ดู: 26546|ตอบกลับ: 180
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอเฉลิม 15 สิงหาคม 2009

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด seraphim เมื่อ 2009-8-17 13:49

วันที่ 15 สิงหาคม 2009

ขอแบ่งปันความน่ารัก ความประทับใจที่เรามีต่อคุณหมอเฉลิมนะคะ มีคิวแก้จมูกตอน 4 โมงเย็น แลกคิวกับ น้องตุ๊ก (pimpilai) ทางคลินิกโทรมาตอน 14.36 น.ว่าให้เข้าไปได้แล้ว ตื่นเต้นมากคะไม่ได้ตั้งตัวเพราะเวลามาถึงเร็วเกินคาด ไอ้ที่วางแผนไว้ว่า จะกินยาแก้แพ้ก็ไม่ได้กิน
ก่อนเข้าไปปรึกษาหมอจ่ายเงินก่อนตามระเบียบ แล้วเข้าไปคุยกับหมอ
หวัดดีคะ
หมอ: หมอยิ้ม
จมูกเบี้ยวอ่ะคะ เอียงขวา
หมอ:  ยิ้ม พร้อมส่งกระจกให้ ไปทำที่ไหนมา
ครั้งแรกที่พัทยาคะ หมอXXXX หมอมือหนึ่งของรพ.XXXXX  เพื่อนที่เป็นพยาบาลแนะนำมา เอียงตั้งแต่ตอนทำเลย เห็นลูกค้าที่ร้านเอียงขวาเหมือนกัน ก็เลยถามว่า ทำหมอคนนี้ใช่มั๊ย หมอเฉลิมเลยแซวว่า แสดงว่า หมอตาเอียงขวา (เล่าต่อ) แล้วไปแก้อีกหมอ ครั้งที่ 2 ที่ศรีราชา ตอนแรกออกมาตรง แต่ก็เอียงอีกขวาเหมือนเดิม กลับไปแก้ครั้งที่ 3 ในราคาเดิมกับหมอ 2 ก็เหมือนเดิมคือแรกตรง แล้วก็เอียงอีก
หมอ:  หมอ 2 หมออะไร
หมอ XXX คะ
หมอ:  หมอ XXX เขาดังนี่นา
ใช่คะ
หมอ:  มีทรงที่เราชอบมั๊ย
(จริงๆ เตรียมมา แต่คิดว่า หมอจะเหมือนช่าง ดูหน้าคนแล้วน่าจะแนะนำได้ดีกว่า เลยไม่เอาออกมา) เลยถามหมอว่า หน้าอย่างหนูเนี่ยทรงไหนเหมาะคะ
หมอ:  อืมม์.... เดี๋ยวหมอจะเอาตรงนี้ลงหน่อยให้โด่งกว่าเก่าน้อยลงนิดนึง แล้วเพิ่มความยาวให้ จะได้ดูหวาน เห็นผิวไม่เรียบตรงจมูกมั๊ย
คะ สังเกตว่ามีมานานแล้ว
หมอ:  นั่นแหละ เป็นแบบนี้ (พร้อมหยิบตัวอย่างซิลิโคนมาให้ดู เป็นซิลิโคนที่มีรู) ที่เห็นเนี่ยมันคือ รูที่หมอเก่าเขาเจาะไว้
เพื่อไม่ให้มันเคลื่อนหรือคะ
หมอ:  ใช่....ยึดซิลิโคนไม่ให้มันเคลื่อน แต่ครั้งนี้ของเราเนี่ยมันตกร่องจนฐานจมูกเดิมเอียงไปด้วย แต่ไม่ต้องห่วงนะเดี๋ยวหมอทำให้ใหม่ หมอจะเซอะร่องใหม่ตรงนี้แล้วทำครอบลงไป ช่วงนี้จะใหญ่นิดนิง แล้วจะโด่งน้อยกว่าเดิมหน่อย แต่จมูกจะยาวขึ้น ทำให้หน้าดูหวาน ชอบมั๊ยจมูกยาว
อืมม์....จมูกยาวที่เรียกว่า หยดน้ำใช่มั๊ยคะ ก็ชอบคะ เนี่ยน้องปลาในเว็บดั้งโด่งบอกว่า ให้บอกความชอบของเราให้หมด ต้องการอะไรแบบไหน
หมอ:  ยิ้ม รู้จักปลาด้วยเหรอ ปลาไหนที่รู้จักมีสองสามปลา
ปลาที่มีเคสทำตาวันที่ 17 อ่ะคะ
หมอ:  อ้อ.....รู้จักปลาด้วยหรือ รู้จักได้ไงคุยโทรกันหรือ
รู้จักที่เว็บดั้งโด่งคะ เมื่อกี้ยังโทรมาให้กำลังใจ ชอบจมูกน้องเขา สวยดี
หมอ:  หมอยิ้ม หน้าเขาเรียวๆ หน่ะ มาดูที่คอมพ์ก่อนนะ อันนี้เป็นก่อนทำ หลังทำแล้วจะเป็นแบบนี้ (ในรูปจะออกม่วงเขียว หลังทำคะ) รับได้มั๊ย
พยักหน้า หนูกลัวแค่ยาชาอ่ะคะ
หมอ:  (ยิ้มสยาม) ไม่ต้องกลัวนะ ไม่เจ็บหรอก
คะ แต่ในใจกลัวมาก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 13:45:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด seraphim เมื่อ 2009-8-17 13:50

