ดู: 2485|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

6 วันแล้วมันโด่งเกินอ่ะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอแวะมาบ่นนิดนึงนะคะ พยายามจะคิดว่ามันบวมแล้วค่ะ แต่ดูกระทู้รีวิวของคนอื่นๆ 5-6 วันก็เห็นเค้าเป็นรูปทรงใกล้ความจริงเรื่มรับกับหน้าแล้ว  ของยุ้ย 6 วันแล้วรู้สึกว่ามันโด่งเกินไปรึป่าวก็ไม่รู้ค่ะ และมันก็ยังอยู่ในช่วงบวมอยู่ แต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเข้ากะหน้าเท่าไหร่ค่ะ จมูกมันอ้วนกลม หน้าดูแข๊งๆอ่ะค่ะ มันจะยุบเรียวลงอีกเยอะมั้ยคะ กลัวจังเลย เหลือเวลาอยู่เมืองไทยแค่ 3 วันเอง ปีหน้าถึงจะได้กลับมาแน่ะ ถ้ายุบแล้วไม่สวยสงสัยปีหน้าได้แก้แน่เลย โอ๊ยกลัวๆๆ
อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ
มันบวมครับไม่โด่งไปหรอกครับ
เดี่ยวพอมันยุบอาจจะบ่นว่าทำไมโด่งน้อยจัง - -*
6 วัน ยังบวมอยู่มากค่ะ..  ของพี่ ว่ายุบเร็วแล้วยังมีถึง 10 วัน กว่าจะรู้สึกจริง ๆ ว่ามันเข้ารูปเข้ารอย ลองโพสรูปให้ดูบ้างซิคะ
ถูกครับ 6 วัน ใครบอกว่ายุบครับ 6 วันเนี่ย กำลังนาเนียเข้าสิงเลยครับ
อย่างผมอ่ะ แบบถือว่ายุบเร็ว หายไว 10 วันอ่ะครับ แต่บางคน ยุบช้าหายช้า
ปาไปเป็นเดือนๆ อย่างพี่ๆ บางคนยังมีเลยครับ อย่าใจร้อนดิ จะสวยต้องอดทน...
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 20:23:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำลังพยายามย่อรูปอยู่ค่ะ รูปมันใหญ่มาก หน้าบานแถมมันด้วย แก้มบาน จมูกก็มาบานอีกตอนนี้ เดี๋ยวจะตกอกตกใจกันไป ขนาดยุ้ยยังตกใจตัวเองเลย หว่างคิ้วมันก็ยังอ้วนๆอยู่ โดยเฉพาะปลายอ้วนกลมไปอีก 3 วันแรกก็ไม่ได้คิดมาก ปล่อยๆ ไปบวมก็บวมไป เข้าวันที่ 6 แล้ว เริ่มหวั่นๆ พรุ่งนี้ไปตัดไหมแล้วค่ะ ถ้าย่อรูปทันจะลงให้ดูนะคะ
น้อยคนมากๆที่จะยุบภายใน 6 วัน

มันบวมมากกว่านะครับ
กำลังพยายามย่อรูปอยู่ค่ะ รูปมันใหญ่มาก หน้าบานแถมมันด้วย แก้มบาน จมูกก็มาบานอีกตอนนี้ เดี๋ยวจะตกอกตกใจ ...
ต้นฉบับโพสโดย narakde เมื่อ 2009-9-6 20:23

