ดู: 428|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผ่าตัดโครงหน้าอัพหล่อของคุณปาร์ตี้ #นักพากย์ฟีลกู้ด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผม ปาร์ตี้ นักพากย์ฟีลกู้ด นะครับ

KakaoTalk_20230626_135034829_07.jpg (92.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ddd.jpg (132.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

9 (1).jpg (120.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

9 (1).jpg

d (1).jpg (116.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

d (1).jpg

77.jpg (156.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-15 14:21:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีครับ กลับมาพบกับรีวิวหลังศัลยกรรมโครงหน้าครบ 1เดือนของปาร์ตี้ #นักพาร์กฟีลกู้ด

ก่อนอื่นมีคนสอบถามผมมาเยอะมาก ว่าไม่หลังผ่าตัดยังไม่ให้หลับเลย

ก็เพราะหลังผ่าตัดเราต้องคอยหายใจเข้าออกต่อเนื่อง เพื่อไล่ก๊าซยาสลบในตัวออก จะช่วยให้เราฟื้นตัวเร็วขึ้นครับ

หลังผ่าตัดได้ 2วัน คุณหมอให้แกะเทปใต้คางออกครับ

วันที่ 3 เป็นวันที่บวมมากๆ แทบจำหน้าตัวเองไม่ได้เลย 555555 ตอนนั้นแอบเครียดและจิตตกมาก เพราะไม่เห็นเค้าโครงหน้าว่าจะดูดีขึ้นอย่างไรได้เลย

อยากเป็นกำลังใจให้คนที่กำลังจะผ่าตัดโครงหน้าเหมือนผมครับ เดี๋ยวทุกอย่างก็ดีขึ้น กำลังใจจากคนรอบข้างมีผลมากๆ เลยครับ

ช่วง 5วันแรกตี้ทานแต่ของเหลว และเดินเยอะมากทำให้น้ำหนักลดไป 5โล

แต่หลังจากพอทานได้ก็เลือกทานแต่ของอ่อนๆ เพื่อไม่ให้หน้าบวมขึ้น

วันที่ 6 มีนัดตัดไหมที่รพ. ทำลดบวม และถ่าย CT xray หลังผ่าตัด

เป็นวันที่ลุ้นที่สุด เพราะจะได้เห็นกระดูกโครงหน้าที่คุณหมอตัดออกไปแล้ววววว

ตอนที่เข้าไปพบคุณหมอโอชางฮยอน คุณหมอเปิดรูปกระดูกก่อนทำและหลังทำให้ตี้ดู

ว้าวมากกก ให้ทุกคนดูกระดูกก่อนและหลังทำ ผลลัพธ์ต่างกันสุดขั้ว คุณหมอบอกว่าเคสตี้กระดูกกรามหนากว่าคนปกติถึง 2 เท่า เป็นเคสที่ค่อนข้างยากเลย แต่คุณหมอทำได้ครับ ปลื้มสุดๆ

และแล้วก็ครบ 1 เดือน

ถึงเวลาที่ทุกคนจะไปชมใบหน้าครบ 1 เดือนเต็มหลังจากผ่าโครงหน้าที่รพ.บาโนบากิ

ช่วงแรกคนที่ศัลยกรรมมาต้องอดทน ดูแลตัวเองดีมากๆ แต่ผลลัพธ์คุ้มค่าที่สุดครับ

เป็นกำลังให้ทุกคนที่กำลังมีแพลนจะผ่าตัดนะครับ

ฝากติดตามและเป็นกำลังใจให้ปาร์ตี้

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-11-15 17:17:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย partyFG เมื่อ 2023-11-15 17:19

สวัสดีครับ กลับมาพบกลับรีวิวศัลยกรรมครบ  2 เดือนของปาร์ตี้ #นักพากย์ฟีลกู้ด ครับ

ปัจจุบันตี้ทำโครงหน้า 3 จุดครบ 2 เดือนแล้วครับ

ช่วงเดือนที่ 2 เราเริ่มใช้ชีวิตชินขึ้น เหมืนช่วงแรกเป็นช่วงแห่งการปรับตัว

หลังจากนั้นก็สามารถใช้ชีวิตได้ปกติเลยครับ

ช่วงเดือนที่ 2 นี้จะบอกว่าความบวมก็ยังลดลงได้อีกเรื่อยๆ ครับ

ช่วง 40 วัน

ช่วง 50 วัน

ครบ 60 วัน ( 2 เดือน)

รูป CT ก่อน-หลังทำโครงหน้า

พอหน้าเริ่มเข้าที่ความบวมเริ่มลดลง เพื่อนๆทั้งในชีวิตและในโซเชียลต่างก็ชมว่าทำแล้วดูดีขึ้นมาก
มีบางคอมเมนท์ก็บอกว่าหน้าก่อนทำเราดูดีตามวัย แต่หลังทำโครงหน้าแล้วหน้าเด็กลงไปอีก