ผู้ช่วยหมอ พาไปล้างหน้าด้วยยาฆ่าเชื้อ 2 ครั้ง แล้วให้มานอนรอที่เตียง ไม่เห็นมียาทานก่อนเหมือนที่บอกกันมาเลยนะคะ ก็นอนรออยู่พักนึง นานพอควรกว่าหมอจะเข้ามา นอนนับไฟในห้องผ่าตัด ใครรู้บ้างมีกี่ดวง......55555 สักพักผู้ช่วยขออนุญาตมันข้อมือสองข้าง เพราะข้างในเครื่องมือปลอดเชื้อ กลัวเราเอามือไปจับหน้าที่ฆ่าเชื้อมาแล้วด้วย สักพักใหญ่หมอเดินเข้ามาล้างมือ แล้วเตรียมตัวทำ

หมอ:  กลัวมั๊ย
กลัวคะ
หมอ:  ไม่ต้องกลัวนะ ไม่เจ็บหรอก ครั้งแรกทำมายังไง
ครั้งแรกฉีดยาชาคะ เจ็บมาก เลยหลอนกับเรื่องยาชา ส่วนครั้ง 2-3 ยานอนหลับ
หมอ:  แล้วหลับมั๊ย
ครั้งสองหลับคะ แต่สามนี่ไม่หลับแล้ว
หมออมยิ้ม..........
หมอ:  เดี๋ยวหมอจะฉีดยาชาแล้วนะ เจ็บนิดเดียว ไม่มาก
  คะ ระหว่างตอนฉีดยาชาเข็มแรก ถามว่า เจ็บมั๊ย?? ก็เหมือนเข็มเข้าไปลึกนะคะ ยาเดินช้าๆ พร้อมกับความปราณีตของหมอที่ใส่ใจเรา
หมอ:  อ่ะ....เสร็จแล้วนะ แล้วหมอก็เหลาซิลิโคน เอามาทาบ เหลาอยู่พอสมควร หมอขอเพิ่มยาชาอีกนิดนึงนะ คราวนี้ไม่เจ็บแล้ว
คะ ก็ไม่เจ็บตามที่หมอบอก

ความรู้สึกในตอนนั้น รู้สึกว่า ทำครั้งแรกกับครั้งนี้ ความใส่ใจที่หมอมีต่างกันมาก ใครที่จะไปกับคุณหมอเฉลิมแล้วต้องไปคนเดียวไม่ต้องกลัวนะคะ เพราะหมอจะใส่ใจในรายละเอียดทุกขั้นตอน บอกทุกขั้นตอนว่า กำลังจะทำอะไร ทำให้เราคลายกังวลไปมากที่เดียว ความกลัวต่างๆ จะหมดไปกับคำพูดดีดี ช้าๆ ใจเย็นของหมอ หลังจากนั้นเริ่มรู้สึกว่า จะมานอนนับไฟอีกทำไมถามหมอบ้างดีกว่า เลยถามเคสของเพื่อนไปสองเคส

