ดู: 938|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิวศัลยกรรม(อีกครั้ง)ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียง ร้อยไหม ให้หน้าดูเข้ารูปขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เฟิร์สนะคะวันนี้เฟิร์สจะมารีวิวประสบการณ์การผ่าตัด

ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียง และร้อยไหม เพื่อเก็บกรอบหน้าค่ะ

ต้องเล่าให้ฟังก่อนว่าก่อนหน้านี้เฟิร์สเคยทำศัลยกรรมไปเมื่อ 4 ปีที่แล้วจากที่โรงพยาบาลบาโนบากิ

และหลังจากทำโครงหน้าก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ผิวหน้าไม่ได้หย่อนคล้อย

แต่พอเมื่อเวลาผ่านไปอายุเริ่มที่จะเข้าเลข 3 ก็ทำให้กิจวัตรประจำวัน และร่างกายเปลี่ยนไป

เราทานเยอะขึ้นแต่ร่างกายเผาผลาญได้น้อยลงทำให้เราน้ำหนักขึ้นเยอะมาก

และพอน้ำหนักขึ้นหน้าก็จะเริ่มมีเหนียง มีไขมันส่วนเกินค่อนข้างเยอะ

ตัวเฟิร์สเองจึงมีความกังวลในจุดนี้ และอยากแก้ไขด้วยการศัลยกรรมค่ะ

เพราะว่าก่อนหน้านี้ก็ทำหัตการมาค่อนข้างเยอะ แพทย์แผนจีนก็ทำมาแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ผล

เลยอยากจะทำศัลยกรรมเพื่อให้จบไปเลย

และวันนี้เฟิร์สก็ได้มาเข้ามาปรึกษากับคุณหมอควอนฮียอนค่ะ

ในตอนแรกเฟิร์สอยากทำอะไรก็ได้ที่ทำให้หน้ากระชับ และคุณหมอเห็นว่าตัวเฟิร์สยังไม่ได้อายุเยอะ

เลยแนะนำให้ทำเป็นการร้อยไหมแทนที่จะกรีดยกกระชับค่ะ

ส่วนบริเวณเหนียงและกรอบหน้าตรงนี้ก็จะดูดไขมันออกให้เพื่อให้เห็นกรอบหน้าที่ชัดขึ้น

เฟิร์สมาปรึกษาและตรวจร่างกายไว้ก่อน อีกวันถึงจะได้ขึ้นเขียง เข้าห้องผ่าตัดค่ะ

ครั้งนี้ถึงแม้จะไม่ใช่ผ่าตัดใหญ่เท่ากับครั้งก่อนที่เคยทำ แต่ว่าก็ยังตื่นเต้นเหมือนเคย

เพราะว่าเป็นคนที่บวมช้ำมากๆ เลยค่อนข้างกังวลในส่วนนี้

แต่เรื่องฝีมือคุณหมอ จะบอกเลยว่าหายห่วง เพราะเราก็เห็นรีวิวคุณหมอมาเยอะมากๆ ค่ะ

แผลคุณหมอค่อนข้างสวย ยกกระชับตึง งานเนี้ยบสุดๆค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-27 15:55:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันผ่าตัด

สวัสดีค่ะ วันนี้เฟิร์สจะมาอัพเดทหน้าตัวเองในวันที่ผ่าตัดให้เพื่อนๆ ได้ดูค่ะ

ต้องบอกก่นว่าการทำดูดไขมันเหนียง+ร้อยไหมของเฟิร์สคือเห็นผลได้ทันทีหลังผ่าตัดเลยค่ะ

วันผ่าตัดเราก็เตรียมตัว งดน้ำงดอาหารปกติเลยค่ะ

และจะบกว่ารีวิวนี้เฟิร์สพลีชีพมากๆค่ะ หน้าวันแรกเฟิร์สคือออกมาจากห้องผ่าตัด

ใส่ผ้ารัดหน้าเดินออกมา แล้วเพื่อนๆ พี่ๆเห็นคือขำกันหนักมากกก

จะบอกว่าตอนนั้นที่เราเห็นหน้าตัวเองเราก็แอบตลกตัวเอง

แล้วก็ส่งรูปให้แฟนดูด้วยค่ะ แฟนเราก็ขำเหมือนกัน

และนี่คือรูปหลังผ่าตัดทันทีค่ะ

HANNA BA DANGIL.jpg (103.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

HANNA BA DANGIL.jpg

Hanna 2.jpg (101.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Hanna 2.jpg

Hanna 1.jpg (89.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Hanna 1.jpg
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-18 16:33:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียง ร้อยไหม ครบ 1 เดือนค่ะ

