ดู: 2059|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เราจะทราบได้ยังไงว่าร่างกายเรารับซิลิโคนได้

[คัดลอกลิงก์]
คือว่างนะครับ ระหว่างรอคิว ของผมตั้งธันวาโน่นแนะเลยมีคำถามอีกและ รบกวนให้เพื่อนช่วยตอบด้วยจ้า คืออย่างงี้ครับ เราจะแน่ใจยังไงว่าถ้าเราเสริมไปแล้วร่างกายเราจะยอมรับสิ่งแปลกปลอม(ขอเรียกแบบนี้ละกันนะครับ) ถ้ามันรับก็ดีไป ถ้ามันไม่รับเราก็ต้องถอดออก ซึ่งทราบมาว่าเนื้อจมูกที่โดนเสริมมาแล้วจะไม่เหมือนเดิม แล้วอย่างงี้ก็บี้ยิ่งกว่าเดิมซิครับ (แอบเศร้าแต่มันยังไม่เกิด)  แล้วถ้ามันรับ อิอิ ต่อนิดหนึ่งนะ ก่อนเสริมเราควรบอกหมอแบบไหนดีครับเพื่อป้องกันเวลาพังผืดรัดแล้วมันจะไม่เห็นเป็นแกนชัดเจนคือเรียกง่ายๆว่างกอ่ะครับ กะว่าทำแล้วขอไม่แก้อีกเอาแบบตายพร้อมกันไปเลย จริงๆแล้วเหตุผลหลักๆคือกลัวครับ ทั้งเข็มทั้งมีด :)
แอบมาเก็บข้อมูล แต่เสริมไปแล้วค่ะ

{:13_926:}
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-8-20 03:34

คือว่างนะครับ ระหว่างรอคิว ของผมตั้งธันวาโน่นแนะเลยมีคำถามอีกและ รบกวนให้เพื่อนช่วยตอบด้วยจ้า คืออย่างงี้ครับ เราจะแน่ใจยังไงว่าถ้าเราเสริมไปแล้วร่างกายเราจะยอมรับสิ่งแปลกปลอม(ขอเรียกแบบนี้ละกันนะครับ)
กรณีของการต่อต้านสิ่งแปลกปลอมของร่างกายมันมีหลายแบบนะคะ ตั้งแต่ บวม แดง บางคนจะถึงขนาดที่ 6 เดือนผ่านไปซิลี่ยังไม่แนบเนื้อเวลาทำไรมันยังเคลื่อนได้ ถามว่ามีโอกาสแพ้เยอะแค่ไหน ตอบได้ว่าน้อยมากนะคะ เพราะซิลลี่ที่นำมาใช้ในหมอที่มีใบประกอบวิชาชีพศัลย์ จะเปน medical grade ค่ะ สามารถใช้งานทางการแพทย์ได้ ถ้ามันรับก็ดีไป ถ้ามันไม่รับเราก็ต้องถอดออก ซึ่งทราบมาว่าเนื้อจมูกที่โดนเสริมมาแล้วจะไม่เหมือนเดิม แล้วอย่างงี้ก็บี้ยิ่งกว่าเดิมซิครับ (แอบเศร้าแต่มันยังไม่เกิด)  
ถ้าไม่รับต้องดูที่กรณีค่ะ อาจเปนไปได้ว่าแพ้เฉพาะซิลลี่ตัวนั้น หรือแพ้ซิลลี่ทุกแบบกันแน่ แต่ที่แน่ๆ ถ้ามีการแพ้ซิลลี่จิงๆนะคะ เนื้อจมูกคุนคงยังไม่ทันเปลี่ยนรูปไป ก้อคงได้ถอดซิลลี่ออกแล้วหละค่ะ คงไม่ได้รอนานขนาดเกิดการกดทับของซิลลี่ ทำให้กระดูกช่วงจมูกเปลี่ยนรูปได้แน่ๆ
แล้วถ้ามันรับ อิอิ ต่อนิดหนึ่งนะ ก่อนเสริมเราควรบอกหมอแบบไหนดีครับเพื่อป้องกันเวลาพังผืดรัดแล้วมันจะไม่เห็นเป็นแกนชัดเจนคือเรียกง่ายๆว่างกอ่ะครับ กะว่าทำแล้วขอไม่แก้อีกเอาแบบตายพร้อมกันไปเลย จริงๆแล้วเหตุผลหลักๆคือกลัวครับ ทั้งเข็มทั้งมีด
เรื่องพังผืด มันเปนเรื่องอนาคตจิงๆค่ะ หมอก้อตอบแทนเราไม่ได้อ่ะค่ะว่าจะมีโอกาสที่พังผืดเกิดขึ้นมากน้อยแค่ไหน มันขึ้นอยู่กับร่างกายของเราเองค่ะ เพราะพังผืดจิงๆมันเกิดจากการที่ร่างกายรับเอาสิ่งแปลกปลอมเข้ามา เลยสร้างขึ้นมาเพื่อห่อหุ้มสิ่งแปลกปลอมนั้น แต่ถ้าซิลิโคนที่คุณเลือกใช้มีความลื่นมากพอสมควร โอกาสที่พังผืดจะเกาะติดมันจะน้อย แต่ไม่ได้หมายความว่าจะไม่เกิดพังผืดเรยนะคะ ย้ำค่ะว่าแค่โอกาสที่จะเกาะติดมันจะมีน้อยลง เมื่อพังผืดไม่มีพื้นที่ให้เกาะติด ก้อจะสลายไปเองตามธรรมชาติค่ะ
ความรู้ใหม่ *0*
ขอบคุณ รีบน ครับ
มาเก็บข้อมูลด้วยอีกคน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-20 17:45:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คนสวยอธิบาย ละเอียดมากขอบคุณครับ กระจ่างขึ้นมากเลยครับ
ร่างกายเราจะพยายามดันส่งแปลกปลอมมาอยู่แล้ว แต่คงไม่ถึงกับถล่นออกมาในบัดนาว
ครับบ
แอบเก็บข้อมูลแล้วเหมือนกานครับบ แต่มีอีกคำถาม ครับ

