ดู: 17069|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกใหม่ที่ หมออรรถพรคลีนิกเกือบปี พอใจมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patchyzcret29 เมื่อ 2011-2-26 22:03

แก้จมูกใหม่ที่ หมออรรถพรคลีนิกเกือบปี พอใจมากค่ะ
แต่ตอนนี้อยากจะไปทำปากบางกับตัดปีกจมูก แต่ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะทำที่อรรถพรคลีนิคหรอหมอภูดี
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนช่วยออกความคิดเห็นด้วยนะคะ  อยากเห็นรีวิวคนที่ไปทำปากบางกับหมออรรถพรจังเลยค่ะ ในนี้ไม่ค่อยมีโพสต์ไว้เลย

ยังไงจะรอดูของเพื่อนๆนะคะ

เพื่อนๆ คิดว่าควรที่จะไปตัดปีกกับทำปากบางดีมั้ยคะ

ส่วนรูปสุดท้ายเนี่ยเป็นจมูกเก่าจาก สวยงามคลีนิค สั้นๆแอบเบี้ยวด้วย

185.jpg (29.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

อรรถพร

อรรถพร

220.jpg (28.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

อรรถพร

อรรถพร

222.jpg (26.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

อรรถพร

อรรถพร

215.jpg (30.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

อรรถพร

อรรถพร

214.jpg (28.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

อรรถพร

อรรถพร

10.jpg (34.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยงามคลีนิค

สวยงามคลีนิค

แสดงความคิดเห็น

ราคาเท่าไหร่อ่าค่ะ พี่ทำสวยมากเลย  โพสต์ 2011-2-26 23:17
สวยจังค่ะ...ทำที่เดียวกันเลย^^
สวยค่ะ แต่แกนเห็นชัดไปไหมค่ะ โทษนะค่ะพูดตรง

คิดเหมือนกันเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 10:56
เห็นด้วยค่ะ แกนเป็นแท่งเลยค่ะ  โพสต์ 2011-2-26 22:39
โด่งพุ่งสะใจ แต่แกนใสเห็นชัดเลยค่ะ ก้อสวยดีค่ะถ้าคุณชอบ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 22:44:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่แกนใสเนี่ยเนื่องจากว่ามันโด่งหรือเพราะอะไรอ่ะคะ   คิดว่าไปตัดปีกกะทำปากบางอีกดีมั้ยเอ่น
ไม่โด่งไปเหรอคะ มันจะดูหลอกรึเป่าอ่ะคะ จะดูเหมือนผู้ชายนะคะ
ขอโทษนะคะ ไม่อยากทำให้เครียด แต่ว่าคนนอกจะดูแล้วบอกตามความรู้สึกจริง
ไม่หลอกลวง ไม่โกหก  
บางคน เห็นว่าไม่สวย แต่ไปบอกว่าสวยเพียงเพื่อปลอบใจ
อันนั้นไม่จริงใจ แต่ถ้าคุณชอบแบบนี้ก็ ok ค่ะ

คำพูดโดนนน เลยค่ะ  โพสต์ 2011-2-26 23:33
เอาจริงๆก็แกนชัดไปคะ
แต่ถ้าคุณเจ้าของกระทู้พอใจก็โอเคนะคะ ถามใจตัวเองเถอะคะว่าชอบไหม ถ้าชอบก็ไม่ต้องอะไรมากมาย
ปากหมอภูคะ หมอภูทำสวยดี
สู้ๆนะคะ
มันชัดไปหน่อยคะ แกนชัดไป ดูหลอกๆ (อย่าโกรธกันนะคะ)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 23:40:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tiger2010 ตั้งกระทู้

ไม่โกรธหรอกค่ะ ขอบคุนนะคะ  แล้วคิดว่าควรที่จะไปตัดปีกมั้ยอ่ะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 23:47:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

ขอบคุนมากนะคะ แล้วคิดว่าหน้าจะตัดปีกดีมั้ยคะ หรือแค่นี้พอแล้ว

อย่าตัดเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 10:57
ขอบคุนมากค่ะ แบบนี้ดีแล้วนะคะ จะได้ไม่ต้องไปตัด ขอบคุนนะคะ  โพสต์ 2011-2-27 08:13
ตัดแล้วเอากลับไม่ได้ ซิ  โพสต์ 2011-2-27 02:40
อย่าตัดเลยค่ะ จมูกโด่งมาก ถ้าจมูกแคบ เด๋วไม่สวยนะคะ  โพสต์ 2011-2-27 02:38
ตอบกระทู้ patchyzcret29 ตั้งกระทู้

