ดู: 3427|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามทำจมูกฉีดไฮยาได้มั้ย

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้ต่อกระดูกหูแล้วปลายสั้นรั้นขึ้น  ทำมาได้แล้วเดือนนิดนิด ไปหาหมอที่พญาไท ที่พญาไทบอกว่าฉีดได้ ไฮยาจะทำให้พังผืดนิ่มขึ้น หมอที่PAI  ก็บอกฉีดได้ไม่มีปัญหา แต่หมอที่ Apexบอกว่าทำจมูกไม่ควรจะฉีดไฮยา?? สอบถามผู้รู้ค่ะ อยากฉีดมาก แล้วที่ไหนที่ฉีดดีดี ขอไฮยาแท้นะคะ Restylane หรือ esthelis  ขอบคุนมากค่ะ
ทำจมูกมาแล้วเราสามารถฉีดสารฟิลเลอร์เติมปลายได้อยู่แล้วค่ะ ไม่มีปัญหา  แต่สารที่ฉีดเข้าไป เราควรจะดูให้ดีนะคะ เพราะในท้องตลาดมีหลายยี่ห้อและหลายคุณภาพมาก และมีของเลียนแบบออกมา  ต้องหาหมอที่ไว้ใจได้ ศึกษาหลายๆที่นะคะ ยังไงก้ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monman เมื่อ 2011-1-8 12:31

ผมก็ถามมาหลายที่นะครับ บางที่ก็ว่าได้ เเต่บางที่ก้บอกไม่ได้โดยให้เหตุผลว่า มันจะไม่ค่อยติดหนะครับ เเต่โดยส่วนใหญ่ จะบอกว่าทำได้ครับ น่าจะเป้นเทคนิค วิธีฉีดของเเพทย์ที่นั้นๆครับ
ไฮยา เหมาะเเก่การเติมจมูกในจุดที่เหมือนเป็นเเอ่งเช่นหว่างตาอะครับ
ไม่ทราบว่าที่ต้องการฉีดนี้เพือเเก้ปัญหาปลายเชิดรึเปล่าครับ
ไฮยา ไม่เหมาะเเก้การฉีดปริเวณปลายครับ เพราะมันไม่มีความเเข่งพอที่จะดันออกมาให้เป็นทรงสวยๆได้
จึงทำให้ปลายจมูกโ่ด่งเเบบป้่านๆ ไม่สวยครับ เเต่ถ้าในปริมาณที่น้อยๆ ก้อาจจะพอได้ เเค่คิดว่าไม่คุ้ม
เพราะจะไม่เเตกต่างมากอะครับ
ถ้าสนใจทำเเนะนำหมอ ที่ทำศัลยกรรมนะครับจะรู้ทรงมากหมอผิวหนัง
เเละเเนะนำเป็น restylane ตัว perlane ครับ
อยากฉีดเหมือนกันค่ะ แต่เคยไปฉีดที่เอ็มดี นิดเดียวเอง หว่างตา
ตอบกระทู้ candy85 ตั้งกระทู้

คิดถึงกัสมากเลยค่ะ แต่ว่าไมได้โทรไปคุยกลัวโทรไปเจอตอนกัสไม่ว่างไม่อยากรบกวน
เป้นกำลังใจให้กัสนะค่ะ สวยแล้วนิสัยดีด้วย ขอให้มีแต่สิ่ดีๆเข้ามานะ ขอให้สวยวันสวยคืนนะค่ะ
ฉีดสารเติมเต็มก็โดงไม่เท่าเสริมหรอกคะ  ฉีดให้จมูกขึ้นได้แต่ก็ไม่โดดเด่นเท่ากับการเสริมด้วยแท่งซิลิโคลน ถ้าเติมได้ก็อาจจะขึ้นได้ไม่มาก ต้องดูด้วยว่าเติมที่จุดไหน

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-4-12 08:43
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้