หมอ:  เราอยู่ที่ไหนเนี่ย ไม่ได้มาปรึกษาใช่มั๊ย ไม่เคยเห็นหน้าเลย
อยู่พัทยาคะ ตอนจองให้แฟนมาจองให้
หมอ:  อืมม์.... เขาอยู่กทม.หรือ
คะ อยู่ที่นี่ ทำงานที่นี่
หมอ:  งั้นเจอกันเสาร์อาทิตย์ซิ พัทยาเนี่ยหมอไม่ได้ไป 2-3 ปีแล้วนะ
ตอนนี้ลองวีนเอนเหมือนกทม.เลยคะ รถติด ในใจคิดว่า หมออย่าไปเลยนะสงสารคนที่รอสวย รอหล่อ เดี๋ยววันมันจะยืดไปอีก
หมอ:  จริงๆ ที่พัทยาลูกค้าหมอก็เยอะนะ
คะ เดี๋ยวจะมีตามมาอีกหลาย รอดูหนูทดลองก่อน เดี๋ยวพี่เอ (ดั้งโด่ง) จะมาแก้อีกเหรอคะ
หมอ  ยิ้ม....รายนั้นนะไม่ยอมพอ (หล่อไม่พอ)

หลังจากนั้น เริ่มทำการต่อ

หมอ:  เดี๋ยวหมอขอฉีดยาชาเพิ่มอีกนะ จะได้ไม่เจ็บ

แล้วก็เริ่มงัดซิลิโคนเก่าออก เอาอันใหม่ใส่ เรียกผู้ช่วยมาดู ชื่อ พี่ตุ้ย (ถ้าจำไม่ผิด แต่ไม่ใช่พี่แดงแน่ๆ เพราะพี่แดงนั่งทำหน้าสวยรับลูกค้าอยู่)

หมอ:  ตุ้ยตรงยัง
พี่ตุ้ย:  ยังคะ ตรงนี้อีกนิด มันยังไม่ตรง
หมอ:  ไอ้ที่ว่าไม่ตรงอ่ะ มันกระดูกเขานะ เดี๋ยวหมอเอาออกใหม่ เอาตรงนี้ออกนิดนึง (ตรงที่ว่าออกคือไม่ได้ใส่ซิลิโคนทั้งหมด เพราะมันมีกระดูกนูนขึ้นมาจากการเอียงครั้งก่อน หมอเลยอธิบายว่า ตรงนี้เป็นกระดูกจริง ไม่มีซิลิโคนนะ หมอทำครอบกระดูกเลย) แล้วก็ใส่ดั้งใหม่ บายหมอเฉลิมเข้าไปใหม่
หมอ: ตุ้ยๆ ดูอีกที ตรงยัง

พี่ตุ้ยเข้ามาเล็งซ้ายขวา......

พี่ตุ้ย:  โอเคแล้วคะหมอ ตรงแล้ว

หมอโยกๆ อะไรสักพัก เดาว่า จัดซิลิโคนให้เข้าที่เข้าทาง

หมอ:  อ่ะใกล้เสร็จแล้วนะ เจ็บมั๊ย
นิดหน่อยคะ
หมอ:  เจ็บตรงปลายใช่มะ เดี๋ยวหมอเติมยาชาให้นิดนึงนะ พอเต็มเสร็จก็เริ่มเย็บ

เราขยับตัวนิดนึงระหว่างหมอเริ่มเย็บ แอบกลัว

หมอ:  เจ็บอีกเหรอ
พยักหน้า
หมอ:  งั้นเดี๋ยวหมอเติมยาชาให้อีกนิดนึงนะ เวลาเย็บจะได้ไม่เจ็บ
คะ
หมอ:  เอาไหมอะไรดี ไหมตัด หรือว่า ไหมละลาย
ขอเป็นไหมละลายละกันคะ
หมอ:  ได้ๆ ไหมละลายนะ หมอเย็บแล้วนะ

