ดู: 602|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะครับ แต๊งกี้ จากช่องยูทูป Superthankky ครับ
ผมมีโอกาสโอกาสได้มาปรึกษากับโรงพยาบาลบาโนบากิก่อนหน้านี้

และตัดสินใจทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลบาโนบากิ

เพราะเป็นโรงพยาบาลที่ค่อนข้างน่าเชื่อถือ

หลาย ๆ คนอาจจะเคยดูรายการเล็ทมีอิน ศัลกรรมพลิกชีวิตใช่มั้ยครับ

ผมก็เคยดูรายการ และเห็นผลงานและฝีมือคุณหมอผ่านรายการ โดยเฉพาะคุณหมอโครงหน้า

ถ้าใครเคยดูรายการจะรู้เลยว่าคุณหมอเก่งมากๆ

มีประสบการณ์ในการศัลยกรรมโครงหน้า และขากรรไกร

หลายๆ เคสในรายการ คุณหมอผ่าตัดจนผมอึ้งไปเลย

ว่าใบหน้าคนเราสามารถเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยหรอ

และนั่นก็ทำให้ผมตัดสินใจมาทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลบาโนบากิครับ

ต้องบอกก่อนว่าผมเคยทำศัลยกรรมมาก่อนหน้านี้ จมูกเป็นการเสริมซิลิโคนทั่วไป

เลยทำให้จมูกยังดูไเป็นแท่งและ ค่อนข้างใหญ่อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ แต๊งเลยอยากที่จะแก้จมูกเพื่อให้จมูกดูเป็นทรงที่เข้ากับหน้าและมีความเรียวเล็กมากยิ่งขึ้นครับ

ส่วนตาและโครงหน้าจะบอกเลยว่าเป็นการผ่าตัดครั้งแรกทั้งคู่

ที่อยากทำตาเพราะว่าตา 2 ชั้นของแต๊งดูไม่เท่ากัน แถมตายังดูง่วงอีกด้วย

และบริเวรที่อย่างทำที่สุดคือโครงหน้าครับ แต๊งเป็นคนที่กระดูกหน้าชัด

โดยเฉพาะกราม และยังมีคางที่ตัดอีกด้วย เลยทำให้หน้าดูดุ

วันที่เข้าโรงพยาบาลแต๊งได้พบกับคุณหมอโอชางฮยอน คุณหมอที่จะผ่าตัดโครงหน้าให้แต๊ง

และคุณหมอปาร์คออนจู ที่จะรับผิดชอบในส่วนของตา และการแก้จมูกของแต๊งครับ

ตอนก่อนปรึกษาจะได้มีการถ่ายรูปก่อนทำด้วยครับ และจะได้เอ็กซ์เรย์

เพื่อคุณหมอจะได้ประเมินการแก้ไขได้อย่างแม่นยำ จะบอกเลยว่าตอนแรกกังวลมากครับ

แต่พอได้พบกับคุณหมอให้คำปรึกษาได้อย่างดีเลยครับ แล้วตอนปรึกษาก็มีการคุยกันด้วยว่าคุณหมอจะทำจมูก , ตา , โครงหน้าให้ออกมาประมาณไหน

จริงๆแต๊งแอบมีเรฟเป็นชาอึนอูยื่นให้คุณหมอด้วย คุณหมอถึงกับอึ้งไปเลยครับ5555555555

คุณหมอก็แจ้งนะครับว่า สัดส่วนใบหน้าของเราและเค้าไม่เท่ากัน และสามารถทำให้แต๊งได้ประมาณไหน

ซึ่งแต๊งเองก็เข้าใจเพราะเราจะมาเป็นชาอึนอูเหมือนกันไม่ได้ 555555

แต่เราจะเป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นได้ครับ

และนอกจากคุณหมอใจให้คำแนะนำดีแล้วล่ามคนไทยที่โรงพยาบาลก็ดูแลแต๊งดีเลยครับ

แล้ววันปรึกษานอกจากจะมีการถ่ายรูปก่อนทำแล้ว ยังมีการตรวจร่างกายก่อนทำอีกด้วยครับ

เป็นการตรวจค่าต่างๆในร่างกายว่าสูงหรือต่ำไปไหม เพื่อไม่เป็นอันตรายในการเข้ารับการผ่าตัดครับ

ซึ่งผลการตรวจร่างกายของแต๊งก็ปกติ พร้อมจะผ่าตัดในอีก 2 วันข้างหน้าแล้วครับ

ทุกคนเป็นกำลังใจให้แต๊งด้วยนะครับบบ ตื่นเต้นมาก ๆ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-28 13:35:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thakkyou.123@gm เมื่อ 2023-9-28 13:37

