ดู: 1431|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวศัลยกรรมพลิกโฉมผ่าตัดโครงหน้าที่เกาหลี ❤

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า วันนี้จะมาเขียนไดอารี่เล่าประสบการณ์หลังจาก
ที่เราได้ตัดสินใจไปผ่าตัดโครงหน้า 3 จุดที่รพ.บาโนบากิ ประเทศเกาหลีค่ะ

เรื่องรูปหน้าเป็นอะไรที่กังวลมานานแล้วแต่พออายุมากขึ้น
ก็ยิ่งรู้สึกว่าไม่ชอบ ยิ่งพอเราลดน้ำหนัก แก้มก็หาย โหนกก็ยิ่งชัดขึ้นกว่าเดิม
กลายเป็นแบบที่เห็นเลยค่ะ ตอนแรกที่ยังไม่กล้าตัดสินใจทำ
เพราะความกลัวเป็นหลัก บวกกับตอนแรกยังไม่มีปัญหามากเท่านี้
แต่มาตอนนี้คิดว่า เอาวะ  เกิดมาทั้งทีก็อยากใช้ชีวิตด้วยหน้าสวยๆกับเค้าบ้าง
ก่อนจะสายเกินไป เลยตัดสินใจทำค่ะ

ปกติเราถ่ายรูปกล้องธรรมดาตลอดนะคะ ไม่ใช้แอพ...
แต่ก่อนอัพคือโฟโต้ชอปรูปยกใหญ่มาก TT
อยากจะถ่ายรูปด้วยกล้องธรรมดาแบบไม่ต้องแต่งรูปบ้าง
ความฝันจะเป็นจริงไหม มารอดูกันนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-16 14:16:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่า กลับมาแล้วหลังจากผ่าตัดมาได้ครบ 1 เดือนค่ะ~~

หน้าที่เคยบวมก็ยุบลงเรื่อยๆ ตามกาลเวลาค่ะ จากที่สังเกตตัวเองในแต่ละวัน
เราว่าเราค่อนข้างยุบบวมไวนะคะ เลยเห็นการเปลี่ยนแปลงเร็ว
สำหรับเราตอนนี้ก็ว่าหน้าเปลี่ยนไปมากแล้ว แต่ทางรพ.บอกว่าจะยุบลงกว่านี้ได้อีก
หน้าจะเรียวกว่านี้อีกค่ะ จะลงได้อีกแค่ไหนก็ต้องรอดูนะคะ ><

ทุกคนดูแล้วเป็นไงบ้างคะ?
เราว่ามันเรียวขึ้นเยอะมากเลยนะคะ โหนกหายไปเลย ชอบมาก
แต่ตรงคางยังบวมอยู่เลยทำให้คางดูทู่ๆค่ะ
ถ้าเข้าที่แล้วอาจจะเห็นวีไลน์ชัดขึ้น หวังว่าอย่างนั้นนะคะ ;^;
ตอนนี้ไม่มีอาการปวดแล้ว ตรงโหนกกับคางยังมีชาอยู่บ้าง
ส่วนที่เหลือโอเคหมดเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเป็นพิเศษ
ไว้ครบ 2 เดือนจะมาอัพเดทรูปเพิ่มนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-22 12:41:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย riariabluesky เมื่อ 2022-9-22 12:48

สวัสดีค่า

กลับมาเขียนรีวิว ครบ 2เดือนหลังผ่าตัดโครงหน้าแล้วค่ะ
ตอนนี้หน้าค่อยๆ เริ่มเข้าที่แล้ว
ตรงปลายคางที่เคยดูทู่ ค่อยๆ เริ่มเรียวรับกับแก้มมากขึ้น เห็นกรอบหน้าชัดขึ้นแล้วค่ะ
เหลือแค่ส่วนโหนกแก้มที่ยังชาอยู่

ช่วงนี้อินกับการถ่ายรูปมาก ถ่ายมุมไหนก็รอด แฮ้ปปี้มากเลยค่ะ ♥
ตอนนี้ไม่ต้องใช้แอพแต่งรูปอีกต่อไปแล้วค่ะ
เพื่อนๆ ว่าหน้าเราเรียวไหมคะ 55555
คุณหมอบอกว่าต่อไปให้ดูแลหุ่น ควบคุมน้ำหนักให้คงที่ เพื่อผลลัพธ์หลังผ่าตัดจะได้อยู่ถาวร
สิ่งที่ต้องระวังมีแค่นี้ค่ะ

แล้วกลับมาพบกันใหม่กับรีวิวตอนหน้านะคะ

page.jpg (215.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 38)

page.jpg (215.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 38)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-29 13:14:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เผลอแป๊บเดียวผ่าตัดโครงหน้าครบ 3เดือนแล้วค่า
ตอนนี้แทบจะจำหน้าเดิมก่อนผ่าตัดไม่ได้แล้วค่ะ 55555
เพื่อนๆ คนรู้จักก็บอกว่าจำหน้าเก่าไม่ได้เหมือนกัน นึกว่าหน้านี้คือหน้าเดิมซะอีก
ทุกคนบอกว่าดูเป็นธรรมชาติมากๆ ไม่เหมือนคนศัลยกรรมมาเลย 55555

