ดู: 830|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] ผอมขนาดไหนเราก็มีหน้าอกที่ดูธรรมชาติได้นะค่ะ ด้วย Hybird Breast ที่ เดอะซิบส์ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ถึงเราจะเป็นผู้หญิงตัวเล็กและผอมมาก แต่เราก็สามารถมีหน้าอกที่ดูธรรมชาติดได้นะค่ะ ด้วย Hybird Breast ที่ เดอะซิบส์ คลินิก
วันนี้เราจะมาบอกเล่าประสบการณ์ การทำหน้าอกที่ทำแล้วรู้สึกต้องแชร์ให้ทุกคนได้รู้กันเพื่อให้เป็นแนวทางสำหรับคนที่สนใจและอยากจะเสริมหน้าอกได้อ่านกัน เพื่อนจะได้รู้ว่าขั้นตอนการเตรียมตัวต้องทำอย่างไร แล้วที่คนสงสัยว่าทำหน้าอกจะเจ็บมากหรือเปล่า เราตอบเลยว่าไม่ได้เจ็บมากเลยคะเราทำมาแล้วคือเจ็บแต่ทนได้ค่ะ

รูปก่อนที่เราจะทำแบบนี้เลยค่ะ

คือคิดมานานมากแล้วว่าอยากจะทำหน้าอกแต่ที่พึ่งได้ทำก็เพราะเราต้องเก็บเงินก่อน ช่วงที่เก็บเงินก็หาข้อมูลเกี่ยวกับการทำหน้าอกไปด้วย ไม่รีบค่ะ อยากทำแล้วเอาให้ดีที่สุดเลย เพราะอย่างที่เห็นภาพกันพื้นฐานหน้าอกเราคือแย่มาก ไม่มีนมแบบไม่มีเลยเราอยากสวยแบบเจ็บตัวครั้งเดียวจบ แบบสวยอย่างที่เราฝันไว้ อ่านรีวิวไปมาก็ มาเจอ The Sib Clinic คุณหมอดารินทร์ มีคนมาทำที่นี่เยอะและอ่านรีวิวคนนึ่งเขาทำ Hybird Breast ที่เหมาะสำหรับคนไม่มีหน้าอกอย่างเราก็เลยนัดเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ

วันที่เข้าไปปรึกษา คุณหมอก็จะถามก่อนว่าอยากได้ขนาดประมานไหน เราก็บอกว่าอยากให้คุณหมอแนะนำได้เลยค่ะเพราะเราอย่างได้แบบธรรมชาติดมากที่สุด คุณหมอแนะนำอย่างที่เราคิดไว้เลยคือ ทำด้วยเทคนิค Hybrid breast เป็นการเสริมหน้าอกที่ใส่ซิลิโคนและเติมไขมันตัวเองที่หน้าอก โดยอาจจะเอาไขมันตัวเองที่เพิ่มความเป็นธรรมชาติหน้าอกจะนิ่ม และชิดสวย ดูเหมือนนมแท้ๆ

แล้วเมื่อถึงวันที่ต้องผ่าตัดก็ต้องงดน้ำ งดอาหารก่อนทำ 8 ชั่วโมงนะคะ พอมาถึงคลินิก ก็กรอกประวัติ ถ่ายภาพก่อนทำ ก็จะมีพี่พยาบาลมาซักถามประวัติต่าง ๆ เช่น แพ้อาหาร แพ้ยาอะไรไหม เพื่อความปลอดภัยค่ะ จากนั้นก็ไปเปลี่ยนชุดคนไข้รอได้เลยย

นี่คือภาพตอนที่คุณหมอวาดตำแหน่งการวางซิลิโคนค่ะ

จากนั้นก็ไปหาตำแหน่งที่จะเอาไขมันออกมาค่ะ ซึ่งคุณหมอได้เลือกช่วงต้นขาเขาได้ไขมันมาหลายหลอดอยู่นะค่ะ

เราใส่ซิลิโคน Mentor 250 cc. ตอนทำหลับไม่รู้เรื่องตื่นมาก็มีคอแห้งนิดหน่อยค่ะ พอก้มลงมองหน้าอกใหม่ของเราแล้ว ก็ปลื้มปริ่ม ฉันมีหน้าอกกับคนอื่นเขาแล้วทำเสร็จนอนพักไม่ถึง 5 ชม. ก็ากลับบ้านได้เลยค่ะ

ช่วงแรกยังไม่สามารถนอนราบได้ ต้องนอนแบบกึ่งนั่งกึ่งนอนนะคะ เพราะป้องกันการเคลื่อนที่ของซิลิโคน ข้อดีของการนั่งหลับคือจะหายบวมเร็วด้วยนะ 7 วันพลอยก็มาตัดไหมค่ะ หรือคนอื่น อาจจะมากกว่านั้น ขึ้นอยู่กับว่าแผลแห้งไหม ถ้ายังไม่แห้งก็ตัดไม่ได้

รูปหลังเสริมหน้าอก Hybrid breast 2เดือน ก็จะประมาณนี้

และนี่หลังทำ 4 เดือนก็เข้าที่สวยงามแล้วค่ะ

หน้าอกที่เนรมิตโดยคุณหมอดารินทร์คนไหนที่สนใจอยากเสริมหน้าอก ต้องที่ The Sib Clinic เราทำแล้วเลยอยากแนะนำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้