น้องครับ อยากบอกว่า รูปคนที่ทำจมูกมา ไม่มีใครดูได้เลยสักคนครับ

หน้าตาจะเป็นนาเนียร์ขึ้นอืดกันทั้งนั้นอ่ะ

เพราะฉะนั้นอย่าอายไปเลยครับ เป็นเหมือนกันทุกคน

คนที่เคยทำมาจะทำใจได้กันแล้วครับ จะไม่ตกใจกับสิ่งที่เคยเห็นแล้ว

ฉะนั้นอย่ารีรอครับ มาโพสรูปให้สมาชิกท่านอื่นได้ยลโฉมกัน

มีอะไรจะได้ช่วยแนะนำกันครับ
เป็นธรรมดาเลยค่ะของเราเป็นเหมือนกัน 6 วัน ก็โด่งเว่อ พอตอนนี้ ปาเข้าไป 13 วัน วันเริ่มยุบลง แอบจิตตกเลย กลัวจะไม่โด่งซะงั้น ดีใจเถอ่ะค่ะที่โด่งเว่อๆ เพราะเดี๋ยวมันก็จะยุบแล้วจะมานั่งจิตตกแบบเรานะ เห็นด้วยกับ HongRim
นู๋อ่ะ อยากได้จมูกตอน 6 วันคืนมา โด่งดึ๋งได้ใจสุดๆ
เป็นธรรมดาเลยค่ะของเราเป็นเหมือนกัน 6 วัน ก็โด่งเว่อ พอตอนนี้ ปาเข้าไป 13 วัน วันเริ่มยุบลง แอบจิตตกเลย กล ...
ต้นฉบับโพสโดย bkkcoolg เมื่อ 2009-9-6 20:30

อันนี้เห็นด้วย

ตอนพี่ทำ ก็บอกหมอว่า เอาโด่งเว่อร์ไว้ก่อนนะครับ

ตอนยุบจะได้พอดี
จริง ๆ ค่ะ..  ของเรายุบเร็วจนใจหายเลย.. คือคิดเอาเองนะค่ะ..ว่าตอนสามสี่วันที่จะต้องบวมมาก ๆ ก็น่าจะหมายความว่า พอยุบ จะได้โด่งสมใจหรือเปล่า  เพราะตอนนี้เรายุบซะใจหายแล้ว ตอนบวมระยะสุดท้ายนี้ แหม..  กำลังชอบเลย..  กะว่า จะรอสักปี ถ้าโด่งธรรมชาติมาก ๆ จะเอารูปตัวเองตอนบวมระยะสุดท้ายให้คุณหมอดู แล้วบอกว่า เอาอย่างเนี้ยอะคะ่....
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 21:46:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนที่แนะนำค่ะ ใจชื่นขึ้นมาหน่อย ตอนนี้ภาวนาขอให้มันยุบลงอีกนิดกำลังดีค่ะ เดี๋ยวลงรูปให้ดูค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 23:19:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปไว้ที่กระทู้รีวิวแล้วนะคะ ขอกำลังใจอย่างแรง ไม่สวยปีหน้ามาแก้ใหม่
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
มันยังยุุบไปเต็มที่หรอกค่ะ

อย่ากังวลไปเลยน้า ^-^

อิอิพี่ก้อแอบนอย หนูก้อนอย สู้ๆค่ะ หนูก้อะสู้ๆเพื่อนับวันสวยรึเปล่าหว่า แล้วตอนนี่เป็นไงบ้าง่ะเก้าวันแล้ว หายบวมยังค่ะ
อาการเดียวกันค่ะ  ตอนนี้ของเราเดือนครึ่งแล้วว  มันยุบลงเยอะเลย ใจเย็นๆ รับรองสวยแน่ๆ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-11 20:19:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อิอิพี่ก้อแอบนอย หนูก้อนอย สู้ๆค่ะ หนูก้อะสู้ๆเพื่อนับวันสวยรึเปล่าหว่า แล้วตอนนี่เป็นไงบ้าง่ะเก้าวันแ ...
ต้นฉบับโพสโดย jeabky เมื่อ 2009-9-9 13:41

ตอนนี้ 11 วันแล้ว ดีขึ้นเยอะเลย จมูกเป็นทรงแล้วค่ะ โดยเฉพาะตรงปลายเริ่มเข้ารูปแล้ว
รอสวยเป็นเพื่อนกันเนอะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-11 20:22:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาการเดียวกันค่ะ  ตอนนี้ของเราเดือนครึ่งแล้วว  มันยุบลงเยอะเลย ใจเย็นๆ รับรองสวยแน่ๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย ddy เมื่อ 2009-9-9 14:31

เราก็เข้าไปดูรีวิวคุณ ddy มา ของเราทรงคล้ายกันเลย 11 วันยุบลงกว่า 6 วันมากเลยล่ะ
อยากให้ยุบลงอีกกำลังงามเลย
จะยุบลงอีกคะ จนไปถึงเดือนที่ 3 โน่นแหละ หลังจากนั้นก็อาจเปลี่ยนนิดหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้