วันนี้ไม่ได้ใส่คอนแทคเลนส์ออกจากบ้าน เลยหยิบแว่นมาใส่ค่ะ
ก่อนหน้านี้ไม่ค่อนมั่นใจ หาทรงแว่นที่เข้ากับหน้ายาก
แต่ตอนนี้หยิบอะไรมาใส่ จะใส่หมวกทรงไหนก็ไม่กังวลแล้วค่ะ
จะเปลี่ยนสไตล์การแต่งหน้า หรือเปลี่ยนทรงผมยังไงก็รอด

ถ่ายรูปมุมเสยเราว่าก็รอดอยู่นะคะ ><
รู้สึกคิดถูกมากๆ ที่ตัดสินใจผ่าตัดโครงหน้าค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-10-19 13:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ ช่วงนี้งานค่อนข้างยุ่งเลยเขียนรีวิวช้าหน่อยค่ะ
ก่อนอื่นตอนนี้ผ่าตัดโครงหน้าครบ 4 เดือนแล้ว จะมาเล่าอาการต่างๆ ให้ฟังค่าา
อาการชาตอนนี้เริ่มดีขึ้น ใกล้กลับมาเป็นปกติแล้ว ส่วนตรงโหนกแก้มไม่ค่อยชาแล้วค่ะ

วันนี้มีนัดมาเช็คอัพกับคุณหมอค่ะ
คุณหมอบอกว่ารอความบวมลดลงอีกนิด รูปหน้าจะเข้าที่ สวยเป๊ะกว่านี้ การผ่าตัดออกมาดีมากค่ะ
บริเวณที่เรากังวลคือตรงคาง ถ้ากดปลายคางจะรู้สึกเจ็บแปลบๆ
คุณหมอบอกว่าอยู่ในขั้นตอนกำลังฟื้นตัว เดี๋ยวจะกลับมาเป็นปกติค่ะ ค่อยโล่งอกหน่อย 55555

ตอนนี้ถ่ายรูปมุมไหนก็สวย ชอบมากๆ ค่ะ
การผ่าตัดโครงหน้า เมื่อหน้าเราเล็กลง จะทำให้ตา จมูกเราเด่นขึ้นโดยไม่ได้ทำอะไรกับตา จมูก เลยค่ะ
ถึงเราจะไม่มีชั้นตา สันจมูกไม่โด่ง แต่โดยรวมดูเข้ากันมาก ๆ

รอเข้าที่กว่านี้ หวังว่าหน้าน่าจะหวานขึ้นแบบที่เราอยากได้นะคะ
ตัดสินใจถูกมากที่ทำศัลยกรรมค่ะ♡

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-11-24 17:46:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย riariabluesky เมื่อ 2022-11-24 17:47

ผ่าตัดโครงหน้าได้ประมาณ 5เดือนแล้วค่ะ
ตอนนี้เริ่มชินกับหน้าหลังผ่า จนจำหน้าก่อนผ่าตัดไม่ได้แล้วค่ะ 5555

รีวิวตอนนี้เราลองถ่ายรูปหลายสไตส์ให้เพื่อนๆ ได้ชมกันค่า
ถ้าพร้อมแล้ว ไปดูกันเลยค่ะ

รูปใส่หมวกบินนี่
หลังจากผ่าตัดโครงหน้าใส่หมวกแบบไหนก็ดูเข้าไปหมด มั่นใจมากขึ้นก็คราวนี้แหละค่ะ

พอลองรวบเก็บผมขึ้นก็ยังรอด

เมื่อก่อน ก่อนผ่าตัดทำทรงนี้ไม่ได้เลย ไม่รอดอย่างแรง 5555
ตอนนี้จะทำผมแบบไหนก็ไม่กังวลแล้วค่ะ

พอใจผลหลังศัลยกรรมมากๆ บอกเลยผ่าตัดโครงหน้ามีแต่คุ้มกับคุ้มค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-12-26 14:26:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ รีอาเองค่า
มาเขียนรีวิวตอนสุดท้านให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ
ตอนนี้ผ่าตัดครบ 6เดือนแล้ว รู้สึกว่าหน้าเข้าที่แล้วค่ะ
แต่คุณหมอบอกยังยุบบวมได้มากกว่านี้ ประมาณ 1ปี หน้าเข้าที่ที่สุดค่ะ

ตอนนอนอยู่ลองหยิบโทรศัพท์มาถ่ายรูปมุมเสย ก็ยังรอด 5555 เราไม่ได้คิดไปเองใช่ไหมคะ
พอได้ผ่าตัดโครงหน้าอย่างนึง ก็อยากทำอย่างอื่นเพิ่มด้วยเลย
ได้เห็นว่าหน้าตัวเองเล็กลง เลยคิดว่าถ้าทำอย่างอื่นด้วยน่าจะดูดีขึ้นกว่านี้แน่ๆ  5555

สำหรับเราถึงตอนนี้หน้าจะยังยุบบวมไม่หมด แต่ก็พอใจกับรูปหน้าตอนนี้มากๆ แล้วค่ะ
เพื่อนๆ ที่เห็นเรา ทุกคนบอกว่าอยากทำโครงหน้าแบบเราด้วยเลย
ตอนนี้เรามั่นใจมากขึ้น สนุกกับการแต่งหน้ามากขึ้น คิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจผ่าตัดโครงหน้าค่ะ

ขอบคุณคุณหมอที่ผ่าตัดให้ออกมาสวย และไม่มีผลข้างเคียงหลังผ่าตัดนะคะ^^
ถ้ามาโอกาสได้ผ่าตัดอย่างอื่นเพิ่ม จะเขียนรีวิวให้ทุกคนอ่านเพิ่มเติมค่าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้