หลังจากเย็บเสร็จ หมออุทานมาว่า ออกมาเป็นแพนเค้ก คิดในว่า เหมือนใครก็เอาเถอะ หนูขอตรงอย่างเดียวพอ อิอิ.... เป็นอันเสร็จสิ้น

หมอ:  เดี๋ยวหมอเช็ดหน้าให้นะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 13:47:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด seraphim เมื่อ 2009-8-17 13:51

ช่วงนี้พี่แดงเข้ามา จะมาช่วยหมอแปะพลาสเตอร์ จริงๆ ไม่คิดว่า จะต้องปิดพลาสเตอร์ออกไปเลยนะเนี่ย แต่ก็เลี่ยงไม่พ้น พี่แดงจะเข้ามาปิดพาสเตอร์ให้ หมอบอกว่า เดี๋ยวหมอติดให้เขาเอง เสร็จแล้วให้ส่องกระจก พร้อมอธิบายว่า ตรงนี้ มุมซ้ายจะเหมือนมีรอยนิดนึงเนื่องจากไม่มีซิลิโคน เป็นช่วงกระดูกของเราเอง ถ้ายังไงหายแล้วเนื้อไม่เต็มให้มาฉีดคอลลาเจน  แต่หมอมั่นใจว่าไม่น่าจะมีรอยนะ แล้วอีก 1 อาทิตย์ว่างมั๊ยให้เขามาดู ถ้าไม่ว่างอาทิตย์กว่าๆ ก็ได้

ปล.1 ขอบคุณคุณหมอนะคะสำหรับความใจดี ความน่ารักของคุณหมอที่น้องปลาเป็นคนบอก แต่สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็นจริงๆ คุณหมอน่ารักมาก สำหรับใครที่ไปเดี่ยวนี่ไม่ต้องกลัวเลยนะคะ คุณหมอใจดีมากๆ จะทำให้เราคลายกังวลได้คะ

ปล.2 ขอบคุณพี่เอ ทาเคชิ สำหรับคำปรึกษาที่ผ่านมา

ปล. 3 ขอบคุณหนูหนิง และน้องปลาสำหรับรายละเอียดต่างๆ ของคนวิตกจริตคนนี้ (แอบกลัวยาชาขึ้นสมอง)

ปล.4 ขอบคุณพี่โอมสำหรับคำแนะนำเรื่องยาแก้แพ้ แต่หนูตื่นเต้นจัดลืมกินตามที่วางแผนไว้

ปล.5 ขอบคุณทุกกำลังใจที่ให้ก่อนขึ้นเขียงด้วยนะคะ

ปล.6 เป็นความประทับใจส่วนตัวที่มีกับคุณหมอนะคะ ไม่ได้อวย ไม่ได้เชียร์ และไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับคุณหมอเลย นอกจากเป็นลูกค้าคนหนึ่งเท่านั้นคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ปล.6 ขอบคุณที่มาเล่าพวกเราทุกคน มีความสุขกับความใจดีของคุณหมออีกครั้งครับ
คุณหมอน่ารักจริงๆ เอาใจใส่เราเสมอ และฟังทุกความต้องการของเรา ผมเห็นด้วยทุกประการ... {:13_948:}
ปล.7 ขอให้คุณseraphim แก้ออกมาครั้งนี้ได้อย่างใจนะครับ ไม่เบี้ยว ไม่ปูด สวยๆ นะครับ สาธุ..
ดีใจด้วยค่าผ่านไปได้ด้วยดี อาทิตย์หน้าก้อสวยแล้วเน้อ
อย่าลืมเอารูปมาให้ดูนะคะพี่สุ เสียดายจัง วันนั้นหมอนัดเร็ว ศิเลยอดไปให้กำลังใจเลย แง่มๆๆ
ขอให้หายไวๆ สวยวัน สวยคืนนะคะ เดี๋ยวรอดูของพี่ ศิเก็บเงินได้ แล้วคงตามไปทำแหละ อิอิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 14:01:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ตัง หายไวๆนะครับ รอดูรูปด้วยจ้า
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-8-17 13:55

