ดู: 2582|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาสลบใครเลยใช้บ้างอยากรู้อาการก่อนสลบค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนหลับยากมาก กลัวว่าฉีดยาสลบจะไม่สลบ 55 แต่ฉีดยาชาก็กลัวไม่ทันชาก็ผ่าแล้วเสียวค่ะ... ก็เลยอยากถามคนที่เคยใช้ยาสลบของหมอบุญถิ่นยิ่งดีค่ะ เพราะพรุ่งนี้จะไปทำแล้ว อยากรู้ว่าเค้าใช้แบบฉีดหรือว่าแบบกินคะแล้วนานมั้ยกว่าจะสลบ ช่อยตอบทีค่ะขอบคุณมากมายค่ะ
หมอบุญถิ่นจะใช้ค้อนทุบหัวให้สลบเอาครับ
ยาสลบกะยานอนหลับนี่มันอันเดียวกันป่ะคะ ตอนเราทำหมอฉีดยานอนหลับให้ที่หลังมือค่ะ ตอนแรกเราก้อคิดว่าคงไม่หลับหร้อก ที่ไหนได้ ยังนับหนึ่งไม่ถึงสิบเราก้อม่อยไปเลย อาการมันก้อเหมือนตอนเราง่วงจัดๆ แล้วพอหัวถึงหมอนก้อหลับไปเลยแบบไม่รู้สึกตัวค่ะ ไม่รู้สึกตัวจริงๆ เพราะโดนฉีดยาชาตอนไหนก้อไม่รู้อ่ะ (แต่ก้อดี เพราะไม่ต้องรู้สึกเจ็บ) เรียกว่าเราทำจมูกเสร็จก้อไม่รู้สึกเจ็บอะไรสักนิด แค่ปวดตุบๆ สักพัก แต่กินยาพารามันก้อหาย แล้วอาจจะรู้สึกหน่วงๆ ตรงจมูกหน่อยๆ เท่านั้นเองค่ะ ^^
อยากรู้เหมือนกาน
เคยได้ยินเพื่อนบอกว่าหมอบุญถิ่น ฉีดยาชานะ แต่ยังไงรอผู้ที่เคยทำกับหมอมายืนยันอีกทีดีกว่า
ตอบค่ะจากประสบการณืจริง ยาสลบนะคะเวลาเราหายใจเข้าไปแล้วเราจะเริ่มมึนๆๆค่ะ
แล้วมันจะประมาณ วิงๆๆไม่เกิน2วินาทีหลับเลยค่ะ
ประสบการณจริง..ยาสลบ...หลับยาววววววววววว ตื่นมา...ได้งานเลย...อิอิ
หมอบุญถิ่นจะใช้ค้อนทุบหัวให้สลบเอาครับ
ต้นฉบับโพสโดย Thanaky เมื่อ 2009-8-24 00:06

^
^
พึ่งผ่ามา หัวเราะ แผลปริ เลยตู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้