กรณีผมนะครับ คือว่า แล้วแบบว่าเนื้อเยื้อของเราเองอ่าครับที่จะมาเสริมพร้อมกับน้องซีรี่ย์อ่าครับ เช่น กระดูกหูหรือ ส่วนต่างๆ ของร่างกายอ่าครับ มันมีเปอร์เซนเสี่ยงหรือโอกาสไหมครับ ที่ร่างกายจะไม่รับ ของตัวเอง

คืองี้ครับ คนที่ผมรู็จักเค้าใช้กระดูกซี่โครรงมาทำจมูกอ่าครับ แล้วร่างกายเค้าเหมือนไม่รับ แล้วทำให้จมูกเน่าอ่าครับ

หรือว่าขึ้นอยู่กับการรักษาอ่าครับ  แต่พูดถึงแพ้ซีลิโคน ผมคงไม่แพ้เพราะ ใส่มาห้าปีแล้ว แต่คือจะไปทำใหม่ โดยใช้กระดูกหูได้ยินพี่เค้าเล่าให้ฟังข้างต้น ผมเลย รู้สึกกลัวนิดๆๆ ครับ คืออยากทราบว่า เปอร์เซนจะสูงมั้ยครับ ที่ร่างกายไม่รับเนื้อเยื่อของตัวเอง  แต่ผมเห็นคนใช้กระดูกหูทำแต่ละคนก็บอกไม่มีปัญหาอะไร และอีกอย่างผมมั่นใจในหมอเฉลิมด้วยครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
เป็นกระทู้ที่ดีมากๆ เลยคัฟ

ขอบคุณคัฟ
ครับบ
แอบเก็บข้อมูลแล้วเหมือนกานครับบ แต่มีอีกคำถาม ครับ

กรณีผมนะครับ คือว่า แล้วแบบว่าเนื้อเยื้อของเร ...
ต้นฉบับโพสโดย teay_za เมื่อ 2009-8-21 00:06

