ดู: 4103|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] พารานอยด์เรื่องตาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย amarah เมื่อ 2010-11-6 16:42

ทำมาได้ 8 วันแล้วค่ะ รอยกรีดเท่ากันแต่บวมไม่เท่ากัน นึกไม่ออกว่าตอนหายบวมจะเป็นยังไง

ตาข้างซ้าย (ขวาในรูป) มันปลิ้นด้วยคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
มันยุบไม่เท่ากันหรอกครับ เดี๋ยวมันจะกลับเข้าที่เองครับ

ใจเย็น ๆนะครับ เพิ่ง 8 วันเอง ถ้านอยด์มาก ๆ ปรึกษาหมอเลยครับ ดีกว่ามานั่งจิตตกคนเดียว

จะได้สบายใจ
งืมๆๆๆ ช่วงนี้แนะนำไม่ควรส่องกระจกนะคับ เหอๆๆ รอให้มันเข้าที่ก่อนดีก่า
โอ๋..เห็นแบบนี้แล้วใจอ่อนจังคะ กะจะไปทำนะนี่
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 23:46:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเลือกคุณหมอที่เรามั่นใจทีี่สุดค่ะ หมออยู่บำรุงราษฎร์แล้วก็เป็นอาจารย์ที่จุฬาด้วย(แอบคิดวูบนึงว่าคิดผิดหรือเปล่า- -) ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ยังไงถ้ายุบแล้วจะเอามาแชร์นะคะ ขอบคุณทุกท่านค่ะ
เข้าใจว่าตอนนี้คุณ amarah คงกังวลใจมาก
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

เพราะเราก้อเป็นคนนึงที่ไปทำตามาเหมือนกัน แล้วก้อมีปัญหาเหมือนกันค่ะ
ยังไงซะก้อคงต้องให้เวลาช่วยรักษา คงเป็นคำปลอบใจที่ดีที่สุด

ก้อขอให้เข้าใจซะว่าคนที่ทำตาสองชั้น ส่วนใหญ่จะดี 50% และจะมีปัญหาอีก 50% เลยทีเดียวค่ะ
สู้ๆ นะคะ
อดทนหน่อยนะคะขอให้หายเร็วๆค่ะ
ดีขึ้นรึยังอ่ะคะ
หายบวมไวๆ
แล้วก้อขอให้ออกมาสวยปลอดภัยนะคะ
จะมารอดูรูปนะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-14 19:40:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ ที่แสดงความห่วงใย ตอนนี้เรากังวลใจมาก รอให้ครบสามอาทิตย์ก่อน แล้วจะไปปรึกษาคุณหมอ

อันนี้รูปตอนประมาณ12-13วันค่ะ

ยังไงมันก็ปลิ้นค่ะ มีผลข้างเคียงคือเคืองตา แล้วเวลามองตรงรู้สึกได้เลยว่าหนังตามันรั้งขึ้นไปข้างนึง T_T
อดทนรอให้ครบ 3 เืดือนจะดีขึ้น 50% เลยทีเดียว ถ้าจะให้ดีเกือบ 100 ก้อต้อง 6 เดือนน่ะ เราทำมาแล้ว
ขอฟันธง นอยส์แบบนี้เหมือนกัน อ่านกระทู้เยอะๆ จะได้กำลังใจที่ดีขึ้น เราผ่านจุดนั้นมาแล้ว รู้ว่าเป็นไง
อดทนๆๆๆ น่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ สำหรับเราน่ะ ไม่พอใจเต็มร้อยหรอก ไม่เป็นอย่างที่หวัง เท่าที่ดูภาพของ
เจ้าของกระทู้น่ะ คิดว่าน่าจะออกมาสวยทีเดียวล่ะ แค่รอให้หายบวมน่ะ ประคบร้อนประคบเย็นทุกวัน
แล้วจะหายเร็วขึ้น เราขอฟันธงว่าของเธอจะสวย มันบวมไม่เท่ากัน แต่พอ 3 เดือนแล้วจะเกือบเท่ากันเองแหล่ะ  พอ 6 เดือนแล้วเท่ากันเป๊ะ อาจต่างกันนิดหน่อย ยังไงก้อทำใจให้สบายๆ น่ะ ใส่แว่นก้อได้
อำพรางไ้ด้นิดหน่อย อดทนไว้น่ะ
อย่าคิดมากค่ะ  เราก็พึ่งไปทำมาเหมือนกันแล้วบวมนานมากๆ เพราะเราน้ำเหลืองไม่ดี บวมพอๆกับ จขกท เลยค่ะ ใจเย็นๆนะ  เดี๋ยวก็ยุบ  ตอนนี้เราทำมา เดือนกว่าๆละ มันจะค่อยๆยุบลงเรื่องๆอะ  คือแบบเราทำใกล้ๆกับเพื่อนเราอีกคนนึงแล้วเค้ายุบเร็วมาก แต่เรายุบช้ามากมันขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละคน  ตอนเราทำได้แปดวันก็บวมพอๆกับ จขกท แหละ แล้วมันจะค่อยๆยุบนะ ตอนนี้เราเริ่มยุบเยอะแล้ว  เป็นกำลังใจให้นะคะ
สู้ สู้ ค่ะ มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 20:45:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ยุบลงมาก ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ แรกๆเราร้องไห้ทุกวันเลยอ่ะ

รูปนี้ตอนผ่านไปประมาณ2เดือน

ต้นฉบับโพสต์โดย amarah เมื่อ 2011-5-15 20:45
ตอนนี้ยุบลงมาก ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ แรกๆเราร้องไห้ ...

โหวววววววววววววว ยุบมากมายยยยยยยยยอะ
ยุบแล้วสวยจังเลย
ยุบแล้วสวยเลยค่ะ   ลงรูปใหญ่ไปเลยค่ะ สวยๆ
ยุบแล้วสวยจัง ทำกับหมอท่านไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่ พอดีกำลังหาข้อมูลทำตาอยู่ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
รอยุบก่อนดีกว่านะคะอย่าคิดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้