ดู: 1304|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แกนเอียง อยากรู้ว่าปลายมันเอียงด้วยได้ไหมคับ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้วันที่ 12 แล้วที่ไปทำจมูกมา ตอนแรกที่ดูเอียง ไปพบคุณหมอ คุณหมอบอกไม่เอียง เลยเอารุปที่ผมถ่ายให้ดู ว่ามันเอียง คุณหมอบอกว่า อืม ถ้าคุณบอกว่าเอียง หมอจะดัดให้แล้วกัน แล้วคุณหมอก้อดัด ๆ ๆ ซึ่งเจ็บมาก
แต่พอมาถ่ายรูปดูอีก ผมว่า มันก้อยังเอียงอยู่อ่ะคับ อยากรู้ว่า อย่างงี้ต้องดัดไปเรื่อย ๆ เหรอ นอยแร้วอ่ะ
รู้สึกมันเอียงแบบโค้ง ๆ อ่ะคับ เซงมาก วันนี้ว่าจะไปให้หมอดัดอีก อยากรู้ว่ามันมี ปลายเอียงป่ะคับ
ตอนนี้รู้แระว่า สันเอียง มันโค้ง แต่กำลังคิดว่า ปลายมันเอียงด้วยป่าว

ถ้าต้องแก้ใหม่ นี่จะยังไง คุณหมอถึงจะแก้ให้คับ

แล้วถ้าเอาออก อยากรุ้ว่า ต้องพักกี่เดือน ถึงเอา ออกได้คับ

ทำกับคุณหมอเฉลิมคับ
ช่วงแรกๆ คุณหมอคงจะดัดให้ก่อนอ่ะคับ ถ้าดัดแล้วไม่หายเอียงจิงๆ คุณหมอก็จะแก้ให้ ส่วนใหญ่ก็สามเดือนคับถึงจะทำใหม่
ช่ายค่ะ อย่างน้อย รอให้เข้าที่สัก 1-2 เดือน ถึงจะแก้ใหม่ได้ค่ะ ตอนนี้ถ้าแก้ บางทีที่มันเอียงๆอาจจะเป็นเพราะมันยังบวมอยู่ก็เป็นได้ค่ะ คงต้องรอให้ยุบบวมดีก่อนนะคะ ทีนี้ถ้ายุบบวม หายอักเสบแล้วหมดทุกสิ่งอย่างแล้วยังเอียงก็แสดงว่าคุณหมอเหลาซิลิโคนเอียง  หรืออาจจะเป็นเพราะกระดูกเดิมเราฐานมันเอียง ไม่ตรง ก็เป็นได้หลายสาเหตุค่ะ ยังไงก็ลองไปปรึกษาหมอที่ทำให้ดูนะคะ สู้ๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-28 12:21:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าเอาออก นี่ ต้องครบ 3 เืดือนหรือป่าวครับ
แล้วเอาออก นี่ส่งผลกระทบอะไรกะจมูกเก่าหรือป่าวครับ
คือในใจคิดว่า ถ้าเอาออกเร็ว ยิ่งดี จมูกคงเหมือนเดิม
แต่ถ้ารอนานถึง 3 เดือน แล้วเอาออก ไม่รู้ว่าจมูกจะเหมือนเดิมหรือป่าวน่ะครับ
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้