ดู: 930|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวของคนหน้าตอบ ที่การเติมไขมันเข้ามาทำให้เปลี่ยนไปตลอดกาล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noinae22 เมื่อ 2022-8-29 15:14

สวัสดีค่ะ วันนี้อยากจะมารีวิวการเติมไขมันหน้าที่เรียกได้ว่าเปลี่ยนชีวิตของเกดไปเยอะมากเลยค่ะ ปัญหาของเกดอาจจะเหมือนกับสาวๆคนอื่นทั่วไปคือมีเรื่องของหน้าตอบ ใต้ตาลึกเพราะการดูแลตัวเองที่ไม่เพียงพอ มีความหน้าโทรมมากขึ้น หรือมีความเปลี่ยนแปลงไปด้วยวัยที่มากขึ้น อีกเรื่องคือได้ไปจัดฟันมาค่ะเลยเป็นเพตุผลนึงด้วยที่ทำให้หน้าตอบลงไปเยอะกว่าที่ควรจะเป็น ใบหน้าขาดมิติมากๆ กังวลเรื่องรูปหน้าตัวเองมานานจนขาดความมั่นใจ กลายเป็นคนไม่ค่อยชอบถ่ายรูปไปเลย

สภาพเป็นอย่างไร ให้รูปตอบทุกอย่างแทนนะคะ55

เพื่อนๆก็แนะนำให้เติมฟิลเลอร์เพราะเพื่อนส่วนใหญ่ที่มีปัญหาก็จะเติมฟิลเลอร์กันหมดเลย แต่สุเคยไปหาหมอมาแล้วบอกเลยค่ะว่าไม่ไหว555 เพราะคุณหมอประเมินแล้วใช้ฟิลเลอร์ในการเติมเยอะมาก เห็นราคาแล้วเป็นลมเลยค่ะ ไหนจะต้องเติมทุกปีอีกเพราะฟิลเลอร์ไม่ได้อยู่กับเราไปตลอดนะคะ 1-2 ปีเท่านั้น เลยไปหาวิธีอื่นๆค่ะจนมาเจอการเติมไขมันอีกวิธีนึงค่ะ แต่ตอนแรกบอกเลยค่ะว่าไม่เข้าใจเกี่ยวกับการเติมไขมันเลยรู้แค่ว่าดูดไขมันมาเติมหน้าเราแค่นั้นเองหน้าในเน็ตก็จะมีคนรีวิว ทั้งที่บอกว่าไขมันติด หรือบางคนก็บอกว่าไม่ติด ตอนแรกก็ทำให้เราสับสนค่ะว่าจะเติมไขมันดีไหม จนมาเจอรีวิวของคุณหมอฟู่ที่ Medivine clinic ที่มาสะดุดทำให้เราสนใจเพราะคุณหมอมีรีวิวของเคสที่เติมไขมันเยอะมาก และที่สำคัญมีรีวิวเคสการเติมไขมันที่เติมไปแล้ว 1-2 ปี ที่ไขมันยังติดดีด้วยค่ะ จุดนี้เป็นจุดที่ทำให้เราสนใจ Medivine clinic และคุณหมอฟู่เลยตัดสินใจนัดเข้าไปปรึกษากับคุณหมอฟู่ค่ะ หลังจากที่ได้มาปรึกษาและมาดูคลินิกก็ได้รับคำปรึกษาที่ดีกับคุณหมอฟู่ค่ะ คุณหมอบอกว่าการเติมไขมันเหมาะสมกับเราแล้วสามารถแก้ไขปัญหาที่เรามีได้ทั้งเรื่องหน้าตอบ ขมับตอบ ใต้ตาลึกโหลมากๆ คุณหมอยังให้ความรู้เราเกี่ยวกับการเติมไขมันที่ถูกต้องด้วย ขั้นตอนการเติมไขมันเป็นอย่างไร จะอยู่ได้กี่ปี การดูแลตัวเองยังไงให้ไขมันติดดีมากที่สุด ซึ่งการติดของไขมันปกติคุณหมอบอกว่าจะอยู่ที่ 60%-70% อยู่ที่การดูแลตัวเองของเราด้วยทั้งการพักผ่อน การออกกำลังกาย การทานอาหารทุกอย่างมีผลหมดนอกเหนือจากฝีมือคุณหมอ ถ้าติดเข้าทีดีแล้วจะอยู่กับเราไปตลอดนะคะ เลยทำให้เราเข้าใจมากขึ้นเรื่องการเติมไขมันจริงๆ เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอเลยค่ะจองคิวในวันนั้นเลย แต่รอคิวคุณหมออีกหลายสัปดาห์ถึงจะได้ทำค่ะ คุณหมอคิวยาวมาก แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ ทำให้เราได้มีเวลาเตรียมตัวด้วย

