ดู: 16968|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] ตัดกรามยืดคางมาปากเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
มีข้อสงสัยคะ พอดีไปตัดกราม+ยืดคางกับคุณหมอจุฑามา
อยากทราบว่าคางที่ยืดมาเนี่ย เวลายิ้มมันจะทำให้ปากเบี้ยวเป็นปกติหรือเปล่าคะ
หรือว่าเพราะว่ามันยังไม่เข้าที่เข้าทาง เพิ่งตัดกรามกับยืดคางมาได้ 5วันแล้ว
อาการอย่างนี้ปกติหรือเปล่าคะ หรือว่าไม่ปกติ  เพราะเห็นเวลาที่ยิ้มปากเบี้ยวมากๆ
พอเห็นกระจกก็เครียด จิตตกไปเลย  ร้องไห้ใหญ่ ใครมีข้อมูลโพสๆ บอกหน่อยนะคะ
นึกว่าสงสารนะค๊ะ  :'(   แล้วอารการอย่างนี้จะหายไปตอนกี่เดือนได้ค่ะ
มาดันกระทู็ช่วยครับ อยากรู้เหมือนกัน
ยังไม่ได้ทำนะคะ ตั้งใจจะไปทำกับคุณหมอจุฑาเหมือนกันคะและก็จะทำเหมือนคุณ จขท เลย ทั้งตัดกรามและยึดคาง ส่วนตัวคิดว่าคุณ จขกท ลองกลับไปถามคุณหมอดีกว่ามั้ยคะว่าเป็นเพราะอะไร เราเคยอ่านเจอบางท่านบอกว่าทำมาแรกๆจะรู้สึกเหมือนปากเบี้ยวเพราะมันชา แต่พอหายชาแล้วมันจะหายไปเอง คิดว่ามันคงเหมือนตอนที่เราไปถอนฟันแล้วเจอฉีดยาชานะคะ พอทำเสร็จกลับมาถึงบ้านปากยังชาอยู่ ยิ้มทีปากเบี้ยวหมดเลย ก็ไม่รู้ว่ามันจะรู้สึกเหมือนกันมั้ยนะคะ
ยังไงขอให้หายและสวยไวๆนะคะ ใจเย็นๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-8 12:36:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 2# zego2524

นั่นสิคะอยากรู้เหมือนกัน  ไว้รูปเข้าที่จะมารีวิวสรุปให้ดูทีเดียวนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-8 12:40:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 3# Beauty9

ทำมาแล้ววันนี้วันที่ 6 นะคะ  รูปหน้าโอเค  เพราะปกติเป็นคนกรามเล็กมาก หรือเรียกว่าไม่มีกรามเลย
ก็ได้ค่ะ แต่ที่ตัดเพราะเป็นคนแก้มเยอะมากๆ  ที่ตัดเพราะหมอบอกว่าอาจช่วยให้แก้มมันดึงลง ทำให้หน้าดูแก้ม
เล็กลง  ก็จริงค่ะ พอทำมาก็เห็นชัดเลย แล้วปากก็ยังชาไม่หายสงสัยต้องรอปาหายชาก่อนถึงจะได้รู้ว่ามันเบี้ยว
หรือว่าเป็นเพราะว่ามันยังชา  แต่คุณหมอทำออกมาเป็นที่พอใจมากค่ะ

ปล.  คุณ Beauty9  ก็จะทำหรอคะ  อืม..ทำเลยค่ะคุณหมอทำสวยมากจริงๆ ยอมรับ  แต่ทรมานเรื่องการรักษาตัว
กับวันแรกที่ฟื้นจากการสลบหน่อยคะ เพราะจะมีเสลดในลำคอ  แล้วก็มีเลือด หิวน้ำมากๆๆๆๆๆๆ แต่ก็กินไม่ได้
ทรมานสุดๆบอกตรงๆ
มันเป็นยังไงอ่ะคับการยืดคางเนี๊ยะ อยากรู้รายละเอียดจัง เล่าให้ฟังหน่อยได้ป่ะคับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-8 15:28:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 6# kurama

