ดู: 11696|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นกับหมอกมล เหมือนจะไม่เท่ากัน จะนอยส์ดีไหม๊

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย moddam เมื่อ 2010-11-2 14:57

ดูข้อมูลจากเว็ปนี้เป็นปีปี ก็เลยตัดสินใจทำตาสองชั้น เห็นเพื่อนโพสต์กันว่าหมอกมลทำแล้วชัวร์ ก็เลยตัดสินใจทำกับหมอกมล ยูเนียนมอล์ เพิ่งทำมาวันที่ 27 ตุลาคม 53 ที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้ก็ได้ 6 วันแล้ว รู้สึกว่าตาไม่เท่ากัน หรือเป็นเพราะยังบวมๆอยู่ ยังไม่ตัดไหมด้วย อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ กูรู ทั้งหลาย ช่วยดูหน่อยว่าหนูควรจะนอยส์ไหม เพราะกลัวว่าจะเป็นแบบนี้ไปตลอด แต่ก็แค่ 6 วัน เอง ตอนนี้เริ่มนอยส์แล้วววว
ขออภัยเพราะไม่ได้ลงรูปก่อนทำ เพราะหารู้ที่ไม่ได้เขียนอายไลเนอร์ไม่เจอ เพราะปกติต้องเขียนตลอด เป็นคนตาเล็กและตาตก ชั้นตาไม่เท่ากันด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รอให้หายดีก่อนดีกว่าไหมเพราะตอนนี้ยังดูไม่ค่อยออกอ่ะใจเย็นๆนะ  โพสต์ 2011-4-3 04:19
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-2 15:05:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด๋ววันหลังจะอัพรูปให้ดูเรื่อยๆ ละกันนะค่ะ เพื่อนๆที่เคยทำเป็นเหมือนกานรึป่าว กลัวไม่เท่ากันมากๆ
รอมันยุบสักเดือนนึงก่อนดีก่าคับ แต่เท่าที่ดูเนี๊ยะวันที่หกก็เริ่มจะเท่ากันแล้วนะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-3 14:42:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหมือนแผลมันไม่เท่ากันอ่ะ ตอนหลับตาเห็นชัดเลยว่าไม่เท่ากัน
ตอบกลับ 1# moddam

อยากทำค่ะ เป็นคนตาไม่มีชั้นเลยอะ เจ็บไหมคะเวลายาชาหมดฤธิ์
อย่าเพิ่งตกใจนะค่ะ
แรกๆมันก้อจะเป็นแบบนี้แหละค่ะ
เราก้อทำกับคุณหมอกมลมาเหมือนกัน
ตอนแรกก้อเป็นแบบเจ้าของกระทู้แหละค่ะ
กลัวไปหมด
พอผ่านไปสักเดือนก้อโอเคแล้วค่ะ
ใจเย็นๆนะค่ะ
ตอนนี้ตาเราธรรมชาติมาก
ดูไม่ออกเลยว่าไปทำมา
ต้องให้กำลังใจกันหน่อย เท่าที่เห็น หลังผ่าตัดไม่กี่วัน ก็ดู โอ นะ
เนื้อเยื่อยังจะมีการปรับสภาพ ไปตามเวลาที่ผ่านไป ถ้าต่างกันไม่มาก ก็จะดูไม่ออกเลยละ

ให้กลับไปดู ตา เดิมก่อนผ่าตัด จะเห็นไม่ว่าตา 2 ข้าง จะมีอะไรๆ ที่ไม่เหมือนกัน จนบางที ไม่กล้าที่จะดูมันอย่างจะๆ แค่มองผ่านๆมันไป แต่พอหลังผ่าตัด ก็มานั่งจ้อง นั่งมองวัดการเป็น มม. ก็จะหาจุดบกพร่องได้เยอะแยะ