รีวิวครบ 1 เดือน

วันนี้ผมมาอัพเดทรูปหลังผ่าตัดจนครบ 1 เดือนให้ทุกคนดูกันครับ

จะบอกเลยว่าช่วงแรกๆ ใช้ชีวิตค่อนข้างลำบาก555555

ต้องเล่าก่อนว่าแต๊งเป็นคนขี้กังวลด้วย เลยไม่ค่อยกล้าทำอะไรมากครับ

แล้วแต๊งเป็นคนที่บวมช้ำค่อนข้างเยอะ

หน้าบวมมากกก กังวลสุดๆบอกเลยว่าแรกๆคนทำโครงหน้าต้องจิตแข็งนิดนึง

เพราะอาการบวมช้ำนี่จัดเต็มมากๆ ครบ 7 วันวันนี้มีนัดเข้าโรงพยาบาล

จะได้เอาเฝือกที่จมูกออกแล้ววว ดีใจมากครับ

ก่อนถอดเฝือก

หลังถอดเฝือก

พอถอดเฝือกจมูก กังวลมากว่าจมูกยังดูใหญ่ๆอยู่เลย

แต่ทางโรงพยาบาลบอกว่าแต๊งบวมเยอะมาก

ความบวมจะทำให้เราดูทรงจมูกจริงๆไม่ออก จมูกจะเข้าที่จริงๆคือช่วง 6 เดือนเลย

อดทนรอไม่ไหวแล้วครับ

แล้ววันที่ 7 เนี่ยพี่ล่ามก็ได้ให้ผ้ารัดหน้ามาแล้ว เริ่มรัดหน้าได้แล้วครับ

วันที่ 14

ครบ 14 วันแล้ววันนี้ได้ตัดไหมโครงหน้าครบแล้วครับ

จะเห็นได้เลยว่าแต๊งไม่ได้โกนหนวดเลย ถึงแม้โรงพยาบาลจะบอกว่าทำได้แล้ว

แต่ก็ยังไม่กล้าทำอะไรกับหน้าเท่าไหร่ครับ กลัวมันสะเทือน

ช่วงนี้กลับจากเกาหลีแล้วครับ
กลับมาอยู่บ้าน หิวมากกก แต่ก็ยังทานอะไรอ่อนๆอยู่นะครับ
กลับมาอยู่บ้านก็ยังเดินอยู่เรื่อยๆเลยครับ

3 สัปดาห์แล้วครับ

จะเห็นได้ว่าจมูกดูเล็กลงนิดนึงแล้ววว ช่วงนี้เริ่มใช้ชีวิตได้มากขึ้นแล้วครับ

ครบ 1 เดือน

ครบ 1 เดือนแล้วครับบบ จะบอกว่าอาการบวมดีขึ้นมากจริงๆ พวกอาการช้ำอะไรก็ไม่มีแล้ว
รู้สึกว่าจมูกเริ่มละ ทรงเริ่มมาละ นับวันรอเข้าที่แล้วครับ
ช่วงนี้ก็เริ่มออกกำลังกายแล้วครับ รู้สึกฟิตสุดๆ
เพราะหลังทำโครงหน้าทำให้เราต้องคุมอาหารไปในตัว
ก็เลยรู้สึกว่าเป็นโอกาสที่ดีที่จะเริ่มลดน้ำหนัก ดูแลตัวเองมากขึ้นเพราะหน้าเราก็แพงอยู่
รู้สึกว่าคิดไม่ผิดจริงๆครับที่ทำศัลยกรรมครั้งนี้ หลังจากนี้จะเป็นยังไง
อยากให้ทุกคนรอติดตาม และให้กำลังใจกันด้วยนะครับ

Thx 14D2.jpg (523.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

Thx 14D2.jpg
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-10-11 15:19:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดครบ 2 เดือน

สวัสดีครับ ปัจจุบันผมทำโครงหน้า ตา แก้จมูกครบ 2 เดือนแล้วครับ
ตอนนี้ยังมีอาการบวม และชาๆ ตึงๆ บริเวณปากอยู่ ตอนพูดยังดูเหมือนกัดฟันพูดอยู่ตลอด เพราะยังอ้าปากกว้างไม่ค่อยได้ ช่วงนี้ก็ยังทานอาหารอ่อนๆ ที่ไม่เหนียว ไม่แข็งอยู่ครับ แต่เริ่มทานข้าวได้มากขึ้นแล้ว
วันนี้มีรูปเปรียบเทียบก่อนหลังมาให้เพื่อนๆ ดูด้วยครับ

