ดู: 25748|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยใช้ Vitamin C Injection ทาหน้าบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
สงสัยเรื่อง Vitamin C Injection ครับ ที่เค้าบอกว่าเอามาทาหน้า หน้าจะใสลดเลือนรอยดำอะไรประมาณนั้น
มีใครเคยใช้ทาบ้างครับ ผลเป็นไง เพราะเห็นบอกว่ามันไม่สามารถซึมชั้นผิวหนังได้
แล้วตัวนี้มีใครเคยฉีดบ้างครับ ขนาดฉีดเท่าไหร่ พอดีมีเพื่อนเป็นพยาบาลจะได้ให้เพื่อนฉีด อันตรายรึป่าว ขอความรู้ด้วยครับ
ทาไปก้ไีร้ประโยขน์ค่ะ เพราะวิตซีเมื่อโดนอากาศหรือแสงแดด ก็สลายแล้วหรือแต่แป้ง ทาน หรือ ฉีดง่ายกว่าค่ะ หรือหาที่เป็นเซนั่ม ไว้ทาหน้าโดยตรงดีกว่าค่ะ
ไม่เคยเอามาทาหน้าครับ เคยแต่เอามาผสมกับครีมแล้วก็ทาแขน ทาขา บางคัร้งก็ทาเพียวๆเลย ความรู้สึกคือ เหนอะหนะ มีกลิ่นแปลกๆ ทาก่อนนอนนะครับ พอตื่นขึ้นมาก็เฉยๆ เหมือนผิวจะเนียนขึ้นนะ แต่แค่นิดเดียว ส่วนเรื่องใสๆ ขาวๆ ไม่นะครับยังดำเหมือนเดิม 555
มันกลิ่นแปลกๆอ่ะ กลิ่มเหมือนเหม็นไหม้แต่มีขายทั่วไปราคาถูกด้วย
ใช่ค่ะ  กลิ่นเหมือนเหม็นไหม้จริงๆเวลาทาตอนกลางคืน ตื่นมาจะได้กลิ่นเลย
เลยเลิกใช้ไปแล้วค่ะ
หาพวก วิตามิน ซี แบบผง มาผสมน้ำ ทา ดีกว่าคะ พวก VitaminC ที่ใช้ทา ได้โดยตรงดีกว่าคะ

เห็นผลกว่า Vitamin C Injection เพราะตัวนี้ ส่วนมากใช้ไว้ฉีดมากกว่าคะ

นอร์ท คลินิก
ซ.พหลโยธิน 52 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพมหานคร  10220
ติดต่อ  (+66)  0-2972-6931    office        08.00 - 21.00
           (+66)  0-86994-0006  dr. jenny  10.00 - 17.00
Vitamin C Injection เหนหมออรบอกว่า มันไม่ซึมน่ะ ทาไปก้อไปเกาะอยุ่ที่ผิวหนัง แร้วก้อคนละตัวกับที่ใช้ฉีดอ่า เดี๋ยวจะหารายละเอียดมาให้
เคยฉีดครับ,,,วันละแอมป์เลยอ่า  ฉีดจนเส็นเลือดไม่ขึ้นให้ฉีด  ประมานว่าฉีดทุกวันจนเส้นเลือดกลัว  แต่ไม่ควรฉีดทุกวันนะครับ  เพราะเส้นเลือดจะเปราะ  แนะนำให้ฉีดสัปดาละ2 ครั้งก้อพอแล้วส่วนโดสในการฉีดไม่ทราบครับ  แต่เคยให้เพื่อนฉีดให้เหมือนกันเพื่อนเปนพยาบาลครับ  ผิวจะใสขึ้นครับกระจ่างแต่ไม่ขาวนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NiiDA_zii เมื่อ 2011-11-10 12:40

เหนเค้าตอบในกระทู้อืน เกี่ยวกับเรื่อง Vitamin c injection เรยเอามาให้อ่านกันค่ะ
คุณเคยซื้อมาฉีดเองหรอคะ...เก่งมากเลยค่ะ ดิฉันเป็นหมอมา 4 ปี ยังไม่เคยฉีดให้ใครเลยค่ะ
ที่ขายตามร้านเป็นขวดสีชาที่คุณเห็นเค้าไม่ได้เอาไว้ฉีดนะคะ คนละตัวกันค่ะ ฉีดไม่ได้ค่ะ ถ้าคุณฉีดเข้ากล้ามเนื้อปวดตายแน่และถ้าฉีดเข้าเส้นเลือด เลือดคุณจะแข็งตัวทันที ตายค่ะตาย...!!!