คิดว่าไม่มีผลข้างเคียงน่ะคัฟ

ร่างกายไม่น่าจะต่อต้าน เซลล์ในร่างกายตัวเราเองน่ะคัฟ

คิดว่าทำได้คัฟ ถ้าจะให้ชัวร์ต้องปรึกษาคุณหมอคัฟผม
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-8-21 00:56

ครับบ

กรณีผมนะครับ คือว่า แล้วแบบว่าเนื้อเยื้อของเราเองอ่าครับที่จะมาเสริมพร้อมกับน้องซีรี่ย์อ่าครับ เช่น กระดูกหูหรือ ส่วนต่างๆ ของร่างกายอ่าครับ มันมีเปอร์เซนเสี่ยงหรือโอกาสไหมครับ ที่ร่างกายจะไม่รับ ของตัวเอง
เปอร์เซ็นต์ที่จะไม่รับส่วนกระดูกอ่อนหลังหู น่าจะแทบไม่มีนะคะ  

คืองี้ครับ คนที่ผมรู็จักเค้าใช้กระดูกซี่โครรงมาทำจมูกอ่าครับ แล้วร่างกายเค้าเหมือนไม่รับ แล้วทำให้จมูกเน่าอ่าครับ
กระดูกซี่โครง ดูแล้วไม่น่าจะเอามาใช้กะบริเวณผิวที่ค่อนข้างบอบบางมากเท่าไหร่นะคะในความเป็นจริง เพราะร่างกายในแต่ละส่วน น่าจะผลิตเซลส์ต่างกันในแต่ละจุด ยังงัยเรื่องนี้ลองคุยกะหมออีกทีดีกว่านะคะ เราไม่มีความรู้ลึกถึงขนาดนั้น แต่ยังงัย จะลองถามคุณหมอให้นะคะ
หรือว่าขึ้นอยู่กับการรักษาอ่าครับ  แต่พูดถึงแพ้ซีลิโคน ผมคงไม่แพ้เพราะ ใส่มาห้าปีแล้ว แต่คือจะไปทำใหม่ โดยใช้กระดูกหูได้ยินพี่เค้าเล่าให้ฟังข้างต้น ผมเลย รู้สึกกลัวนิดๆๆ ครับ คืออยากทราบว่า เปอร์เซนจะสูงมั้ยครับ ที่ร่างกายไม่รับเนื้อเยื่อของตัวเอง  แต่ผมเห็นคนใช้กระดูกหูทำแต่ละคนก็บอกไม่มีปัญหาอะไร และอีกอย่างผมมั่นใจในหมอเฉลิมด้วยครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
กระดูกหลังหู เคยเหนเคสผิดพลาดของคลินิคอื่นที่เอามาโพส อาจจะเปนได้ตรงเรื่องการ เดรนเลือดออกก่อนการใช้มากกว่ามั้งคะ ถ้าเคสแบบนี้ ก่อนจะทำ ควรจะซักถามหมอให้ละเอียดก่อนนะคะ
ครับบ

กรณีผมนะครับ คือว่า แล้วแบบว่าเนื้อเยื้อของเร ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-21 00:55

ชอบคุณพี่ปลามากเลยครับบ

แอบเหนรูปพี่ปลาอยู่มาบุญครองหรอครับบ

ช่ายยป่าวว  อิอิ  

แล้วพี่ปลาทำที่ไหนอ่าครับผม อยากรู้
ปลา เก่ง มากมายเลยยยย
ชอบคุณพี่ปลามากเลยครับบ

แอบเหนรูปพี่ปลาอยู่มาบุญครองหรอครับบ

ช่ายยป่าวว  อิอิ  

แล้วพี่ปลาทำที่ไหนอ่า ...
ต้นฉบับโพสโดย teay_za เมื่อ 2009-8-21 23:25

หมอเฉลิมค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้