ถึงวันที่ทำก่อนหน้านี้พยาบาลก็จะส่งวิธีการเตรียมตัวมาให้เรานะคะ งดวิตามินอาหารเสริมก่อนมาทำ 1-2 สัปดาห์พักผ่อนให้เพียงพอ งดบุหรี่และแอลกอฮอลล์ ก่อนทำก็ตื่นเต้นนิดนึงค่ะปกติไม่ค่อยได้ทำอะไรที่หน้าเลยนอกจากโบท๊อก ก่อนทำเราจะพบคุณหมอฟู่อีกรอบเพื่อวางแผนการรักษา คุณหมอจะถามปัญหาความกังวลของเราอีกครั้งนึง และคุณหมอจะอธิบายรายละเอียดขั้นตอนการเติมไขมัน รวมไปถึงการพักฟื้น การดูแลตัวเองกับเราอีกครั้งนึงก่อนที่จะเริ่มทำ ก่อนทำคุณหมอจะมีการวาดหน้าตำแหน่งที่จะเติมไขมันที่หน้าเราก่อนนะคะ และเลือกตำแหน่งที่จะดูดไขมันมาใช้ของเกดคุณหมอเลือกเป็นต้นขา เพราะคุณหมอบอกว่าเป็นตำแหน่งที่ไขมันมีคุณภาพด้วย คุณหมอย้ำว่าไม่ต้องกังวลว่าขาจะไม่สวย หรือมีแผลค่ะ ซึ่งเราขอยืนยันจริงๆค่ะ คุณหมอเย็บแผลสวยมากมีรอยเล็กๆแล้วหายไปเองในเวลาไม่นานค่ะไม่เป็นแผลเป็นเลยค่ะ พอพบคุณหมอเสร็จหมดแล้วก็เตรียมเข้าห้องไปทำเลยค่ะ

ภาพวาดหน้าก่อนทำนะคะจำภาพนี้เอาไว้ก่อนจะเปลี่ยนไป

DSC07395.JPG (577.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 35)

DSC07364.JPG (560.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-29 15:13:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noinae22 เมื่อ 2022-8-29 15:14

ในส่วนของการทำนั้นคุณหมอก็จะฉีดยาชาให้เราก่อนเริ่มดูดไขมันค่ะ ตอนดูดจะรู้สึกแค่ว่ามีอะไรมาโดนขาเรานิดหน่อยเท่านั้นเอง สบายๆไม่เจ็บอะไรเลยค่ะคุณหมอจะคอยบอกเราทุกขั้นตอนว่ากำลังจะทำอะไร ให้กำลังใจเราตลอดว่าไม่ต้องกลัวนะๆ สบายๆนะ พอดูดไขมันเสร็จคุณหมอก็จะนำไขมันไปปั่นในเครื่องพวกแยกไขมันคุณภาพออกมาฉีดให้เราค่ะ ก่อนเริ่มการฉีดคุณหมอจะฉีดยาชาทั่วหน้าเราก่อน ตรงนี้จะจี๊ดๆที่หน้านิดหน่อยนะคะ แต่คุณหมอมือเบามาก แปปเดียวก็หลายเป็นชาแล้วค่ะคุณหมอก็จะเติมไขมันที่หน้าทีละจุดๆไปเรื่อยๆ ไม่เจ็บไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะจนเติมไขมันที่หน้าเสร็จ ใช้เวลาไม่นานค่ะรวมๆ 1ชั่วโมงกว่าๆเกือบ 2ชั่วโมงเท่านั้น
หลังทำทันที ส่องกระจกมีความตกใจนิดนึงค่ะหน้าเราจะบวมๆไปทั่วหน้าเลย มีความรู้สึกแบบตึงๆ แน่นๆที่หน้าแต่ไม่ได้รู้สึกเจ็บใดๆ

