ดู: 7270|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความกังวลต่อฟอร์จูนคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งนะครับ

วันนี้ก็ต้องขอรบกวนศิษย์คุณหมอเฉลิมมาตอบทีนะคร้าบ เป็นกังวลมากมาย

เข้าเรื่องเลยดีกว่านะครับ คือผมเข้าไปนัดจองคิวคุณหมอเฉลิม เมื่อต้นปีที่ผ่านมา ไปตอนบ่ายๆวันอังคาร ร้านก็คนไม่เยอะมาก จะนัดผ่าก็เดือนตุลาปีนี้ครับ ตอนคุยก็ได้คุยกับพี่พยาบาลไปพลางๆ แต่พอถามพี่พยาบาลว่า จะได้คุยกับคุณหมอเมื่อไหร่ พี่เขาก็บอกว่า ตอนผ่านู่นเลยอ่ะครับ ยอมรับว่า เคยดูรีวิวผลงานของคุณหมอมามากมายแล้วก็ประทับใจมากๆ แต่ว่า รู้สึกแปลกๆที่ไม่ได้คุยกับคุณหมอก่อนอ่ะครับ

ศิษย์พี่ทั้งหลายรบกวนบอกทีนะครับ ว่าคุณหมอท่านนิสัยเป็นอย่างไรบ้าง แล้วท่านให้คำปรึกษาดีไหมครับ ถ้าคุณหมอทำออกมาแล้วเอียง หรือไม่โด่ง ท่านจะรับแก้รึเปล่าครับ ฝากบอกเล่าถึงประสบกาณ์หลังการผ่าด้วยนะคร้าบ

ปล.ผมยังไม่เคยทำจมูกที่ไหนมาก่อนเลยครับ
ท่านใจดี มีความรับผิดชอบสูงครับ
คำถามหลักๆคือ ต้องการโด่งหรือธรรมชาติ กับ มีฮัมพ์ หรือไม่มีครับ
ทำมาเเล้วเอียงหรือโด่งเกินไป เเก้ฟรีครับ
ไม่โด่งจะเเก้เสียเเต่ค่าซิลิโคนครับ (ประมาณครึ่งนึง)
เเนะนำให้เอาเเบบจมูกที่ชอบไปด้วยครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-5 23:23:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คนหน้าจีนๆ ควรใช้แบบจมูกฝรั่งไหมครับ ผมเป็นคนที่มีดั้งอยู่แล้วครับ แต่อยากไปเสริมให้จมูกดูสมกับคางอ่ะครับ ขอคำชี้แนะด้วยคร้าบ
พยายามหาดาราคนที่หน้าคล้ายเรามากที่สุดเป็นแบบจะมีเคล้าการทำออกมาไดดีเหมือนมากที่สุด  แล้วก็หาจมูกทรงที่ชอบไปด้วย ที่ตเ้องไปปรึกษาวันทำเลยเพราะในแต่ละวันนอกจากหมอต้องผ่าตัดคนไข้ใหม่แล้วยังต้องตรวจคนไข้เก่าอีก ไหนจะคนไข้ที่มีปัญหาแล้วกลับมาแกเ้หรือไม่พอใจอยากทำใหม่ีอีก
เพื่อนไปทำมาค่ะ หมอท่านรับผิดชอบดี ของเพื่อนเคยฉีดซิลิโคนเหลวมา พอทำแล้วมีปัญหาแผลไม่สมานนานเป็นปีๆ ท่านก็รักษาให้ แต่สุดท้ายไม่หายต้องเอาออก ท่าหก็บอกว่าแผลหายสนิทแล้วมาทำใหม่ได้ค่ะไม่เสียตังเพิ่ม... แต่คิวแก้ก็รอกันนานเลยทีเดียวค่ะ
หน้าจีนๆหมายถึงไงคะ ถ้าหมายถึงตาเล็กๆเรียวๆ เราชอบแบบโด่งๆแล้วมีฮัมนิดๆน่ะ อิอิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 12:39:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ amjayy ตั้งกระทู้

