ดู: 9822|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

+++ ช่วยแนะนำ หมอ ศัลยกรรม ที่เย็บแก้ไขแผลเป็นให้ด้วยค่ะ+++

[คัดลอกลิงก์]
สืบเนื่องมาจากเรามีแผลเป็นบนแก้มเป็นร่องลึก ความยาวประมาณนิ้วครึ่งบนแก้มค่ะ เกิดจากการถลอก แล้วผิวตรงนั้ยเป็นร่องลึกแผลไม่เรียบ และมีบางจุดเป็นแผลนูนๆไม่เรียบ ตอนนี้รู้สึกว่าเลเซอร์มันช่วยเรื่องผิวหน้าโดยรวมมากกว่า แต่ตรงแผลคงต้องพึ่งหมอศัลยกรรมค่ะ
          จากที่หาข้อมูลมา อย่างเคสดารา (แตงโม) และคุณทราย พิธีกรชุมทางเสียงทอง และป๋อ ณัฐวุฒิ และดาราท่านอื่นๆ เวลามีแผลคิ้ว หัวแตก จะไปให้หมอสมศักดิ์ คุณจักร เขาเป็นคนเย็บแผลให้ใหม่ ไม่ว่ารักษาที่ไหนก็จะถูกส่งตัวแล้วก็รื้อเย็บใหม่โดยหมอคนนี้ เราเลยสนใจจะไปศัลยกรรมแผลเป็นใหม่ให้ดูดีขึ้น รวมถึงรวยหลุมกว้างๆ ลึกๆด้วย (เราเห็นเคสจากเมืองนอก หลุมสิวบางทีเขาใช้เย็บเลย) เมื่อเทียบกันแล้วเราว่าเป็นรอยเส้นบางๆ รักษารอยเล็กๆ ง่ายกว่ารักษารอยใหญ่ๆของเราตอนนี้
         รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหมอศัลยกรรมเก่งๆ ฝีมือดีๆ ที่ไม่จำเป็นต้องดัง แบบหมอสมศักดิ์ก็ได้ค่ะ เพราะว่า....ทำไมเรารู้ว่าหมอคนดีแล้วไม่ไปทำ ก็เพราะว่าเราสู้ราคาไม่ไหว เพื่อนเคยไปปรึกษาทำจมูก แค่ปรึกษาก็โดนชาร์ตไปประมาณ ห้าร้อยหรือเจ็ดร้อยนี่แล้ว ส่วนราคาเสริมบวกแก้ เหยียบแสน ถ้าทำเพิ่มอีกหมอคิดเพิ่มอีก เราเลยคิดว่าหมอไทยเก่งๆ แต่อาจไม่ได้ผ่าตัดให้ดาราฝีมือดีๆน่าจะมีอีกเยอะ เลยลองเข้ามาถามสาวๆดูน่ะค่ะ ว่ามีคนไหนแนะนำบ้าง ที่ราคาไม่แพง หมอฝีมือเย็บดีๆ เนียนๆ ช่วยแนะนำเราด้วยค่ะ อยากไปทำกับหมอสมศักดิ์เหมือนกัน แต่ราคาขนาดนั้นเราคงอยากไปลงทุนผ่อนบ้านผ่อนรถดีกว่า ขอบคุณมากค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-27 22:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครช่วยตอบเลย
เรื่องแผลเป็น กับการศัลยกรรมนี่ พบคุณหมอศัลยกรรมแล้วโดนส่งต่อไปหมอผิวหนังทุกที เพราะการผ่าตัดแก้ไขเป็นไปได้ยาก ถ้าทำหลังแผลหายนะค๊ะ และบางอย่างก็ต้องใช้ขั้นตอนมากมาย ไม่รู้จะบอกให้เข้าใจอย่างไรดี

แนะนำว่าไปพบหมอด้วยตัวเอง ให้หมอเป็นผู้วินิจฉัยจะดีกว่าค่ะ หมอศัลย์นะค๊ะ
รอยนี่ น่าจะฉีดพวก ฟิลเลอ ช่วยได้นะอิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 21:13:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าจะไปปรึกษาค่ะ แต่ไม่รู้จะไปหาหมอที่ไหนดี ที่เย็บเนียนๆ เพื่อนๆใครรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้