รู้สึกว่าหน้าเล็กลงมากๆ อาการบวมหายไปเกือบหมดแล้ว

แต่บริเวณที่ร้อยไหม จับไปยังมีอาการเจ็บๆ อยู่นิดหน่อย

แต่ปกติเป็นคนช้ำง่ายอยู่แล้วค่ะ เลยไม่ได้กังวลอะไร

ช่วงนี้หิวมากกก หิวหว่าปกติ แต่พยายามห้ามใจไม่ทานเยอะ

เนื่องจากคุณหมออุตส่าทำให้หน้าเล็กแล้ว ต้องควบคุมตัวเองด้วยเหมือนกัน

เอาใจช่วยเฟิร์สด้วยนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-18 16:35:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ 2 เดือน

สวัสดีค่ะปัจจุบันเฟิร์สทำหน้าครบ 2 เดือนแล้วนะคะ
จะบอกว่าช่วง 2 เดือนและช่วง 1 เดือนไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่
จะมีแค่พวกความบวมที่ลดลงไปเพิ่มนิดหน่อย
แล้วก็เฟิร์สลืมบอกไปเลยว่าหลังทำเราจะเป็นแผลที่เป็นจุดตรงหน้าคล้ายสิวค่ะ
อันนี้จะเป็นแผลผ่าตัดค่ะ ซึ่งเล็กมากๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นสิวขึ้นมาแต่ก็นึกขึ้นได้
ว่าเราศัลยกรรมมา ลืมไปเลยว่าต้องมีแผล เพราะแผลเล็กมาก
ถ่ายไกลๆ หรือแต้งหน้าหน่อยก็ไม่เห็นเลย

บริเวณที่วงไว้คือแผลที่เฟิร์สบอกค่ะ ถ้าไม่สังเกตึคือจะไม่เห็นเลยย
จะมีบริเวณนี้ทั้ง 2 ข้าง +ใต้คาง ที่เป็นเหมือนรอยสิวแต่รูปด้านบนนี้เป็นรูปตั้งแต่ช่วง 3-4 สัปดาห์เลยค่ะ
ตอนนั้นจะเห็นค่อนข้างชัด ปัจจุบันค่อยๆจางไปแล้ว แต่งหน้าเลยจะไม่ค่อยเห็น
ไว้ยังไงเฟิร์สมาอัพเดทให้อีกครั้งนะคะ

รูปเปรียบเทียบ ก่อน- หลังค่ะ

จะบอกว่ากรอบหน้าชัดขึ้นมากๆ
หน้าดูมีกรอบ เรียวขึ้นด้วย เหนียงใต้คางหายไปเลยยย
คิดไม่ผิดจริงๆค่ะที่เลือกทำกับคุณหมอควอนฮียอน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-12-22 17:06:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียง ร้อยไหม ครบ 3  เดือน

ครบ3เดือนแล้วค่าเพื่อนๆ ไวมากกกกก ตอนนี้ความรู้สึกที่สัมผัสได้คือเวลาแต่งหน้า
พอเอาพัพคุชชั่นตบหน้าถ้ากดแรงหน่อยก็ยังเจ็บนิดๆค่ะ แต่นิดเดียวเท่านั้นแหละ
ถ้าอยู่เฉยๆไม่ไปโดนก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะคะ แต่เวลาเงยหน้ามองเพดาน
เฟิสยังรู้สึกรั้งๆตึงๆที่ใต้คอ ก็คือตรงเหนียงอยู่ค่ะ
แต่เฟิสว่ามันน่าจะเกิดจากเพราะเราดูดไขมันเหนียงแล้วภายในอาจจะกำลังฟื้นฟูอยู่ค่ะ
ยังไม่ได้เข้าที่100% เลยยังตึงๆรั้งๆเจ็บๆเวลาเงยหน้าค่ะ แต่เพิ่ง3เดือนเอง
ไม่ซีเรียสค่ะ มั่นใจว่าต่อจากนี้อีกราวๆ1-3เดือนการเงยหน้าน่าจะปกติค่ะ

แต่!!!!!!!!! สิ่งที่กลัวใจตัวเองมากสุดคือการกินค่ะเพื่อนๆ แง
คืออันนี้ขอย้ำอีกแบบย้ำในย้ำค่ะ เราต้องควบคุมน้ำหนักและห้ามตามใจปากนะคะ!!
ถ้าจะให้ดีควรออกกำลังกายควบคู่ด้วยค่ะ
คือต่อให้เราดูดไขมันมาแต่ถ้าเราเติมไขมันด้วยการกินไม่เลือกตามเดิม
หน้าบวมๆกลมๆกลับมาแน่นอนค่ะ (เตือนเพื่อนๆและก็เตือนตัวเองค่ะ ก็ของอร่อยมันเยอะหนิเนอะ ฮืออออ)