ค้าบผมก็ตาตี๋ๆ เล็กๆ เรียวๆ อ่ะคร้าบ

แต่ผมไปทำตาสองชั้นกับคุณหมอกมล ยูเนียนมาอ่ะคร้าบ

อยากทราบว่า ทำจมูกจะมีผลกระทบอะไรกับตาสองชั้นที่ทำมาอ่ะป่าวคร้าบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 12:40:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.dungdong.com/forum.ph ... page%3D2&page=8

ผมไปอ่านกระทู้นี้มาแล้วเกิดจิตตกเลยอ่ะครับ กลัวเลยอ่า
ตอบกระทู้ Earn ตั้งกระทู้

เราก็ไม่เลือกหมอเฉลิมเพราะสาเหตุนี้เหมือนกันค่ะ คือเราว่า จมูกคนเราไม่เหมือนกันนะ ความพอใจก็ไม่เหมือนกัน ดังนั้นถ้าอยากได้ที่ตรงใจ ต้องคุยกับคุณหมอให้ชัดเจน ถ้าคุณหมอไม่มีเวลาให้นี่เราขอบายก่อนเลยนะ ไม่อยากเจ็บซ้ำอ่ะ...
ส่วนสาเหตุที่สองคือคิวแก้นี่หละ บางเคสมันรอนานไม่ไหวนะคะ จมูกอยู่กลางหน้าเลยอะ T^T
ข้อสาม... อันนี้คงไม่เกี่ยวกับจขกท. ... เราว่าหมอเฉลิมทำจมูกผุช.สวย แต่ของผุ.ญ. เฉยๆอ่ะ บางทีแอบเห็นผุญ.ทำมาจมูกทรงผู้ช.ด้วย และคนรู้จักสองคนไปทำมาคนนึงเป็นปุ่มๆกลมๆตรงปลาย ถ่ายรูปเห็นชัดเชียวไม่รู้เพราะอะไร ส่วนอีกคนก็ที่ต้องแก้เนี่ยะแหละค่ะ ทรงจมูกก็ธรรมดา เหมือนเติมให้สูงขึ้นมาเฉยๆ เพื่อนบอกว่าตอนวันทำ...เอารูปไปบอกหมอว่าประมาณนี้ๆ หมอแกก้อไม่มีเวลามาอธิบายว่าได้ไม่ได้ เออๆ ออ ๆไป สรุปแล้วออกมาก็คนละเรื่องเลย คือถ้าจมูกเดิมไม่ได้ ก็น่าจะบอกกันซะหน่อยก่อนทำ ว่าได้ประมาณนี้ๆ แต่นี่เพื่อนบอกว่าหมอแค่พยักหน้า ๆ แล้วก็รีบๆเข้าห้องผ่าค่ะ
แต่จมูกผุชายคงไม่ต้องห่วงเรื่องทรงมั๊งคะ เราเห็นสวยๆทั้งนั้นเลย...

แสดงความคิดเห็น

ถ้าผิดพลาดมาได้รอแก้นานจริงๆอย่างว่าแหละค่ะ  โพสต์ 2011-2-18 00:45
อันนี้เป็นปัญหาครับหมอรับเคสเยอะเกิน แถมมีคิวแก้มาแทรกอีกตะหาก ทีนี้ผมไปจองคิวมาเมื่อปีใหม่นี้เอง รู้สึกอะไรจะเปลี่ยนไปหลายอย่างนะเพราะคิวที่เริมจองตั้งแต่ปีใหม่ หมอไม่รับทำวันเสาร์อาทิตย์ ซึ่งผมไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถ้าให้เดา คงเก็บเวลาไว้เป็นคิวแก้ หรือคิวด่วน + กับหมอแกสร้างคลีนิคใหม่เสร็จแล้วคงอยากจะพักๆ บ้างแหละ เพราะ คิวแน่นเต็มเอี๊ยดแทบทุกวัน คงอยากพักบ้าง แถมเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าตั้งแต่ปีใหม่ที่เปิดจองหมอจะรับทำน้อยลงต่อวันหมายถึงตั้งแต่ กันยาปีนี้น่ะ แล้วแกจะมีเวลาให้คนไข้มากขึ้น  

