ดู: 4719|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>..หน้าอย่างนี้ทำตาแบบเปิด-ปิดหัวตาดีกว่ากันค่ะ..<

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจะไปทำตากับคุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์ค่ะ
เดิมเป็นคนตาสองชั้นหลบในค่ะ
แต่กำลังตัดสินใจอยู่ว่าหน้าอย่างเราจะทำตาแบบไหนดี

ระหว่าง แบบเปิดหัวตา กับแบบปิดหัวตา ถึงจะเข้ากับหน้า

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

DSC01158.JPG (188.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

DSC01164.JPG (151.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หน้าหมวยๆ สไตล์ แบบจีน เกาหลี ญี่ปุ่น ก็เหมาะกะแบบปิดคัฟ

ส่วนหน้าไทยๆ ก็น่าจะเป็นแบบเปิดคัฟ คิดว่างั้นอ่าคัฟ แฮ่ะๆ
หัวปิดปลายเปิด กะสวยนะคัฟ

กำลังอินเทรน เกาหลีๆ คัฟ
ห้วตาปิด ปลายเปิด เกาหลีมาเลย หน้าตาสวยเป็นทุนเดิมอยู่แล้วรับรองสวยแน่นอนค่ะ ถ้าทำแล้วเอารูปมาลงให้ขมด้วยนะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 00:45:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่จิงๆแล้วอยากได้แบบหัวตาเปิดเพราะคิดว่าสไตล์เกาหลีไม่น่าจะเหมาะกับตัวเอง

อยากได้แบบลีอาห์ใช่แบบหัวเปิดป่าวค่ะ

93302.jpg (33.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 00:46:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรืไม่ก็แบบนี้อ่ะค่ะจะเข้ากับหน้าเรามั้ยเนี่ย

Yuatig128124-01.jpg (2.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

59yD7p417348-01.jpg (2.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

เท่าที่สังเกตุนะครับ
หมอเฉลิม จะไสตล์ตาไทย
หมอกมล วัฒนไกร ไสตล์เกาหลี หัวปิดครับ
แต่จิงๆแล้วอยากได้แบบหัวตาเปิดเพราะคิดว่าสไตล์เกาหลีไม่น่าจะเหมาะกับตัวเอง

อยากได้แบบลีอาห์ใช่แบบหัว ...
ต้นฉบับโพสโดย badbadz_7 เมื่อ 2009-5-4 00:45

นี่ไม่เรียกว่าเปิดน๊า

http://www.drmeronk.com/asian/asian-eyelid-photos.html
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 06:49:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และตอนนี้ก็สับสนอยู่อีกลังเลอยู่ว่าจะทำกับหมอคนไหนดี
ระหว่างหมมอกมลเพราะว่าได้ยินชื่อเสียงมาเป็นอย่างดีแต่หมอกมลทำออกแนวเกาหลี
กับหมออีกคนชื่อหมอนิเวศซึ่งไม่อยู่ในกระแสเลยแต่ว่าเห็นตาของเพื่อนที่ไปทำมาแล้วชอบแบบตาเค้ามาก

เลยไม่รู้จะเลือกใครดี
หมอ นิเวศ ไม่เคยได้ยินเหมือนกันคัฟ

อยู่ที่เราชอบสไตล์ไหนมากกว่าคัฟ

ถ้าเลือกทำสไตล์ที่เราไม่ชอบ เราก็ไม่พอใจอยู่ดีคัฟ

เลือกแบบที่คุณชอบเหอะคัฟ  

น่ารักอยุ่แล้ว ไปทางไหนได้หมดเรย อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-4 10:40:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอนิเวศ คลีนิคชื่อสยามสวอนอยู่ที่สยามแสควร์อ่ะค่ะ
แบบปิดน่าจะเหมาะกว่า

แต่แล้วแต่ความชอบของน้อง badbadz_7 ด้วยนะครับ
อยากตาด้วยเหมือนกันเล็งๆหมอกมล วัฒนไกรไว้อยู่เหมือนกันอ่ะคะ