อิอิ   เราก็ไม่รู้เหมือนกันอ่าาา แต่ที่ถามคุณหมอคือ คนที่คางสั้นๆ ก็มีวิธีเสริมคางกับยืดคาง
แต่ยืดคางจะเป็นการตัดกระดูกของเราเองตรงบริเวณคางเพื่อยืดลงมา ( ไม่แน่ใจในข้อมูลนะคะ )
แต่ก็คือโดยรวมแล้วคางมันดูธรรมชาติอ่ะคะ แล้วก็เป็นกระดูกของเราเอง  ไว้ไปเจอคุณหมออาทิตย์หน้า
จะถามมาให้ละเอียดนะคะ เพื่อมีคนอยากได้ข้อมูล  ^ ^

แต่คอนเฟริ์มว่าหมอทำสวยมากจิงๆค่ะ  ^_______^  ตอนนี้จิตตกเรื่องเวลายิ้มปากเบี้ยวอย่างเดียว
ตอบกลับ  kurama

อิอิ   เราก็ไม่รู้เหมือนกันอ่าาา แต่ท ...
ต้นฉบับโพสต์โดย missveewee เมื่อ 2010-11-8 15:28

ค๊าบผม น่าสนใจๆๆ อยากรู้มากๆ เลย รบกวนถามให้หน่อยนะคับ
ผมไปทำมาแล้วครับ ทั้งตัดกรามและยืดคางกะ คุณหมอจุฑาครับ
ตัดกราม 45000
ยืดคาง ด้วยกระดูกกรามและแลื่อนคาง 45000+10000
สรุปผมจ่ายไป 100000 ถ้วนครับ
.......................มาถึงปัญหาปากเบี้ยวบ้าง.................
ผมทำมาวันที่ 5 กันยายน 53 นะครับ
ตอนนี้ก็ประมาณ 2 เดือนครับ
บอกเลยว่า ตอนทำเสร็จมานี่ปากเบี้ยวและตรงคางก็ชาด้วยครับ หน้าบวมมาก กินโจกไป สิบวันได้
แต่ผมก็ศึกษาข้อมูลไปก่อนที่จะทำแล้วละครับว่ามันจะต้องเบี้ยว เป็นอย่างต่ำซัก 3 เดือนถึงจะเข้าที่นะครับ เพราะที่คางมีเส้นประสาท  ทำให้ผมไม่กังวลอะไร
ตอนทำเสร็จอาทิตแรกก็ยิ้ม คนจะทักเลยว่า ปากจะไม่เท่ากันนะครับ และตรงฟันก็ยังชาอีก  แต่ มันจะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆครับ

ตอนนี้สองเดือนแล้ว ฟันที่ชา ตอนแรกหลายซี่ตอนนี้ก็เหลืออาการประมาณซี่เดียวครับ
ส่วนปากเบี้ยว และคางชา ตอนนี้ก็เริ่มหายเบี้ยวไป 90 เปอร์เซนแล้ว ครับ ยิ้มปากก็เริ่มเท่ากัน ลองถ่ายรูปไว้ทุกวันจะรู้
ซึ่งผมก็ว่ามันจะเข้าที่ประมาณ 3 เดือนครับ ไม่ต้องกังวล ผมก็เป็น ซึ่งมันจะดีขึ้นเรื่อยๆ

.........................
ตอนนี้ทำมาก็ชอบหน้าใหม่ตัวเองนะครับ เรียวดี ถ่ายรูปขึ้นเลย
......................
สรุปไม่ต้องกังวลนะครับ  ไม่ต้องเครียด   เพราะเราทำไปแล้ว
และหมอก็มีประสบการณ์
....................

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ ยืดคางมาก ได้โปรดรีวิวด้วยคร๊าบบบ อยากเห็นมากกๆๆ  โพสต์ 2011-1-17 14:22
เข้ามาอ่านน่าสนใจดีคะ
ผมไปทำมาแล้วครับ ทั้งตัดกรามและยืดคางกะ คุณหมอจุฑาค ...
ต้นฉบับโพสต์โดย 595289 เมื่อ 8/11/2010 17:49

อยากเห็นอ่ะค่ะมารีวิวให้ดูบ้างนะค่ะ เพราะเราก้อไปตัดกรามกับตัดโหนกแก้มมาเดือนตุลาที่ผ่านมาอ่ะค่ะ แต่ยังไม่เรียวเลยค่ะ
คุณ jeabkittylove มีรูปก่อนตัดไหมค่ะ สนใจอยากตัดโหนกอะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย 595289 เมื่อ 2010-11-8 17:49
ผมไปทำมาแล้วครับ ทั้งตัดกรามและยืดคางกะ คุณหมอจุฑาค ...