หมอแกนิสัยดีครับไม่เห็นแก่เงิน ผมมีคิวทำกับแก เมือปลายปีที่แล้ว ไปนั่งคุยกับหมอ หมอแกยังไม่ให้ทำเพราะผมยังมีปัญหา เรื่องฟันนิดหน่อย จะทำตาหมอแกก็ไม่ยอมอีกบอกว่าดูดีแล้ว บอกว่าหลังจากจัดการเรื่องฟันเสร็จค่อยมาดูอีกทีว่าจะทำอะไร  ก็รู้สึกดีนะ พูดคุยตรงๆ ไม่หว่านล้อมให้ทำส่งๆ

แต่เสียดายคิวเหมือนกัน รอมาตั้ง 7-8 เดือน ต้องมานับหนึ่งใหม่ แง้
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 20:50:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อูย จะทำเดือนตุลา ยังอีกนานแน่ะ แต่จิตตกมากเลย 5555

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 20:54:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ g9bh] ตั้งกระทู้

อ้ากกกก รู้สึกว่า ผมจะนัดไว้วันเสาร์ที่ 15 ตุลา ถ้าหมอยกเลิกแล้วจะทำง้ายยยย จ่ายค่ามัดจำไปแล้วด้วย ห้าๆๆๆๆ ผมเปนกำลังใจให้นะคับ พอแก้เรื่องฟันได้แล้ว ก็คงได้หล่อสมใจอยากแน่นอนคร้าบบ สาธุุๆๆๆๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HongRim เมื่อ 2011-2-7 21:20

ดีครับ ยกเลิกคิวก่อนได้ครับ มีคนรอเสียบคิวเยอะครับ อิอิอิ ได้เงินคืนด้วยครับ
เวลาเสพข้อมูลเรื่องทำแล้วมีปัญหาก็จิตตกเป็นเรื่องธรรมดาครับ
แต่อยากให้ลองคิดสักนิด  สมมติหมอที่ทำจมูกมาร้อยคน ถ้ามีปัญหาสัก10-20เคส 80เคสไม่มีปัญหา
ผมถือว่าโอเคนะครับ
เหมือนกับคนทำดีแทบตาย สุดท้ายพลาดนิดเดียว เราจะสรุปว่าเค้าเป็นคนไม่ดี แย่ ก็ไม่ถูกนะครับ.
ถ้าไม่มั่นใจในตัวหมอที่จะทำด้วยแล้ว อย่าทำครับ แนะนำให้ยกเลิกดีกว่าครับ จะได้สบายใจ ลองหาหมออื่นๆ มีเก่งเยอะนะครับ  แต่ยังไงผมเห็นว่าหมอเฉลิมทำพลาดน้อยมากครับ  คนนะครับไม่ใช่เครื่องจักรจะได้ทำได้ 100%  ยิ่งงานฝีมือหรืองานศิลป์ที่ทำด้วยคน ยอมมีความผิดพลาดเกิดขึ้นได้เสมอ   ต่อให้คุณใช้บริการกับหมอที่เก่งที่สุดแพงที่สุดแล้วก็ตาม  อาจจะต้องมีการแก้เป็นครั้งที่สอง ครั้งที่สาม แล้วแต่เหตุผลต่างๆนานา  คือ ถ้าคิดจะทำศัลย์ต้องคิดให้ดีและทำใจไว้ล่วงหน้า ครั้งแรกอาจจะไม่ได้อย่างที่หวัง  แต่ทุกสิ่งแก้ไขได้ครับ   สำหรับผมทำจมูกกับหมอเฉลิมครั้งเดียว และโชคดีที่ไม่ต้องแก้ครับ  แล้วก็ทำตาอีกสองครั้งกว่าจะดูดี     

ลองไปคิดดู ว่า ทำไมถึงยังมีคนตั้งหน้าตั้งตารอคอย คิวของหมอเฉลิมนานขนาดนี้ เหตุใดทรงจมูกของคุณหมอถึงเป็นที่นิยม เหตุใดคุณถึงเลือกหมอเฉลิม ลองทบทวนความคิดดูสิครับ

