ดู: 2509|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เป็นภูมิแพ้ จะทำจมูกได้มั้ยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมมีโรคประจำตัวคือเป็นภูมิแพ้ บางช่วงจะมีอาการคัดจมูก และมีน้ำมูกนิดหน่อย ถ้าผมจะเสริมจมูก จะมีผลอะไรมั้ยครับ
เท่าที่ทราบไม่น่าจะเกี่ยวกันนะค่ะเป็นภูมิแพ้ก็ทำจมูกได้ค่ะ
เป็นภูมิแพ้เหมือนกันครับ หนักเลยด้วย อยากทราบเหมือนกันครับ
พี่ก็เป็นภูมิแพ้ แต่หลังทำจมูกอาการแพ้มันหายไป นานๆ ถึงจะกลับมาเป็นที ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะ
พี่ทราบจากหมอตั้งแต่ทำครั้งแรกแล้วครับว่า

คนเป็นภูมิแพ้ ก็ทำได้

หลังทำ บางคนอาการดีขึ้นด้วยซ้ำ

พี่เองก็เป็น และทำมา 25 ปีแล้ว

คำตอบนี้คงช่วยให้หลายคนอุ่นใจขึ้นนะครับ

ป.ล. แต่ขอแนะนิดนึง สำหรับคนที่เป็นมากๆ

ช่วงที่กำลังทำ 5-7 วัน

ทานยาแก้แพ้กันไว้ก่อนก็ดีนะครับ
พี่ทราบจากหมอตั้งแต่ทำครั้งแรกแล้วครับว่า

คนเป็นภูมิแพ้ ก็ทำได้

หลังทำ บางคนอาการดีขึ้นด้วยซ้ำ

พี่เอง ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-8-12 17:50

หมายถึงทานได้เลยก่อนขึ้นเขียงหรือเปล่าคะ
หมายถึงทานได้เลยก่อนขึ้นเขียงหรือเปล่าคะ
ต้นฉบับโพสโดย seraphim เมื่อ 2009-8-12 18:18

ใช่ครับ

พี่ก็ทำแบบนี้เหมือนกัน

อาจทานก่อนล่วงหน้า 1 คืน

ถ้าสมมติจะทำพรุ่งนี้ พี่ก็ทานคืนนี้เลย
เอาเรยพี่สุ หลับตอนอยู่บนเขียงพอดีงัย จะได้ไม่กลัวเจ็บจิสพอดี{:13_990:}
เอาเรยพี่สุ หลับตอนอยู่บนเขียงพอดีงัย จะได้ไม่กลัวเจ็บจิสพอดี{:13_990:}
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-12 18:31

แต่ถ้ากินยาแก้แพ้แบบพี่ ที่กินแล้วไม่ง่วง

ก็เจ็บจี๊ดๆๆๆ เจ็บซี๊ดดดๆๆๆ ได้เหมือนกันนะปลา
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 21:23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมาครับ ที่แนะนำ

พี่ๆห้องนี้ใจดีทุกคนเลย

จุ๊บๆๆๆๆ 555+
ดีเเหะ  มีโอกาศภูมิเเพ้ดีขึ้นด้วย
ใช่ครับ

พี่ก็ทำแบบนี้เหมือนกัน

อาจทานก่อนล่วงหน้า 1 คืน

ถ้าสมมติจะทำพรุ่งนี้ พี่ก็ทานคืนนี้เลย ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-8-12 18:30

ขอบคุณพี่โอมคะ กะทานแอคติเฟดเลย มึนและง่วง
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-12 18:31

จ้า... กะว่าอย่างนั้นเหมือนกัน ลดอาการวิตกจริคเรื่องยาชา อิอิ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้