ตัวที่ฉีดได้ต้องออกมาจากเภสัชหรือคุณหมอเท่านั้น เพราะเค้าจะมีการเติมสารเคมีที่ทำหน้าที่ Buffer ไม่ให้เซลล์และเม็ดเลือดเกิดความเสียหายขณะที่เดินยาได้และ Dose ของ Vit C ก็ต่างกันตามเงื่อนไขบุคคลอันนี้แพทย์จะวินิจฉัยให้ แต่เท่าที่ทราบมาว่ามีขายทั่วไปฉีดได้เลย อันนี้ส่วนตัวแล้ว No comment นะคะ

ส่วนเรื่องวิตามินซีในเครื่องสำอางที่คุณ จขกท. พูดถึง... จริงพวกครีมบำรุงน่ะ เค้าก็ต้องผ่านงานวิจัยมาในเรื่องระดับความเหมาะสมของปริมาณสารเคมีที่ใช้ในผลิตภัณฑ์ ถ้าเค้าใส่ให้เข้มข้นอย่างที่คุณต้องการได้แล้วจะได้ประโยชน์อะไร เพราะก็ต้องมีการผ่านการตรวจสอบกับทาง อย. อีกทีอยู่ดี ยกเว้นแต่ผลิตภัณฑ์ที่ไม่มีมารตรฐาน ที่ว่าไม่ได้ประโยชน์ก็เพราะว่า หน้าคุณจะพังทันทีค่ะ อ่านดีๆนะคะ วิตามินซีไม่ได้เป็นหนึ่งใน AHA นะคะ AHA หรือ กรดที่หมอใช้ลอกหน้าคนไข้ในกรณ๊ที่ต้องการให้หน้าขาวใสดังใจ หรือเรียกว่าผลัดเซลล์น่ะค่ะ แต่หมอก็จะมียาหรือครีมที่เหมาะสมให้ใช้หลังจากที่คนไข้ผ่านการใช้ AHA มาระดับนึงแล้ว แต่ถ้าให้ใช้วิตามินซี หรือ Ascorbic acid (แปลออกมะคะว่ามันเป็นกรด) อย่างต่อเนื่องผิวหน้าจะแสบแดงและตึงจนคุณทรมารเลยทีเดียวล่ะค่ะ ทางทีดีก่อนคุณจะเอามาพูดแบบนี้ ลองใช้เองก่อนนะคะ ไปซื้อมาเลยค่ะ แล้วทาหน้าซะ...อย่าลืมมารีวิวเป็นอุทาหรณ์หรือประสบการณ์ให้เพื่อนๆ ชมที่นี่นะคะ

เรื่องสุดท้าย เรื่องเกี่ยวกับการใช้วิตามินซีในคลินิกความงาม ถูกต้องค่ะ แต่ก้คนละตัวกับที่คุณเจออีกนั่นแหละค่ะ... ย้ำนะคะวิตามินซีไม่ใช่สาร  AHA/BHA ค่ะ และไอ้ที่คุณเห็นหรือเคยทำมาน่ะส่วนใหญ่มันเป็น BHA ค่ะ แต่บางครั้งก็อาจเป็นครีมซึ่งที่คลินิกส่วนใหญ่ใช้จะมีวิตามินซีและวิตามินอื่นๆอีกมากเป็นส่วนประกอบและทำการบำรุงหรือ Treatment ให้คนไข้โดยเอาเครื่องผลักดันเข้าไปก็เพราะว่าวิตามินซีน่ะมันละลายในน้ำได้ แต่ถ้าเอามาทาหน้ามันจะซึ่มลงหน้าเราได้อย่างไร อย่างมากก็เกาะอยู่ที่รูขุมขนหรือไม่ก็หนังกำพร้า จึงต้องใช้เครื่องช่วยค่ะ เพราะเครื่องจะเปิดรูขุมขนพร้อมกระตุ้นให้ Functional ซึมลงไปได้(บ้าง)   
...

: หมออร
เราว่าของเค๊าผลิตมาไว้ให้ฉีด ก็ เอาไว้ฉีดเถอะค่ะ
ก็เหมือนกะเวลาอย่างเช่น ยาคุมเร่งผมยาว (อุปทานกันไปเอง)
โดยส่วนตัวไม่กล้าทาอ่ะค่ะ ค่าความเป็นกรดมันสูงกลัวน่าพัง
ตอบกระทู้ kawaiiladyboy ตั้งกระทู้

ไม่พังๆ เอามะนาวทาหน้ายังไม่พังเลย ทำให้สิวหายเร็วหน้าขาวด้วย

แสดงความคิดเห็น

หาเซรั่มที่ทำมาจากวิตามินซีจะดีกว่านะค่ะ ของ Boot หรืออีกเยอะแยะ  โพสต์ 2011-11-10 14:38
ยังไม่เสี่ยงดีกว่า  โพสต์ 2011-11-10 14:37
ค่าของวิตามินซีฉีดมันไม่สเถียรหรอกค่ะแค่โดนแสงก็เสื่อมแล้ว
ตอบกระทู้ Qtieswhite ตั้งกระทู้

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=96341

ลองอ่านดูอ่า ของแบบนี้แล้วแต่รสนิยม อีกอย่าง คนที่ใช้ครีมหรือเซรั่มเครื่องสำอางแล้วแพ้ หน้าพัง มีเยอะ แต่เรายังไม่เคยเห็นคนที่แพ้ผลไม้ที่มีวิตามินซีสูงแล้วหน้าพัง
ตอบกระทู้ Qtieswhite ตั้งกระทู้

http://www.n3k.in.th/%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%9E%E0%B8%A3/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B0%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A7
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้