จริงครับ  โพสต์ 2011-2-9 12:46
ผม 11 ก.ยี.นี้คับ มั่นใจหมอไปเลย ดูจากจมูกคนที่ทำมา หทอทรงไหนออกมาทรงนั้น ที่เหลือคือฐานจมูกโครงสร้างหน้า ผมไม่ได้คาดหวังให้สวยเหมือนแบบเป๊ะ แค่อย่าแก้ให้มีนยาวขึ้น แค่นั้นเอง หมอเค้ามัประสบการณ์คับ
ใช้ศาสตร์ และศิลปะคู่กัน เป็นจรรยาบรรณของหมออะคับ แต่ผมว่าที่คลินิคฟอร์จูน ผมว่าควรจะบอกให้พนักงานหน้าเคาท์เตอร์มี service mind มากกว่านี้อะ ผมว่าเค้าดูหยิ่งๆเหมือน ไม่ค่อยอยากจะให้บริการเราเท่าไหร่ นี่เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้ลูกค้าเข้าไปแล้วเกิดความประทับใจ แต่โชคดีที่ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดีไม่ได้คิดอะไรมาก ยิ้มแล้วก้อคิดในใจว่าเรามาทำกับหมอ เสียเงินตั้ง32000. ไม่ได้มาขอทำฟรีๆ แล้วเราก้อไม่ได้เป็นคนเรื่องมาก ดุลยพินิจอยู่ที่ห
อคนเดียว อย่าไปซีเรสเลยครับ ผมเลยตั้งหน้าตั้งตารอต่อไป :)

ถูกใจ  โพสต์ 2011-2-9 12:46
หมอออกจะเป็นพวกเพอร์เฟ็คชั่นนิสม์นะครับผมว่า เห็นอะไรไม่สวย ดีไม่ดีจะชวนแก้ใหม่เอง
(แต่แก้เสียตังรึเปล่า อีกเรื่องหนึ่งนะ เหอๆ)

เออจริงเห็นว่าไม่ดี แกจะแก้ๆ หมอเฉลิมโครตขยัน *-*  โพสต์ 2011-2-7 21:50
ศึกษาเอาจากรีวิวเพื่อนๆคนอื่นในเว็บนี้เอาแหละคับ ดีที่สุด

ส่วนพวกรีวิวเคสที่มีปัญหา ก็อ่านๆไว้ ให้พอรู้ จะได้ระวังตัวได้ถูก เพราะบางเคสที่มีปัญหาก็เกิดจากสาเหตุนั่นนี่
จากการเลือกแบบที่เอาไปทำบ้าง หรือปัจจัยหลังทำอื่นๆบ้าง ก็ลองศึกษาเก็บข้อมูลดูเอานะคับ

ส่วนของผมก็ไม่ได้ปรึกษากับคุณหมอก่อน ได้เจอหน้าคุณหมอครั้งแรกตอนวันที่เข้าไปทำเลยคับ
แต่ก็อย่างที่ว่า ผมเข้ามาดูผลงานคุณหมอในนี้อยู่พักนึง ดูให้รู้สึกมั่นใจคุณหมอ แล้วมันจะไม่เครียดคับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 18:01:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกกระทู้มากเลยค้าบ