เรื่องการรัดหน้า สารภาพตามจริงตอนนี้เฟิสไม่ได้รัดเลยค่ะ
เอาจริงๆก็ไม่ค่อยชอบรัดค่ะเพราะมันอึดอัด (คุณหมอควอนบอกไว้ตอนปรึกษาว่า เอาแบบที่เราสะดวก สะดวกจะรัดเมื่อไรก็รัด รัดประมาณ15-20นาที และห้ามรัดตอนนอน ก็พอ)
คือในความรู้สึกเฟิส การรัดมันก็ทำให้กระชับ หน้าดูเข้ารูปขึ้นกว่าไม่รัดค่ะ
แต่ตอนนี้เข้าเดือนที่สามแล้ว รู้สึกว่าหน้ามันเริ่มคงที่และแหละ การรัดหน้าก็คือคิดว่า +/- นะคะ
มันน่าจะไม่ได้ต่างอะไรกันมาก (แต่ถ้าเพื่อนๆคนไหนโฟกัสมากๆ จะรัดต่ออีกก็ไม่เป็นไรนะคะ เพียงแค่ให้รัดราวๆ15-20นาทีและไม่รัดตอนนอนพอค่ะ)

โดยรวมตอนนี้ประทับใจมากๆเลยค่ะ ล่าสุดได้เจอเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันมานานเป็นปี
เพื่อนทักว่าเฟิสหน้าเรียวขึ้นมาก เหนียงไม่มีแล้ว ทำให้เฟิสมั่นใจสุดๆ
(แต่เพื่อนบอก แต่ตัวตุ้ยขึ้นนะ อ้าว ร้องไห้T^T 55555555 ฟีลหน้าผอมแต่ตัวตุ้ยค่ะ ก็ดูดไขมันแต่ที่หน้านี่เนอะ 5555555555555)

ไว้มาเจอกันในอัพเดทรอบหน้านะคะเพื่อนๆ ขอบคุณที่ติดตามชมรีวิวของเฟิสค่า ^____^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-15 16:05:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ4เดือนแล้วค่ะ

ตอนนี้ความเจ็บหน้าส่วนที่เราดูดไขมันออกมา เฟิสว่าคงเหลือราวๆ5%เองค่า

จริงๆความเจ็บมันแทบจะรู้สึกปกติเหมือนตอนก่อนทำแล้วนะ

มีเพียงเวลาเอามือไปกดย้ำๆ ตอนล้างหน้าแรงๆอะไรแบบนี่ค่ะ

เลยยังมีเจ็บนิดหน่อยบ้าง

ช่วงนี้เฟิสก็พยายามเลือกกินอาหาร เลี่ยงของมันค่ะ(แต่เลิฟไก่ทอด เฟรนฟรายด์มากๆ แง)
อยากบอกเพื่อนๆนะคะ ต่อให้เราดูดไขมันออกแล้ว

แต่ถ้าเราตามใจปาก น้องไขมันคัมแบ็คแน่นอน!~~

ยังไงแล้วก็ต้องเลือกกินด้วยนะคะ>.< (เฟิสก็หักห้ามใจตนเองอยู่ค่ะ5555)

ความบวมช้ำ ตอนนี้คิดว่าความบวมมันน่าจะยังเหลืออยู่ค่ะ แต่คงราวๆไม่เกิน20%แหละ

เฟิสลืมบอกไปว่า แผลเฟิสจะมีเป็นลักษณะเหมือนเราเอาปากกาจุดไว้(เล็กมากจริงๆ!!)ที่ใต้ติ่งหู2ข้าง

แล้วก็ใต้คาง(แต่ใต้คางไม่มีไหม ส่วนติ่งหูต้องตัดไหมตอนครบ7วันหลังจากผ่าตัดค่ะ

แล้วก็เท่าที่เฟิสจำได้จากตอนปรึกษาคุณหมอควอน บางคนก็อาจโดนดูดจากใต้คางด้วย

ขึ้นกับว่าคุณหมอพิจารณาค่ะ)  ซึ่งตอนนี้แผลจุดเล็กๆตรงติ่งหูคือหาย100% เนียนกริบมาก

เหมือนไม่เคยมีอะไรเจาะมาก่อน555 ส่วนใต้คางยังแผลนูนๆแดงๆนิดนึงค่ะ

แต่เล็กมาก แล้วมันก็ดูท่าจะเล็กลงเรื่อยๆนะคะ ตอน1-2เดือนแรกเฟิสก็กังวลว่ามันจะใหญ่ขึ้นไหม

แต่ไม่ใหญ่ขึ้นค่ะ เล็กลงเรื่อยๆเลย (แต่น้องที่ทำงานบอก พี่เฟิสเป็นสิวเปล่า

เฟิสก็มองไม่เห็นด้วย จะลองบีบก็ไม่ได้ อยู่ใต้คางเลย

ก็เลย เออออช่างมันเต๊อะ ไม่มีใครเห็น ขนาดตัวเฟิสเองยังมองไม่เห็นเลย555555)

FIRST BA 4M LOGO.jpg (272.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

FIRST BA 4M LOGO.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้