ดู: 10106|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาครบเดือน รอยช้ำรอบตายังไม่หาย รบกวนแนะนำหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมทำจมูกมาตั้งแต่วันที่ 23 ธันวาคม 2553 จนถึงวันนี้ 28 มกราคม 2554 ครบ 1 เดือนแล้ว แต่รอยช้ำรอบๆตายังคงดำเป็นแพนด้าอยู่เลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ หรือมีอะไรจะแนะนำบ้างครับ ผมดูจากรีวิวคนอื่นช้ำไม่กี่วันก็หายล่ะ ทำไมผมนานจัง รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
เราว่าไปพบคุณหมอที่ทำดีกว่าค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
จิงค่ะ ของเรา ไม่เกิน 5 วันหายเกลี้ยงเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย p-hmon79 เมื่อ 2011-1-28 15:49

ขอดูรูปหน่อยจิค่ะ  

ทามจากที่ไหนหรอค่ะ^_^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 10:20:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอยช้ำ รอยเหลืองรอบตาอ่ะคับ รูปยังไม่ได้เอาลงเลย จนวันนี้ยังหายไม่หมดเลยครับ ทั้งกินมะพร้าว กินใบบัวบกเม็ด ประคบร้อน ยังไม่หายเลยครับ ปรึกษาหมอหลังจากทำมาได้ 2 อาทิตย์ (หมอนัดไปตัดไหม) หมอบอกต้องรอให้หายเอง *_* งง ทำไมคนอื่นเวลาประมาณนี้เค้าหายหันหมดล่ะ เซ็งจัดเลยครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 10:20:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับหมอจุฑาคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 10:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เคยลงรูป เดี๋ยวลงให้ดูรูปนึงก่อนนะครับ แล้วจะอัพเพิ่มอีกทีคับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 10:32:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปลงยังงัยเนี่ย ทำไม่เป็น *_*
เราก้อทำกับหมอจุฑาเหมือนกัลนะ
เราทำวันที่20ธันวาคม2553
ตอนนี้จมูกก้อokดี
รอยช้ำดำก้อหายแล้วนะ
ต้องฝากรูปที่เวบฝากรูปก่อนอ่ะคร๊
สงสัยแล้วแต่คนมั้งคะ เพราะบางคนช้ำบวมนาน บางคนช้ำบวมน้อยหน่อย บางคนช้ำลงงตาน่ะค่ะ
ก็คงต้องเชื่อหมอว่า ใช้เวลานะคะ

แสดงความคิดเห็น

หายเร็วเร็วละกันค่าาา  โพสต์ 2011-1-30 18:30
ของเราเป็นคนช้ำง่าย เกือบ 2 เดือนแน่ะกว่าจะหาย ผิวของคนเราไม่เหมือนกันค่ะ บางคน เจ็ดวันก็หาย ของเราแบบพิเศษค่ะ อดใจรอตามที่คุณหมอบอกนะคะ
สู้ ๆๆๆ อยากหล่อต้องอดทน สู้ ๆๆๆ หายไว ๆๆๆ หายาแก้ช้ำมาทาซิค่ะ
ของเราจะปีแร้ว ยังไม่หายเรยค่ะ
เคยเป็นถึงขั้นหนักอ่ะ ก้อทำเรเซอร์ IPL รอบดวงตา  แต่ส่วนใหญ่ตามคลีนิกไม่มีหลอกเพราะเครื่องแพงมากต้องไปหาทำตามโรงพยาบาล แล้วก้อทาอายครีม เวลามันจะช่วยให้ดีขึ้น สาเหตุมันเกิดจากเลือดคั่งบริเวณนั้นนานแล้วมันทิ้งธาตุเหล็กไว้ แต่ไม่ต้องกังวลไปหลอก เดี๋ยวก้อหายแน่นอน
อาจเกิดจากเลือด , น้ำเหลือง หรือลมที่คั่งอยู่ข้างในค่ะ
ให้ใช้น้ำอุ่นประคบเบา ๆ ไปเรื่อย ๆ ค่ะ (เคสนี้ต้องทำใจค่ะ ต้องใช้เวลาเท่านั้น)
แต่ไม่น่าจะมีอะไรอันตรายนะคะ จะหายไปได้เองไม่เกิน 45 วันค่ะ

เป็นกำลังใจช่วยนะคะ
ตอบกระทู้ VILEMINA ตั้งกระทู้

45วัน
คือเดือนครึ่งใช่ป่ะครับ ผม1เดือน20วันยังชัดเจนอยู่เลยอ่ะเซงๆ

ถ้าซื้อมาร์คแตงกวามาโปะจะช่วยได้มั้ย?
คนเราช้ำไม่เหมือนกันครับ...  มันจะหายเอง  ใจเย็นนะครับ
รอยช้ำใต้ตาถ้าออกลึกมาก จะนานครับ ได้ถึง 2 เดือน
ของฝ้ายแค่ เก้าวันก็หายแล้วค่ะ มีแค่รอยเหลืองๆนิดหน่อย
แบบว่าซื้อทั้งยากิน ยาทาเลยค่ะกลัวไม่หาย
ของเราสามเดือนอ่ะค่ะกว่าจะหายเอง
เรา 1 เดือน กว่า ยังไม่หายเลยยยยยยยย
ของเราเกือบเเดือนแล้วยังไม่หายเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้