อืม เห็นหมอว่าให้วัดจากหัวตาคะถ้าปีกจมูกเลยหัวตาออกมาก็แสดงว่าปีกจมูกใหญ่ ก็ตัดได้คะ
แต่ทั้งนี้ให้ดูภาพรวมของจมูกด้วยนะคะว่าถ้าตัดไปแล้วมันจะเห็นแค่สั้นจมูกมากไปไหม ถ้าเห็นแค่สั้นจมูกก็ไม่สวยเท่าไหร่คะ ทางที่ดีปรึกษาหมอดีกว่านะคะ
เอาใจช่วยคะ ใหม่ก็สนใจอยากตัดเหมือนกันแต่ใจยังไม่กล้าเพราะกลัวจะไม่เข้ากับหน้า เดี๋ยวจะเหมือนปรียานุช ปานประดับ อิอิ
โด่งยาวพุ่งสะใจเลยนะค่ะ แต่แอมว่ามันดูเห็นแกนชัดไปหน่อยอ่าค่ะ(บางมุม)
หรือว่ายังบวมอยู่แต่สวยกว่าอันเก่าเยอะเลยค่ะ
ถ้าให้หว่างตาสโลปกว่านี้นิดนึงหน้าดูจาหวานมากๆเลยนะค่ะ
ปีกไม่ได้น่าเกลียดสวยอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องตัดหรอกนะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 23:56:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

ค่ะ ขอบคุนมากค่ะที่ให้ความรู้  กะว่าจะไปปรึกษาหมออยู่เหมือนกันแต่ไม่มีเวลาเลยอ่ะค่ะ  
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 23:59:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ numcha19 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ  ปีกไม่บานไปใช่มั้ยคะ พอดีแล้วใช่มั้ยจะได้ไม่ต้องตัด  เพราะถ้าตัดก็กลัวเรื่องโหงวเฮงและกลัวว่าจะไม่ไม่เข้ากับตัวเองเหมือนกัน  แต่เวลายิ้มมันดูบานๆ ก็เลยลังเลมาก

ปีกไม่บานหรอกค่ะ ไม่ต้องตัดแล้วนะคะ  โพสต์ 2011-3-1 10:57
ค่ะไม่บานหรอกถ้าหมอตัดไม่ดีจาทำให้จมูกเราเสียทรงได้นะค่ะ คิดดีๆนะค่  โพสต์ 2011-2-27 00:39
สวยมากคะ หลังจากแก้

ปล รูปสุดท้ายหมอสวยงาม สั้นๆ กุดๆๆ สไตล์สวยงามเลยคะทุกคน

สงสัย ซิลิโคนแบบไม่มีขาปะคะเนี่ย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 00:06:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natthawat ตั้งกระทู้

ช่ายค่ะ สั้นๆ กุดๆ เคยเห็นที่เค้าทำคือเหลาเองนะคะ อรรถพรก็เหลาเองนะ

เพื่อนทำกะหมอปั๊มนะคะ  โพสต์ 2011-2-27 22:52
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 08:14:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเห็นจมูกของอั้ม พัชราภา เนี่ย เค้าทั้งโด่ง ทั้งแคบเลยนะ  แต่ก็ดูสวย แบบฝรั่งเลย
สวยมากค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ..ตัดปีกแล้วสวยสมใจเลยค่ะ ตอนนี้ที่ดูเปนแกนเปนสันมากไปก้อเพราะปีกจมูกค่ะมันดูให้ไม่ธรรมชาติ ถ้าตัดปีกแล้วรับร้องสวยแน่ๆๆ
แค่นี้ก้อสวยแล้วครับผม อิอิ  
สวยค่ะ โด่งได้ใจจริง ไม่ต้องตัดปีกก็สวยมากเลยค่ะ แค่ก็สวยแล้ว  ยอมรับว่าสวยจริง
แต่อย่างเขาว่า ผู้หญิงอย่าหยุดสวย สู้ๆๆ
งามค่ะทำที่เดียวกัน  แสงหรือป่าวทำให้เงา
ตัดปีกน่าจะโอเคนะคะ
เพราะว่าเวลายิ้มปีกจะเห็นชัดว่ามันบาน
พอตัดออกจะเห็นว่าดั้งโด่งดี  - -
โด่งใช้ได้..แต่ดูเป็นแท่งไปนิดนะ
ถ้าแก้ก้อ ลดโด่งลงนิดนึง แล้วขยายแกนออกให้อวบหน่อยนึง
ส่วนปีกแล้วแต่จ้ะว่าเราอยากตัดหรือไม่
โด่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
สวยแบบให้คนสงสัยว่าทำหรือไม่ได้ทำ หรือจะเอาแบบสวยแล้วดูออกเลยว่าทำแน่นอน เราเลือกเองค่ะ จมูกเป็นของเรา ถ้าเราทำแล้วชอบและมีความสุขก็เอาตามนั้นเลยค่ะ:)
ส่วนตัดปีกไม่ได้ทำให้ฐานเล็กลงนะคะ ฐานแค่ไหนก็แค่นั้น คนที่จะตัดปีกจมูกแล้วสวยคือคนที่ฐานแคบแต่ปลายจมูกบานค่ะ ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เห็นบางคนเขาเย็บตรงฐานจมูกให้แคบลงได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้