ขอบคุณคะกั้ง พี่ส่งPM ไปเรียนเชิญกั้งก่อนพี่ขึ้นเขียงด้วย แต่สงสัยว่า มันไปไม่ถึงหรือยังไง เดี๋ยวรอสาย USB แล้วถึงลงรูปได้คะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 14:03:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล.6 ขอบคุณที่มาเล่าพวกเราทุกคน มีความสุขกับความใจดีของคุณหมออีกครั้งครับ
คุณหมอน่ารักจริงๆ เอาใจใส่เร ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-8-17 13:56

ขอบคุณจ้า จากตามอ่านที่นี่ และคุยกับหมอก็มั่นใจว่า ไม่น่าเบี้ยวแล้วนะคะ ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายเถอะ ไม่อยากเจ็บตัว (แบบจิ๊ดๆ) คิวอื่นจะได้ไม่ต้องรอนานด้วย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 14:04:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีใจด้วยค่าผ่านไปได้ด้วยดี อาทิตย์หน้าก้อสวยแล้วเน้อ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-17 13:57

สวยน้อยกว่านู๋ปลามั๊งจ๊ะ วันนี้คงตามไปให้กำลังใจไม่ได้ พี่ส่ง sms ไปแทนแล้วนะ รอดูตาสวยของปลาอยู่จ้า
โหว...แอบเสียวค่ะ มีเจ็บด้วยเร๋อคะ กลัวเจ็บหง่า แต่อยากสวย กะจะทำทั้ง 2 เลย ตา กะจมูก พร้อมกัน มันจะเจ็บมากมั้ยนี่ กัวๆๆๆ คุณหมอรู้จักเพื่อนๆในดั้งโด่งหมดเลยเร๋อนี่ดีจัง
โหว...แอบเสียวค่ะ มีเจ็บด้วยเร๋อคะ กลัวเจ็บหง่า แต่อยากสวย กะจะทำทั้ง 2 เลย ตา กะจมูก พร้อมกัน มันจะเจ็บมาก ...
ต้นฉบับโพสโดย bkkcoolg เมื่อ 2009-8-17 14:06

ไม่หมดหรอกครับ แค่ใครที่เป็นเคสสวยๆ ตัวอย่าง ไม่ก็เคสยากๆ หมอจะจำได้
โดยเฉพาะ พวกกูรูอ่ะครับ คุณหมอจำได้ทุกคน เพราะอะไรอ่ะเหรอ....
ก็พี่ๆ ท่านแวะเวียนไปคลีนิกกันบ่อยๆ ไปปรึกษา ไปเยี่ยมเยียน และสอบถามกันประจำ
จนเก่งขั้นเทพ รู้อะไรเยอะๆ แล้วเอามาแบ่งปันพวกเราไงครับ

ปล. คุณกลัวเจ็บ แต่จะทำพร้อมกัน 2 อย่างอ่ะนะครับ ไม่ไหวมั้ง
ดูแลตัวเองลำบากนะ ผมว่า ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไปก็ได้นะ อย่างปลา ยังทำทีละอย่างเลย
ดูรูปจมูกก่อน ค่อยไปทำตา จะได้ให้คุณหมอดูด้วยว่า จมูกออกมางี้ ตาควรจะยังไงต่อ...
ขอให้สวยๆ ครับ ขอให้ไม่เบี้ยวด้วยงับ
ขำนินทราพี่เอ อะ ที่หมอบอกว่า รายนั้นหล่อยังไม่พอ 5555555 พี่เอจมูกโด่งสวย เทพมากๆเลยอะ
แก้คราวนี้คงจะหล่อกว่าเดิมอิอิ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 14:41:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหว...แอบเสียวค่ะ มีเจ็บด้วยเร๋อคะ กลัวเจ็บหง่า แต่อยากสวย กะจะทำทั้ง 2 เลย ตา กะจมูก พร้อมกัน มันจะเจ็บมาก ...
ต้นฉบับโพสโดย bkkcoolg เมื่อ 2009-8-17 14:06