เท่าที่ทราบมายืดคาง 45000 ไม่ใช่เหรอคะ หรือต้องจ่ายค่าอะไรเพิ่มรึเปล่า หรือแล้วแต่เคส
ขอดูรูปหน่อยได้ไหมคะ
สนใจมากค่ะ ได้ความรู้มากเลยค่ะ หายเร็วๆนะคะพี่ เป็นกำลังใจให้
อยากตัดกรามมให้เล็กเหมือนในรูปดิสค่ะ ทรมานมากรึึป่าวแชร์ให้ฟังได้รึป่าวค่ะ ขอบคุณค่ะ
ตัดกรามเจ็บมากมั้ยคับ เล่าอาการและการดูแลรักษาตัวให้ฟังหน่อยสิคับ
หายดีรึยังคะ? รบกวนช่วยอัพเดทด้วยคะ เพราะจะไปทำเร็วๆนี้ แอบกลัวๆๆ
ลองศึกษาเรื่องโบท๊อกก่อนดีกว่าไหมครับ เผื่อว่าไม่ต้องผ่า ลดกรามได้เหมือนกัน แต่ไม่ได้ลดที่กระดูกอ่ะ  แล้วก็ปลอดภัย  ถ้าจาทำให้ถูก แนะนำ รพ.โรคผิวหนัง ตรงอนุสาวรีย์ครับ
ไปตัดกรามกับโหนกที่หมอจุฑาเหมือนกัน  ตอนนี้ 4 เดือน  อาการชาเหลือนิดหนึง ตอนแรกจะดูปากเบี้ยวงั้นแหละจ้า เราเบี้ยวจนมีคนทัก  แต่ตอนนี้ปกติแล้ว   หน้าใหม่เรากเรียวดีน่ะ  แต่เราดูเป็นคนมีแก้มเฉยเลย  ตอนนี้อยากไปลดแก้มมากเลย
พี่ jah-ac  ค้า  คืออยากรู้หน้าเราที่ตัดกรามกับโหนกเนี่ย  มันจะสิ้นสุดการยุบตอนไหน แล้วมีวิธีไหนที่จะลดแก้มได้ไหม ตอนนี้ทำมาได้ 4 เดือน  อาการใกล้ปกติแล้ว แต่หน้ายังไม่เรียวเท่าไหร่
จขกท เป็นงัยบ้างคะ  พอดีกำลังจะไปตัดโหนกแก้มและกรามพร้อมกัน ปรึกษาคุณหมอแล้วก้อรู้ว่าคุณหมอเก่งแต่ก้อแอบกลัวยังไม่กล้า
ผมว่ากรณีปากเบี้ยว อาจจะยังไม่เข้าที่ อีกประเด็นคือยังมีอาการชาจากยาชา แนะนำให้รอก่อนสัก 1-3 เดือนค่อยว่ากันอีกทีครับ แ่ต่คิดว่าคงกลับมาปกติไม่นาน แต่ จขกท. ทำมาได้แค่ 5 วัน ยังพิสูจน์อะไรแน่นอนไม่ได้คับ รอไปก่อนดีกว่า อย่าเพิ่งวิตกครับ ^^
มารอชมรูปค่ะ สนใจอยากยืดคางเหมือนกัน ขอให้คุรเจ้าของกระทู้หายไวไวนะคะ
ตัดกรามและเหลาโหนกแก้มแบบหน้าเรียวกะคุณหมอจุฑาตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ ต้องจองคิวนานมั้ยคะ และแผลในปากกี่วันจะหายคะ เอ๊กซ์เรย์ด้วยมั้ยค่ะก่อนทำ เอ่อแล้วผ่าที่โรงพยาบาลรึเปล่าคะ รบกวนขอข้อมูลด้วยนะค่ะ คุณ jah-ae พอดีสนใจอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้