ส่วนตัวคิดว่าหน้าเด็กลงจริงๆ แล้วก็ชอบมากๆ เลยล่ะครับ คอดไม่ผิดเลยที่เราดูรีวิวมานานเป็นปีๆ

อีกทั้งยังติดตามโรงพยาบาลบาโนบากิมาจากรายการเล็ทมีอิน ชื่นชอบผลงานมาโดยตลอด

และที่สำคัญต้องขอบคุณ คุณหมอโอชางฮยอนจริงๆ ครับ เหมือนเปลี่ยนชีวิตให้ตี้ด้วยเช่นกัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-7 14:47:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีครับ กลับมาพบกลับรีวิวศัลยกรรมครบ  4เดือนของปาร์ตี้ #นักพากย์ฟีลกู้ด ครับ

ตอนนี้ตี้ทำศัลยกรรมปรับโครงหน้า 3 จุดที่รพ.บาโนบากิครบ 4เดือนแล้วครับ

ก่อนอื่นให้ดูรูปเปรียบเทียบก่อนผ่าตัดกับปัจจุบันครับ

ตอนนี้หน้าหายบวมเยอะมากๆ แล้ว

เวลาออกไปเจอคนรู้จักถ้าไม่บอกคนรู้จะไม่รู้เลยว่าไปทำศัลยกรรมใหญ่มาครับ

เพื่อนบางคนคิดว่าทำแค่หัตถการฉีดโบท๊อกซ์ ฉีดแฟตเล็กๆ น้อยๆ ครับ ภูมิใจตรงนี้ 555555555555

ถึงแม้ว่าความบวมจะลดลงเยอะมากแล้ว

แต่คุณหมอโอชังฮยอนบอกว่าช่วง3-4 เดือน ความบวมลดลงแค่ 60% เองครับ

แสดงว่ายังเข้าที่ได้มากกว่านี้ แต่ตอนนี้ตี้ก็ชอบหน้าใหม่ของตัวเองมาก ๆ แล้วครับ

ช่วงนี้ก็ออกกำลังเบา ๆ เพื่อให้น้ำหนักตัวคงที่ ส่วนอาหารการกินตี้ทานได้ปกติแล้วครับ
แต่อาจจะเมื่อยๆ กรามบ้าง เหมือนคนฉีดโบท๊อกซ์มาช่วงแรก 5555
โดยรวมการใช้ชัวิตประจำวันไม่มีปัญหาอะไรครับ

ฝากติดตามตอนต่อไปด้วยนะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-7 14:49:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีครับ กลับมาพบกลับรีวิวศัลยกรรมครบ  6 เดือนของปาร์ตี้ #นักพากย์ฟีลกู้ด ครับ

ทุกคนครบวันนี้ตี้มาอวดรูปหลังจากตอนที่แล้วลงรูป 4 เดือนให้ดูแล้ว

วันนี้จะมาอวดรูป 6 เดือนให้ดูครับ จะบอกเลยว่าหน้าตี้เล็กขึ้นอีก จากตอนที่แล้วรอบ 4 เดือนจริงๆด้วยครับ

ก่อน-หลังผ่าตัด 6 เดือน

ตี้รู้สึกได้เลยครับว่าความบวมบริเวณแก้มด้านล่างดีขึ้นกว่า 2 เดือนก่อนมากๆครับ

ตอน 4 เดือนก็คิดว่าหน้าตัวเองเล็กแล้ว แต่ 6 เดือนเชื่อแล้วครับว่ายังเล็กได้อีก

นี่คือรูปตอนนี้ 6เดือนหลังผ่าตัดครับ ทุกคนลองย้อนกลับไปดูตอน 4 เดือนจะเห็นเลยว่า

ตอนนั้นตี้จะยังดูมีแก้มหน้ายังดูเนื้อเยอะๆ กลมๆหน่อย แต่เรามาดูรูปตอนนี้กันครับ

หลังผ่าตัด 6 เดือน

เป็นไงครับไม่น่าเชื่อเลยใช่ไหมละครับว่าหน้าจะเล็กลงมากจริงๆ ตี้รู้สึกมั่นใจในตัวเอง
       และมีความสนุกกับการดูแลตัวเอง การแต่งตัว หรือการทำอะไรดีๆเพื่อตัวเองมากขึ้นเยอะเลยครับ

จากวันแรกจนถึงตอนนี้ ตี้ยังรู้สึกขอบคุณคุณหมอโอชางฮยอนและโรงพยาบาลบาโนบิกิอยู่เสมอเลยครับ

เหมือนให้ชีวิตใหม่ตี้จริงๆ หลังจากทำโครงหน้ามา โอกาสหลายๆอย่างก็เข้ามาหาตี้เยอะขึ้น

ตี้รู้สึกขอบคุณจากใจจริง จริงๆ ครับ ที่ทำให้ตี้ได้เป็นตัวเองในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้น

ไว้มีโอกาสตี้จะมาอัพเดทให้ดูอีกนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้