ดู: 5877|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แผลเป็นจากการทำตา 2 ชั้น

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่าจะแก้ไงดีคะ  ทำกับ หมอบุญถิ่น ได้ปีแล้วแต่ยังเห็นเป็นรอยกรีดอยู่เลยค่ะเวลาหลับตา  ถามหมอว่าขอยามาทาต่อได้ไหม หมอก็บอกว่าไว้ซักพัก ก็หายเอง แต่ครบปีแล้วก็ยังไม่หายเลยค่ะ
ยาทาแก้แผลเป็นตามร้านขายยาก็มีค่ะ  อย่างดีหน่อยก็แพงหน่อย ไปซื้อมาทาเองดีกว่าค่ะ

เพราะหมอเค้าก็จะให้ยาแค่1อาทิตย์  ที่เหลือเราต้องหาซื้อมาเอง ไม่ว่าจะกินหรือทา  ตอนทำตา

ใหม่ๆ พอแผลแห้งก็ควรจะเริ่มทาเลย  นี่ปีนึงแล้วเราไม่รู้ว่าทาแล้วจะหาย หรือแค่ดีขึ้นนิดหน่อย

หรืออาจจะไม่หายเลยรึป่าว  ไม่แน่ใจนะ เพราะแผลเป็นปีแล้ว อยู่ที่ผิวของเธอด้วยค่ะ
ปันหาเดียวกะน้ำอบเลย ของน้ำอบก้อเป็นแผลเป็นเหมือนกัน แต่ทำมาแล้ว2ปีไขมันที่ตามันเยอะ
ผมก้อเปนเเต่ม่ายซีเรียคับ  ที่ซีคือ  อยากให้ชั้นตามานหนากว่านี้ทำไงดีคับ  ตาผมมานก้อดูตี๋ๆเหมทือนเดิม
เหอะๆ ปัญหาเดียวกันเลยทำมาจะปีแล้วเหมือนกันค่ารอยยังอยู่
แต่ก็ไม่ได้อะไรกะมานนะ เพราะถ้าไม่มานั่งจ้องหน้ากันก่อไม่เห็นหรอกค่า
ตอนนี้ชั้นตาก็หายไปเยอะเหมือนกัน
แอบอยากให้มันมีเยอะกว่านี้ ^^ เหมือนที่คุณamzzard บอก
แต่ตอนนี้ก็พอใจระดับนึงค่า หมอบุญถิ่นทำตาสวยอยู่นะ
ลองใช้ ครีม สกาเจล สิ ครับ
หายเร็วดี
ร้า้นขายยามีทุกร้าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doojtawan เมื่อ 2011-1-17 18:36

ของเราก็เป็นแผลนูนเลย ทายาก็แล้ว ฉีดยาก็แล้วแต่คนอื่นไม่เห็นหรอกค่ะ แต่คุณหมอผ่าให้ใหม่แล้วค่ะ
ลองเลเซอร์ดูนะคะ เผื่อหาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้