ดู: 15926|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยไปฉีดสลายซิลิโคนเหลวบ้างถามหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปฉีดสลายที่คางมา ตอนนี้บวมมาก คางยาวเป็นแม่มด อยากทราบว่า
อีกกี่วันถึงจะยุบ ดูแล้วไม่ประหลาด มันยาวจนน่ากลัวไม่กล้าออกไปข้างนอกเลย
มันมีฉีดสลายได้ด้วยหรอค่ะ พึ่งรู้นะเนี่ย ไปฉีดที่ไหนมาค่ะ
ถ้าตอนฉีดไปฉีด Filler ที่เป็น HA ไฮยารูโรนิค มาสามารถฉีด enzyme สลายได้ แต่ถ้าคุณไปฉีดซิลิโคนมา ไม่น่าจะสลายได้นะครับ ต้องขูดออก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 17:35:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะมัน ไม่ได้สลายไปแต่ช่วยทำให้ ที่เราฉีดมายุบตัวลงไม่ย้อย
ไม่เป็นเนื้อแข็ง แต่เขาบอกว่าไม่ได้ช่วยเพิ่มปัญหาที่เรามีอยู่ อันนี้
ไม่รู้จริงเปล่า เพราะตอนนี้ยังมองไม่ออก ที่ฉีดเข้าใจว่าฉีดเข็มเล็กๆ
เข็มเดียว ทีเดียว และ ที่เดียว แต่นี่ เข็มเดียวจริงแต่เข็มใหญ่เชียว
และจิ้มหลายที หลายที่ จะไม่ทำก็ไม่ทันแล้ว แต่ถ้าไม่ก่อให้เกิดปัญหา
มากไปกว่าเดิมก็พอรับได้ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นเช่นนั้นหรือเปล่า เพราะนี่
ยังเป็นแม่มดอยู่เลย เครียดมาก
อาจจะฉีด Steroid หรือเปล่าครับ ให้ ผังผืดที่เกิดจากการที่สารรบกวนเนื้อเยื่อ ลดลง เพราะ การฉีด ซิลิโคนเหลว ถือเป็นสารแปลกปลอมจะเกิดผังผืดมากมาย
เคยฉีดสิริโคนเหลวมาสิบสองปี   ไปผ่าออกสามคั้ง    แต่ไม่หายหมอเลยแนะนำไห้ฉีดสลายแทน     ไปฉีดสลายมาแล้วค่ะะทีหมอฟอร์จูน   ฉีดมาสามวันแรกจะบอมเหมือนทำคางใหม่ๆหลังจากนั้นก็จะดีขึ้นมากค่ะ    เสียแต่ว่าอยู่ต่างประเทศ  เลยกัลบไปฉีดบ่อยๆไม่ได้  และค่าเครื่องแพงมาก     แล้วมันต้องฉีดติดต่อกันทุกเดือน    ฉีดสลายมาแล้วหากดูแลตัวเองดี  ไม่กินเหล้าไม่ลดความอ้วนแบบผิดๆ(ซึ่งจะทำให้เนื้อหนังหย่อนยาน) และต้องนอนพักให้เพียงพอ   แล้วไอ้ที่ฉีดสลายมาจะอยู่ได้นานถึงสามเดื่อน         ไม่สะดวกกลับไทยบ่อยๆค่ะเลยอยากรู้ว่ายาที่หมอใช้ฉีดนั้นคือยาอะไร        ที่นี่ก้อมีครีนิคเสิรมความงามเหมือนกันค่ะ   น่าจะบอกตัวยาแล้วให้หมอทีนี้เขาศึกษาแล้วหามารักษาให้ได้   ที่เพื่อนๆคนไหนทราบช้วยบอกด้วยนะคะ   หรือจะฝากกระซิบถามคุณหมอใจดีให้หน่อยก็จะเป็นพระคุณอย่างมากค่ะ  หมอดังที่คลีนิคฟอร์จูนชั้นไต้ดินค่ะ
คุรหมอเฉริมค่ะไปฉีดกับหมอมาสามคั้รงแล้ว  ได้ผลดีมาก  แต่ต้องฉีดทุกเดือน  นี่ที่ฉีดมาก็หมดลิทธิแล้ว  มันก็กลับมาสภาพเดิม(เพราะดูแลตัวเองไม่ดีพอด้วยอ่ะค่ะ)เห็นหมอบอกว่าถ้าฉีดติดต่อกันคลบปีจะดีมาก    ไปฉีดแค่ครั้งแรกก็ดีมากแล้ว    เพียงแต่อยู่ไกลไม่ได้รักษาต่อเนืองมันก็กลับมาอีก
มีปัญหาเหมือนกันเลยเรื่องของคาง  เราฉีดคางมาประมาณ 2 ปีกว่าๆแล้ว ฉีดสลาย7ครั้ง แต่ก้อไม่เห็นมันออกหมดเลย ตอนนี้ยังเป็นก้อนกลมๆอยู่ใต้คาง
เห็นพี่ชายไปฉีดที่นววรรณ งามวงศ์วานมา ให้มันนิ่มก่อนแล้วค่อยผ่านะคะ พี่บอกว่าไม่แพงมากและลงดี
เคยไปฉีดสลายมาที่อินทามระ3พัน ไม่เห็นว่าจะเปลี่ยนแปลงเลย ฉีดเจ็บมากกกกกกกกกกตอนฉีดเสร็จคางยาวมากกกกกกกกว่าเดิม พอยุบก็ยาวเหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง เสียเงิน เจ็บด้วย ไม่กล้าออกไปไหนเป็นอาทิตย์กว่าจะหายบวมหายเขียวช้ำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้