ดู: 3995|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฐานเอียง ?????

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่า ก่อนทำจมูก ฐานจมูกเราเอียงอยู่แล้ว พอเราไปเสริมมา จมูกเราก้อจะเอียงตามฐานจมูกเราใช่ใหม่ค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะ
ที่ทราบมาเหมือนจะเอียงตามฐานอ่ะค่ะ
ต้องลองปรึกษาหมอก่อนว่าจะแก้ไขได้ไหม
เราก็ฐานเอียงเหมือนกัน เป็นรูปตัว C
ก็กำลังหาข้อมูลอยู่ ตอนนี้สนใจทรงจมูกหมอศิริพรชัย
แต่ก็สนใจหมอจำรูญในเคสแก้จมูกเอียงเหมือนกันค่ะ
ฐานเอียงที่ถามหมายถึง ปีกจมูกเอียงไม่เท่ากัน หรือว่ากระดูกสันจมูกคด/เอียง จากหว่างคิ้วลงมาปลายจมูกครับ
ถ้าจะให้ดีน่าจะถ่ายรูป จมูกมาโพส ลงก็ดีนะครับ
*
มีน้องคนนึงในนนี้ สันจมูกคด หมอสามารถเสริมให้สันจมูกตรงได้ครับ
และถ้าหมายถึงฐานจมูกตรงปลายปีกจมูกก็ น่าจะเป็นการตัดแต่งปีกใหม่ ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 21:00:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Clicker เมื่อ 2011-2-9 20:57
ที่ทราบมาเหมือนจะเอียงตามฐานอ่ะค่ะ
ต้องลองปรึกษาหม ...

ถามแล้วค่ะ หมอแก้ให้ค่ะ แต่มันก้อแอบเอียงค่ะ แต่ก้อดีกว่าเดิม หมอบอกว่า ซิลิโคนมันลงล็อกที่เอียงของเราอ่าค่ะ มันก้อจะตรงไม่ได้ แต่จะเอียง นิด  ๆ ค่ะ ถ้่าไม่สังเกตจิง ๆ ก้อไม่เห็นค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-9 21:03:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lamos เมื่อ 2011-2-9 20:59
ฐานเอียงที่ถามหมายถึง ปีกจมูกเอียงไม่เท่ากัน หรือว่ ...

ระหว่างคิ้วค่ะ เอียงนิดหน่อยค่ะ ไปหาหมอมาแล้วหมอดัดให้ค่ะ แต่ก้อแอบเอียงนิดหน่อยแต่ก้อไม่เห็นชัดมากค่ะ ไม่อยากเจ็บตัวรอบสองแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อ่อครับ เป็นกำลังใจหั้ยนะครับ  โพสต์ 2011-2-9 21:41
ฐานจมูกเอียงแก้ไขได้นะคะ
เพราtเกิดจากฐานกระดูกด้านใน มันคด วิธีแก้คือ ต้องตะไบ กระดูก และปรับแต่งด้านในใหม่ ประมาณว่า
ต้องปรับฐานด้านในหมดค่ะ แล้วถ้าเสริมใหม่จมูกจะไม่เอียงค่ะ แต่วิธีการนี้จะใช้เวลานาน และยุ่งยากค่ะ
เราก็เป็นคนหนึ่งซึ่งฐานจมูกเป็นรูปตัว C
เราเองก็เพิ่่งแก้มาใหม่ๆ สดๆ ค่ะ
ของเดิมนั้น หมอวางตำแหน่งเหมือนจะเลี่ยงไม่ให้เห็นว่ามันคด ก็เลย วางตำแหน่งเยื้องไปด้านขวานิดนึงค่ะ
ผลคือ ตัวซิลิโคนหนะตรง แต่... ไม่อยู๋กึ่งกลางของใบหน้าค่ะ เคสนี้ก็เลยต้องแก้ใหม่ค่ะ อดทนมาได้ 2 ปี ก็เลยได้ที่ทำจมูกค่ะ
เราศึกษามานาน พร้อมทั้งหารายละเอียดมาเยอะมากค่ะ
แต่สุดท้ายก็มาจบที่คุณหมอจำรูญ สามเสนค่ะ

อ่านรายละเอียดการทำจมูกของเราได้ตามลิงค์นี้นะคะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะค่ะ
ต้องรอดูตอนยุบแล้วอาจจะไม่เห็นตรงที่เอียงก็ได้ค่ะ
    และขอบคุณ ratchadanoi ด้วยค่ะสำหรับการรีวิว
เป็นข้อมูลได้เยอะเลยค่ะ อยากแก้กับหมอจำรูญขึ้นมาเลยค่ะ
เอียงเหมือนกานคะของเดิมอะนะแต่เราไปทำหมอสมเพชรที่เชียงงใหม่อะหมอก้ว่าจะทำให้มันดูตรงขึ้นแต่คงไม่เปะหรอกรอลุ้นอยุทามได้ไม่นานเองคะยังไงก้ขอหัยสวยๆๆขึ้นนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 20:20:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ดาส เมื่อ 2011-2-11 11:46
เอียงเหมือนกานคะของเดิมอะนะแต่เราไปทำหมอสมเพชรที่เ ...

ทำที่สมเพชรเหมือนกานค่ะ ทำได้นานยังค่ะ ขอให้หายไวๆ นะค่ะ เราทำได้เดือนกะอีก สองสามวันเองค่ะ แต่หมอก้อพยายามทำไห้มันดูตรงให้อ่าค่ะ
เราทำที่สมเพชร เอียงมาค่ะ กำลังหาหมอแก้อยู่ค่ะ
ของเราก้อคดเป็นตัว C เพิ่งรู้หลังจากไปแก้กับคุณหมอสุวิทย์ เซนทรัลเยนเนอรัล  คุณหมอบอกว่าซิลิโคนมันจะเข้าล็อคกับกระดูกที่เอียง  หมอพยายามตะไปให้แร้วแต่ไม่หาย  ตอนนี้2เดือนแร้วคะ เห็นชัดว่าโย้มาด้านขวา อาทิตย์นี้หมอนัดเข้าไปพบ เลยว่าจะให้คุณหมอช่วยแก้ให้อีกรอบ  เผื่อว่าจะช่วยให้เอียงน้อยลงอีกนิดก้อยังดีเน้อ T_T
ratchadanoi ตอบกลับเมื่อ 2011-2-9 23:50
ฐานจมูกเอียงแก้ไขได้นะคะ
เพราtเกิดจากฐานกระดูกด้านใ ...

เป็นไงบ้างอ่า
อองไปพบคุณหมอก่อนค่ะ ลองคุยกับหมอดูว่าเหมือนมันเอียง หมอเค้าสามารถตะใบหรือแก้ไขให้ได้อยุ่แล้วค่ะ ลองดูนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้