก็ไม่มั่นใจ
ว่าแต่หมอ ดูแลเรื่องผมก่อน ที่บอกว่าคลีนิคแถวปิ่นเกล้า คือคลีนิคอะไรคับมีเบอร์ไหม
ผมอยู่ต่างจังหวัดคับ อยากลองโทรไปสอบถาม
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 17:32:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ led2011 ตั้งกระทู้

-หมอแถวพาต้าปิ่นเกล้าอยู่ตรงไหนคับ มีชื่อคลีนิคไหมคับ มีเบอร์โทรติดต่อปะคับ
-กำจัดขน อันนี้เป็นขนหน้าอก กับขนหลังอะคับ เป็นคนขนดก
-หน้าแบบผมควรทำจมูกแบบไหนดีคับ  ต้องตัดปีกจมูกด้วยไหมคับ
ขอบคุณLed2011 ที่แนะนำนะคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 17:33:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ shopper ตั้งกระทู้

พอจะมีเบอร์ติดต่อไหมคับ ผมอยู่ภูเก็ตต่างจังหวัด
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 17:34:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ panicha2521 ตั้งกระทู้

แบบฉีดแบบเร่งด่วนอันตรายไหมคับ ...แล้วฉีดแล้ว จะเห็นผลเลยหรือยังไงคับ
ช่วยอธิบายหน่อยคับ

แสดงความคิดเห็น

แล้วค่อยๆทำไปทีละอย่างดีกว่ามั้ย  โพสต์ 2011-3-1 00:03
มันไม่มีอะไรที่จะได้ไวขนาดนั้นนะค่ะ ทุกอย่างมันต้องใช้เวลา ใจเย็นๆ  โพสต์ 2011-3-1 00:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย flooksung เมื่อ 2011-2-28 18:29

ลองลดน้ำหนักก่อนไหมครับ?  ลดให้เหลือซัก60โล กำลังดี

บางคนจากอ้วนแล้วผอม  หน้าเปลี่ยนไปเป็นคนละคนก็มีเยอะครับ!

ผมว่าถ้าผอมแล้วยังไม่พอใจ

ก็ 1 ปลูกผม

2. จมูก

3. ตา

แค่นี้ก็หล่อแล้วนะผมว่า!!  

ส่วนเรื่องดำ  ถ้าไม่ใช่คนผิวดำตั้งแต่เกิด  ก็ค่อยใช้ครีมบำรุงไปเรื่อยๆครับ

หรือไม่ก็กินยา  ก่อนออกบ้านก็ทากันแดดทุกครัง เท่านี้ก็กลับมาขาวเหมือนเดิมละครับ!

หรือถ้าฉีด  ก็เสียหลายตังค์หน่อยครับ  แต่ก็ขาวทันใจ  ชัวร์!!

ขอบคุณคับที่แนะนำ สงสัยอีกไกลเลยกว่าจะหล่อเหมือนน้องได้อิอิ แอบแซว  โพสต์ 2011-2-28 20:33
แนะนำนะคะจากที่ดูรวมๆและโหงวเฮ้งบนหน้า ทำตาก่อนดีกว่าค่ะเพราะหนังตาของคุณน่ะค่ะปิดลงมา
ลองปรึกษาหมอชลทิศนะคะ ส่วนต่อมาตรงที่จมูกค่ะเสริมโด่งและก็ตัดปีกค่ะลองปรึกษาหมอเฉลิมนะคะ
หมอเฉลิมทำจมูกสวยมากค่ะ ต่อมาคือโบท้อกซ์หน้าเรียวค่ะหรือถ้ายังมีไขมันอยู่ที่หน้าเมโสด้วยค่ะเท่านี้ค่ะรับรองหน้าเปลี่ยนหล่อขึ้นแน่ๆค่ะ เอ้อส่วนผมเดี๋ยวนี้มีแบบทอหรือปลูกได้อะค่ะ ส่วนผิวไม่แนะนำค่ะและก็ไม่มีความเห็นค่ะ ผู้ชายผิวคลำ้หรือผิว2สีดูดีหรือหล่อก็มีเยอะนะคะถ้าใบหน้าดูองค์ประกอบดีค่ะ

ใช่ค่ะคือทำตาอะค่ะกะหมอชลทิศนะคะดูริวทำออกมาสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 02:19
ขอบคุณคับ ที่แนะนำนะคับ ผมต้องทำตาสองชั้นใช่ปะคับ  โพสต์ 2011-2-28 20:37
ถูกต้องตาม  shopper   ที่แนะนำนะคะ สำหรับปลุกผม...

นครหลวงการแพทย์....เลยพาต้า ปิ่นเกล้ามาหน่อยนะคะ กระจกสีดำๆลุกค้าเยอะมาก.

การรักษาสำหรับปลุกผม รับรองเห้นผล ..ขั้นแรกต้องเข้าพบแพทย์ก่อน..และแพทย์จะสั่งยาให้..เพื่อนของรุ่งไปรักษาครั้งแรก เสียไป 700 บาท ได้ยากิน  ยาทา ยาสระ  ..../  2เดือน ผมดกดำขึ้นมาจนเพื่อนๆ ทัก.. ครั้งต่อไปไม่ต้องพบแพทย์แล้วซื้อยา ได้เลยอ่ะคะ เปิดเวลาประมาณ  1 ทุ่ม
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 00:36:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็ทำทีละอย่างหละคับ ทุกพร้อมกันคงไม่ไหว ไม่เคยผ่านมีดหมอเลย กลัวๆอะคับ
ที่เพื่อนๆแนะนำ ผมก็อยากลดน้ำหนักก่อน  รักษาผม  ตามมาก็จะเป็นทำตาสองชั้น และก็ทำจมูกโด่ง
และตัดปีกจมูก

ช่าย พอผอมแล้วก็จะรู้ว่าจะทำอะไรบ้าง  โพสต์ 2011-3-1 01:23
ค่อยทำทีละอย่างค่ะ รอดูความเปลี่ยนแปลงของใบหน้าตัวเองทีละนิด อย่าทำทีเดียวนะคะเพราะพอหน้า
หายบวมจะดูแปลกๆ ถ้าทำทีละอย่างพอแผลหายแล้วเราจะรู้จุดบกพล่องของใบหน้าตัวเองว่าเราจะต้องแก้ไขจุดไหนอีกทีนี้ก็จะดูดีขึ้นทีละนิดทีทีละขั้นค่ะ และเวลาเลือกหมอทำเกี่ยวกับหน้าให้เลือกเฉพาะหมอที่
ทำสวยเฉพาะจุดเช่น หมอตาก็หมอชลทิศ หมอจมูกหมอเฉลิมหรือหมอท่านอื่น หมอปากก็หมอภู เช่นนี้ค่ะเป็นกำลังใจนะคะ ทำออกมาขอให้หล่อมากมายค่ะ
เอาส่วนที่ เสี่ยงและเจ็บตัวน้อยที่สุด
ที่เราคิดว่า จำเป็นที่สุดคะ่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้