ดู: 6253|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แนะนำหน่อยค่ะจะทำคางหรือฉีดBOTOX ดีค่ะ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weekly เมื่อ 2011-1-7 13:40

* แ น ะ นำ ห น่ อ ย ค่ ะ!!! จะทำคางหรือฉีดBOTOX ดีค่ะ?
จ มู ก ทำ ม า ได้ 1 ปี กว่า แล้วค่ะ  ตอนนี้สนใจเรื่อง ทำคาง และ BOTOX

ข อ บ คุ ณ น ะ ค่ ะ....

zZz.jpg (19.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ตอบกระทู้ weekly ตั้งกระทู้

ขอรูปหน้าตรงกว่านี้ได้ไหมครับ
แต่เท่าที่ดูจากรูปแล้ว ผมว่าคางไม่ต้องทำหรอกครับ เพราะมันจะดูยื่นมากเกินไปครับ อีกอย่างรูปหน้ามันสมดุลย์กันแล้วครับ ส่วนเรื่อง botox ลองกัดฟันดูแล้วจับตรงกรามดูครับ ถ้ามันมีกล้ามเนื้อขึ้นเป็นก้อนก้อไปฉีดเหอะครับ แต่ถ้ามันม่ายช่ายกล้ามเนื้อ...แต่กลับเป็นเนื้อแก้มของเราเองก้อไม่แนะนำให้ฉีดน่ะครับ เพราะว่าจะไม่ค่อยได้ผลครับ อีกวิธีที่สามารถแก้หน้าที่มีแก้มเยอะได้ คือ การทำหน้า v - line ด้วยเทคนิคการใช้ยางดึงแบบเกาหลี โดยไม่เห็นแผล ซึ่งสามารถอยู่ได้นานถึงสามปี ต่างจาก botox ที่อยู่ได้เพียง 6 - 8 เดือนเท่านั้น...
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ทำคางดีกว่าค่ะ  ทำแล้วหน้าจะดูยาวขึ้น
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 17:08:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อคืน ถึงกับ เอาคางไปฝัน เลยที่เดี่ยว:)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 17:11:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rhinoboy ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ.... ถ้าทำคาง ต่อด้วย แล้วทำ V-line มันจะเรียวเปล่าอะ?

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 17:44:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รู ป น่ า ต ร ง ค่ะ
งืมๆๆ ทำคางดีก่าคับ จะทำให้รูปหน้าสวยขึ้น
ฉีดคางbotoxเราฉีดที่นิติพลโคราชตกลงกันข้างละ45ยู ตกลงราคากัน14000 บาท พอฉีดเสร็จ
3 สัปดาห์ พอนัดเข้าไปดูปรากฏว่าหมอพูดออกมาเองว่า ลงได้แค่นี้เพราะฉีดไปข้างละ 20 ยู
หมอชื่อเบียร์เป็นหมอผู้หญิง ตอแหลกันแบบนี้ก็ขอสาปพอกันทีกับ "นิติพลโคราชสาขาเดอะมอล์"
ตามนั้นเลยคะทำคางเลยคะกับหมอนพรัตน์ทำสวยแน่ๆคะเหมือนคุณดรีมคะ
ลดความอ้วน กับฉีดเมโส Fat ที่แก้ม กับคางก่อนดีมั้ยครับ
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

คุณดรีมคะ  ทำปาก1เดือน  2วันแล้ว  ยิ้มปากตึง   ดูตลกมาก  เมื่อไหร่จะยิ้มได้ปกติ   หรือว่าไม่ควรยิ้มเดี๋ยวรอยเย็บจะคลาย    หรือว่าต้องยิ้มเพื่อจะได้เข้าที่ไว   กูรูตอบด้วยนะคะ  จะทำตามที่บอกค่ะ  ขอบคุณๆดรีมล่วงหน้าค่ะ
ทำคางดีกว่า เพราะโบท็อก็อยู่ได้ไม่นาน

ลองไปดูรีวิวของเนมดูก็ได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้