ไม่เจ็บนะคะ พี่เนี่ยหลอนยาชามากเลย พอถึงเวลาจริงก็เจ็บนิดเดียว บอกว่า ไม่เจ็บเลยคงโกหก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 14:42:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอให้สวยๆ ครับ ขอให้ไม่เบี้ยวด้วยงับ
ขำนินทราพี่เอ อะ ที่หมอบอกว่า รายนั้นหล่อยังไม่พอ 5555555 พี่เอจมูกโด่ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-17 14:18

ต้องอ้างอิง พ่อเจ้าเว็บ นิดนึงคะ อย่างน้อยลูกค้ารายนี้มีที่มาที่ไปไงคะ
หาย ไว ๆ  ตรง ๆ   สวย ๆเลยนะครับ พี่สาว
ขอให้สวยไวๆนะคะ อยากดูจมูกแบบแพนเค้กเร็วๆจัง ชอบอยู่เหมือนกันค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 15:12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หาย ไว ๆ  ตรง ๆ   สวย ๆเลยนะครับ พี่สาว
ต้นฉบับโพสโดย pond เมื่อ 2009-8-17 15:08

ขอบคุณจ้า....
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 15:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอให้สวยไวๆนะคะ อยากดูจมูกแบบแพนเค้กเร็วๆจัง ชอบอยู่เหมือนกันค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย buzzs เมื่อ 2009-8-17 15:11

พี่ห่วงแค่ตรงคะ ไม่อยากเจ็บตัวอีก
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 15:15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมอีกหนึ่งคนที่คุยกับหมอ โอเปิ้ล ณ ดั้งโด่ง บอกหมอว่า ชอบจมูกโอเปิ้ล สวยมาก หมอว่า รายนั้นหน่ะ ทำครั้งเดียว เขาก็พอใจเลย
สวยเเล้ว ก้อชมหน้าเเพนเค้กด้วยจิ
มาเป็นกำลังใจ ขอให้หายไวๆ นะก๊าบ
นูก้ออยู่ใกล้ๆ พี่เลยอ่ะคะ

ตอนแรก ก้อกะว่าจะไปทำกะหมอที่ รพ. กรุงเทพ-พัทยา เพราะมีเพื่อนทำงานที่นั่นบอกว่าทำสวยดี

เอ ว่าแต่ว่าใช่คุนหมอ ธ ป่าวคะเนี๊ยะ

อยากเหนรูปจังเลยคะ งัยก้อหายไวไวนะคะ

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 17:16:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นูก้ออยู่ใกล้ๆ พี่เลยอ่ะคะ

ตอนแรก ก้อกะว่าจะไปทำกะหมอที่ รพ. กรุงเทพ-พัทยา เพราะมีเพื่อนทำงานที่นั่นบอก ...
ต้นฉบับโพสโดย GoldenSnith เมื่อ 2009-8-17 16:57

พี่ไม่ได้ทำที่กรุงเทพ-พัทยาคะ ทำที่คลินิกของหมอที่ทำงานในรพ.แห่งหนึ่งในศรีราชา (ครั้งแรกนะคะ) ครั้งที่สองทำที่ศรีราชา คลินิกหมออยู่เยื้องๆ รพ.แห่งหนึ่ง งง....มั๊ยเนี่ย พี่ว่าอยู่ที่ครั้งแรกด้วยอ่ะคะ มันเบี้ยวแล้ว สองสามเนี่ยก็เบี้ยวอีก คิดว่าอยู่ที่ความชำนาญ และเทคนิคของหมอด้วยนะคะว่า จะช่วยเราได้ขนาดไหน
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 17:17:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยเเล้ว ก้อชมหน้าเเพนเค้กด้วยจิ
ต้นฉบับโพสโดย Kuromi เมื่อ 2009-8-17 16:19

รออุปกรณ์ครบก่อน จะมาลงรูปให้ชมนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้