คิดว่ายังไงก็คงทำกับหมอเฉลิมแหละคร้าบ

ขอบคุนมากๆคร้าบผม
จะทำจมูกกะหมอเฉลิมเหมือนกันค่ะ ได้คิววันที่ 23 เม.ย.54 เวลา 15.00 น. (จองไว้เมื่อประมาณกลางปี 53) อยากแลกคิวเป็นหลังเดือน เม.ย.54 ใครอยากเลื่อนวันส่งเมล์มาเลยค่ะ ohlanlaaa@gmail.com โทรถามที่คลินิกหลายครั้งแล้ว แต่ก้อได้รับคำตอบว่าให้โทรมาตอนใกล้วันนัดทุกครั้งเลยง่า
เราได้วันที่ 22 เมษา 2011 นี้เหมือนกันค่ะ ได้ข่าวว่าคุณหมออาจจะย้ายคลินิคใหม่ จริงมั้ยคะและราคานี่ 22k ใช่มั้ยคะ กราเชื่อมั่นในฝีมือของหมอ แต่ก็อย่างว่าแหละยิ่งดูเยอะก็ยิ่งจิตตกมาก กลัวโน่น กลัวนี่ ไปซะหมด แต่ รีวิวเคยของผู้หญิงของ หมดเฉลิมน้อยมากเนอะ แต่เราว่าก็แค่ สิบ เปอร์เซนต์ของหมอเท่นั้น ที่มีปัญหานะ ไม่เป็นไร เราเชื่อฝีเข็มของหมอ
คอนเฟิมค่ะ อย่ากังวล ถ้าเรื่องจมูก ยกให้คุณพ่อ 100% ค่ะ ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม เป็นลูกสาวคุณหมอมาสองปีแระ อิอิ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 16:18:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากคร้าบ คุนพี่สาว
การทำศัลยกรรมให้ออกมาถูกใจนั้น จริงๆคือ ไม่ควรคาดหวังครับ ว่ามันจะต้องออกมาแบบนี้นะ แบบนั้นนะ จมูกชั้นต้องสวย ปิ๊ง เป๊ะๆๆ ไร้ที่ติ เพราะคงไม่มีใครที่จะเป๊ะ 100เปอรเซนแน่ๆ

ก่อนอื่น ให้ภูมิใจในพื้นฐานตัวเองก่อน ที่เราทำไม่ใช่เพราะเราไม่พอใจในสิ่งที่มี แล้วให้คิดต่อไปว่า เราะจะไปทำเพื่อให้ดูดีกว่านี้ เราดูดีกว่านี้ได้อีก (ทุกอย่างให้ตั้งอยู่บนความถึงพอใจเดิมก่อนคัรบ) จากนั้นให้หยุดคาดหวังใดๆ พอเราไม่คาดหวัง ผลงานที่ออกมามักจะมาแบบไม่คาดคิด คาดฝันมาก่อน ยังไงๆเมื่อเราทำไป มันเกิดการเปลี่ยนแปลงกับหน้า แต่ถ้าหากเราไม่พอใจอยู่แล้วหรือไม่พอใจของเดิมเรามากกก ถึงจะทำมาดีแค่ไหน สุดท้ายก็ต้องไม่พอใจอยู่ดีครับ แล้วก็ทำให้เกิดการทำไปเรื่อยๆๆๆๆออกแนวเสพติดศัลยกรรม จนสุดท้าย เละ!

ผมเชื่อว่าทุกคนที่ทำศัลยกรรมดูดีขึ้นกว่าเดิมแน่ๆไม่มากก็น้อยล่ะครับ ยกเว้นจากกรณีที่พลาดดดจริงๆ ซึ่งผมว่า น้อยนะ

ตอนผมทำ ผมไปแบบไม่คาดหวังอะไรเลยจริงๆ แต่ผลออกมามันกลับทำให้ผมพอใจมากมาย
บางทีอาจจะพักไปคิดอย่างอื่นบ้าง เพราะการเราอ่านหรือดูอะไรซ้ำๆ มันทำให้เกิดการคิดวนเวียนไปมา เข้าข่ายย้ำคิดย้ำทำ แล้วมันก็จะแตกประเด็นไปเรื่อยๆ จนเราคิดมากไปครับ

สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

ผมก็เป็นแบบที่พี่เค้าพูด ตอนนี้เริ่มปงแล้ว  โพสต์ 2011-2-18 18:27
เจ๋ง เฮีย  โพสต์ 2011-2-18 17:27
ตอบกระทู้ supermanlovers ตั้งกระทู้

ทนรอต่อไป ของผม ใกล้ละครับ 14 มีนาคม นี้

ตอบกระทู้ Earn ตั้งกระทู้

เรารอมาจะ ปีกว่าละครับ ทนรอต่อไป ยิ่งกว่าเข้าแถวซื้อ โดนัท จากอเมริกา อีก

เชื่อมั้นในการตัดสินใจของตัวเอง ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้