จมูกยังดูบวมอยู่ โดยเฉพาะบริเวณปลาย แต่ทางรพ.แจ้งว่าเป็นอาการปกติ จมูกจะค่อยๆ เข้าที่ช่วง 6 เดือน
แต่ตอนนี้จมูกก็ดูเล็กลงจากตอนผ่าตัดแรกๆ พอสมควรแล้วครับ
แต่มองด้านข้างทรงสโลปสวยถูกใจมากเลย ชอบทรงจมูกตัวเองตอนนี้มาก
แล้วนอกจากจมูกแล้วทุกคนจะเห็นได้ชัดเลยว่าตาของแต๊งดูกลมโต และสดใสขึ้นมาก
ตาดูไม่ง่วง ดูสดใสขึ้นเยอะมากๆ ครับ

ปัจจุบันผ่าตัดได้ 2 เดือนก็ยังคงฝึกอ้าปาก และทำการเดินเยอะๆ เพื่อให้ความบวมลดได้ดี
ตอนนี้หน้าก็เล็กลงเยอะมากๆแล้วครับ ขนาดมีความบวมอยู่แต่หน้าเล็กลง ละมุนขึ้นด้วย บอกเลยว่า
คิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกมาผ่าตัดกับโรงพยาบาลบาโนบากิครับ
เดี๋ยวไว้อาการบวมดีขึ้น หรือมีอาการอื่นๆเพิ่มเติม จะมาอัพเดทให้เพื่อนๆดูอีกนะครับ

Thx 2m ba.jpg (118.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

Thx 2m ba.jpg
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-17 10:37:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทหน้าในรอบ 3 เดือนให้ดูกันครับ

จากที่ช่วงแรกๆ หน้าผมบวมอยู่นานมาก

พอเข้าเดือนที่ 3 อยู่ๆก็หายบวมแบบเร็วมากเหมือนกัน

มารู้ตัวอีกทีก็คือหน้าเล็กและเรียวขึ้นมาก แบบนี้เห็นเลยครับ

มันว้าวมากจริงๆครับทุกคน

<ก่อนผ่าตัด>

<หลังผ่าตัด>

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-17 10:38:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thakkyou.123@gm เมื่อ 2024-2-17 10:40

สวัสดีครับ แต๊งกี้กลับมาอัพเดทรูปหลังปรับโครงหน้า+ตา+แก้จมูกที่บาโนบากิครบ 6เดือน
ให้เพื่อน ๆได้ชมกันครับ

ก่อนอื่นตอนนี้ครบ 6เดือนแล้ว ผ่านไปไวมากๆ อาการบวมต่างๆ ก็แทบจะไม่มีแล้วครับ
ด้วยความที่แต๊งออกกำลังกายควบคู่ด้วย ยิ่งทำให้หน้าลดบวมได้ไวขึ้นครับ

ความชาหลังทำโครงหน้ายังมีเหลืออยู่นิดนึง แต่ก็ไม่มีผลต่อการใช้ชีวิตประจำวันเลยครับ

ตอนนี้หน้าเข้าที่สุดๆ เวลาไปเจอคนรู้จักมีแต่คนชมว่าหน้าเป๊ะมาก เราก็ปลื้มใจมากเลยครับ 55555

จมูกยังแอบบวมอยู่นิดนึง แต่ทรงโดยรวมชอบมากครับ
ส่วนตา ด้วยความที่แต๊งเป็นบล็อกเกอร์สายรีวิว เวลาเข้าหน้ากล้องรู้สึกตาสดใสมาก ดูไม่ง่วงเลย
เวลาแต่งหน้าก็ง่ายขึ้นมาก ๆ คิดไม่ผิดเลยครับที่ตัดสินใจศัลยกรรม
ต้องขอบคุณคุณหมอที่เสกหน้าใหม่หล่อขนาดนี้

ถ้ามีเพื่อน ๆมาถามเรื่องศัลยกรรม ถ้าเรากังวลหรือไม่มั่นใจส่วนไหนก็สามารถแก้ทีละนิดได้ครับ

ค่อยๆ ทำ หรือถ้าอยากเจ็บตัวครั้งเดียวก็ทำพร้อมกันแบบแต๊งได้เหมือนกันครับ
ลองศึกษาข้อมูลเยอะๆ ถ้าตัดสินใจแล้วก็ทำเลยครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้