แต่พี่ๆหลายคนบอกว่า รอแก้จมูกใหม่ก่อนพอสักพักค่อยดูว่าอยากจะทำตาอีกป่าว

หล่อมากอ่ะ
ที่บอกว่าหล่ออ่ะ  ชอบของคุณ เจไดอ่ะ   

ทำเถอะๆๆ เราเอาใจช่วยอีกแรงจ้า......
ที่บอกว่าหล่ออ่ะ  ชอบของคุณ เจไดอ่ะ   

ทำเถอะๆๆ เราเอาใจช่วยอีกแรงจ้า...... ...
ต้นฉบับโพสโดย zinezoda เมื่อ 2009-5-5 02:46

ตัวจริงของเจได ก็หล่อจริงๆ

โดยเฉพาะ ตา มีคนชมน้องเค้าเยอะอยู่
แหม คุณทราย กับพี่โอม ก็พูดเกินไปอ่ะ  เขิลลลล์อ่า
ตอนนี้ถ้าดูแค่ชั้นตาของผมหลังจากยุบค่อนข้างสนิทแล้ว ดูคล้ายทรงของยุนโฮ(U-Know)แห่งดงบังเลยแฮะ(เฉพาะแค่ชั้นตานะครับ ส่วนหนังหน้ายังห่างไกลอีกหลายปีแสง อิอิ)
แบบว่าผมถ่ายรูปไม่ขึ้นอ่ะครับ เลยยังไม่ได้อัพเดทเลย แหะๆ

ส่วน Leah Dizon นี่เป็นแบบหัวเปิดนะครับ จขกท.เข้าใจถูกต้องแล้วครับ
ผมคิดว่าแบบปิด+ชั้นตาไม่เล็กจนเกินไป จะเหมาะกับ จขกท.มากกว่านะครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับ จขกท.ด้วยนะครับ ว่าชอบแบบไหน เพราะดูจากโครงหน้าแล้ว ทำแบบไหนก็ออกมาสวยแน่นอนครับ ^^

ปล.เมื่อคืนตอน 5 ทุ่มดูรายการใหม่ของน้าต๋อย ไตรภพ เห็นการทำตา 2 ชั้นที่เกาหลี ยอมรับว่าอึ้งสุดๆเลยอ่ะ
แบบว่าเห็นตอนเย็บนี่หวาดเสียวมากมาย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-5 08:24:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบนะค่ะ
ดีใจจังพี่เจไดมาตอบ
แหม คุณทราย กับพี่โอม ก็พูดเกินไปอ่ะ  เขิลลลล์อ่า
ตอนนี้ถ้าดูแค่ชั้นตาของผมหลังจากยุบค่อนข้างสนิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-5-5 07:56

ยังไม่อึ้งเท่าไหร่นะเจได

เพราะไม่ได้เปิดเผล แบบเห็นเนื้อแดงๆอ่ะ คิคิ

ของไทย ...น่าหวาดกว่าเยอะ คิคิ
คิดว่าตัวเองก็จะทำแบบหัวตาเปิดเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้น้องแก้มเป็นไงมั่งคับ

ชอบตาตัวเองบ้างหรือยังเอ่ย
ได้ทำหรือยังหว่า อยากเหนจัง
ตัวเองทำแบบไหนก็สวย
หัวตาเปิดก็สวยดีค่ะ สวยไปคนละอย่าง แล้วแต่คนชอบ
นี่เราก้อพึ่งทำตามาเหมือนกันแต่เป็นที่คลีนิคหลุยส์นะพึ่งทำมา2วันเองก้อดีไม่มีแผลเป็นแบบเย็บ3จุดนะ
แก้ไขล่าสุด wimolwan เมื่อ 2009-12-9 16:19

24# wimolwan

ยังบวมยู่เลยเหนตามกระทู้อื่นๆๆเค้าบอกประมาณ3เดือนถึงจะเข้าที่มันน่าจะยุบลงก่านี้นะมั้ง  ^^

DSC01244.jpg (28.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้