ดู: 8101|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

PK Blink นิติพล

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่า มีใครทำมาแล้วบ้างครับ

ทำแล้วดีหรือป่าว ??

###############

วันนี้ ไปลองทำมาแล้ว คอร์สแรก  รู้สึกเหมือนเดิม ปกติ อ่ะ

อยากทราบว่า พี่ๆ เคยทำมาก่อนแล้วเป็นไงบ้าง

รู้สึกว่าแพงมากเลย  1250 + เจลล้างหน้า เป็น 1500 อะ

หมอนัดอาทิตหน้า

แต่อยากรู้ว่ามันดีจริงหรือป่าว  จะได้ทำต่อไป  

ขอบคุณทุกคนที่ มาแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-5 14:55:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว๊าไม่มีใครเคยทำมาก่อนเลยหรอ

PK blink
ใช้เวลาพอดี 45 นาที ไม่นานเกินไป 
ขั้นตอนการทำหน้า
1. cleansing
2. กรอหน้าด้วยเกล็ดอัญมณี หรือ micro peeling ในขั้นตอนนี้ น้องเค้าจะกรอซ้ำกันทั่วหน้า ประมาณ 3 รอบ แล้วรอบที่สี่ รอบสุดท้าย จะเน้นตรงที่รูขุมขนกว้าง หรือรอยหลุมสิว
3. ทำความสะอาดหน้า และนวดหน้าเล็กน้อย ให้รู้สึกสบายขึ้น
4. ลงตัวยาด้วยเครื่อง cryo จะทำให้หน้าเย็นพร้อมผลักตัวยา ขั้นตอนนี้จะรู้สึกสบายมาก ด้วยความเย็น และกลิ่นหอมของตัวยา สำหรับตัวยาเท่าที่จำได้ มี
   4.1 whitening agent จำชื่อไม่ได้ แต่ตัวแรกนี้จะเน้นทำให้หน้าขาวขึ้น
   4.2 aha เป็นกรดผลไม้ ช่วยในการกระตุ้นการผลัดเซลผิว น่าจะเป็น PHA มากกว่าเพราะไม่ทำให้ผิวแพ้
   4.3 pore minimizer ช่วยกระชับรู้ขุมขน
   4.4 Vitamin C ช่วยบำรุงผิว และให้หน้าขาวขึ้น
   4.5 arbutin ข่วยให้หน้าขาว
หลังจากนั้นก็จะทำการเช็ดออกและขั้นตอนต่อไปจะใช้มือ ในการนวดหน้า
5. เป็นการนวดหน้า พร้อมลงตัวยา ขึ้นสุดท้ายอีก 3 ตัว
   5.1 Retuch Spray ฉีดพ่น ให้รู้สึกสดชื่น
   5.2 Co enzyme Q10 
   5.3 กันแดด
   5.4 dexa เป็นตัวแก้แพ้  พร้อมการนวดหน้า นวดไหล่ นวดแขน
เป็นอันเสร็จขั้นตอนทั้งหมด

หลังจากนั้นก็รอพบแพทย์ ให้ยามาอีก 4 หลอด เล็กๆ และยาแก้อักเสบลดสิวสำหรับ 1 สัปดาห์
และแต้ม TCA ที่รอยสิว และรอยหลุมสิืว แสบๆ เล็กน้อย

-1250 บาท ผมว่ามันแพงไปนะ

แสดงความคิดเห็น

cryo นี่ช่วยผลักยาด้วยเร๋อนึกว่าแค่เยนๆ ไปกระตุ้นเฉยๆ O_O  โพสต์ 2011-3-4 16:00
ไม่เคยทำอะค่ะ
เก่งจัง จำขั้นตอนได้หมดเลย
pk blink จะช่วยในรื่องลดความมันกระชับรูขุมขน เติมหลุมสิวให้ตื้นขึ้น และเพิ่มความขาวอมชมพูให้แก่ผิว ปามานครั้ง ที่สาม สี่ ก้อ จะเริ่สรุ้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงนะคะ แนะนำให้ทำสัปดาห์ละครั้งนะคะ และใช้ยาอย่างต่อเนื่อง ช่วง วาเลนไทน์นี้จามีโปรโมชั่น นะคะ สำหรับคอร์สนี้
ผมว่าทำแบบรวมๆเห็นผลยากนะ ไม่รู้ไม่เคยทำเคยแต่ทำเป็นตัวๆ แบบหลุมสิว ยิงเลเซอร์เอาเลย สิว ฝ้า กระ ก้อไปรักษาอีกแบบ มานดูง่ายดี่ว่าดีขึ้นไม่ดีขึ้น
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 15:36:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คัดลอกคนอื่นมาอีกทีครับ

ส่วนตัวผมแล้วจำขั้นตอนไม่ได้หรอครับ อิอิ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 15:41:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ คุณ nasical ครับ

งั้นผมตัดสินใจไม่ทำต่อดีกว่า  รอ 14 กุมภา มีโปรโมชั่นด้วย

ค่อยทำต่อ  อิอิ
ไม่รองก็ไม่รู้ใช้ไหมค่ะ  รองทำครั้งเดียวก่อนดิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 14:06:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาสองครั้งแล้วครับ

หน้าดีขึ้นมาก

แต่ราคาผมว่าก็แพงมากอะ

ไปทีไร ยัดยา พันห้าทุกที
เพิ่งไปทำมาวันนี่้ เองค่ะ  ซื้อครอ์ส เลย 10000 บาท  10 ครั้ง  คุ้มกว่าจ่ายเป็นครั้ง รู้สึกว่า หน้า ละเอียดขึ้น ถ้าให้เห็นผลก็ ครั้งที่ 3  เห็นน้องเค้าบอก ^^
ยัด ยา อะไร อะค่ะ เพราะ ว่า ยา ได้ทุกครั้งใน ชุดอยู่แล้ว ไม่ต้องจ่ายอะไร เพิ่มอีก  แนะนำว่า ใจแข็ง เค้าไว้ ให้เสียเงิน ไม่เอา อย่างเดียวค่ะ  5555555555555555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้