ดู: 1975|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากรู้ๆๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าตอนนี้เชอรี่อายุ19อ๊ค๊อยากทำจมูกมากๆๆเรย
แบบว่าดั้งไม่ค่อยมีก้อเลยไปถามพี่สาวคือว่าพี่สาวไปทำมาแล้ว
ตอนแรกกะว่าจะไปทำตอนช่วงเดือนพฤษภาปีนี้ค๊
แต่ว่าพี่สาวบอกว่ารอให้อายุครบ20ก่อรค๊ะค่อยทำจะดีกว่า
เชอรี่อยากรู้ว่าจำเป็นต้องอายุครบ20ก่อนถึงจะทำได้หรือค่ะ
เท่าที่ได้ยินมานะคะ 18 ก็สามารถทำได้แล้วค่ะ แต่โครงหน้าเรามันยังเปลี่ยนได้จนกว่าจะครบ 20 อ่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 19:42:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ porpuan ตั้งกระทู้

แต่ทำไมพี่หนูถึงบอกให้รอๆๆๆๆๆๆให้20ก่อนล๊ค๊
คือหนูไม่กล้าถามเขาค๊
จริงๆ 19 ก้อทำได้แหละครับ ที่บอกว่า 20 ค่อยทำได้อาจจะเป็นเพราะผลในทางกฎหมายมากกว่าครับ เพราะบุคคลจะทำนิติกรรม(การตกลงทำศัลยกรรมก็เป็นการทำนิติกรรมอย่างหนึ่งครับ)ได้โดยสมบูรณ์ต้องมีอายุครบ 20 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปครับ มิเช่นนั้นแล้วการทำนิติกรรมจะตกเป็นโมฆียะได้(คือมีผลสมบูรณ์ในตอนแรกแต่สามารถบอกเลิกในภายหลังได้โดยผู้แทนโดยชอบธรรม นั่นคือ พ่อแม่ครับ) ซึ่งหากตกเป็นโมฆียะแล้วคู่สัญญาก็จะกลับสู่ฐานะเดิมเหมือนไม่ได้มีการตกลงทำจมูกกันเลย นั่นหมายความว่าหมอก็ต้องคืนค่าทำจมูกให้กับเด็ก เด็กก้อต้องคืนจมูก(ซิลิโคน) ให้คุณหมอไงครับ ฟังดูแล้วอาจจะดูตลกๆ ครับ เพราะในความเป็นจริงแล้วคงไม่มีใครทำแบบนั้นแน่นอนครับ แต่ผลในทางกฎหมายมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ น่ะครับ คุณหมอคงมองประเด็นในเรื่องนี้ไว้ด้วยเลยไม่อยากให้คนที่อายุยังไม่ถึง 20 ปี มาทำศัลยกรรมไงครับ 55+
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 20:05:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rhinoboy เมื่อ 2011-1-17 19:47
จริงๆ 19 ก้อทำได้แหละครับ ที่บอกว่า 20 ค่อยทำได้อาจจะเ ...

ค๊ขอบคุณค๊
งั้นหนูรอให้ครบ20ดีกว่า..แต่ปีหน้าเรยอ่ะ
จะรอไหวมั้ยเนี้ย!!!55555++++
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 21:22:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porpuan เมื่อ 2011-1-17 21:01
เข้าไปพบคุณหมอเลยจ้า หลานสาวพี่ปอก้อทำตอนอายุ19นิด ...

ขอบคุณค๊...ยังงัยเดี๋ยวหนูลองคุยกับแม่อีกที
คือที่บ้านหนูก้อไม่มีใครสนับสนุนด้วยค่ะ....
หนูอยากถามว่าถามทำมาแล้วแบบนานๆๆเลย
บีบจมูกหรือขยี้ได้ป่าวค๊...หนูเป็นภูมิแพ้อ่ะค๊
18 ก็ทำได้คับแต่ต้องมีผู้ปกครองไปเซ็น ที่พี่บอกให้รอถึงยี่สิบก็ดีแล้วคับเราจะได้มีเวลาหาข้อมูลให้มากๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-17 21:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2011-1-17 21:44
18 ก็ทำได้คับแต่ต้องมีผู้ปกครองไปเซ็น ที่พี่บอกให้รอ ...

ค่ะขอบคุณค๊
หนูก้อว่าจะรอให้ครบอ๊ค๊
เพื่อความสบายใจของแม่และพี่ๆๆๆ
(หนูกำลังศึกษาในเว็บดั้งโด่งยุคร๊55555)

....พี่คํหนูอยากทราบว่าเสริมจมูกแล้วนานๆๆอ่ะบีบจมูกหรือขยี้ได้ป่าวค๊
คือบางโพตหนูเห็นเขาบอกว่าบีบได้อ๊ค๊....
ขอบคุณล่วงหน้าค๊

แสดงความคิดเห็น

เห็นคนอื่นเค้าก็ขยี้แล้วก็บีบได้นะคับ ทำจมูกหมูยังได้ แต่จะทำเพื่อ???  โพสต์ 2011-1-18 09:51
ตอบกระทู้ cherrylovex ตั้งกระทู้

ก้อขยี้หรือบีบได้น่ะครับ แต่ต้องรอให้มันเข้าที่ก่อนน่ะครับ ประมาณ 1 ปีมั้งครับ เพราะถ้าขืนทำตอนที่มันยังไม่เข้าที่ หรือยังบวม หรือยังเสียวๆ ตึงๆ ตรงปลายจมูกอยู่ รับรองงานเข้าแน่ครับ 55+
ตอบกระทู้ cherrylovex ตั้งกระทู้

อดเปรี้ยวไว้กินหวานละกันเนอะ เดี๋ยวก็สสวยละ ดูป้า เอ้ย พี่นะ ปาไปสามสิบสามลูกสอง กว่าจะได้ทำคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้