สรุป ให้เวลากับมัน นวดหนังตาด้วยครีมบำรุงผิว ดูแลมันตามสมควร  แล้วเวลาที่ผ่านไป จะให้คำตอบ อย่าตีตนไปก่อนไข้ อย่าทุกข์ เกินกว่าเหตุ นะจ๊ะ  ขอบอก
อยากทำเหมือนกันค่ะ  อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง  เอารูปมาให้ดูบ่อยๆ  หน่อยนะคะ
ตอบกลับ 9# junpen

ยังไม่ต้องนอยด์เลย ยังไม่ถึงเวลา อย่าตีตนไปก่อนไข้ อย่าทุกข์ใจเกินกว่าเหตุ  เปลือกตา ยังจะมีการลดบวม และเนื้อเยื่อมีการปรับสภาพอีกเยอะ กว่าจะดูเนียน ก็ต้องให้เวลาผ่านไป สักเดือน สองเดือน   ธรรมชาติเก่งมาก ถ้าหมอดีไซน์ ได้ดี ไม่ต่างกันจนเกิน จะดูใกล้เคียงกัน จนไม่สดุดตา
  อยากให้ข้อสังเกตุว่า กลับไปดูตาของตัวเองก่อนทำศัลยกรรม จะเห็นความแตกต่างของตา ทั้งสองข้าง ลองเอากระดาษปิดทีละข้าง  แล้วดูตาอีกข้าง อาจจะตกใจว่า ต่างกันได้อย่างมโหฬาร เหมือนไม่ใช่ตาคนเดียวกัน เพราะฉะนั้น หลังทำศัลยกรรมแล้ว  ไม่ต้องไปจ้องดู นั่งวัดกันเป็นมิลิเมตร เดี๋ยวจะพบเห็นส่วนที่ไม่ถูกใจ เยอะแยะ ไปหมด
เอาแค่ดูผาดๆ  มองดูปิ๊งๆ ดูแป๋วแหววขึ้น หน้าตาสดใสขึ้น ก็น่าจะยินดีแล้วละ ไม่ต้องไปดูพิศ จริงจัง เกินจริงนะ จะหาเรื่องกังวล เสียเซลฟ์ ไปเปล่าๆ นะ จะบอกให้
งืมๆ ขอให้หายไวๆน้า
ตอนบวมๆก้อนอยด์งี้แหละ
เราเองบวมอยู่ตอนนี้อ่ะ ก้อนอยอยู่อ่ะ
แต่เท่าที่ดูน่าจะออกมาโอเคนะ
ตาหวานดี
ยังไม่หายดีเลยอย่าเพิ่งนอยด์สิคะ
เดี๊ยวหายดีตาก็สวยแล้วล่ะค่ะ
เราก็อยากทำตา 2 ชั้นเหมือนกัน ยังคิดอยู่...
ตาต้องทำใจนะครับ ที่ตอนนี้ไม่เท่ากัน
เพราะว่าเพิ่งจะ 6 วันเอง ตากว่าจะเท่ากัน
อีกตั้งเป็นเดือนนะครับ ใจเย็น ๆ
ต้องใจเย็นนะคะ มีเพื่อนทำหลายคน ทำมาได้2เดือนแล้วยังไม่หายสนิทเลย
เค้าบอกว่าต้อง4เดือน ยังไงก็รอไปก่อนนะคะ

ตาปกติธรรมดาคนเรา2ข้างยังไม่ค่อยจะเท่ากันเลย อย่าคิดมากจ้า ^^
ตอบกลับ 7# nu_kik1024

แบบว่าสวยเป๊ะเลยป่ะ กิ๊ก อิอิ
ตอบกลับ 15# g9bh]

ช่ายแล้วค๊า
อิอิ
เพิ่งจา 6 วันเอง  เดี๋ยวก็สวยค่ะ  ไม่น่าเกลียดหรอก  พี่ยังอยากทำเลย  ทำมาเท่าไรคะ
เด๋ยวหายก็สวยแล้วค่ะ :)
รอยุบก่อนดีกว่าจ้า  แม่เราไปทำมาตอนแรกไม่เท่ากันมากกว่านี้อีก โดนแม่บ่นเลยว่าเลือกหมอให้ไม่ดี หมอบอกว่าไขมันแต่ละข้างไม่เท่ากัน พอหลัง 3 เดือน เท่ากันเฉยเลย  งงมาก ตอนนี้สบายหู แม่ก็ Happy สบายใจจ้า  สวยเร็วๆนะจ๊ะ
อ้อ ลืมบอก ทำกับหมอกมลเหมือนกันจ๊ะ
เคยเห็นน้องออมในเว็ปพันทิป ทำตาสองชั้นเหมือนกันค่ะ

เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาหน่อยค่ะ

จำได้ว่าน้องเค้าใช้เวลาหลายเดือนกว่าจะเข้าที่นะคะ

เนื่อเยื่อคนเราไม่เหมือนกัน บางคนหายเร็ว บางคนหายช้าค่ะ

เป็นกำลังใจให้หายเร็วและไม่เกิดอะไรผิดพลาดนะคะ
เราก็ไปทำกับหมอกมลมาเหมือนกันเมื่อวานอ่ะ ตอนนี้เครียดอ่ะ
หัวตาสองข้างดูออกชัดเลยว่าไม่เหมือนกัน ข้างนึงหัวเปิด ข้างนึงหัวปิด
ของเธอยังดูไม่ค่อยออกน่ะ แต่ของเราอ่ะชัดเจนมาก เครียด!
ของเราหมอหลุยส์ อาทิตย์นึงละ ไม่เท่ากันเลย ตอนนี้ปลอบใจตัวเองว่ามันยังไม่หายบวม
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 12:07:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีหายไปนานเพราะรอว่าหลังสามเดือนจะเท่ากันไหม เราเข้าไปหาหมอแล้วตอนมกราเพราะครบสามเดือนพอดี คือมันไม่เท่ากันจริงๆ หมอก็ให้เหตุผลว่าตาเราควรทำแบบดึงกล้ามเนื้อตาด้วย แต่ตาข้างที่โตกว่าเป็นข้างที่แต่ก่อนมีปัญหาคือตาตกมากๆ เราเลยคิดว่าตาอีกข้างที่ดูตก คือข้างที่หมอไม่ได้ทำสองชั้นให้เพราะดูรูปก่อนหลังแล้วเท่ากันแป๊ะเลย หมอแก้ข้างที่มีปัญหาให้ มันเลยดูตาโตข้างหนึ่ง
   สรุปคือ หมอให้เราไปทำแบบดึงกล้ามเนื้อตา เพิ่มเงิน อีก 10000 บาท เพราะตอนแรกที่เราไปทำ หมอบอกทำสองชั้นธรรมดาดีกว่า เพราะตาไม่เป็นไรมาก ดึงกล้ามเนื้อตาต้องใช้ความละเอียดสูง
ทำสองชั้นธรรมดา ข้างละ 10000 รวมเป็น 20000 บาท
ดึงกล้ามเนื้อตา(ตาโต) 30000 บาท
หมอเลยนัดเราไปทำแบบดึงกล้ามเนื้อตา เพิ่มเงิน 10000 บาท

เลยรู้สึกเซงๆ ว่าขอทำแบบดึงกล้ามเนื้อตาตอนแรกแล้วก็น่าจะทำให้เลย ก็เพราะคิดว่าเชื่อหมอดีที่สุด
ตอนนี้เลยได้แต่รอคิว เดือนต้นพฤษภากับหมอกมล ตาจะได้เท่ากันซะที
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 12:10:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่างๆ จะรีวิว รูปตาที่ไม่เท่ากันให้ดู
มันก็ไม่ต่างกันมากจนน่าเกลียด แต่สังเกตุได้ แผลก็ไม่เท่ากันด้วย แต่ข้างที่โต สวยมาก ชอบ เพราะเป็นธรรมชาติมากๆๆ ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้ว่าไปทำตามา..
หวังว่าคงมารีวิวให้ดูนะจ๊ะ อยากเห็นเพราะไปแก้กับหมอกมลมา (ตอนทำ ทำมาจากที่อื่น) ผ่านไป 2 เดือนแล้ว มันยังไม่เท่ากันอยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้