ดูจากรูปนะคะอันนี้จะเป็นหลังทำทันที ซึ่งคุณหมอบอกว่าจะมีความบวมแบบนี้ประมาณ 7วัน แล้วจะค่อยๆยุบลงสวยขึ้นๆ เรื่อยๆค่ะ

อันนี้จะเป็นการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดของเกดนะคะ ตั้งแต่ก่อนเคยพบคุณหมอ 555 จนถึงตอนเข้าที่1เดือนนะคะ การบวมๆ เขียวสำหรับเกดไม่เป็นไรค่ะ สบายมากกลัวไม่สวยมากกว่าค่ะ

ผ่านไป 1 เดือนกว่าๆค่ะ ตอนนี้เริ่มเข้าที่แบบเห็นได้ชัดเจนรอยช้ำความบวมหายไปหมดแล้วเหลือแต่ความละมุนโดยเฉพาะที่หน้าผากนะคะ คือคุณหมอเติมสวยมากเปลี่ยนไปแบบลืมตัวเองคนเก่าไปเลยค่ะ ชอบมากค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-29 15:25:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3 เดือนผ่านไปแทบไม่เปลี่ยนแปลงจาก 1เดือนเลยค่ะยังคงสวยเหมือนเดิม ผิวดีมากแบบชัดเจนเลยค่ะส่วนตัวรู้สึกว่าแต่งหน้าติดง่ายขึ้นมาก ใบหน้าเรามีมิติขึ้นมาก บางคนบอกว่าหน้าดูเด็กขึ้น เพราะริ้วรอยจางลงด้วยค่ะที่บริเวณตาจะรู้สึกได้ว่าดีขึ้นมาก

ตอนนี้ครบเกือบ 1ปีแล้วค่ะกับการเติมไขมัน สำหรับสุมันคือการเปลี่ยนแปลงไปมากจากก่อนเดิม เพราะข้อแรกคือคุณภาพผิวดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจน ริ้วรอยคือจางหายหมดแล้วเหมือนกับมาสวยเด็กอีกครั้ง และในส่วนของไขมันนะคะจากเมื่อตอน3เดือนคือเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อยมียุบลงบ้างบางส่วนเท่านั้นค่ะ ถ้าเทียบกับก่อนทำแล้วถือว่ามาไกลมากค่ะปัญหาต่างๆที่เคยมีตอนนี้คือลืมมันได้ไปหมดแล้วจริงๆค่ะ คุณหมอฟู่คือช่วยแก้ปัญหาให้หมดได้จริงๆ ถ้ามีเรื่องอื่นๆที่อยากทำคงจะกลับมาปรึกษาคุณหมออีกแน่นอนในอนาคตค่ะ ในเรื่องของเราดูแลตัวเองอยากจะฝากนิดนึงค่ะให้เป็นแนวทางกับคนอื่นๆที่อยากเติมไขมันนะคะ เกดดูแลตัวเองอย่างเคร่งครัดค่ะทำตามคุณหมอแนะนำทุกอย่างทั้งการงดเว้นอาหารไม่สุกไม่สะอาด การงดแอลกอฮอล์และบุหรี่ รวมถึงทานแต่อาหารดีๆมีประโยชน์ด้วยค่ะไม่ออกกำลังกายหนักๆหลังเติมไขมันในช่วงแรกๆนะคะ

สำหรับใครที่มีปัญหาหน้าเยอะๆ การเติมไขมันเป็นทางเลือกนึงที่ดีนะคะ แนะนำเลยค่ะ สำหรับที่นี้คุณหมอก็ดูแลให้คำปรึกษาดีมากทุกครั้งที่มา และผลลัพท์ก็ประทับใจมากค่ะ พนักงานทุกคนของคลินิกก็ดูแลเป็นอย่างดีถามได้ตลอดค่ะไม่ว่าจะสังสัยหรือกังวลเรื่องอะไร ในส่วนของสถานที่เกดว่าสำคัญนะคะของที่ Medivine ห้องผ่าตัดสะอาดมากค่ะอุปกรณ์ของคุณหมอ และพยาบาลคือดูดีทันสมัยมากเกดว่าไว้วางใจได้ค่ะในอนาคตคงได้มาทำอะไรเพิ่มแน่นอน ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้