ดู: 2226|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รบกวนศิษย์หมอเฉลิมทีนะคะ ตัดปีกแล้วเสริมปลายคืออะไรคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า  วันนี้ไปปรึกษาหมอเฉลิมมาน่ะค่ะ    เอาแบบไปให้คุณหมอดู  แต่คุณหมอก็บอกว่าไม่ต้องทำใหม่ค่ะ  เพราะทรงเก่าดีแล้ว

แต่ควรตัดปีกแล้วมาเสริมปลายคือไม่เข้าใจน่ะค่ะ  (ตอนนั้นลืมถามคุณหมอน่ะค่ะ  พอกลับมาแล้วเพิ่งนึกขึ้นได้  แล้วก็ไม่กล้าโทรไปที่คลินิกเด๋วเค้าจะหงุดหงิดน่ะค่ะ)

ตัดปิกแล้วเนื้อที่ปีกจมูกมาเสริมหรือคะ   หรือว่าตัดปีกเสริมแล้วก็เอาซิลิโคนมาเสริมต่อจากอันเก่าคะ

รบกวนศิษย์ผู้รู้ของหมอเฉลิม ช่วยทีนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ตัดปีกจมูกแล้วเอาเนื้อที่ตัดออกนั้นมาเสริมตรงปลายครับ
ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวเลยไงครับ แก้จมูกบานได้ด้วย แถมยังแก้จมูกรั้นจมูกเชิดได้อีกต่างหาก
ขอบคุณน้องแทนครับที่ช่วยตอบให้

ขอเสริมอีกนิดในฐานะที่เคยตัดปีก 2 ครั้ง และเติมปลายจมูกทั้ง 2 ครั้งนะครับ

การตัดปีก เมื่อตัดแล้ว จะได้เนื้อหรือกระดูกอ่อนจากปีกที่ตัดออกมา

การจะทิ้งไปก็ดูจะไม่เห็นคุณค่าของปีกตัวเอง

ดังนั้น เมื่อจมูกเรายังดูสั้นอยู่

ไฉนเลยเราจะไม่เอาเศษเนื้อที่ตัดออกมานั้นยัดเข้าไปตรงปลายจมูก

เพื่อให้จมูกของเรายาวย้อยสวยมีหยดน้ำตามใจปรารถนา

ถือเป็นการรู้คุณค่าของปีก และไม่ทิ้งไปให้เสียของครับ
กูรูมาตอบให้แล้วครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-11 09:00:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เย้ๆๆๆๆดีใจจริงๆๆๆมีคนมาตอบให้แล้ว   นึกว่าจะไม่มีใครมาตอบให้แล้ว

ขอบคุณมากนะคะ   เข้าใจในรายละเอียดแล้วค่ะ

ก่อนหน้านี้ไปปรึกษาหมอท่านอื่นมา   ส่วนใหญ่แนะนำก็คือเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ทั้งแท่ง

พึ่งมาปรึกษาหมอเฉลิมครั้งแรก  แถมได้ทางออกที่แตกต่างออกไป    รู้สึกถึงความชำนาญของหมอจริงๆๆค่ะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนอีกครั้งนะคะ
เพิ่งรู้ว่าหมอเหลิมมีคิวให้ปรึกษาด้วยอ่ะ ช่วงต้นปีไปจองนี่พี่แดงเค้าบอกว่ามีแต่คิวให้ทำเลย
ของเราคิวเดือนหน้าแล้วเหมือนกัน ไม่รู้จะต้องเอาออกแล้วใส่ใหม่หรือทำไงดี

จขกทไปทำแล้วกลับมารีวีวด้วยน๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้