ดู: 3657|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทำจมูกค่ะแต่เนื้อจมูกน้อยมาก...ทำได้มั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noey9999 เมื่อ 2011-1-16 18:20

เนยเองเนื้อจมูกน้อยมากหยิบไม่ติดอ่ะ มีแต่กระดูก เวลาแต่งหน้าก็ใช้แบบไฮไลน์เอาอะค่ะ
อยากทำมากเลย
มีรูปมาให้ดูค่ะ รบกวนพี่ ๆ หน่อยนะค่ะ

ตอนไม่แต่งหน้าค่ะ

ด้านข้างค่ะ
เท่าที่ดูรูปไม่น่าจะน้อยนะครับ เนื้อระดับกลางๆ  เสริมได้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 19:07:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย HongRim เมื่อ 2011-1-16 18:56
เท่าที่ดูรูปไม่น่าจะน้อยนะครับ เนื้อระดับกลางๆ  เสร ...

ขอบคุณมากค่ะ ที่ไหนดี คือคำถามต่อไป อิอิ
อันนี้ผมบอกไม่ได้แล้วแต่ความชอบนะครับ  แนะนำให้ไปปรึกษาหมอหลายๆท่านนะ
หาที่คิดว่าทำแล้ว สวย ดูดี เลือกมาจากที่คนเค้ามารีวิวในเว็บนะครับ   
วิธีการเลือกหมอ
1.ดูรีวิว  ศึกษา ข้อดีข้อเสีย
2.ถ้าสามารถนัดเจอ คนที่ทำจมูกในเว็บได้ จะดีมาก ว่าทำกับหมอท่านไหน ในรูปอาจจะดี
แต่ไปเจอจริง จมุกอาจจะดูหลอกตา ไม่ธรรมชาติก็ได้ หรือเราอาจจะชอบก็ได้
หรือเข้าไปสังเกต ในคลีนิคเลยก็ได้ ว่าคนทำศัลยกรรมจมุกที่เพิ่งออกมา ดู ดีไหม
อันนี้สำหรับคนที่ไม่บวมมากหลังทำนะ  หรื่ออาจจะมีคนที่ทำแล้ว 1-3เดือน วันนั้นจะเข้าไปตรวจพอดี   
3..เลือกหมอที่จะไปพบ แนะนำเลือกที่ถูกใจ 2-3 ท่าน แล้วเค้าพบปรึกษา ตัดสินใจ นัดคิว

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 13:58:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
:):):) อัพ ๆ รบกวนด้วยจร้า
ที่ไหนดี บอกไม่ได้หรอกคะว่าดีไม่ดี เพราะไม่เคยไปทำทุกหมอ ฮ่าๆๆ  ขำๆนะคะ
อย่างที่คุณ HongRim ว่าแหละคะ
ลองดูรีวิวหมอหลายๆท่าน แล้วดูเราชอบสไตล์แบบไหน โด่งเวอร์ โด่งธรรมชาติ
แล้วก็อย่าลืมดู ปัญหา ข้อเสียในระยะยาว และก็ความรับผิดชอบด้วยนะคะ
ใช้เวลานานๆคะ ไม่ใช่ปุ๊บปับมาถามละก็ทำเรย
เรากว่าจะตกลงปลงใจทำใช้เวลาดูมาเกือบๆปีแหนะ เล็งหมอไว้หลายคนเปลี่ยนก็หลายคน
ถึงความสวยจะรอไม่ได้ แต่ๆความสวยต้องใช้เวลานะคะ สู้ๆๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 14:13:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย l3unny เมื่อ 2011-3-24 14:11
ที่ไหนดี บอกไม่ได้หรอกคะว่าดีไม่ดี เพราะไม่เคยไปทำท ...

ขอบคุณจร้า แต่เนยมีปัญหาตรงที่เนื้อจมูกน้อย แง่ ๆ
ถ้าให้แนะนำจริงๆ  หมอคมกริชไม๊คะ คุณหมอทำสไตล์โด่งธรรมชาติ ไม่โด่งเวอร์มากมาย หน้าตาจะดูมีมิติขึ้น
สำหรับเนื้อจมูกน้อยคงเพิ่มได้แค่ไหนก็อยู่ที่ดุลยพินิจของหมอคะ
ลองเซิทหาชื่อคุณหมอแล้วดูรีวิวดูนะคะ เอาใจช่วย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 14:21:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย l3unny เมื่อ 2011-3-24 14:19
ถ้าให้แนะนำจริงๆ  หมอคมกริชไม๊คะ คุณหมอทำสไตล์โด่งธ ...

ขอบคุณจร้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 16:00:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้