ดู: 8053|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอนราหาดใหญ่

[คัดลอกลิงก์]
คือผมไปทำตาแล้วคับ 4 สัปดาห์แล้วคับ
แต่ตอนนี้ยังบวมอยู่เลยคับ
อยากถามเพื่อนๆอ่ะคับว่ากี่เดือนคับถึงจะหายบวมกลับมาเป้นปกติ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-29 13:45:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้า..........ไม่เห้นคำตอบจากเพื่อนในเว้บนี้เลยอ่ะคับ
แย่จังเลย....(เหมือนจะไม่มีใครให้ความสนใจ){:16_1116:}
สนใจซิคะ   น้องลงรูปด้วยซี   พี่ ๆ จะได้ช่วยกันดู  ก่อนทำก็หล่ออยู่แล้วอยากเห็น ๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-2 11:22:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือรูปไม่ได้อยู่กะผมอ่ะคับมันอยู่อีกเครื่อง
เลยมาถามเพื่อนๆ แทนว่า กี่สัปดาห์ถึงจะหาย
แล้ว4 สัปดาห์แล้วยังบวมอยู่นิ ผิดปกติไหมคับ

แสดงความคิดเห็น

แล้วจะเข้าที่ประมาณ 6 เดือน - 1 ปีครับ  โพสต์ 2011-5-1 17:33
เพราะกล้ามเนื้อจะใช้เวลายุบประมาณ 3 เดือนหลังทำครับ  โพสต์ 2011-5-1 17:33
ไม่ผิดปกติครับ ใจเย็นก่อนครับ รออีก 2 เดือนครับ  โพสต์ 2011-5-1 17:33
นึงเดือน ก้อน่าจะเข้าที่แล้วนะ

แล้วหมอนรา ว่างัยละ

อีกอย่าง ต้องดูที่แต่ละคนด้วย เรามะเหงรุป ก้อบอกมะได้งะ ว่าบวมอยู่หรือโอเค
ใช่รอดูรูปด้วยคน แต่ทำจมูกสวยๆทั้งนั้นนะไม่ค่อยช้ำด้วย
ที่อยู่ใกล้ มังกี้เก่ามะคับบ หมอนี้ดังเรื่องตา แล้วจมูกทำสวยไมคร้าฟฟ
ผมก็ทำจมูกที่ หมอนรา ครับ ทำแล้วไม่ค่อยบวมช้ำเลย ทำออกมาแล้วเข้ากับหน้ามากและธรรมชาติ แต่ทรงแล้วแต่ใครบอกนะครับ ส่วนผมบอกว่าธรรมชาติ และที่สำคัญหมอจะเน้นทำแบบไม่ให้เนื้อบางมากครับ ทำแล้วไม่ต้องกลัวว่าจมูกจะบาง เห็นเป็นสันโด่ง และก็ทะลุครับ ฟันธงครับ
ตอนนี้เรียนอยู่หาดใหญ่ สนใจอยากทำจมูกเหมือนกัน
เป็นยังไงบ้างคะ
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
หายบวมเร็วมั้ย
เราก็เคยทำกับหมอนรา ยอมรับนะว่าแกทำสวย แต่สงสัยจมูกเราโด่งไปหน่อยเลยปลายบางเลย แต่ตอนนี้เอาออกไปปีกว่าแล้ว ตอนนี่ปลายจมูกหายไปเลย เสียความมั่นใจมาก ๆ กะว่าจะกลับไปหาหมอใหม่ว่าจะต้องแก้ไขยังไง เซ้งจิตเลยเนี๊ยะ ปลายจมูกแหว่ง ๆ อายก็อาย เฮ้อออ
หมอเน้นธรรมชาติคะ เพื่อนเราทำมาคะสวยดี ชอบๆๆๆ:):)
หมอนราเค้าฉีดยาสลบมั๊ยค่ะ ตื่นเต้นจะไปทำ 22นี้แล้ว
เคยจะไปทำตาสองชั้น แต่เราเป้นคนหนังตาพิการ คือ หนังตาตกอ่ะค่ะ แล้วหมอนราบอกวาต้องกรีดเอาเส้นเอ็นที่ขามาเย็บติดกับหนังตาเพราะเส้นเอ้นหนังตาเรามับลีบเลยต้องใช้เอ็นขาแทนเพื่อที่จะช่วยยกหนังตาขึ้นไปได้ แต่พอเรารุ้ว่าต้องกรีดเอาเอ็นที่ขามาเย็บติดหนังตาเรากลัวอ่ะ เลยบอกหมอว่ายังไม่ทำก่อนยังทำใจไม่ได้กรีดตาไม่กลัวแต่กลัวโดนกรีดขาอ่ะ ทำไงดี จะทำหรือไม่ทำดีเนี้ย แล้วถ้าทำไม่รุ้จะเป้นยังไงทั้งขาทั้งตา เครียด
เป็นกำลังใจให้นะครับหายไวๆจะได้หล่อเร็วๆ^^
บวมและช้ำสูงสุด น่าจะประมาณอาทิตย์นึงนะคับ 10 วันก็น่าจะเห็นทรงจมูกคร่าวๆแล้ว และถ้าหายสนิทจริงๆ 1-3 เดือนคับ
ขอดูรูปทำตาหน่อยได้ไหมค่ะ  หมอนราค่ะ ถือว่าเป็นวิทยทาน พอดีสนใจเหมือนกัน อยากเห็นรอยแผลตอนหลับตาด้วยค่ะและตอนไม่หลับตา น้องทำราคาเท่าไรค่ะ ส่งทางเมลก็ได้ ขอบคุณมากๆค่ะ  fit_happy@hotmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้